ผู้เขียน หัวข้อ: ็นางพรายมหาเสนห์ องทองคำคงศาสตรา เลี้ยงอย่างไรช่วยด้วยครับ อยากสงบศึกกับนางพราย  (อ่าน 15795 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
 :002:Updateล่าสุด  10 มิย 2008
 :075:แรงมักๆคับ ฟันบิ่น กุมารกะจายกุมารพราย น้อง วิน เกือบจะบินลงมาจากหิ้ง
 :074:แล้วน้องวาสนา ของหลวงพ่อช้าง เฉยๆไปกะจุกอยู่มุมๆ
 :079: :079: :079:น้องรักน้องยม ไปอยู่ติดผนัง
 :067: :067:น้อง มั่งมี ของหลวงปุ่ชื่นติญาคโน ไปอยู่อีกมุม
 :010:ต่างหูที่ซื้อให้ ฉีกขาด
 :062:ฝาเปิด
คนเลี้ยง เบลอซองเซ อาจารย์เริ่มดีขึ้นนิดหนึ่งคุยรุเรื่องแล้ว อ.บอกว่าไว้สูงเกินไป เอาไปไว้ต่ำๆหน่อย ถ้าไม่ไหวให้ไปซุกใต้หิ้งพระ
จริงหรือไม่ครับ

:062:หิ้งนางพราย กุมารทองไว้ในห้องนอน ใต้หน้าต่างในทิศตะตก หันมาทิศตะวันออก ได้ไหมครับ

เอาเขามาเลี้ยงไม่อยากทิ้งเขาสงสาร นะ ถ้าใครขอเราไปแล้วเอาเราไปทิ้งเรารุสึกไม่ดีเลยไม่อยากทำ
ช่วงนี้วุ่นวายดีแต้น้อ พี่น้องช่วยแนนะนำทีคับ อยากสงบศึกกับนางพรายแล้ว

ตื่นขึ้นมาเป็นแผลรอยเหมือนเล็บจิกที่แขนหรือกัด แต่ไม่มีเลือดไหล ช่วงนี้ทรุดมากครับ
อยากทราบว่านางพรายมหาเสนห์องจารย์ทองคำคงศาสตรา คืออะไร ทำไมยิ่งใช้ยิ่งรู้สึกแปลกๆ เหมือนมีแรงกดดันรอบๆ แล้ว
การค้าทรุด ให้ไปดลใจใครก็ไม่ไป เราตั้งหิ้งกุมารทองกับนางพราย ใต้หน้าต่างได้หรือไม่
หรือจะไว้ในตู้หนังสือดีหรือไม่ครับ ที่ถามเพราะ มีคนนั่งทางในเป็นปู่ฤษีแล้วเขาบอกว่า เราคุมนางพรายไม่ได้เลยเพี้ยนๆ

2.เศียรปู่ฤษีไม่ไช่แบบห้อยคอนะครับ เหมือนหัวโขนแต่เล็กๆ ห้ามเอาเข้าบ้านจริงหรือไม่
3.ห้ามท่องปาฏิโมกข์เล่นๆเลยจริงหรือ

ตอบทีนะครับ ช่วงนี้เครียดพอสมควรครับพี่น้อง ตกต่ำเกือบสุดแระ

นางพรายมหาเสนห์ ของอ. ทองคำ คงศาสตรา ของเขมร พุทธคุณ แรงมากเรากล้ารับประกันประสบการณ์ที่จะเกิดขึ้นในเรื่องดีต่างๆคลิกเข้ามาอ่านรายละเอียดเลยครับ ไม่ใช่คุณไสย ไม่มีเข้าตัวคราบ ยืนยัน การันตรีเพราะผมก็ใช้ครับผม ใช้เจรจาค้าขาย พกติดตัวใว้เดินทาง เจรจากับบุคคลที่เป็นที่รักใคร่ชอบพอ ก็บอกกล่าวกับโหงพลายเมื่อเรื่องสำเร็จแล้วก็จงให้อย่างที่พูดไว้เมื่อได้ภรรยาแล้วก็จงดูแลเลี้ยงดูห้ามทอดทิ้ง อาจารย์บอกว่าสำคัญมาก ช่วยในแคล้วคลาดปลอดภัย การเข้าหาผู้ใหญ่ เจ้านาย เกิดเมตตาแก่เรา มวลสารประกอบด้วย ดิน 7 ป่าช้า ดิน 7 ทุ่ง โป่ง7 ป่าว่านอาถรรพ์ 108 ว่านคงกะพัน 108 ว่านเมตตา 108 สูตรตามวิชาเขมร ที่นับวันจะหายากยิ่ง มีคาถาและใบฝอยให้กำกับวิธีใช้

