ผู้เขียน หัวข้อ: มาใหม่ค่ะ อยากขอคำแนะนำ ^^  (อ่าน 2898 ครั้ง)

ออฟไลน์ lolipopz

• ทุติยะ
  • **
มาใหม่ค่ะ อยากขอคำแนะนำ ^^
« เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 10:59:27 »
คือตั้งใจว่าจะไปสักช่วงปิดเทอมนี้หน่ะค่ะ แต่มีข้อสงสัยอยู่ว่า.. :045:
___สักน้ำมัน จะต้องทำไงบ้าง แล้วสักที่กุฏิไหนคะ
___ถ้าเราไม่ได้ตั้งใจทำผิดกฏ จะเปนไรรึป่าวค๊ะ
___ควรจะไปสักวันไหนดี
ขอคำแนะนำด้วยนะคะ  :075:

ออฟไลน์ ขนมปังปิ้ง

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: มาใหม่ค่ะ อยากขอคำแนะนำ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 11:12:31 »
หวัดดีครับ  สมาชิกไหม่เช่นกัน ครับ :017: :017: :017:

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
ตอบ: มาใหม่ค่ะ อยากขอคำแนะนำ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 11:43:24 »
ค่าดอกไม้ทูปเทียนบุหรี่ตามหน้ากุดค่าครู25บาทคับแล้วแต่ว่าจะเอาน้ำมันหรือหมึกคับ
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 12:06:15 »
ไปถึงนู้นแล้ว

ฟ้าจะพาไปครับผม ฮุฮุ  :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 01:42:40 »
ก่อนอื่นต้องบอกว่า  ยินดีต้อนรับ นะคับมาเป็นศิษย์พ่อเดียวกัน

1.ซื้อดอกไม้ธุปเทียน บุหรี่  ถ้าเข้าไปหน้าวัดก็มีขายเลยคับ  ร้านที่ขายกาแฟอยู่ทางซ้ายมือ  ไม่ก็ตามหน้ากุฎิจามีขายคับ   อ่อ..ที่สำคัญเวลายกครูค่าครู 25 บาท ( ใส่เพิ่มก้ได้นะคับเพราะถือว่าเอาเงินไปทำบุญไม่ได้เข้ากระเป๋า )   แล้วถ้าจะสักน้ำมันก็พอขึ้นไปที่กุฎิก้บอกว่า  มาเป็นครั้งแรกคับแต่จะขอเป็นสักน้ำมัน   ให้หลวงพี่ท่านพิจารณาเองว่า  จาให้อะไรเรา

2.เรื่องถ้าไม่ตั้งใจหรอคับ   สำหรับความเห็นส่วนตัวของผมนะ  ผมถือว่า .. " กรรมเป็นเครื่องชี้เจตนา " คือ  ถ้าเราไม่ได้ตั้งใจที่มีเจตนาจาทำผิดคงไม่มีอะไรหรอกคับ  เว้นแต่  จะเจตนาจริงๆ  ( ความคิดผมนะ คนอื่นไม่รู้อะ -*- )

3.ถ้าเป็นไปได้นะคับ  ไปวันธรรมดาดีกว่าเพราะ เสาร์-อาทิตย์ คนจะเยอะอะคับ   ยิ่งไปช่วงเช้ายิ่งดีคนไม่ค่อยมี   แล้วเรื่องฤกษ์ยามความเห็นผมนะไม่ต้องซีเรียสเพราะ  ถ้าฤกษฺดีตัวเราไม่พร้อมซะอย่างก็ช่วยอะไรไม่ได้  สรุปก็คือ .. ตามที่ตัวเองสะดวกคับ
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 10:00:26 »
1. สักน้ำมันก็ต้องเตรียมตัวเจ็บครับ ...ดอกไม้ธูปเทียน ที่วัดมี ค่าครู 25 บาทครับ  :095:

2. ถ้าศรัทธาไว้ก็ Ok แล้วครับ ครูบาอาขารย์ท่านปกปักรักษาเราอยู่แล้ว

3. ตามวันสะดวกเลยครับผม สะดวกวันไหนไปวันนั้น ดีที่สุดแล้วครับ

ยินดีต้อนรับสู่เว็บวัดบางพระ ครับผม  :114:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 10:37:32 »
ยินดีต้อนรับ ครับ .......
ส่วนคำแนะนำตามพี่ๆ กระทุ้ด้านบนเลยนะครับ

ออฟไลน์ lolipopz

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 04:37:52 »
ขอบคุณ มากๆๆๆค่ะ สำหรับคำแนะนำ  ^__________^    :050:

