หมวด บทสวดมนต์ และ คาถา > บทสวดมนต์

คำนมัสการ และ คำปฏิญาณตนถึงไตรสรณคมน์

(1/2) > >>

เว็บมาสเตอร์...:

คำนมัสการ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

ขอนอบน้อมแด่พระผู้มีพระภาคเจ้า พระองค์นั้น ซึ่งเป็นผู้ไกลจากกิเลส ตรัสรู้ชอบได้โดยพระองค์เอง

ขอนอบน้อมแด่พระผู้มีพระภาคเจ้า พระองค์นั้น ซึ่งเป็นผู้ไกลจากกิเลส ตรัสรู้ชอบได้โดยพระองค์เอง

คำปฏิญาณตนถึงไตรสรณคมน์

พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ

ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ

สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ

ทุติยัมปิ พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ

ทุติยัมปิ ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ

ทุติยัมปิ สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ

ตะติยัมปิ พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ

ตะติยัมปิ ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ

ตะติยัมปิ สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ

ข้าพเจ้าขอถึงพระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า และ พระสงฆเจ้า ว่าเป็นที่พึ่งที่ระลึกในการดำเนินชีวิต

แม้ครั้งที่ ๒ ข้าพเจ้าขอถึงพระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า และ พระสงฆเจ้า ว่าเป็นที่พึ่งที่ระลึกในการดำเนินชีวิต

แม้ครั้งที่ ๓ ข้าพเจ้าขอถึงพระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า และ พระสงฆเจ้า ว่าเป็นที่พึ่งที่ระลึกในการดำเนินชีวิต

:054: :054: :054: :054: :054:

~@เสน่ห์เอ็ม@~:
เยี่ยมครับ สุดยอดเลย หากภาวนาทุกวัน  ดีแน่นอน ครับ  แต่ถ้าให้ดี ควรสวด อิติปิโส กับพาหุง จะสุดยอดมาก ครับ
ขอบคุณพี่เวปมาส มากครับ 

กลองเพล(*-*)!:
ขอบคุณครับที่แนะนำความรู้ดีๆมาให :017:

Gearmour:
สาธุ

Bingo:
ขอบคุณที่ให้ความรู้อย่างยิ่งคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version