อืมเขาบอกไม่เป็นโทษ แล้วอะไรกัดแขนผม อาทิตย์ที่แล้ว1รอยเหมือนเล็บจิกเล็กๆ
อาทิตย์นี้ไปดูฤษีมาท่านบอกให้ระวังเราคุมไม่ได้เลยเอาหนังลูกวัวของภาคเหนือมาใส่กัน ตื่นมา เป็นรอยเล็บจิกเข้าไปในเนื้อตัวเองเลือดซิบๆแต่ไม่ออก
เอ่อ ไหนว่าไม่เป็นอันตรายไงคับ

อาทิตย์นี้ ผมย้ายหิ้งจากที่ประชันกับประตู เป็นโต๊ะหนังสือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2551, 08:40:45 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ underground

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - asawin4@hotmail.com
    • อีเมล
น่าสนใจครับ ดูขลังดี :074: จะบูชาได้จากที่ไหนครับ
แค่..สะดุดพลาดในชีวิต อย่าไปคิดที่จะหยุดเดิน

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
เพื่อนเอามาให้ครับ

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
ใครรู้ช่วยมาบอกทีน๊า เหนสภาพพี่ท่านแล้วย่ำแย่ คอนเฟิร์มด้าย  :070:
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :075:? ?เหอๆๆๆๆ ....ไม่เคยใช้ ของเขมร ซะด้วย ครับ? ?........
ไม่นิยมสาย นี้ ครับ .... ต้องรอถามท่านผู้รู้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ทำไมไม่สืบเสาะวิธีเลี้ยงให้ดีล่ะครับ ผมไม่นิยมสายนี้เช่นกัน ชอบเล่นคุณพระ  :095:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
อ่าว นึกไงมาเลี้ยงพรายละครับ  แถมเริ่มต้นก็ เล่นของ อ.ทองคำเลย  แรงมากครับ  เจอกันแทบทุกคน
พรายของ อ.ทองคำผมก็มีหลายชิ้น ควรแยกจากสายพระโดยเด็ดขาด คนละที่เลยจะดีกว่าครับ
ไม่ทราบว่าเซ่นไหว้ บอกกล่าวเจ้าที่ และบอกกล่าวเขามากน้อยแค่ไหนครับ
พรายใช้แล้วถ้าถูกับเราจะเห็นผมด้านดีเร็วมาก แค่นึกว่าอยากเจอหรือจะทำอะไร ก็จะเห็นผลตามนั้น
แต่ถ้าไม่ถูกกับตัวเรา ทำอะไรจะติดขัดไปหน่อย ลองสังเกตดูนะครับ
พรายของ อ.ทองคำเพื่อนผมใช้แล้วปวดหัวตลอด แถมมีแต่อุบัติเหตุ
ส่วนอีกคน งานเข้าดีมาก การงานดี เสน่ห์ดี   ก็แปลกดีครับ
ผมไม่แน่ใจว่าพลีมาดีแค่ไหน แต่ จะแรงมาก ดีก็ดีไปเลย ฉุดก็ฉุดไปเลย
ผีเป็นผีครับ คงยังไม่ถึงวาระไปเกิดเลยต้องมาโดนจับขังไว้ในของ
ถ้าใช้แล้วไม่เวิร์ค ลองนำไปไว้ที่อื่นดี อย่างฝากเพื่อนอะไรแบบนี้ แล้วค่อยลองนำกลับมาใช้อีกที
ส่วนเรื่องเศียรพ่อแก่ฤาษีเล็กๆ ผมก็บูชา เพียงแต่ว่า อย่าทำเสียงดัง อย่าเปิดเพลงดัง ส่วนที่ตั้งบูชาควรจะสงบๆ ที่สำคัญควรมีผลไม้เปลี่ยนให้ประจำนะครับ ก็โอเคดีครับ
เรื่องสวดพระปาฎิโมกข์ เป็นศีลของพระ คนๆอย่างเราจะสมควรนำมาท่องหรือเปล่า น่าจะพอมองออก ถ้าจะใช้ก็แค่ บท จะตุขัตตุง ปัญจะขัตตุงฯ ก็พอครับ  หรือ อายะตัญจะ วิถะตัญจะฯ ก้อน่าจะพอ สวดทั้งหมดนี่ ก้อยังไงๆอยู่นาา
เป็นความเห็นส่วนตัวจากที่เคยพบมานะครับ ทั้งเรื่องพราย ฤาษีและบทสวด
ผิดพลาดอย่างไรขอโทษด้วยครับ
เห็นไม่ค่อยสบายใจเลยแวะมาคุยด้วย

