ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรูป ชมภาพ  (อ่าน 6108 ครั้ง)

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
ชมรูป ชมภาพ
« เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 10:14:41 »
ขอรายงานตัวเป็นสมาชิก เวปบางพระด้วยคน 19;ครับ บนหลังผมเอง ช่วยแนะนำ ติชมหน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2551, 11:17:13 โดย Nammongkon »

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
ตอบ: ขอคำแนะนำ ครับ สมาชิกใหม่แห่งบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 10:18:58 »
????
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ขอคำแนะนำ ครับ สมาชิกใหม่แห่งบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 10:22:24 »
ทำไหมรูปไม่ขึ้นเอ๋ย  :062:

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 10:37:35 »
ลองใหม่.... :093:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2551, 10:52:44 โดย Nammongkon »

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 10:46:22 »
 :053: 20;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2551, 10:51:38 โดย Nammongkon »

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 10:54:51 »
หงส์คู่

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: ชมรูป ชมภาพ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 11:57:05 »
หงษ์คู่ งดงามมากครับท่าน แทงมาจากที่สำนักใดครับ  :053: :053: :053:

แทงมากจากที่วัดบางพระ นั่นและครับ แต่ที่ กุฏิของท่านมหาสมชายครับ คนแทงให้ชื่อ อาจารย์ กอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2551, 12:02:09 โดย Nammongkon »

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 12:02:34 »
หงษ์คู่ งดงามมากครับท่าน แทงมาจากที่สำนักใดครับ   

แทงมากจากที่วัดบางพระ นั่นและครับ แต่ที่ กุฏิของท่านมหาสมชายครับ คนแทงให้ชื่อ อาจารย์ กอด

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 12:50:16 »
หงษ์คู่ งดงามมากครับท่าน แทงมาจากที่สำนักใดครับ

ขออภัยครับท่าน คือ งองู 2 ตัว อ่ะครับ ดูจากรอยแทง มีการแทงยันต์เก้ายอด และงบน้ำอ้อย หลังจาก แปดทิศ สาริกาคู่ ฤาษี หงษ์คู่ หนุมาน หรือมีการสักน้ำมันยันต์ครูมาก่อนครับ เลยนึกไปว่าหงษ์คู่ไม่น่าแทงมาจากวัดบางพระ เพราะไม่เป็นไปตามขั้นตอนและรูปแบบของวัดบางพระน่ะครับ

และกุฏิพระมหาสมชายอยู่ตรงไหนหรือครับ ไปวัดบางพระไม่เคยไปด้อมๆมองๆสักที รุ้จักแต่ กุฏิ หลวงพี่ญา หลวงน้าติ่ง หลวงน้าต้อย หลวงพี่แป้ว เท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 05:19:48 »
สวยแล้วครับผม ยินดีต้อนรับนะครับ  :114:

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 05:45:07 »
 :089:สวยงามมากครับ :016: :015:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 07:00:42 »
 :016: งามครับน้ำหนักเข็ม บอกได้ แจ่ม  :015:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 07:43:36 »
งิงิ สวยและครับเริ่มแล้วๆๆๆฮุฮุ  :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 07:58:06 »
ตอบ คุณ berth1999 ครับอย่างที่คุณ berth1999 ได้สงสัยว่าทำไหมผมถึงเพิ่งมาสัก เก้ายอดกับ งบน้ำอ้อย ทีหลังเป็นเพราะว่าผมเคยได้สัก ยันต์ครู 2อันนี้มากับ หลวงน้าติ่งมาก่อนหน้าตั้งแต่ ปี 42 ประจวบเหมาะกับในช่วงนั้นทำงานบริษัท จึงไม่สามารถสักให้เกินเสื้อได้ จึงได้ลงเข็มยันต์ครูเป็นน้ำมัน แต่ตอนนี้ได้มาประกอบอาชีพเป็นของตนเองจึงเพิ่งมาสักยันต์ครู เป็นหมึกทีหลัง ครับ.....ส่วนกุฎิ ท่านมหาสมชายนั้น ก็จะอยู่ติด กับ กุฎิของหลวงพี่ต้อย อยู่ตรงที่ให้บูชาพานครู อ่ะครับ  :026:

ขอขอบคุณ พี่ๆ ณ เวปบางพระทุกท่าน นะครับที่ให้การตอนรับเป็นอย่างดี.... ผิดถูกประการใด.....ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ...... 09;   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2551, 10:08:09 โดย Nammongkon »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 ส.ค. 2551, 09:35:57 »
งามดีครับ :001:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 10:53:32 »
กุฎิพระมหาสมชาย ก็อยู่เยื้องกันกับกุฏิหลวงน้าติ่งอ่ะครับ
ผมขอถามนิดนึงว่าหนุมานอ่ะครับอาจารย์อะไรครับ
คือว่าคุ้นๆตาอ่ะครับ ขอบคุณครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 11:06:58 »
อ. กอด ครับ เป็น ฆราวาส ที่สักประจำอยู่ที่ กุฎิ ท่านมหาสมชาย ครับ ใจเย็นมากๆๆๆๆ แต่สำหรับท่านที่จะไปสักที่กุฎิท่านมหา สมชาย เรื่องค่าสักจะแพงนิดนะครับ อยู่ที่ความสมัครใจ

ออฟไลน์ slimjene

• สิ่งที่อยู่ข้างหน้าอาจไม่ใช่ทุกข์ หากแต่เป็น.ความโง่.ที่ไม่รู้จักปล่อยวางต่างหาก...
  • ตติยะ
  • Live the moment!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 06:13:54 »
สวยมากคะ ยันต์ข้างล่างเก้ายอด เค้าเรียกว่าไรค่ะ สวยดี :053:
ที่สุดของความรักคือรักโดยไม่ครอบครอง ที่สุดของการให้คือให้โดยไม่หวังผล ที่สุดของทานคืออภัยทาน ที่สุดของคนคือการเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข  -ท่าน ว.

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 06:22:40 »
สวยดีครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 09:40:39 »
สวยมากคะ ยันต์ข้างล่างเก้ายอด เค้าเรียกว่าไรค่ะ สวยดี :053:
สาลิกาคู่ครับผม :002: