ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบมากๆค่ะ รบกวนตอบที  (อ่าน 4850 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
คือว่าอาจารย์ถ่าน(ท่าน)สักให้ผู้หญิงไหมอ่ะค่ะ เพราะว่าสนใจจะสักมาก  :075: แล้วของอาจรย์(อาจารย์)ที่วัดมียันต์ 5 แถวไหมค่ะ สนใจจิงๆ รบกวนตอบด้วยนะค่ะ  :074:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2551, 08:24:30 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบมากๆค่ะ รบกวนตอบที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 06:38:36 »
ก้อครับเคยเห็นครับ ค่าครู25บาทค่าพาน50บาทครับ ฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: อยากทราบมากๆค่ะ รบกวนตอบที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 07:05:44 »
วัดบางพระไม่น่ามียันต์5แถว ครับ ถ้ามีก็น่าจะมีแต่กระทู้ 7 แบก ครับ .........
แต่วัดบางพระ ไม่สามารถเลือกลายได้ครับ ..... และแต่พระท่านจะให้

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 07:07:17 »
สายบางพระสักให้ทั้งหญิงและชายครับ...ส่วนจะเลือกสักสำนักไหนนั้นขึ้นอยู่กับการตัดสินใจเพราะของแบบนี้ความสัทธาต้องมาก่อนครับ.. :054:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 07:55:25 »
มีครับท่านเอ็มฮุฮุ ผมคิดว่ายันต์กระทู้7แบก คือยันต์5แถวแล้วต่ออีก2ครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 08:15:16 »
มีครับท่านเอ็มฮุฮุ ผมคิดว่ายันต์กระทู้7แบก คือยันต์5แถวแล้วต่ออีก2ครับผม

พุทธคุณ ไม่เหมือนกันครับ ท่านตั้น ..ห้าแถวหนุนดวง ก็คงจะมีพุทธคุณทางหนุนดวง เสริมหน้าที่การงาน แต่..

กระทุ้เจ็ดแบก หรืออิติปิโสแปดทิศ มี 7 แถวแนวตั้ง 8 แถวแนวนอน มีพุทคุณทางแคล้วคลาดปลอดภัย อ่านได้ว่า

อิ   ระ   ชา  คะ  ตะ  ระ  สา

ติ   หัง  จะ   โต โล  ทิ  นัง

ปิ   สัม  ระ   โล  ปุ  สัท พุท

โส  มา  นะ  กะ   ริ   ถา โธ

ภะ  สัม  สัม  วิ  สะ  เท  ภะ

คะ  พุท  ปัน ทู  ธัม  วะ คะ

วา   โธ   โน อะ มะ  มะ วา

อะ   วิ    สุ   นุต สา  นุส ติ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 08:25:03 »
โอ้ว แขนใครนี่ ช่างคุ้นหูคุ้นตาจังนะ  :095:

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 05:06:27 »
เห็นด้วยครับศรัทธาต้องมาก่อน :002:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 03:37:40 »
ลองไปขอหลวงพี่แป๊วดูสิครับ
บอกท่านว่าขอยันต์ที่หนุนดวง
อาจจะได้ครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 05:51:32 »

พุทธคุณ ไม่เหมือนกันครับ ท่านตั้น ..ห้าแถวหนุนดวง ก็คงจะมีพุทธคุณทางหนุนดวง เสริมหน้าที่การงาน แต่..

กระทุ้เจ็ดแบก หรืออิติปิโสแปดทิศ มี 7 แถวแนวตั้ง 8 แถวแนวนอน มีพุทคุณทางแคล้วคลาดปลอดภัย อ่านได้ว่า

อิ   ระ   ชา  คะ  ตะ  ระ  สา

ติ   หัง  จะ   โต โล  ทิ  นัง

ปิ   สัม  ระ   โล  ปุ  สัท พุท

โส  มา  นะ  กะ   ริ   ถา โธ

ภะ  สัม  สัม  วิ  สะ  เท  ภะ

คะ  พุท  ปัน ทู  ธัม  วะ คะ

วา   โธ   โน อะ มะ  มะ วา

อะ   วิ    สุ   นุต สา  นุส ติ

อิ   ระ   ชา  คะ  ตะ  ระ  สา -กระทู้เจ็ดแบก (ทิศตะวันออก) - คาถาคนวันจันทร์สวด 15 จบ

ติ   หัง  จะ   โต โล  ทิ  นัง - ฝนเสน่หา (ทิศตะวันออกเฉียงใต้) -คาถาคนวันอังคารสวด 8 จบ

ปิ   สัม  ระ   โล  ปุ  สัท พุท -นารายณ์เกลื่อนสมุทร (ทิศใต้) - คาถาคนวันพุธ กลางวันสวด 17 จบ

โส  มา  นะ  กะ   ริ   ถา โธ - นารายณ์ถอดจักร (ทิศตะวันตกเฉียงใต้) - คาถาคนวันเสาร์สวด 10 จบ

ภะ  สัม  สัม  วิ  สะ  เท  ภะ - นารายณ์ขว้างจักรตรึงไตรภพ (ทิศตะวันตก) - คาถาคนวันพฤหัสบดีสวด 19 จบ

คะ  พุท  ปัน ทู  ธัม  วะ คะ - นารายณ์พลิกแผ่นดิน (ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ)- คาถาคนวันพุธ กลางคืน สวด 12 จบ

วา   โธ   โน อะ มะ  มะ วา - พระพุทธเจ้าตวาดฟ้าป่าหิมพานต์ (ทิศเหนือ) - คาถาคนวันศุกร์สวด 21 จบ

อะ   วิช    สุ   นุต สา  นุส ติ - นารายณ์แปลงร่าง (ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ) - คาถาคนวันอาทิตย์สวด 6 จบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2551, 05:53:17 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ส.ค. 2551, 08:26:01 »
วัดบางพระสักทั้งชายและหญิงครับ
ส่วนห้าแถว ก็เคยเห็นของหลวงพี่แป๊ว
แต่ตัวคาถาเองนั้น เป็นคนละตัวกันกับ
ยันต์ห้าแถวที่เป็นที่นิยมกันของอาจารย์บางท่านครับ
ถ้าอยากได้ยันต์ที่หนุนดวง ก็ลองบอกกล่าวกับหลวงพี่ท่านดูครับ
เพราะยันต์ที่ช่วนเสริมด้านเมตตา หน้าที่การงาน มีหลายยันต์ครับ
ไม่ได้มีแค่เฉพาะยันต์ห้าแถวอย่างเดียว ของแบบนี้อยู่ที่ศรัทธาเป็ฯตัวกำหนดครับ
ถ้าอยากได้ยันต์ห้าแถวต้นตำรับจริงๆ ก็น่าจะไปสักที่สำนักท่านอาจารย์แถวๆปธุมครับ
ดีที่สุด แต่ถ้าศรัทธาวัดบางพระผมคิดว่ายันต์อะไรก็ตามที่หลวงพี่ท่านเมตตาสักให้นั้น
ดีและเหมาะสมกับตัวเราแล้วครับ เพราะถ้าไม่ดี หลวงพี่ท่านก็คงไม่สักให้เป็นแน่แท้ :092:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ขุนลิง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 05:07:39 »
วัดบางพระสักทั้งชายและหญิงครับ
ส่วนห้าแถว ก็เคยเห็นของหลวงพี่แป๊ว
แต่ตัวคาถาเองนั้น เป็นคนละตัวกันกับ
ยันต์ห้าแถวที่เป็นที่นิยมกันของอาจารย์บางท่านครับ
ถ้าอยากได้ยันต์ที่หนุนดวง ก็ลองบอกกล่าวกับหลวงพี่ท่านดูครับ
เพราะยันต์ที่ช่วนเสริมด้านเมตตา หน้าที่การงาน มีหลายยันต์ครับ
ไม่ได้มีแค่เฉพาะยันต์ห้าแถวอย่างเดียว ของแบบนี้อยู่ที่ศรัทธาเป็ฯตัวกำหนดครับ
ถ้าอยากได้ยันต์ห้าแถวต้นตำรับจริงๆ ก็น่าจะไปสักที่สำนักท่านอาจารย์แถวๆปธุมครับ
ดีที่สุด แต่ถ้าศรัทธาวัดบางพระผมคิดว่ายันต์อะไรก็ตามที่หลวงพี่ท่านเมตตาสักให้นั้น
ดีและเหมาะสมกับตัวเราแล้วครับ เพราะถ้าไม่ดี หลวงพี่ท่านก็คงไม่สักให้เป็นแน่แท้ :092:
ที่คุณGOTTKUNGกล่าวถึงอ.ที่อยู่แถวปทุมฯชั้ยอ.หนู หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ส.ค. 2551, 11:22:00 »
ค่ะพี่ ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำตอบค่ะ คือตัวกิ๊ฟอยากสักทางด้านหนุนดวงค่ะ ที่เคยได้ยินมาก้อมี5แถวนี่แหละเลยถามดูอ่ะค่ะ จะไปวันศุกร์นี้และ ตื่นเต้นมากไม่รู้คิวนานอ่ะเป่าแต่ก้อรอได้ค่ะ กะว่าจะบุกเดี่ยวอ่ะค่ะ เหอะๆๆ มีใครไปมั่งเนี่ยแอดมาคุยเอ็มกันไปด้วยกันกิ๊ฟอยู่กรุงเทพค่ะ kissme_jung@hotmail.com  :017:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ส.ค. 2551, 11:36:52 »
ค่ะพี่ ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำตอบค่ะ คือตัวกิ๊ฟอยากสักทางด้านหนุนดวงค่ะ ที่เคยได้ยินมาก้อมี5แถวนี่แหละเลยถามดูอ่ะค่ะ จะไปวันศุกร์นี้และ ตื่นเต้นมากไม่รู้คิวนานอ่ะเป่าแต่ก้อรอได้ค่ะ กะว่าจะบุกเดี่ยวอ่ะค่ะ เหอะๆๆ มีใครไปมั่งเนี่ยแอดมาคุยเอ็มกันไปด้วยกันกิ๊ฟอยู่กรุงเทพค่ะ kissme_jung@hotmail.com  :017:
อ่าครับ คงจะมาจากกระแส แองเจลีน่าโจลี่ ของอาจารย์หนู กันภัย นะครับ ของทางวัดบางพระไม่มีครับผม แต่ก็ไม่ต้องกังวลใจนะครับ ถึงอย่างไร ก็ลองสอบถามพระอาจารย์ท่านก็ได้ครับ ขอคำปรึกษาจากท่านโดยตรงเลยครับ ว่าเราต้องการที่จะสักยันต์ที่มีผลด้านหนุนดวง ให้ดีขึ้น ควรจะสักยันต์ไหนดี ไปเช้าๆหน่อยก็ดีนะครับ คนจะได้ไม่เยอะมาก พอสักเสร็จ ก็อย่าลืมแวะไปกราบนมัสการสังขารหลวงพ่อเปิ่น ที่กุฏิใหญ่ด้วยนะครับ โชคดีนะครับผม  :001: