ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบสังกัด ไม่ทราบค่าย  (อ่าน 2229 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ทราบสังกัด ไม่ทราบค่าย
« เมื่อ: 07 มิ.ย. 2551, 06:11:25 »
อยากรู้จัง ว่าเกจิท่านใดสร้างครับ :086: รู้แต่เป็นพิมพ์รัศมี

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2551, 08:32:28 »
เห็นเปรยว่า "รัศมี " คิดไปซะไกลนึกว่า"คลองขอม" แต่พิมพ์ก็ยังไม่ใช่อยู่ดี ไม่ทราบจริงๆครับท่านLink รอท่านอื่นมาให้คำแนะนำนะครับ :001:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2551, 03:36:30 »
คุ้นมากมากนึกชื่อไม่ออก  โอกาสหน้าจะกลับมาดูให้ใหม่นะครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2551, 10:53:51 »
 :002:  คล้ายๆพิม พระแร่บางไผ่เลยนะครับ  ...... ยังไงก็ลองถามท่านผู้รู้ครับ แต่เนื้อน่าจะไม่ใช่ครับ พิมคล้ายๆ

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551, 05:41:10 »
อืม....คุ้นตามากครับโดยเฉพาะยันต์ข้างหลัง เดี๋ยวนึกออก จะกลับมาตอบนะครับ :001:
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ไม่ทราบสังกัด ไม่ทราบค่าย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ต.ค. 2551, 08:03:49 »
ทราบแล้วครับ เป็นพระของหลวงปู่กวย แห่งวัดโฆษิตครับ พอดีไปเจอในเวปวัดโฆษิตครับ :002:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ไม่ทราบสังกัด ไม่ทราบค่าย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ต.ค. 2551, 08:05:02 »
ทราบแล้วครับ เป็นพระของหลวงปู่กวย แห่งวัดโฆษิตครับ พอดีไปเจอในเวปวัดโฆษิตครับ :002:

ดีเลย ครับ เป็นของหลวงพ่อกวย สุดยอดดี ครับ

ออฟไลน์ TheAON

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 พ.ย. 2551, 11:09:11 »
หลวงพ่อกวย ยุคต้น ครับ