ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ทวดครับ  (อ่าน 2800 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงปู่ทวดครับ
« เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 07:36:00 »
อิอิใครทราบบ้างครับว่าหลวงปู่ทวดองค์นี้วัดไหน เนื้อสวย เก่าได้ที่ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2551, 08:52:03 โดย Link »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงปู่ทวดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 08:59:39 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 10:01:09 »
แปลกอ่ะครับท่าน ไม่เป็นข้อยุตินะครับ  :075:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ส.ค. 2551, 10:04:00 »
บ้างคนบอกวัดโพธิ์ บ้างคนบอกวัดเมือง แต่สรุปแท้ แต่ไม่รู้วัด :004:

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 09:56:57 »
เนื่องจากหลวงปู่ทวด เป็นที่นิยมแพร่หลายในด้านพุทธคุณต่างๆ
จากมีการจัดสร้างขึ้นมาหลายๆวัดมากๆทั้งวัดช้างไห้ วัดทรายขาว วัดพะโค๊ะ และวัดอื่นๆ
จึงไม่เป็นข้อยุติครับผม
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 04:08:21 »
หลวงปู่ทวด อ.ทอง วัดสำเภาเชย ก็เก่งนะ  :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 06:30:01 »
ตอนนี้หลวงปู่ทวด หลังลายเซ็น กำลังมาแรง ครับ ....

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 12:46:14 »
ไม่ทราบว่าสายตาของพี่ๆดูจากเนื้อพอมองออกไหมว่าปีไหน02หรือ06หรือ08

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 08:43:23 »
ไม่ทราบว่าสายตาของพี่ๆดูจากเนื้อพอมองออกไหมว่าปีไหน02หรือ06หรือ08
ไม่ทราบเลยอ่ะครับ ดูรอยตัดด้านหลังยังงงอยู่ครับ อาจจะออกที่อื่นก็เป็นไปได้ครับผม :001:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 10:52:16 »
หลังจากส่องแล้วส่องอีก จะมีเศษก้านของว่านให้พอเห็นตรงหูของหลวงปู่ครับ โดยส่วนตัวผมนับถือหลวงปู่ทวด ไม่ค่อยซีเรียสว่าจะเป็นของวัดช้างไห้หรือเปล่า ขอให้มีการปลุกเสกเป็นพอครับ ที่มีตอนนี้ก็(ของผม) เนื้อว่าน+เม็ดแตง(จำปีไม่ได้) ของลูกสาวคนโตจะเป็นเหรียญน่าจะออกวัดประสาท ผมใส่ตั้งแต่เด็กๆ ลูกสาวคนเล็กเป็นรุ่นคชสารหมื่นปี ส่วนประสพการณ์ก็มีเรื่อยๆครับ

• ...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 11:05:02 »
ด้านหลังหลวงปู่ทวด พระนามาภิไธยย่อ สก. นำมาต้อนรับวันแม่กันครับ

ที่ใช้ก็มีแค่เหรียญรุ่น 3 อย่างเดียวครับ หายห่วง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 05:44:03 »
หลวงปู่ทวดที่เป็นรูปท่าน จะปลุกเสกหรือไม่ก็ขลัง ครับ ไม่ต้องกังวน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 07:26:52 »
ของพี่ทัศ สวยมากครับ  :015: