ผู้เขียน หัวข้อ: หนุมานคลุกฝุ่น!!!  (อ่าน 7125 ครั้ง)

ออฟไลน์ KongPop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หนุมานคลุกฝุ่น!!!
« เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 04:37:36 »
ใครสักบ้างมารายงานตัวด้วยครับ!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2551, 12:36:35 โดย KongPop »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: หนุมานคลุกฝุ่น!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 06:18:25 »
ขึ้นชือว่าเป็ฯรูปสัตว์
ไม่ว่าจะเสือสิงห์ ลิง หนุมาน
หรืออะไรที่เป็นรูป ต้องมีอาการสามสิบสองและธาตุสี่หมดแหละครับ
ของจะขึ้นไม่ขึ้น อยู่ที่ความศรัทธาและอำนาจจิตของเราครับ
อย่างที่เค้าพูดกันว่า คนจิตแข็งก็ไม่ค่อยขึ้น คนจิตอ่อนก็ขึ้นกันง่าย
ส่วนมากจะขึ้นกันในงานไหว้ครู เพราะเกิดจากการถูกกระตุ้น
คนที่สักยันต์ก้เหมือนมีประจุไฟฟ้าอยู่ในตัว ประจุจะแตกออกก็ต่อเมื่อได้รับการกระตุ้นน่ะแหละครับ
ส่วนหนุมานคลุกฝุ่น ถ้าให้ดีก็เสกดินทาตัว ของจะขึ้นมั้ยตอบไม่ได้ครับ เป็นเรือ่งที่รู้ได้เฉพาะตัวมากกว่า
แต่ที่แน่ๆ เป็นคนดีมีศีลธรรม นั้นดีที่สุดครับ เป็นเกราะป้องกันตัวเองที่ประเสริฐที่สุดครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 06:34:21 »
ดีและครับ

ออฟไลน์ sarun

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 07:05:36 »
ถูกต้องคร๊าบบ..

ผมก้อสักหนุมานคลุกฝุ่นมาคับ แล้วคาถามันจะเหมือนกันมั้ยครับถ้าคนละที่

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 07:16:37 »
โอม  ผงเผ่าเถ้าธุลี คงกระพันชาตรี  สวาหะ หนุมานะ คลุกคลีตีมะอะ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 07:18:31 »
ถ้าเป้นหนุมานคลุกฝุ่น สายหลวงพ่อกวย
ท่านให้ท่องว่า โอมผงเผ่าเถ้าธุลี คงกระพันชาตรีสวาหะ หะนุมานะ คลุกคลีตีมะ
คลุกคลีตีอุ คลุกคลีตีอะ แต่ทั่วๆไปผมเห็นว่าใช้คลุกคลีตีมะอะครับ
ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ แล้วแต่ใจศรัทธาครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 08:28:46 »
คือผมสักกะพ่อตาไฟกะคับ (ร่างทรง) ถ้าเกิดอยากจะไปสักกับพระด้วยได้มั้ยคับ

หรือคนละสายกัน

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 09:27:37 »
ได้ครับ ไม่น่าจะผิดอะไร
คนที่สักสายพ่อแก่ มาสักที่บางพระด้วยก็หลายคนครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 11:13:17 »
สักได้ครับ ถ้าทางสำนักไม่สั่งห้ามไว้  :089:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 08:28:46 »
ต้นสายมาจากทางเราครับ และแตกสายออกไปล้วนพ่อแก่องค์เดียวกัน พี่น้องกันหมด อิอิ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 07:51:53 »
คับผม