แล้วถ้าสักน้ำมันทำไมต้องเตรียมตัวเจ็บหรอค๊ะ  :086: :045: :075:

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 04:47:30 »
        :089: ยินดีต้อนรับ ครับสักน้ำมัน พระอาจารย์ ติ่ง ครับ
  :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ส.ค. 2551, 04:51:18 โดย BODY GLOVE »

ออฟไลน์ pinata

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 04:49:57 »
ขอบคุณ มากๆๆๆค่ะ สำหรับคำแนะนำ  ^__________^    :050:

แล้วถ้าสักน้ำมันทำไมต้องเตรียมตัวเจ็บหรอค๊ะ  :086: :045: :075:
เจ็บเหมือนกันครับ น้ำมันเจ็บแป๊บเดียว หมึกเจ็บนานหน่อย :025:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 05:56:50 »
อยู่เชียงใหม่ ถ้าจะมาก็ไกลหน่อยนะครับ หุหุ
ไงถ้ามาก็ขอให้บารมีหลวงพ่อ ปกป้องรักษา ครับ
หรือไม่ ..ก็หาสำนัก ที่อยู่ เชียงใหม่ หรือภาคเหนือ ...เป็นศิษหลวงพ่อเหมือนกัน
ก็น่าจะมี ครับ ....... ไงก็ขอให้โชคดีครับ ..... แต่เจ็บมันต้องเจ็บอยู่แล้วคร๊าบ
ถ้าชอบเมตตาแต่ไม่อยากเจ็บก็ลง นะหน้าทอง กับสาลิกาได้ครับ ...เมตตาดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ส.ค. 2551, 05:59:51 โดย M007 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 08:49:51 »
ขึ้นชื่อว่า " สัก " อ่ะครับ ก็มีเจ็บบ้างเป็นธรรมดาครับ ยินดีต้อนรับนะจ๊ะ  :025:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:18:52 »
ขึ้นชื่อว่า " สัก " อ่ะครับ ก็มีเจ็บบ้างเป็นธรรมดาครับ ยินดีต้อนรับนะจ๊ะ  :025:

เจ็บบ้างหรือเจ็บจังเป็นธรรมดา ครับท่าน  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 11:37:25 »
ยินดีชมาชิกให่มครับ  เรื่องการสักนั้นมันก็เจ็บทั้งนั้นละครับ  ฉีดยาเข็มเดียวจังเจ็บเลยแล้วนี่กว่าจะเส็จก็คงระบมละพี่น้อง 20; 20; 21; 20; 20;

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 03:30:10 »
1. สักน้ำมันก็ต้องเตรียมตัวเจ็บครับ ...ดอกไม้ธูปเทียน ที่วัดมี ค่าครู 25 บาทครับ  :095:

2. ถ้าศรัทธาไว้ก็ Ok แล้วครับ ครูบาอาขารย์ท่านปกปักรักษาเราอยู่แล้ว

3. ตามวันสะดวกเลยครับผม สะดวกวันไหนไปวันนั้น ดีที่สุดแล้วครับ

ยินดีต้อนรับสู่เว็บวัดบางพระ ครับผม  :114:

พี่โจรของผมนี่มีมุกตลอดเลยเนาะ หุ หุ
แล้วอยากทราบด้วยคับว่า สักสี กะน้ำมัน อันไหนเจ็บกว่าหรือเท่ากันคับ :054:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 04:26:12 »
อยู่ที่ใจครับใจอยากได้ก็ต้องได้ครับคำนี้หลวงพี่แป๊วท่านเคยบอกผมครับ ยินดีต้อนรับนะครับสาวเหนือ :114: :114: :114:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ พงษ์

• ปัญจมะ
  • วายามะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 08:41:10 »
ยินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านครับ....ต้องการสอบถามเรื่องอะไรก็ถามพี่ๆน้องๆใน web  ได้ครับมีแต่คนน่ารักใจดีทั้งน้าน.........
.......ภูมิปัญญาคือพลัง......

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:48:13 »
วันนี้อาจจะเจ็บนิดหน่อย แต่จะมีอาการติดเข็มตามมาบ้างประปราย :004:

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 ส.ค. 2551, 10:37:59 »
ครับ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 ก.ย. 2551, 01:09:39 »
จริงครับ วันนี้ไปครั้งแรกได้มา2รูป อาทิตย์หน้าต้องไปอีกครับ ติดเข็มจริงๆครับ
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา