ผู้เขียน หัวข้อ: สักกระหม่อมนี้เจ็บไหม  (อ่าน 5828 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สักกระหม่อมนี้เจ็บไหม
« เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 09:22:48 »
เจ็บไหมคือเจ็บกว่าตรงที่อื่นไหม

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สักกระหม่อมนี้เจ็บไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 10:10:33 »
เจ็บ..ครับแต่คงเสียวสู้ขาออ่อนไม่ได้หรอกครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 10:14:52 »
ผมว่ากระหม่อมยังเจ็บน้อยกว่า
หน้าอกและสีข้างอยู่เยอะครับ
แต่ขาอ่อนนีก็ใช่เล่นเหมือนกันอิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 10:31:36 »
ไม่น่าเจ็บมากนะครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2551, 10:35:14 โดย สิบทัศน์ »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 10:45:58 »
มีใครสักมาบ้างครับ อยากรู้ว่าถึงกับมึนไหม

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 10:52:12 »
ผมเคยครับ
เจ็บๆอยู่บ้างแต่ก็พอทนไหว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 10:52:34 »
แซบครับ ดัง กึดๆๆ สุดยอด

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 10:55:06 »
พี่โจรสลัดยังไม่แก้คำผิดเหรอ น้องในหน่วยงานมันบอกว่าพี่เขียนผิด ไม่มีใครใหญ่กว่าโรง "โลง"555

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 11:17:30 »
นำภาพมาฝาก

..
ลองเดาดูว่าเจ็บป่าว ..เค้าบอกว่าเหมือนฟ้าผ่ากลางหัวตอนกลางวันอะคับ..งิ

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 11:19:26 »
คงเจ็บสู้สีข้างไม่ใด้มั้งครับ :070:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 11:25:00 »
ท่านนี้เลยครับ สักหน้าผากกับหลวงพ่อเปิ่น ท่านอาจารย์ดร.ไมตรี บุญสูง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 11:53:35 »

..เจ็บทุกทีแหละครับ.. สักทีไร ได้น้ำตาทุกที เหอะๆ..

..ในทัศนะคติ ท้องน้อย(ใต้สะดือ) เจ็บที่สุดครับ กลับรถหันหน้ารอไปโรงพยาบาลได้เลย ...

..บนกระหม่อมนี่ต้องถามเฮียโจ้  ยันต์เฑาะว์ ลายมือหลวงพี่ต้อย  ตามรูปที่เห้น  :002:..

..ศิษย์สายวัดด่านเจริญชัย ได้ลองแทงกระหม่อมกันแค่คนละสี่ตัวเอง..

..ใช่มั๊ยท่านโจร ท่านก๊อตคุง เหอะๆ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ก.ค. 2551, 05:09:53 »
พี่โจรสลัดยังไม่แก้คำผิดเหรอ น้องในหน่วยงานมันบอกว่าพี่เขียนผิด ไม่มีใครใหญ่กว่าโรง "โลง"555
...เค้าอาจจะหมายถึง  โรงงาน โรงเจ โรงพยาบาล โรงเรียน โรงน้ำแข็ง โรงไฟฟ้านครหลวง โรงสี  โรงกลึง เหอๆๆ  เอาโรงไหนดี ..คนเราตัวเล็กกว่าทุกโรงเลยครับ 55555

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 ก.ค. 2551, 05:48:55 »
เคยเห็นคนนึงไปสักมา กว่าจะครบ ต้องโกนหัวไปหลายรอบครับ กว่าจะเต็ม
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 ก.ค. 2551, 07:46:42 »
ติติอุนิ อักขระสี่ตัวของสายหลวงปู่ประเทือง
ท่านครับ ใช่มะค้าบพี่เอ็ก ^ ^

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
µÍº: ÊÑ¡¡ÃÐËÁèÍ&Aacu
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 ก.ค. 2551, 10:24:09 »
กระหม่อมเลือดอ่ะปะ มึนตึ๊บ เจ็บบรรลัย เข็มใหญ่ก็เจ็บมั๊กๆ

เห็นด้วยที่ น้องโจรฯ ต้องเขียนอักขระใหม่คับ แรกๆ พี่โชวความรู้น้อยนึกว่าโรงหนังอ่ะคับ :077:

Sent from r.cho's iPhone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2551, 09:13:46 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ พี่โจ้เองฮะ Jo_o*

• ตติยะ
  • ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
    • MSN Messenger - tanawat_46@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 10:49:57 »
ไม่เจ็บ ไม่เจ็บ  ชิลๆน่า ที่อื่นเจ็บกว่าเยอะ คอนเฟิร์มเลย
บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ
ปกบ้าน ป้องเมือง คุ้มเหย้า
เสียเลือด เสียเนื้อมิใช่เบา
หน้าที่เรา รักษาสืบไป

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 10:59:57 »
ไม่รู้ครับ ไม่เคยลอง .....อยากได้เหมือนกัน ครับ แต่รอผมสั้นก่อง อิอิ
พี่สิบทัศ นำรูปภาพสุดยอดมาอีกและครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2551, 11:02:05 โดย M007 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 04:23:41 »
...เค้าอาจจะหมายถึง  โรงงาน โรงเจ โรงพยาบาล โรงเรียน โรงน้ำแข็ง โรงไฟฟ้านครหลวง โรงสี  โรงกลึง เหอๆๆ  เอาโรงไหนดี ..คนเราตัวเล็กกว่าทุกโรงเลยครับ 55555

มีใครตัวใหญ่กว่าโรงงานมั้งครับ ? ? ?

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 07:51:49 »
..โรงรับจำนำด้วย  :053:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 01:41:20 »
ถามว่า เจ็บไหม ??
ก็เจ็บละครับ สักตรงไหนก็เจ็บทั้งนั้น มากน้อย ก็ว่ากันไป ..
ส่วนตัว สีข้างสุดๆ บอกไม่ถูก ..

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 04 ก.ค. 2551, 11:57:22 »
กระหม่อม อยู่ส่วนไหนของศรีษะครับ
อยู่ที่หน้าผาก หรือ อยู่ที่กลางศรีษะ กันแน่
งองู สระอู 2 ตัว งง

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 04 ก.ค. 2551, 11:59:20 »
กระหม่อมก้อคือตรงกลางศรีษะนั่นล่ะครับ เคยสักกับหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม นครปฐม ท่านสักทั้งตัวภายในครั้งเดียว จะสักกระหม่อมก่อน สักเสร็จนี่มึนหัวเลยครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9