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
 :002: บทพระปาฏิโมกข์ ไม่สมควร มาสวดหรือท่องเล่น ครับ
เป็นบทสำหรับพระผู้ใหญ่ ซะด้วยซ้ำ? ในช่วงเข้าพรรษา
วันพระใหญ่? จะมีพระผู้ใหญ่มาสวดปาฆิโมกข์ให้ฟัง ครับ
ถือเป็นบทสำคัญและสักสิทธิ์ ..สำหรับพระครับ
ฆาราวาส มิสมควร ครับ ......... เป็นอย่างยิ่ง
และเป็นบทที่พระผู้มีพระภาคเจ้าใช้ด้วย ครับ
..หากผู้สวด ทำเป็นเล่น มี บ้าไปเลยก็มี ครับ

เราศิล 5 หรือศิล 8 ไม่สามารถ เทียบพระสงฆ์ผู้เจริญ ซึ่งถือศิล 227 ข้อได้ครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
อีกข้อครับ นางพรายมหาเสนห์ ของอ. ทองคำ คงศาสตรา ของเขมร พุทธคุณ แรงมากเรากล้ารับประกันประสบการณ์
พรายก็คือพราย ..... มิใช่พุทธคุณ ครับ ควรเข้าใจ ใหม่นะครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2551, 09:19:11 โดย M007 »

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
แค่เห็นน่ากลัวอ่า...รักยม น่ารักกว่า

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่ทราบอ่ะครับ ^^"

ออฟไลน์ ศิษย์9จังหวัด30พระอาจารย์

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
  ตอนนี้ดวงคุณกำลังตกครับ 1.ต้องไปทำบุญถวายสังฆทาน แผ่ใส่บุญให้เจ้ากรรนายเวรและนางพรายต่างๆ

2. คุณทำอะไรผิดหรือไม่ถ้าทำผิดให้ขอขมา
                                          3. เราต้องทำจิตเข็มแข็ง และท่องคาถาต่างๆที่เราได้รับเรียนมา และทุกอย่างจะดีขึ้นครับ
                                        ผมเคยเป็นครับ ของที่เป็นคุณผี ถ้าดวงตก จะเข้าตัวครับ หรือไม่ก็ทำให้เราซวย แบบว่าเตือนให้รู้นะ ผมก็เคย โดนเป็นรอยเล็บยาวเลยที่คอหลังหู ผมบอกเลยว่าถ้ามาทำกับถึงแบบนี้อีกผมจะไม่เลี้ยงแล้วนะครับมากวนแบบนี้ใช้ไม่ได้นะครับ มีอะไรให้มาเข้าฝันบอกกันเพราะผมไม่รู้ว่าผมทำอะไรผิด แล้วก็ทำบุญถวายสังฆทาน ตักบาตรไปให้ จากนั้นก็ไม่เจออีกเลย ที่ผมโดนเพราะตอนนั้นผมไม่ค่อยดูแลไม่ได้เลี้ยงหรือทำบุญให้เลย
โอม มหาละลวย...

เมตตามหานิยม และ เมตตามหาเสนห์ ที่ต้องใช้ในชีวิตประจำวันมากที่สุด อยู่คง รองลงมา พระเครื่อง เครื่องลางแทนได้แล
ทุกอย่างสำคัญที่จิตและเจตนานะครับ

ผมยังตามหาพระอาจารย์ และบุญและทำนุบำรุง เผยแพร่ ศาสนาพุทธ จนกว่าจะหมดลมหายใจ~*

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันแรกๆมีรอยเล็บ ขึ้นที่หลังคอ
วันต่อมามีรอย เล็บ ตามแขน
วันต่อมา มีรอยเล็บจิกที่ใต้แขน เหมือนเล็บคนจิกหรืออะไรเล็กๆกัด
ต่างหูที่ซื้อให้ก็เช้ามาหักกระจุยเลย   แล้วก็
เช้ามาอีก1วัน ฟันจะบิ่นเอา แล้วกุมาร หลวงพ่อดำ กระเด็น แต่กุมารหลวงปู่ชื่นกับ หลวงพ่อช้างปกติ
อาจารย์ผมกำลังดวงตกพอดี๊พอดี [ปีชง]
สันนิษฐานว่า
1.ดวงผมและอาจารย์กำลังตก
2.วางสูงกว่าพระไปทำให้ควบคุมยาก
3.ไม่ค่อยได้สวดคาถาเพราะมัวแต่คิดเรื่องอื่นๆ
4.ไม่ค่อยได้ถือศีล หรือสมาธและไม่ค่อยได้ทำบุญทำทาน เลย ควบคุมไม่ได้
5.จิตผมเริ่มไม่แข็งไช่ไหมครับ

ดีนะที่น้องชนะไม่บินลงมาจากหิ้ง - -

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
ลองทำบุญเยอะๆ ปล่อยปลา ทำสังฆทานอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรหรือเทวดาที่คุ้มครองตัวเรา หรือบรรพบุรุษ แล้วลองใส่บาตรแล้วถวายน้ำดื่มด้วย ตอนกรวดน้ำขอให้ตั้งจิตอธิษฐานดีๆนะ
หมั่นสวดบทพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ
หากได้พาหุงแล้วต่อด้วยชินบัญชร.....จะได้อานิสงฆ์มากๆ
เพราะเราอาจจะดวงตกหรือเจ้ากรรมนายเวรตามทันก้ได้นะครับ
ลองดู....ผมมั่นใจว่าดีขึ้น

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
รู้สึกจะไม่ค่อยถูกกับพรายของสำนักนี้ ของเปลี่ยนดูซิครับ สายพรายมีข้อดีตรงที่ว่า เราต้องมีบุญ บารมีเหนือกว่าเขา จึงเป็นเรื่องของผู้ที่หมั่นทำบุญประจำ สวดมนต์ไหว้พระประจำ
ถ้าเราพลั้งเผลอหรืออ่อนในเรื่องบุญ บารมี อย่างเบาๆ ก็ใช้เขาไม่ได้ อย่างหนัก เขาก็มีผลกับชีวิตเรา เพราะเรานำเขามาอยู่ด้วยเอง ด้านดีคือคอยเตือนให้เราส้รางบุญสร้างกุศลทำจิตใจให้ดีงาม
แต่พรายบางประเภทก็ต้องเซ่น ต้องหมั่นเรียกหมั่นคุย ข้อจุกจิกมีเยอะครับ มีทั้งด้านดีและด้านร้าย
ถ้าใช้ของแบบนี้ถูกโฉลกลองสังเกตดูได้มาต้องมีอะไรดีขึ้น  ถ้าตรงกันข้าม ก็ควรลองทำตามที่พี่รพินทร์แนะนำไว้  แต่ถ้ายังไม่ดีขึ้นก็ตัดใจเถอะครับ
ของแบบนี้ ไม่ใช่ว่าจะใช้ดีได้ทุกคน  คนดวงแข็ง เกิดวันแข็ง ก็ดีไป  คนดวงดีเกินไปพรายก้อไม่กล้ามายุ่ง ดวงตกไปพรายก้อเล่นงานอีก
ละเอียดอ่อนครับ เหมาะสำหรับคนที่เล่นของ จิตสื่อกันถึงมากกว่า
ว่าแต่มีดีมากมาย เบาๆหน่อยก็ได้นะครับพี่น้อง จะเสน่ห์แรงไปถึงไหน ครับ  55

• เด็กวัด
 :004: 5555555++   55555   
หากมิใช่คู่กัน  ...... ยังไงก็ มิใช่อยู่ดี ครับ

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
สุดยอดเลยงับ :016: :015:ผมอยากได้มังจังเลย
เเต่พี่ก็มีของดีอยู่เเล้วครับ
อย่าไปเล่นกะพราย่ลย
ของมันเเรงจริงๆๆ
อ่านดูของในการทำเเล้วมีเเต่ของที่ผมไม่กล้ายุงเลยงะ
ที่พิมฟ์ว่า  โป่ง  นั้นเป็นดินโป่งหรองับ
ผมเคยได้ยินอาจารย์ผมเล่าว่า
ดินโป่งจะมีผีโป่งคุมอยู่นะครับ

ถ้าผิดประการใดก็ขออถัยด้วยครับ

เเต่ของพี่ดีจริงๆๆ :054: :054:
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

• เด็กวัด
 :002: ดินโป่ง คือแอ่งดินเค็มตามธรรมชาติ เป็นดินที่มีเกลือแร่ต่าง ๆ ปนอยู่ เช่น เกลือโซเดียมคลอไรด์ เกลือแคลเซียม แมกนีเซียม หรือ โปตัสเซียมเป็นต้น ดินโป่งมักเป็นดินเนื้อละเอียด แต่บางแห่งอาจมีกรวด กิน หรือ ทรายปนอยู่ เนื้อดินมีสีดำ หรือแดงลูกรัง หรือขาว เวลา ฝนตกมักมีน้ำขังเป็นตมอยู่ในแอ่งกลางโป่ง สัตว์ป่าที่กินพืชเป็นอาหาร เช่น อีเก้ง กวาง กระทิง ช้าง ฯลฯ ชอบมากินดินโป่งมากเพราะว่าร่างกาย ของสัตว์ป่าเหล่านั้นขาดเกลือแร่ดังกล่าว นอกจากนั้นสัตว์ป่าชนิดที่มีเขายังต้องการเกลือแร่ แคลเซียม ไปบำรุงเขาของมันให้งอกงามและแข็งแรงอีกด้วย

ดินโป่ง เป็นดินที่อุดมสมบูรณ์ครับ ถือเป็นเคล็ด ของเกจิอาจารย์ ครับ
ดินโป่งยังสามารถกินได้ครับ
อีกอย่างเขาว่าดินโป่งเป็นดิน ที่มีเทพปกป้องรักษาอยู่ครับ ไม่ใช่ผีโป่ง แน่ครับ
พี่สิบทัศก็เคยบอกให้ฟัง ครับ?

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย ครับ

หลวงพ่อเต้า เนื้อดินโป่ง ปี2496 ยังมีให้บูชาอยู่นะครับ  ใครสนใจทางพุทธคุณ
และได้บุญเชิญที่วัดเกาะวังไทรได้ครับ
มีหลายพิม ครับ นางพญา ขุนแผน พระพุทธชินราช ยอดขุนผล
ลองไปทำบุญที่วัดได้ครับ ยังมีเหรียญ ปีต่างๆ และอื่นๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2551, 09:55:04 โดย M007 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ประมาณนั้นเลยครับท่านเอ็ม :015:

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขออนุญาติครับ

ดินโป่งที่อยู่ในป่าเนื่องจากเป็นแหล่งเกลือแร่ที่ จำเป็นต่อสัตว์ป่า ทำให้เป็นแหล่งที่พราน

นิยมมานั่งห้างเพื่อยิงสัตว์ บริเวณโป่ง เมื่อสัตว์ถูกยิงตายบริเวณนั้นมากๆ จึงเป็นแหล่ง

สะสมวิญญาณของสัตว์ที่ตายตรงดินโป่งครับ (ถ้าผิดพลาดต้องขออภัยครับ)

.....เรื่องพราย ถ้าดวงเราดีก็ไม่เป็นไร ถ้าดวงเราตกมักจะเจออย่างนี้ (ผี..ชัด..ชัด)

อย่าสงสารและเสียดายเขาเลยครับ เราต้องรักตัวเราเองก่อน

รักอย่างนี้ต้องเอาไปลอย หรือ เอาไปถวายวัดครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
บอกได้คำเดียวครับ...ไปถวายพระให้ท่านสวดส่งให้ไปเกิดเถอะครับ..

...เอาเค้ามาขังไว้ ก็เหมือนเลี้ยงเสือ...

...ยามเรามีแส้ เค้าก็กลัว...

..พอเราไม่มีแส้..... เสร็จเค้าครับ...

ขอเตือน ตามประสาคนที่เคยประสบมาด้วยตัวเองครับ....

..ถ้าไม่เชื่อ ถามท่านกุ๊งกิ๊ง ผู้ใหญ่บ้านคนสวย ท่านโจ้   ท่านโจรสลัดดูสิครับ เหอะๆ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
บอกได้คำเดียวครับ...ไปถวายพระให้ท่านสวดส่งให้ไปเกิดเถอะครับ..

...เอาเค้ามาขังไว้ ก็เหมือนเลี้ยงเสือ...

..พอเราไม่มีแส้..... เสร็จเค้าครับ...

ขอเตือน ตามประสาคนที่เคยประสบมาด้วยตัวเองครับ....

..ถ้าไม่เชื่อ ถามท่านกุ๊งกิ๊ง ผู้ใหญ่บ้านคนสวย ท่านโจ้?? ท่านโจรสลัดดูสิครับ เหอะๆ..

เล่นของแบบนี้ต้องมีครู ยามดีก็ดีไป ยามร้าย แรงครูช่วยป้องกัน ของแบบนี้ไม่เข้าใครออกใคร

ดวงดีมีแล้วก็ดี ดวงตก มีแล้วได้ตกต่ำแน่ ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอก ไม่ใช่ของเล่นๆ ที่ใครๆ ก็เลี้ยงได้

หากมันต้องมีครูบาอาจารย์คอยชี้แนะแนะนำ ไม่งั้นก็เหมือนน้ำมันใกล้ไฟ เพียงสะเก็ดเล็กน้อยก็ทำให้ไฟลุกได้

เรื่องประสบการณ์ที่เจอ กับตัว ลูกพี่ ผมไม่อยากเอ่ยครับ ผ่านแล้วให้ผ่านไป เริ่มต้นใหม่ ทำสิ่งดีดี ใช้คุณพระดีกว่าครับ

คุณพระให้คุณมิได้ให้โทษ........ ของเหล่านี้เป็น อวิชา แม้แต่การสักยันต์ก็ อวิชา ไม่ใช่สิ่งที่ดีที่สุดแต่ก็คือสิ่งดี ที่ทำให้คนเป็นคนดี

ต่างกับเดฉานวิชาที่ใช้ทำร้ายคน อย่างเดียว.......

แต่ยังไงก้แล้วแต่ คุณพ่อแม่ย่อมดีที่สุด  วันนี้ห้อยพระ 10 20 องค์เก็บพระเป็นลัง ๆ  " คุณมีชายผ้าถุงแม้เก็บไว้แล้วหรือยัง "

ปล. พี่เอ็กส์ รับพรายเพิ่มสักองค์ไหมครับ !! :052:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2551, 01:24:28 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• เด็กวัด
 :002: โอเค พลายก็พลาย ครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยและกัน ครับ
ดินโป่ง คือ ดินผีและกัน ครับ โอเค ครับ? ขออภัยด้วยนะครับ? :075:

นานาจิตตัง? ! ครับ

(ผมไม่ถนัดด้านนี้ ครับ กลัวผี ครับ 555 )

มีภาพ ดินโป่ง กับผีเสื้อมาให้ชม ครับ ขอขอบคุณเวป ในรูปเลยนะครับ

ดินโป่งเป็นดินอุดมสมบูรณ์จริงๆ ครับ ค้างคาวยังใช้ดินโป่งกินเพื่อขับพิษด้วยนะครับ
สุดยอดจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2551, 12:09:07 โดย M007 »

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ

..ถ้าไม่เชื่อ ถามท่านกุ๊งกิ๊ง ผู้ใหญ่บ้านคนสวย ท่านโจ้   ท่านโจรสลัดดูสิครับ เหอะๆ..

เล่นของแบบนี้ต้องมีครู ยามดีก็ดีไป ยามร้าย แรงครูช่วยป้องกัน ของแบบนี้ไม่เข้าใครออกใคร

ดวงดีมีแล้วก็ดี ดวงตก มีแล้วได้ตกต่ำแน่ ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอก ไม่ใช่ของเล่นๆ ที่ใครๆ ก็เลี้ยงได้

หากมันต้องมีครูบาอาจารย์คอยชี้แนะแนะนำ ไม่งั้นก็เหมือนน้ำมันใกล้ไฟ เพียงสะเก็ดเล็กน้อยก็ทำให้ไฟลุกได้

เรื่องประสบการณ์ที่เจอ กับตัว ลูกพี่ ผมไม่อยากเอ่ยครับ ผ่านแล้วให้ผ่านไป เริ่มต้นใหม่ ทำสิ่งดีดี ใช้คุณพระดีกว่าครับ

คุณพระให้คุณมิได้ให้โทษ........ ของเหล่านี้เป็น อวิชา แม้แต่การสักยันต์ก็ อวิชา ไม่ใช่สิ่งที่ดีที่สุดแต่ก็คือสิ่งดี ที่ทำให้คนเป็นคนดี

ต่างกับเดฉานวิชาที่ใช้ทำร้ายคน อย่างเดียว.......

แต่ยังไงก้แล้วแต่ คุณพ่อแม่ย่อมดีที่สุด  วันนี้ห้อยพระ 10 20 องค์เก็บพระเป็นลัง ๆ  " คุณมีชายผ้าถุงแม้เก็บไว้แล้วหรือยัง "

ปล. พี่เอ็กส์ รับพรายเพิ่มสักองค์ไหมครับ !! :052:

ชายผ้าถุงแม่จ้า ตามมาแก้ให้ ^^*

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
เล่นพรายเลยเรอะพี่ท่าน
ของผมมีกุมารหลวงปู่ชื่นเหมือนกันนะ แต่ เงียบเชียบ
ถ้าอยากเล่นพราย ผมว่า ไปหาหลวงพ่อสาคร ศิษย์หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ดีกว่านะครับ อันนั้น ของพระท่านทำ ไม่มีเข้าตัวครับ
แต่ของ ฆราวาส ผมก็เสียว ๆ เลยไม่กล้าเล่น
แต่ถ้าเป็น ของฆราวาส ที่ได้ยินก็ของ ปู่เปล่งอ่ะครับ อยากได้มาลองหมือนกัน แต่ส่วนตัว ไม่เคยใช้ครับ
ตอนนี้ ก็ ใช้ พระศรีของหลวงปู่แย้ม กับ ขุนแผน ของเก่า ของแม่ผม มาลองใช้ดูครับ ไปเที่ยวมา ก็มี สาว ๆ มามอง ๆ แต่ยังไม่ค่อยกล้าครับ

