ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทางไปเกาะแรด นครปฐม หน่อยครับ  (อ่าน 3050 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนลิง

• ตติยะ
    • อีเมล
พี่ๆท่านใดรู้จักทางไปเกาะแรด 13 นครปฐม บางครับ ช่วยแนะนำทางไปหน่อยครับ คือผมเคยขับรถจยย
ไปกับเพื่อน 2 ครั้งเองครับ(นานมาแล้วครับ) แต่จำทางได้แค่ตลาดสารายา ต่อจากนั้นไปไม่เป็นอะครับ
คือผมจะไปสักกับอ.เค อาทิตย์นี้ครับ :086:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ถามทางไปเกาะแรด นครปฐม หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 07:50:54 »
รู้สึกจะอยู่แถวบางเลนปะครับ....จำไม่เค่ยได้อะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ถามทางไปเกาะแรด นครปฐม หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 09:18:11 »
วัดเกาะแรดครับ จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่าอยู่แถวๆสามง่ามนะครับ เมื่อก่อนตอนเด็กๆไปบ่อยครับ คุณปู่พาไปเที่ยว ไปหาพระอาจารย์ที่วัดเกกาะแรด เห็นว่าชำนาญเรื่องเครื่องยนต์ แล้วคุณปู่ผมชอบพาไปดูกระดานไม้ที่ใช้ทำพื้นศาลาท้งหลัง ไม่น่าเชื่อว่าใช้ไม้แค่ต้นเดียวเท่านั้น ไม่มีการต่อไม้ด้วยวิธีใดๆทั้งสิ้น คิดดูละกันครับว่า ต้นไม้ต้นนั้นจะใหญ่ขนาดไหน  :074: :074: :074:

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 10:37:57 »
เกาะแรด พอถึงบางเลนจะมี 3 แยก ให้คุณเลี้ยวซ้ายถ้ามาจากมางบางบัวทอง วิ่งมาอีกประมาณ 8 กิโล จะถึงครับ ก่อนถึงดอนยอ

ถ้ามาจากทางศาลายา จะต้องเข้าทางนครชัยศรีวิงมาทางบางพระเพื่อเข้าดอนตูม....พอมาถึงวัดดอนตูมเก่า ก็เลี้ยวขวาเข้าทางข้างวัด(หรือถามคนแถวนั้น) จะไปทะลุดอนยอแล้วเลี้ยวขวา วิงไปประมาณ 4 กิโล ก็ถึง

ถ้ามาจากทางนครปฐม ให้ขับผ่านดอนตูมไป เจอ 3 แยกจะมีป้ายบอกทาง ครับ ให้เลี้ยวขวา

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 09:29:25 »
วัดเกาะแรดครับ จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่าอยู่แถวๆสามง่ามนะครับ เมื่อก่อนตอนเด็กๆไปบ่อยครับ คุณปู่พาไปเที่ยว ไปหาพระอาจารย์ที่วัดเกกาะแรด เห็นว่าชำนาญเรื่องเครื่องยนต์ แล้วคุณปู่ผมชอบพาไปดูกระดานไม้ที่ใช้ทำพื้นศาลาท้งหลัง ไม่น่าเชื่อว่าใช้ไม้แค่ต้นเดียวเท่านั้น ไม่มีการต่อไม้ด้วยวิธีใดๆทั้งสิ้น คิดดูละกันครับว่า ต้นไม้ต้นนั้นจะใหญ่ขนาดไหน  :074: :074: :074:
ขอคุณมากๆครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 09:30:12 »
เกาะแรด พอถึงบางเลนจะมี 3 แยก ให้คุณเลี้ยวซ้ายถ้ามาจากมางบางบัวทอง วิ่งมาอีกประมาณ 8 กิโล จะถึงครับ ก่อนถึงดอนยอ

ถ้ามาจากทางศาลายา จะต้องเข้าทางนครชัยศรีวิงมาทางบางพระเพื่อเข้าดอนตูม....พอมาถึงวัดดอนตูมเก่า ก็เลี้ยวขวาเข้าทางข้างวัด(หรือถามคนแถวนั้น) จะไปทะลุดอนยอแล้วเลี้ยวขวา วิงไปประมาณ 4 กิโล ก็ถึง

ถ้ามาจากทางนครปฐม ให้ขับผ่านดอนตูมไป เจอ 3 แยกจะมีป้ายบอกทาง ครับ ให้เลี้ยวขวา
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 12:50:36 »
เพื่อนผมก็เดะเกาะแรดนะ แต่มะเจอกันนานละ อิอิ  :075:

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 08:15:38 »
งงกับเส้นทาง ถ้ามาจาก สุพรรณ กำแพงแสน ผ่านหน้าอำเภอบางเลนแล้วเจอสามแยก ที่มีปั๊มน้ำมัน ปตท. ซ้ายมือ เลี้ยวซ้ายหรือขวาครับ :067: