ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆผู้รู้ช่วยพิจารณาเหรียญปี19ด้วยครับ  (อ่าน 2630 ครั้ง)

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
เป็นเหรียญสภาพใช้มาครับแต่เจ้าของเดิมได้นำไปชุบทอง เลยทำให้ดูแปลกๆไปบ้าง ไง ช่วยฟันธงให้ทีครับแท้บอกแท้ครับเก๊บอกเก๊เลยครับไม่ต้องเกรงใจ  ผมชอบอารัยตรงๆ  5555+

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

• ปัญจมะ
    • อีเมล
....

• ปัญจมะ
    • อีเมล
555+เอ้า....เซียนเหรียญปี19  ฟันธงทีครับ 555+

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รอท่านหอมเชียงมาตีให้ดีกว่าครับ ผมไม่ถนัด :-*

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
ข้อสังเกตุของ เหรียญรุ่น 1 หลังเสือหมอบ ปี2519
ด้านหน้า 1.ขอบเหรียญยกสูงมีร่องตลอดรอบเหรียญ
              2.หูขวายาวกว่าหูซ้ายเล็กน้อย
              3.มีจุดไข่ปลาแก้มขวา
              4.รอยของผ้าจีวรเป็นรูปตัว S
              5.หัวแม่มือซ้ายกับนิ้วชี้ขวาต่อกันเป็นเส้นตรง
              6.ผ้าจีวรคลุมขาขวาไม่ตลอด (เห็นหัวเข่า)
              7.สังฆาฏิบนไล่ซ้ายโค้งมนคลุมถึงหัวไหล่
              8.ศอกขวาหักมุมแหลม
              9.ติดกับนิ้วหัวแม่เท้าขวามีติ่งเล็กๆ
             10.หางตัวหนังสือ ษ ติดขอบ
ด้านหลัง 1.อนุโลมบนอักษรขอมยอดเกือบชนขอบ (พิมพ์นูน)
              2.เสือหมอบพิมพ์นูน

ปล.สำหรับเหรียญนี้ นำไปชุบทองมาอาจดูไม่ชัดมาก ส่วนตัวของผมคิดว่าน่าจะแท้ครับ  :)

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบพี่kkkที่ให้ความรู้มายมายเลย จากใจจิง :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
การชุบทำให้ ทัศนของมุมมองแปลกไป อาจจะไม่เห็นลายเส้นผิวกระแสเหรียญ ทำให้ผิวเหรียญตื้นและดูยากครับ  ;D

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยแนะนำและพิจารณาครับ.............และต้องขอโทษทุกๆท่านด้วยครับที่ไม่ได้บอกล่วงหน้า ว่าองค์นี้ลองตาครับ.....555+..พระองค์นี้เช็คที่งานประกวดนครปฐม   แล้วครับ  ผ่าน   แต่งไม่ได้ส่งเข้าเพราะไม่สวยและไม่เดิม......แต่ก็ต้องขอบคุณทุกๆท่านครับที่ช่วยแนะนำและติชม และที่สำคัญคือคุณkkk ที่ช่วยแนะนำแนวทางในการเล่นหาเหรียญรุ่นนี้  ขอบคุณทุกๆท่านจากใจจริงครับ.....
  ปล. วันหน้าจะหาเหรียญรุ่นนี้มาทดสอบสายตาสายตรงอีกครับ

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
แหมมีแต่พระดีๆนะ ไม่มีมาให้บ้างสักองค์หรอครับท่าน.....

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อย่างกระผมคงต้องไปขอของดีจาก อ.โจ้ มากกว่านะครับ  555+

ออฟไลน์ max4530

• ตติยะ
    • อีเมล
555+