ว่าแต่ ถ้าพี่ท่าน หาของ จาก ปู่เปล่ง ได้ ผมรบกวน ฝากด้วย 1 นะครับ หุหุ

• อัฏฐมะ
ของอาจารย์ที่เป็นฆราวาสมักจะแรง แซงซ้าย 55 ..ผิดกฎตลอด ..
ของพระสงฆ์ทำจะคุมได้ดีกว่าครับ ไม่มีโทษ แต่จะให้แรงหรือเฮี้ยนเท่ากับผี คงไม่ได้
พรายมาเร็วไป เร็วครับ  ..ถ้าจะมีไว้ก็ให้คิดว่า ได้มาเพื่อปลดปล่อยเขา ทำบุญบ่อยๆ สวดมนต์ประจำๆ ถึงเวลาเขาจะได้ไปเกิด
พรายบางชิ้นได้มาตอนแรก แรงได้ใจเห็นผลไวทันตา (จะดีหรือร้ายก็ว่ากันไปอีกเรื่องนะครับ) แต่พอนานไปก็เงียบกันหมดเพราะ คงไปเกิดหมดแล้ว  ที่นี่ก็เอามาปล่อยบ้าง ให้บ้าง ถวายวัดบ้างแล้วแต่เจ้าของว่าเลือกทางไหน
ได้พรายมาใช่ว่าจะใช้ได้ผลทุกคนไป ..และไม่รู้ว่า พรายไปเกิดหรือยัง พรายไม่ใช่ นมกล่องจะได้มีบอกวัดหมดอายุไว้ที่กล่องนะครับ
จะเลือกหาคงต้องคิดให้ดีๆ  ทั้งข้อดีและข้อเสีย .. แต่เท่าที่พูดคุยรู้จักกันมา ส่วนมากเล่นพอแค่ลองของ พอเจอคนที่ใช่ก็เลิกกันหมด ..หรือไม่ก็แรงจนเอาไม่อยู่
ส่วนพรายของ อ.เปล่ง เป็นพรายฝ่ายดีบางรุ่น และก็เกเร หาเรื่องเก่งในบางรุ่น คงต้องเลือกให้ดีละครับ
แต่ถ้าพูดถึง พระพุทธคุณ ของคุณพระแล้ว มีแต่ความร่มเย็นแบบค่อยเป็นค่อยไป ช้าแบบเน้นๆ  ไม่มีให้โทษครับทำดีท่านก็คุ้มครอง ทำไม่ดีท่านก็ปล่อยให้เราเป็นไปตามการกระทำลองเราไป 
จะมีบ้างบางสำนักที่ มีสัจจะคำครู ว่าได้เขาแล้วต้องเลี้ยงดู ถ้าทิ้ง มีอันเป็นไป  ถ้าเลือกก็คงต้องฝึกสัจจะบารมีให้ดีครับ อย่าผิดสัจจะคำครู..
พูดถึงเรื่องผิดสัจจะ ผมชอบหนังเรื่องเปิงมาง..นะ เห็นภาพเลยว่า ผิดคำครูจะเป็นอย่างไร ...ตามนั้นครับ
ผิดพลาดไปขออภัยด้วย ความเห็นจากที่ได้พบเจอมาโดยส่วนตัวครับ

• เด็กวัด
พี่เต้ย ครับ ...ท่าแม่ผมใส่กางเกง เอาชายกางเกงแทนได้มะครับ  :075:

• อัฏฐมะ
ของผมมีกุมารหลวงปู่ชื่นเหมือนกันนะ แต่ เงียบเชียบ
ถ้าอยากเล่นพราย ผมว่า ไปหาหลวงพ่อสาคร ศิษย์หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ดีกว่านะครับ อันนั้น ของพระท่านทำ ไม่มีเข้าตัวครับ
แต่ของ ฆราวาส ผมก็เสียว ๆ เลยไม่กล้าเล่น
แต่ถ้าเป็น ของฆราวาส ที่ได้ยินก็ของ ปู่เปล่งอ่ะครับ อยากได้มาลองหมือนกัน แต่ส่วนตัว ไม่เคยใช้ครับ
ตอนนี้ ก็ ใช้ พระศรีของหลวงปู่แย้ม กับ ขุนแผน ของเก่า ของแม่ผม มาลองใช้ดูครับ ไปเที่ยวมา ก็มี สาว ๆ มามอง ๆ แต่ยังไม่ค่อยกล้าครับ

ว่าแต่ ถ้าพี่ท่าน หาของ จาก ปู่เปล่ง ได้ ผมรบกวน ฝากด้วย 1 นะครับ หุหุ

สาวๆ มามองๆ เค้ามองพระจะกระตุกหรือปล่าว ระวังให้ดีนะ  :095:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **

สาวๆ มามองๆ เค้ามองพระจะกระตุกหรือปล่าว ระวังให้ดีนะ? :095:
ผมว่าเค้ามองสร้อยมากกว่าครับ..ช่วงนี้ได้ราคาดี

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล

สาวๆ มามองๆ เค้ามองพระจะกระตุกหรือปล่าว ระวังให้ดีนะ? :095:
ผมว่าเค้ามองสร้อยมากกว่าครับ..ช่วงนี้ได้ราคาดี
สร้อย ทอง ไม่ห้อยแล้วคร้าบ ช่วงนี้ เศรษฐกิจไม่ดี เก็บไว้ในเซฟอย่างเดียวเลย หันมาใส่ สร้อยธรรมดา สบายใจกว่า อ่ะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไว้ข้างๆหิ้งพระแล้วครับ ตอนแรกไว้ในห้องนอน ข้างๆโต๊ะเขียนหนังสือแต่ไม่มีผนังหลังเลยหิ้งลอยๆวางบนตู้ลำโพง
ครับ

