ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 2351 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
รบกวนหน่อยครับ
« เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 08:04:40 »
ใครไปวัดกลางบางแก้วมั้งครับอยากทราบราคาเบี้ยแก้เปลือยนะครับ

ใครรู้ช่วยบอกที่ครับฮุฮุ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาดูครับผม
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ pinata

• ตติยะ
ตอบ: รบกวนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 09:16:47 »
เปลือยไร้ตะเข็บ1000บาทจ้า :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 09:24:20 »
ถ้าแบบ 1000 มันเป็นแบบ ตีตะกั่ว ล้อมทั้งตัวไม่ใช่หรอครับ   :062:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 09:27:54 »
ที่ผมเห็น 500 นะครับ แบบ ไม่ไ่ด้ถัก แต่เลี่ยมพลาสสติก ....แต่เช่าตรงหน้ากุฏิหลวงพ่อ(เด็กใวรุ่นขาย)  อาจไม่ีชัวส์นะครับ (ทางที่ดี แบบธรรมดาก็พอครับรับกับมือหลวงพ่อเลย ให้หลวงพ่อท่านเสกให้อีกทีชัว กว่า ครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 2551, 09:29:50 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 09:35:06 »
ขอบคุนพี่ๆทุกท่านครับฮุฮุ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 10:27:24 »
พึ่งไปมาเมื่อวันพุธครับ ได้เจอหลวงปู่เจือด้วย ท่านเมตตาลงกระหม่อมให้ครับ เห็นแล้วดีใจท่านดูแข็งแรงขึ้นเยอะมาก เนื่องจากยอมงดรับกิจนิมนต์แล้วครับ     สำหรับเบี้ยหน้ากุฏิท่านก็นั่นล่ะครับชัวร์แล้ว แต่แนะนำให้เอาตอนหลวงปู่อยู่นะ เข้าไปเสกซ้ำอีกที   เท่าที่ดูวันก่อน  เบี้ยถักธรรมดา 500 ถักดิ้นเงินดิ้นทอง พร้อมเลี่ยมรู้สึกจะ 800 ตะกั่วตีเรียบก็เหมือนกัน  แต่จะมีแบบตีปล่อยขอบ ฝังเหรียญ มีหลายรุ่นครับ 1,200 ครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 10:29:12 »
ตอนนี้ที่วัดมีประกาศ เรื่องวัตถุมงคลที่ถูกคนอื่นแอบอ้างไปสร้างครับ จะถ่ายรูปมาก็ลืม  มีพวกล็อกเก็ตกับพระอีกหลายแบบ  ยังไงเช่าหาข้างนอกวัดระวังด้วยครับ  ที่ผมเจอนะที่ตั้งฮั่วเส็งปิ่นเกล้า มีพระ ตะกรุด  เหรียญนอกระบบเพียบเลยครับ   :063:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 12:31:01 »
ตอนนี้ที่วัดมีประกาศ เรื่องวัตถุมงคลที่ถูกคนอื่นแอบอ้างไปสร้างครับ จะถ่ายรูปมาก็ลืม  มีพวกล็อกเก็ตกับพระอีกหลายแบบ  ยังไงเช่าหาข้างนอกวัดระวังด้วยครับ  ที่ผมเจอนะที่ตั้งฮั่วเส็งปิ่นเกล้า มีพระ ตะกรุด  เหรียญนอกระบบเพียบเลยครับ   :063:

บาปกรรมทำมาหากินกับความศรัทธาของคนอื่น นรกจะกินกะบาล แพงไม่ว่าแต่อย่าทำเลียนแบบแล้วมาบอกว่าเป็นของแท้  :044: เสียชื่อศูนย์ไหมล่ะครับท่าน
ในศูนย์พระเครื่องดังๆไม่น่าจะมีของนอกระบบมาหลอกขายความศรัทธาให้ลูกค้า ถ้าลูกค้าเสื่อมศรัทธาไม่มีใครโง่หลงเข้าไปก็เตรียมปิดศูนย์ได้เลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 12:41:13 »
ตอนนี้ที่วัดมีประกาศ เรื่องวัตถุมงคลที่ถูกคนอื่นแอบอ้างไปสร้างครับ จะถ่ายรูปมาก็ลืม  มีพวกล็อกเก็ตกับพระอีกหลายแบบ  ยังไงเช่าหาข้างนอกวัดระวังด้วยครับ  ที่ผมเจอนะที่ตั้งฮั่วเส็งปิ่นเกล้า มีพระ ตะกรุด  เหรียญนอกระบบเพียบเลยครับ   :063:

บาปกรรมทำมาหากินกับความศรัทธาของคนอื่น นรกจะกินกะบาล แพงไม่ว่าแต่อย่าทำเลียนแบบแล้วมาบอกว่าเป็นของแท้  :044: เสียชื่อศูนย์ไหมล่ะครับท่าน
ในศูนย์พระเครื่องดังๆไม่น่าจะมีของนอกระบบมาหลอกขายความศรัทธาให้ลูกค้า ถ้าลูกค้าเสื่อมศรัทธาไม่มีใครโง่หลงเข้าไปก็เตรียมปิดศูนย์ได้เลยครับ

ผมเคยเจอพวกศูนย์พระ ไปเช่าพระสีสะแลงแงง หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม ด้วยครับ

เขาเช่าเยอะด้วย และเขาเช่าแล้วบอกว่า ไม่ต้องปลุกเสก เคยมาแล้วรอบนึงเสกแล้ว
  :069:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 01:14:40 »
ไม่เคยไปเหมือนกันถ้ามีโอกาส ก็อยาก ไป :075:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 08:09:29 »
ครับผม วัตถุมงคลรุ่นฉลองอายุหลวงปู่เจือ 83 ปีครับที่มีปัญหา ประเด็นอยู่ที่ว่าลูกศิษย์มาขอสร้าง ทางวัดขึ้นป้ายว่าทางวัดและหลวงปู่เจือ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับพระรุ่นนี้

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 09:02:54 »
งอนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน น้องตั้น ไปไน๋ไม่ชวน ได้ของดีไม่เผื่อแผ่ ชิ  :043:
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*