ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์เก่า+สาลิกาใหม่มาให้ชม (ขอคาถาสาลิกาค่ะ)  (อ่าน 11209 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลู๋มู๋กุ๊ก

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ยันต์เก้ายอด

ยันต์ห้าแถว

เจ้าของรอยสักค่ะ

สาลิกา

สาลิกา..

เจ้าของสาลิกาค่ะ

:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2551, 02:06:47 โดย ลู๋มู๋กุ๊ก »

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
สงสัยจะเจ็บ..น้ำตาคลอเลย.. :095:

ออฟไลน์ Aexa

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าอาจารย์ท่านไหนแทงให้ครับ งามครับ

ออฟไลน์ slimjene

• สิ่งที่อยู่ข้างหน้าอาจไม่ใช่ทุกข์ หากแต่เป็น.ความโง่.ที่ไม่รู้จักปล่อยวางต่างหาก...
  • ตติยะ
  • Live the moment!
อาจารย์ใหน เมตตาให้คะ สวยคะ คงเจ็บน่าดู
ที่สุดของความรักคือรักโดยไม่ครอบครอง ที่สุดของการให้คือให้โดยไม่หวังผล ที่สุดของทานคืออภัยทาน ที่สุดของคนคือการเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข  -ท่าน ว.

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่น่าใช่ วัดบางพระ นะครับ  :095:  ถูกไหมเอ่ยยยยยยย

ออฟไลน์ saman

• จตุตถะ
 สวย ขลัง น่าดู ใจถึง

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
' โห ใจถึงจัง สักหมึกด้วย  :054: :053: :053: :053:

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ยอดเยี่ยมครับ ใจถึงมากๆ ให้ :090:และ :089:ไปเลยครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ลายสักสวยดี ครับ  :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2551, 12:37:57 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เก้ายอดใหญ่พอดูนะครับ
นับถือในความศรัทธาจริงๆ เพราะส่วนมากผุ้หญิงมักจะกลัวผิวเสียกัน
หรือกลัวเจ็บกันซะมากครับ  :015:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหอะๆ น่าส่งคนแถวบ้านเราลงประกวดเนอะท่านโจร หุหุ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ประมาณนั้นเลยครับท่าน ผมก็ว่าอย่างนั้น ไม่น่าใช่ของบางพระหรือเปล่าเอ่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2551, 11:52:57 โดย สิบทัศน์ »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
 :016: ยินดีด้วยที่ทนเจ็บได้ครับ และมั่นใจว่าพุทธคุณที่ท่านเลือกจะคุ้มรองให้ท่าน พบแต่สิ่งดีๆ อย่าลืมนะครับ คิดดี พูดดี ทำดี ละสิ่งไม่ดี แล้วจะพบแต่สิ่งดีสมกับพุทธพจน์คาถาที่ปรสิทธ์ลงกายาของท่านขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ EboLa

• ตติยะ
  • "ศึกษาก่อนและปฏิบัติตาม"
    • อีเมล
"INDUSTRIAL  MANAGEMANT"

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ใช่บางพระแน่ๆๆๆๆ  :053:
ว.พิชัยรัตน์

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
เฉลยด้วยครับว่าเป็นลายแทงจากสำนักไหนครับท่าน

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
อยากทราบว่าอาจารย์ท่านไหนสักให้ครับ เป็นหญิงเก่งจังนะ :077:

ออฟไลน์ อะสังวิสุ

• ตติยะ
ไม่น่าใช่วัดบางพระแน่ๆ ถามว่าโอเคไหม ก็โอเคครับ แต่ไม่ทราบว่าจำเป็นต้องลงรูปหน้าตรงด้วยเหรอ งง เพื่อการใด

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ดีครับทนดี :016: :015:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหอะๆ น่าส่งคนแถวบ้านเราลงประกวดเนอะท่านโจร หุหุ..

คนแถวบ้านเรา ลงไป เว็บแตกตื่นแน่  พี่ชายจ๋า  :048:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ใช่วัดบางพระค่ะ เป็นวัด แถวบ้าน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่ใช่วัดบางพระค่ะ เป็นวัด แถวบ้าน
อ่าครับ พอบอกได้ไหมครับว่าวัดไหน อาจารย์ท่านใดสักครับ :086:

• ก้นบาตร
    • อีเมล
ชื่อ จขกท. นี้น่ากลัวจัง E_SUD_KUK  :073: :073: :073:

นี่เว๊ปฯพระน๊ะครับท่าน นาๆจิตตังครับ  :058:

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
เอาจริงหรอ :074: :074:
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: กุ๊กพึ่งสักมาอ่ะ อยากถามว่า ok ไม (ลงรู&
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 02:46:44 »

เก้ายอด

ห้าแถว

เจ้าของรูป

ชื่อดี
e_sud_kuk
สมาชิก.
ลำดับสมาชิก: ๒๗๑๙

ยินดี ครับที่เปลี่ยนชื่อ ขอบคุณ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2551, 01:00:39 โดย ???--สายัณ--??? »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สักทำไมค๊ะ เจ็บน่าดูเลย :080:

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
น่ารักครับ

ออฟไลน์ A.AUTO

• ตติยะ
    • อีเมล
โห.......คนสักสวยมาก   ลายสักสวยมาก  อยากจะสักจัง :080: :077: 

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ได้มานาน เลย ไม่ได้สักวัดบางพระค่ะ
ตอนนี้กุ๊ก ได้ สาลิกามา แต่กุ๊ก ไม่ รู้ว่าสาลิกา วันหลังกุ๊ก จะเอารูปมาลงให้ดู อ่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
น่ารักดีครับ :025:

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
เอ่อ.........แล้วตกลงว่าวัดแถวบ้านเนี่ยชื่อว่าวัดอะไรอ่ะจ๊ะตัวเอง หน้าขาวโบ๊ะเลย หุหุ :095:

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
แล้วทำไมกิ๊ฟดูรูปได้แค่รูปเดียวหว่า มีแต่รูปคนสักอ่ะ งง :062:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กุ๊ก สัก ที่ วัดท่าอู่ จังหวัดสุราด ค่ะ บ้านกุ๊ก เอง

------------------------------------------------------------------------------------------

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2551, 01:52:16 โดย ลู๋มู๋กุ๊ก »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
หุหุ สาริกาสวยมาก ครับ
ตาสีฟ้าด้วย ใส่บิ๊กอายปะครับ อิอิ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
 :016:ลายสักก็สวยคนสักก็สวยสวยทั้งคู่เลยครับ :015:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

• ...
ตาฟ้าน่ากลัวจังครับ  :075:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สาริกาสวยงามดีครับ
เหอๆ ตาบิ๊กอายแบบสาวเกาหลี

• อัฏฐมะ
แหม พี่น้องครับ จะมาดูสาว หรือดูยันต์ ครับ  :007:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
no comment  คับ

คนแถวเนี้ย กะน่ารักมากมาย

หุหุหุ :114: :114: :114:

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อย่าชมสิ เค้าเขิล เค้ามาขอ คาถาบูชาสาลิกา นะค่ะ  :075:

ออฟไลน์ หมูทองแดง T_T

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัทธาบารมี อย่างมีสติ ไม่ประมาท
สงสัยนิดนึงนะ ลงรูปหน้าตรงทำไม ใจมันสั่น   09; บวกกับเห็นยันต์ ยอมรับใจถึงมาก สรุปยันต์สวยนะครับขอให้ถึงมั่น ศรัทธาอย่าผิดศีล จะได้รักษาพุทธคุณได้  ไม่งั้นเจ็บตัวฟรี 14; 38;

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :054: ขอบคุงทุกท่าน ที่มาชมนะคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ ถ้ามีโอกาส เราจะได้ เจอกันค่ะ  :054:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขลังครับ เท่าที่มองดู รุสึกว่าท่านมีลงอย่างอื่นด้วยนะครับ  :016: :016: :016:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาดูมาชม

ตอนนี้เป็นช่วงเตรียมสอบเลยไม่ได้มา

ในเวปนาน

สอบเส็ดจะกลับมา

ตอนนี้กำลังขออนุมัติ

จากพระบิดาและมารดา

ว่าขอสัก  ยันต์  แปดทิศ   แต่  คุณแม่ บอกว่า   แม่ไม่ปลื้ม   จบ 

อยากสักเพื่ม  ไม่รู้ เป็นอะไร  ถึงชอบ  และ  นับถือ  ยันต์ ต่าง ๆ 

สงสัย เชื้อ  ปู่  แรง

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ยินดีด้วยครับ มีของดีแล้วเก็บรักษาให้ดีนะครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ตกลงเค้าจะได้คาถาป่าวค๊าบพี่น้อง :005:

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
:086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086:
จัดให้

คาถาอาราธนานกสาริกา
ตั้งนะโม (๓ จบ) แล้วว่า
ชิวหายัง มะทุรังวาจัง ชิวหาวาจันติ
พุทธะสิตวา จะสุนทะรัง ปิยาเยวะ ปิยันตุพาฯ