ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนพี่สมาชิกทุกท่านช่วยโพสรูปกุมารทองวัดสามง่าม.....ให้หน่อยครับ  (อ่าน 4092 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
:017:อยากเห็นภาพกุมารทองของหลวงปู่แย้มจังเลยครับช่วยโพสภาพเอาแบบที่ยังมีบูชาที่วัดสามง่ามดีเลยครับ.....ช่วยโพสกุมารทองวัดสามง่ามหน่อยครับพอดีอยากบูชา
คู่กับกุมารทองวัดบางพระที่มีอยู่ที่บ้านแล้ว1องค์แล้วจะอยู่ด้วยกันได้ไหมครับ........พี่สมาชิกทุกท่าน...... :114:
ขอบคุณทุกท่านครับ :086:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2551, 01:01:43 โดย chet »

ออฟไลน์ aumauto

• ตติยะ
เข้าไปหาที่กูเกิ้ลเลยคับ หาง่ายดี เจอเลยไม่ต้องมานั่งรอ บางคนเลี้ยงแต่ไม่ได้ถ่ายอย่างผมก็มีเยอะคับ
เข้าไปที่วัดได้เลยคับช่วงนี้น่าจะเหลือ องค์บูชา 1 แบบ และพกพา 2 แบบอ่ะคับ องค์บูชาในกุฏิหลวงปู่ที่เหลือ บูชา 2000 คับ
พกพา บูชา 300 คับ
และมีหน้ากุฏิหลวงปู่คับ จะมี องค์บูชา 700 คับ แต่เป็นเนื้อปูนขาวอุดผงคับ ย้ำว่าต้องหน้ากุฏิเท่านั้นนะคับ
ผมเพิ่งไปรับมาเมื่ออาทตย์ที่แล้ว คับ องค์ย้อนยุค 4000 คับ  ผมไปเกือบทุกอาทิตย์คับ  ไปวัดสามง่ามแล้วค่อยไปวัดบางพระ
อย่าคิดว่าบูชาเพราะอยากเจอหรือว่าเห็นคนนิยมกันนะคับ   มีศรัทธาก่อนแล้วค่อยบูชาคับ
ผมว่าเข้าไปกราบหลวงปู่ท่านดูก่อนคับ   
แนะนำอย่าเปิดเวปกุมารมากคับมันจะทำให้คุณเป็นพวกวัตถุนิยม
ในนั้นมีแต่ผลประโยชน์เชียร์กันไปมาคับ
รับจากมือหลวงปู่ดีทุกองค์คับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ถามว่ามีกุมารวัดบางพระแล้วเลี้ยงรวมกับของหลวงปุ่แย้มได้มั้ย
บอกว่าได้ครับ เพราะของผมก็มีหลายสำนักรวมกันเหมือนกัน
ทั้งของบางพระและของหลวงปู่แย้ม เค้าก็รักสมัครสมานสามัคคีกันดีครับ  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เวลาเอาไปเพิ่มก็เหมือนมีลูกเกิดใหม่ก็ต้องแนะนำพี่น้องเก่าให้รู้จักเขา แล้วให้อยู่กันดีๆอย่าทะเลาะกัน
ก็ได้หมดครับ แต่อย่าวางไว้กับพระก็พอ ดูสัก1วัน ถ้าตื่นมาหิ้งกระจุยแปลว่าเข้ากันไม่ได้ ก็ต้องหาวิธีแก้คับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
กุมารทองหลวงปู่แย้ม ผมไม่มีซักองค์เลยครับ จะมีก็แต่ของหลวงพ่อเต๋ :048: :093: :059: :060: :069:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กุมารทองหลวงปู่แย้ม ผมไม่มีซักองค์เลยครับ จะมีก็แต่ของหลวงพ่อเต๋ :048: :093: :059: :060: :069:

มีเยอะก็ปัดมาบ้างนะจ้ะ :007: ยินดีต้อนรับ อุอุ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
หลวงพ่อเต๋ก็สุดยอดกุมารจุกในดวงใจแล้วท่าน  :002:
อย่าวางพระไว้รวมกับกุมารอ่ะ แยกขึ้นบนหมด รูปพระขึ้นผนัง ที่หิ้งวางแค่รูปหล่อถ้ามี
แต่รูปภาพกับพระหันหน้าไปทางทิศเดียวกันเช่นเคยท่าน เปิดปฏิทินจีบดูฤกษ์ยามก่อนย้ายนะ

ถ้าผิดฤกษ์ จะเปงแบบผม ฮูยยส์ ปวดหลังๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพ่อเต๋ก็สุดยอดกุมารจุกในดวงใจแล้วท่าน  :002:
อย่าวางพระไว้รวมกับกุมารอ่ะ แยกขึ้นบนหมด รูปพระขึ้นผนัง ที่หิ้งวางแค่รูปหล่อถ้ามี
แต่รูปภาพกับพระหันหน้าไปทางทิศเดียวกันเช่นเคยท่าน เปิดปฏิทินจีบดูฤกษ์ยามก่อนย้ายนะ

ถ้าผิดฤกษ์ จะเปงแบบผม ฮูยยส์ ปวดหลังๆ

ปวดเพราะพระหรือปล่าวครับพี่...... เต็มคอเชียวเนื้อชิน สร้อย 3 เส้น ร่วม 20 องค์เลยน่ะนั่น  :007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2551, 11:54:15 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ขอบคุณครับท่าน