ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ข้อมูลหลวงพี่พันธ์  (อ่าน 3569 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สอบถาม ข้อมูลหลวงพี่พันธ์
« เมื่อ: 19 มิ.ย. 2551, 11:47:32 »
ด้วยความเคารพครับ ตอนนี้ท่านยังอยู่ ที่วัดโคปูน หรือเปล่าครับ ท่านวางเข็มหรือยังครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2551, 12:25:23 »
 :054: ยังอยู่คับ ......ผมพึ่งไปกราบท่านมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้เอง   อาจาร์ยแข็งแรงดี  :069:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2551, 04:10:55 »
:054: ยังอยู่คับ ......ผมพึ่งไปกราบท่านมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้เอง?  อาจาร์ยแข็งแรงดี? :069:

เพิ่งเจอตัวเป็นๆพี่ชาติเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วนี้เอง...จำกันได้ป่าวเอ่ย ?

ออฟไลน์ พี่โจ้เองฮะ Jo_o*

• ตติยะ
  • ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
    • MSN Messenger - tanawat_46@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2551, 04:22:43 »
คนไหนคือท่าน Big tod ครับ ไม่ยักกะแนะนำกันถ้าคนกันเอง  ผมก็ไปมาเมื่อวันอาทิตย์น่ะครับ จำกันได้บ่ อิ อิ
บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ
ปกบ้าน ป้องเมือง คุ้มเหย้า
เสียเลือด เสียเนื้อมิใช่เบา
หน้าที่เรา รักษาสืบไป

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2551, 06:31:59 »
 :053: ม่ายทราบว่าท่าน Big tod  มาชุดไหนครับ หรือทีมที่ยกพานพร้อมผม ถ้าทีมนี้จะหลายคนอยู่ วันหน้าไปเจอกันก็ทักทายกันเลยครับกันเองศิษย์อาจารย์เดียวกัน  :053:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 08:35:00 »
คนไหนคือท่าน Big tod ครับ ไม่ยักกะแนะนำกันถ้าคนกันเอง? ผมก็ไปมาเมื่อวันอาทิตย์น่ะครับ จำกันได้บ่ อิ อิ

ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ทักทายกัน พอดีไม่แน่ใจน่ะครับกลัวทักผิดแต่จำท่านโจ้ได้(ถึงสีผมจะเปลี่ยนไป 555)แต่ไม่คิดว่าจะไปถึงนั่น พอดีพาแม่ไปทำสังฆทานแล้วก้อถวายเพลอาจารย์ด้วยเลย ..จนตอนค่ำโทรคุยกับอาจารย์ถึงรู้ว่าเป็นชุดพี่ชาติครับผม คราวหน้าไม่พลาดแน่ครับ..... :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: สอบถาม ข้อมูลหลวงพี่พันธ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 10:14:32 »
นั่นน่ะสิ เลยไม่ได้รู้จักกันเลยเนอะ..

ผมคนที่สักเศียรปู่ใหญ่ๆที่สีข้างอ่ะครับ..

วันนั้นโดนแค่ลงอักขระ..ใกล้ๆชายโครง...

..สะท้านไปทั้งกายเลย เหอะๆ..
คนไหนคือท่าน Big tod ครับ ไม่ยักกะแนะนำกันถ้าคนกันเอง? ผมก็ไปมาเมื่อวันอาทิตย์น่ะครับ จำกันได้บ่ อิ อิ

ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ทักทายกัน พอดีไม่แน่ใจน่ะครับกลัวทักผิดแต่จำท่านโจ้ได้(ถึงสีผมจะเปลี่ยนไป 555)แต่ไม่คิดว่าจะไปถึงนั่น พอดีพาแม่ไปทำสังฆทานแล้วก้อถวายเพลอาจารย์ด้วยเลย ..จนตอนค่ำโทรคุยกับอาจารย์ถึงรู้ว่าเป็นชุดพี่ชาติครับผม คราวหน้าไม่พลาดแน่ครับ..... :054:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 11:26:00 »
 :052:  คนที่พาลูกสาวไปด้วยม่ายละครับ  :007:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 01:35:49 »
นั่นน่ะสิ เลยไม่ได้รู้จักกันเลยเนอะ..

ผมคนที่สักเศียรปู่ใหญ่ๆที่สีข้างอ่ะครับ..

วันนั้นโดนแค่ลงอักขระ..ใกล้ๆชายโครง...

..สะท้านไปทั้งกายเลย เหอะๆ..

จำได้ครับ ท่าน ack01 สักแถวชายโครงนั้นเขาเรียกจุดจี๊ดครับ  สุดยอด...แต่อาจารย์จะคอยเช็คตลอดว่า...ไหวไหม ๆ แล้วก้อมีมุขตลกนิดหน่อย 555 :005: (แก้เจ็บครับ)

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 01:41:04 »
:052:? คนที่พาลูกสาวไปด้วยม่ายละครับ? :007:

หุหุ....อุ๊บอิ๊บๆๆๆๆ :008: :075:

ออฟไลน์ พี่โจ้เองฮะ Jo_o*

• ตติยะ
  • ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
    • MSN Messenger - tanawat_46@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 03:45:24 »
อ้อ งั้นรู้แล้วครับ ยังไงไว้นัดกันไปทำบุญ ไปกราบพระอาจารย์กันครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
Re: สอบถาม ข้อมูลหลวงพี่พันธ์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2551, 01:37:55 »
ฝากความคิดถึงหลวงพี่ด้วยคนครับ ด้วยความเคารพ

นึกถึงสมัยก่อนลูกศิษย์หลวงพี่พันธ์จะเป็นผู้ใหญ่ อายุ 30 ขึ้นไปซะส่วนใหญ่

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
Re: สอบถาม ข้อมูลหลวงพี่พันธ์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2551, 11:12:26 »
หลวงพี่พันธ์ เพิ่งวางเข็มไปเมื่อสักครู่นี้เอง...  :002:

cho presley       

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถาม ข้อมูลหลวงพี่พันธ์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2551, 05:32:32 »
ผมก้อพึ่งคุยกับหลวงพี่นัดกับท่านเมื่อวานเนี่ยว่าวันจันทร์จะไปหาท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2551, 09:52:27 »
วันอาทิตย์ไม่ได้เหรอพี่ชาติ ...

..วันจันทร์ติดธุระซะแล้วอ่ะดิ..

..แย่จัง อยากไปด้วยอ่ะ..

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2551, 08:11:42 »
คุยกันหลังไมล์ ละกัน

ออฟไลน์ แก้มบุ๋ม

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 ก.พ. 2552, 11:50:42 »
หลวงพี่พันท่านสบายดีค่ะ ดูแล้วยังแข็งแรง  แต่มีบ่นปวดหลังนิดหน่อย

พึ่งจะไปกราบท่านมาเมื่อวาน
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
[/glow]

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01 ก.พ. 2552, 01:13:15 »
ผมเองก็ไม่เจอหลวงพี่หลายเดือนแล้วว่าจะไปเยี่ยมท่านเร็วๆนี้แหละครับ คิดถึงท่านนะครับผมไปสักกับหลวงพี่สมัยที่อยู่บางพระจนท่านย้ายอยู่ที่วัดโคปูนนี่แหละครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม