ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอ.......  (อ่าน 2355 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
วันนี้เจอ.......
« เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 12:36:49 »
เจอคนข้างๆออฟฟิศเค้าคุยกันเรื่องสักอะไรแบบนี้เพราะพอดีผมล้างรถอยู่อ่ะนะครับใกล้ๆเค้า...เค้าเห็นลายกราฟฟิกที่แขนผมเค้าก็เลยคุยๆกันว่าประมาณเพื่อนเค้าไปสักของมาอย่างงั้นอย่างงี้แล้วก็บอกว่าดี...ไอ้ตาคนนี้ก็เลยบอกเพื่อนว่าจะขอลองฟันดูถ้าดีจิงเค้าจะไปสักมั้ง....คือเท่าที่ผมฟังคือไอ้นี้ไม่เชื่อแถมลบหลู่อีก....แล้วแต่ล่ะคำที่หลุดจากปากมานี้มีแต่สวนสัตว์ทั้งนั้นเลย....ซักพักเค้าก็ถามผมว่า....ไปสักของมามั้งหรือเปล่า...ผมตอบเปล่า....ไอ้ตานี้ก็บอกอย่าไปสักเลย..แล้วก็พรําๆๆๆๆ.....แล้วกลับมาถามผมอีกว่า.....อ้าวอยู่ปทุมไม่ได้ไปสักกับอาจารย์หนูเรอะ....ผมก็ตอบเปล่า....แล้วก็พรําๆไปอีก.....ในใจผมผมอยากจะลอกว่า....ถ้าเมิงแน่ก็เอามีดมาคนล่ะเล่มกับกรูแล้วฟันกันเลยดีกว่าไหม......แต่ผมก็กลัวเพราะผมไม่ได้เก่งอะไรถึงผมจะเชื่อมั่นแต่ผมก็ไม่เคยอวดอ้าง.....แต่มันขัดใจจิงๆผับผ่าซิ.....ได้แต่ขันติๆและอโหสิเท่านั้น....แต่อีกใจผมก็กลัวนะถ้าฟันกันจิงๆ......ผมจะรอดหรือเปล่าไม่รู้ :063:
ถ้าเป็นพี่น้องนี้จะทำไงอ่ะครับ.......... :001:

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 03:18:50 »
 :054:อดทนน่ะดีแล้ว :043:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 03:33:35 »
เย็นไว้ดีแล้ว ใครทำอะไร ก้อได้กับตัวเค้าเอง ทำเองได้ดี ทำชั่วกรรมมันติดจรวดเลยหล่ะ ไม่ต้องรอชาติหน้า :001:
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 04:23:30 »
 :002: ดีแล้ว ครับ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 08:48:35 »
ใจเย็นๆครับ  :002:

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 08:55:15 »
ใจเย็นๆอะดีเเล้วครับ

เด่วมันก้อตายไปเองเเหละ

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
ตอบ: วันนี้เจอ.......
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 08:57:42 »
?ผมเห็นด้วยนะ ?.. ?แต่สำหรับผมแล้วจาพร่ำอะไรก็พร่ำไปเตอะ ?แต่อย่ามาว่าหลวงปู่เราเสียๆหายๆไปในทางไม่ดีให้ผมได้ยินแล้วกัน ?ไม่งั้นขึ้นแน่ไม่ได้ของนะ ?อารมณ์นะที่ขึ้น ? :095: :095: ?
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 09:44:00 »
?ผมเห็นด้วยนะ ?.. ?แต่สำหรับผมแล้วจาพร่ำอะไรก็พร่ำไปเตอะ ?แต่อย่ามาว่าหลวงปู่เราเสียๆหายๆไปในทางไม่ดีให้ผมได้ยินแล้วกัน ?ไม่งั้นขึ้นแน่ไม่ได้ของนะ ?อารมณ์นะที่ขึ้น ? :095: :095: ?
ผมก็เหมือนกันอย่ามาว่าถึงหลวงปู่ก็แล้วกันขอบอกว่า   ใด้หลอยแน่ๆขอบอกนะจ๊ะ :066: :050:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 11:13:14 »
ใจเยนๆครับพี่....ไปท้าเขาแล้ว ถ้าพลาดพี่คงเจบตัวแน่..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 11:47:13 »
ถ้าลุยก็เสียทั้งคู่มีแต่เจ็บกับเจ็บไม่เข้าแต่จุกนะจ่ะ  :058:

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
Re: วันนี้เจอ.......
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2551, 09:46:27 »
แหม...ให้ตายซิ...ขันติๆ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2551, 11:42:45 »
สนใจอะไรกับปากคนครับ กิริยา..คน ..มันก็คือการทำให้เข้ากัน หรือ แยกมันออกจากกัน เราจะทำอะไรแล้วถ้าน้ำ....ไม่กระเด็นใส่หน้าเขา แล้วจะมาเดือดร้อนอะไรด้วย อย่าก้าวล่วงให้เกินงามแล้วกัน ไม่งั้นมีเฮ.. :007: :043: :093: :075: :086: :069: :073: :066: :093: :043: :070: :017:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2551, 01:41:18 »
เปรียบเทียบว่า ถ้าหมาไล่กัดคุณ คุณจะกัดมันตอบหรือปล่าว

ก้อเท่านั้นเองครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2551, 11:35:58 »
ความจริงน่าจะฝากเบอร์โทรเราไว้ให้มันนะ แล้วอวยพรกะมันหากตอนนี้ชีวิตมันกำลังมีความสุข
แล้วก็ทิ้งท้ายสั้นๆ ว่า 'วันไหน(มึง)อยากลอง จะพาไปไม่คิดตังค์'

cho presley       

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: วันนี้เจอ.......
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 10:00:37 »
พุทธคุณมีไว้ช่วยยามเข้าตาจน ไม่น่าลองของให้เสื่อมบ่อยๆไม่ดีหรอก อืมเหนียวๆไปเอาไม้จิ้มฟันจิ้ม เอากิ่งมะยมตีดูดิจะเหนียวไหม (จริงๆมันก็บาปแต่มีคาถาคัดของ ถอนของ) ดังนั้นอย่ามีเรื่องแหละดีแล้ว
เหนื่อฟ้ายังมีฟ้า เหนือครูบาก็มีครูบาของครูบาดีมากครับที่ถาม
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็