ผู้เขียน หัวข้อ: พระปลัดทวี วัดโพธิ์ตาก อ.พิบูลฯ จ.อุบล  (อ่าน 6071 ครั้ง)

ออฟไลน์ tums16

• ทุติยะ
  • **
พระปลัดทวี ท่านเป็นรองเจ้าอาวาสวัดโพธิ์ตาก อยู่ในเขตเทศบาลอำเภอพิบูลมังสาหาร จ.อุบลราชธานี ท่านเป็นพระที่เก่งด้านเมตตา เพราะได้ร่ำเรียนวิชามาจากหลายสำนัก คนที่ไม่ประสบความสำเร็จในด้านความรักมักจะไปให้ท่านช่วย ลูกศิษย์ที่ได้แต่งงานกับชาวต่างชาติก็เยอะ แทบจะเรียกได้ว่าในเขตอำเภอพิบูลฯ ไม่มีใครไม่รู้จักท่าน เผอิญผมได้มีโอกาสไปพุดคุยเรื่องการปฏิบัติวิปัสนากรรมฐาน กับท่าน และแปลกใจที่ญาติโยมมาหาส่วนใหญ่มีรถเก๋ง ทองเส้นใหญ่ๆใส่ ท่านใจดีครับใครให้ช่วยทำอะไร ส่วนใหญ่ท่านก็ทำให้ครับ รูปท่านผมไม่มีครับ เพราะผมอยู่กรุงเทพฯ แต่อยากให้คนที่อยู่ใกล้ๆ ได้เข้าไปกราบท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2551, 11:46:45 โดย tums16 »
เชื่อในที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