• อัฏฐมะ

ผมกำลังมองหาสร้อยกะลาสวยๆ สักเส้นมาคล้องคออยู่  :075:

ออฟไลน์ hank

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มีใครมีที่ติดต่อ อ.ทองคำ คงศาสตรา บ้างครับ อยากไปพบท่าน hank99th@yahoo.com

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตื่นขึ้นมาเป็นแผลรอยเหมือนเล็บจิกที่แขนหรือกัด แต่ไม่มีเลือดไหล ช่วงนี้ทรุดมากครับ

แล้วอะไรกัดแขนผม อาทิตย์ที่แล้ว1รอยเหมือนเล็บจิกเล็กๆ

--------------------------------------------------------

ของเพื่อนผมก็เคยโดนครับเขานอนหลับไปสบายๆตื่นเช้าขึ้นมามีรอยเหมือนคนนำนิ้วมือทั้ง5มาลากยาวพร้อมกับบีบลงไป ตั้งแต่หัวไหล่จนถึงข้อศอกครับ

ทำให้เป็นรอยสีดำช้ำ แต่ไม่เจ็บครับ4อาทิตย์จึงหาย     ผมก็พาไปรดน้ำมนต์นะ   พระท่านบอกผีมาขอส่วนบุญนะครับ  บางทีของพี่เพชรเขาอาจมาขอส่วนบุญก็ได้นะครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
?อันนี้คือรับน้องใหม่ครับ? ทางแก้คือไปลง8ทิศ รดน้ำมนต์ทำบุญให้เขาหน่อย  ช่วนเขาสวดมนต์ถ้าว่าง เวลาเรียกเรียกพี่เรียกน้อง ไม่เรียกลูกครับ นับญาติกันไปเลย ^^ ช่วยพี่หน่อยน้องรัก ทำนองเนียะ เขาก็เหมือนญาติเราอ่ะนะท่าน แต่ถ้าใช้วิชากำหราบกันจริงๆ ไม่ดีครับ เขาน่าสงสาร แล้วพอเราอ่อนแรงหรือดวงตก เขาก็อาจจะเอาคืนเราได้ 555

แขวนพระ50องค์ ก็ไม่มีผล ต้องแขวนหรืออัยเชิญพ่อแก่ครับ เช่นพระฤษี พ่อปู่เจ้าสมิงพราย พ่อกายสิทธ์ ตาวัว ตาไฟ นารายน์นารอด พ่อเขาคุครี พ่อเขาตก พ่อเขาเขียวพ่อนาคา พ่อตไลโกศ พ่อเพชรฉลูกรรม เหล่านี้เป็นต้นครับ

พระท่านไม่ลงโทษใคร แต่พ่อแก่ ลงโทษได้ครับ บางทีเขาซนก็โดนพ่อแก่ดุเหมือนกัน ^^"น้องเรานี่

เลี้ยงให้ดีก็สีขาว เลี้ยงให้ดุก็สีดำ วิญญานเดียวกัน ต่างกันที่คนชี้นำครับ (น่ารักทั้งคู่)

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รูปหุ่นนางพรายฯ เเค่เห็นก็สยองเเร้ว ครับ
น่ากลัว จิงๆ   :074:

ออฟไลน์ นะมะพะทะ

• สัตตมะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2552, 02:49:22 โดย cho presley »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
กัวน้องพรายอ่ะพี่พิซซ่า...  :070:

หยังอชิว่าก็ดีนะ เอาไปฝากน้องกรุดเลี้ยงก็ได้ ยิ่งคันๆ อยากอยู่หน่ะ.... (มาขอพี่โชวเรื่อยแหน่ะค่ะ)

พี่โชว เคยเอามาเลี้ยง แล้วก็ปวดหัว... ต้องคอยบอกค่ะ... สุดท้ายก็ยื่นคำขาดค่ะ... ไม่งั้นก็ไม่เลี้ยง
สุดท้าย ก็ทำโทษโดยไปฝากน้องเลี้ยงค่ะ....

เอากลับมาคราวนี้.... เยี่ยมมากค่ะ..... ไม่ทำให้ปวดหัวแร้ว....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2552, 02:49:03 โดย cho presley »

cho presley       

TUM

• บุคคลทั่วไป
นาย เล่นของน่ากลัว น่ากลัว อีกแล้วครับท่าน  :003: :003: :003:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
เล่นของพลายแรงๆแบบนี้ควรหมั่นสวดมนต์ไหว้พระและแผ่เมตตาให้เขาด้วยครับ ขอแนะนำบทสวดพาหุง มหากาฯ และคาถาชินนบัญชรครับ ผมเองก็ใช้สวดอยู่เป็นประจำครับ ของแบบนี้เราต้องมีพระเดชพระคุณควบคู่ไปด้วยครับ   
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม