ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงสักได้ไหมค่ะ? สักบริเวณไหนค่ะ?  (อ่าน 10812 ครั้ง)

ออฟไลน์ C-r-A-z|Y

• ตติยะ
ส่วนใหญ่สักกันที่แขนใช่ไหมค่ะ ถ้าอยากสักที่หลังนี่ต้องแต่งตัวอย่างไรค่ะ
เพราะว่าถ้าสักที่แขน ถึงแม้จะเป็นแบบสักน้ำมันแต่กลัวเพื่อนจะเห็นตอนที่เพิ่งสักแล้วจะหาว่า งมงาย อะไรแบบนี้นะค่ะ
แล้วสักลายอะไรกันบ้างค่ะ แบบด้านเมตตา แล้วถ้าไปคนเดียวนี่จะเป็นการสมควรไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ส่วนใหญ่สักกันที่แขนใช่ไหมค่ะ ถ้าอยากสักที่หลังนี่ต้องแต่งตัวอย่างไรค่ะ
เพราะว่าถ้าสักที่แขน ถึงแม้จะเป็นแบบสักน้ำมันแต่กลัวเพื่อนจะเห็นตอนที่เพิ่งสักแล้วจะหาว่า งมงาย อะไรแบบนี้นะค่ะ
แล้วสักลายอะไรกันบ้างค่ะ แบบด้านเมตตา แล้วถ้าไปคนเดียวนี่จะเป็นการสมควรไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ส่วนใหญ่ผู้หญิง สักน้ำมัน นะเมตตา(นะหน้าทอง)ที่หน้าผาก สาริกาลิ้นทอง ที่ลิ้น สาริกาคู่ ที่ไหล มีรอยนิดเดียว   
แต่งตัว ตามสบาย ถ้ากลัวเห็นร่องรอย เพื่อนล้อ ไม่ต้องสัก ให้อาจารย์สัก ลงเหล็กจาร หรือ เทียน จาร อักขระยันต์ แทน
ไปกี่คนก็ได้ ไปคนเดียวก็ได้ ที่วัดไม่มีการทำพิธีภายในห้อง ตัวต่อตัว แล้วกลัวจะมีอะไรเกินเลยหรอกครับ คนที่วัดเป็นโขลง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,4954.0.html

ตามนี้นะครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เคยเห็นที่หลวงพี่แป๊วนะครับ สักสาริกา ให้กับผู้หญิงที่แขนครับผม  :001:

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
ที่ใหนก็ได้คับของอย่างนี้อยู่ที่ใจคับ :011:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อยากสักก็ต้องยอมหล่ะครับ  :075: ...  ถึงจะงมงายแต่ก็ดีกว่างมหงาย นะจ้ะ  :095:

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่เห็นต้องอายเลยครับ :053:
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ที่หลังก็สักได้ครับ
แขนก็ดี
ถ้าไม่อยากให้มีรอยก็สักน้ำมันครับ
ปล ผมว่ามันไม่น่าจะดูงมงายหรอกครับ
เพราะมันก็เป็นสิ่งที่บรรพบุรุษของเราท่านสืบทอดกันมา
หลายชั่วอายุคนแล้ว มีแต่ลูกหลานของท่านน่ะแหละ
ที่เอาแต่นิยมของนอก จนหลงลืมและพาลดูหมิ่นวัฒนธรรมอันดีงามของไทย
 :003:ทำดีแล้วไม่ต้องกลัวครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ทิด`

• ตติยะ
ก็เข้าใจนะครับ เรื่องของคนรอบข้างที่มองมาที่เราถ้าเกิดเค้าเห็นรอยสัก แรกๆอาจจะโดนมองว่างมงายหรืออาจจะอายเพื่อน

แต่ไม่ต้องไปคิดมากครับ คิดซะว่าเหมือนเราพึ่งตัดผมใหม่ใครๆก็ยังไม่ชิน เดี๋ยวซักพักก็จะดีเองครับ จะขอเป็นกำลังใจให้
:114:

สักที่ท่อนแขนก็ได้ครับ สาริกา หลวงพี่แป๊วก็สักให้ผมที่ท่อนแขน ถ้ากลัวคนเห็นก็ใส่ปลอกแขนอันเล็กๆ แบบนักกีฬาก็ได้ครับ
แต่ส่วนใหญ่ตรงท่อนแขนถ้าไม่สังเกตุดีๆ ก็มองไม่ค่อยเห็นนะ  :002:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สักหลัง...ใส่เสื้อเปิดหลังไปเลย แล้วใส่แจ๊กเก็ตทับไป พอจะสักค่อยถอด
หรือ ใส่เสื้อเชิ๊ต ทับเสื้อกล้ามไว้ พอจะสักก็ปลดกระดุม ดึงเสื้อถ่วงหลังไปเลย
สักแขน...ใส่แขนกุดไปเลย ..ไม่ลำบากพระเจ้านัก

อย่าแต่งตัว โป๊ๆ ไปนะ... อายพระ แต่ดีมากๆ กับ หนุ่มผู้รอสัก ท่านต่อๆ ไป

พกหนุ่มไปช่วยดึงหนังตึงด้วยสิ...ไม่งั้นจะกลายเป็นหนุ่มผู้ที่รอสัก เป็นคนดึงหนังตึงแทน...

หากจะตัดสินใจสักหมึก..อยากให้ศึกษาลวดลายยันต์เสียก่อนว่า สวยไหม? บางยันต์อาจดูไม่สวย ไม่เหมาะสำหรับผู้หญิง ... เวลาต้องโชว์...เคยเห็นยันต์ นะพระลักษณ์ สวยมากๆ แต่ไม่น่ามีที่บางพระ ส่วนถ้าจะเป็นพวกเสือ..ต่างๆ ก็เชียะดี...แจ่มหละ...

แบบว่าสักแล้ว น่าจะโชว์ได้ดูดี เป็นผู้หญิงอ่ะนะ...คิดเยอะๆ หน่อย

จะให้ดี อย่ารีบสักหมึกเลย...น้ำมันไปก่อน แล้วค่อยตัดสินใจเป็นหมึก...เมื่อศึกษาอะไรๆ ถ่องแท้แล้ว...

น้ำมันสักแล้ว สักอีก สักได้เรื่อยๆ อินฟินิตี้

คิดให้เยอะๆ หน่อย... ยังไงผู้หญิงก็ไม่เหมือนผู้ชาย..

แต่ถ้าคิดดีแล้วนะ ลุยไปให้สุด สุดโต่ง เหมือนกับผู้ชายนั่นแหละ อิอิ

คนที่บ้านจะรับไม่ได้นา.......

หมายเหตุ ความคิดเห็นจากประสบการณ์ส่วนตัว...ไม่มีข้อมูลอ้างอิง ใดๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2551, 08:27:39 โดย cho presley »

cho presley       

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
ตอบ: ผู้หญิงสักได้ไหมค่ะ? สักบริเวณไหนค่ะ?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 08:28:46 »
อ้อ...ลืมไป เตรียมกล้องไปถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะ...ตอนสัก อาร์ตดีออก :007:

• นวมะ
ตอบ: ผู้หญิงสักได้ไหมค่ะ? สักบริเวณไหนค่ะ?
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 08:39:24 »
อ้างอิง:เสื้อเปิดหลัง :009: :009:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 08:47:40 »
แน่นอนจริงๆ   :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 10:30:50 »
ใจเด็ดดีครับ เวลาไปเห็นผู้หญิงมาสักผมก็ชอบนะ  :002:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 11:30:07 »
แถวบ้านผม เหงคนนึง ครับ ผู้หญิง ใส่สายเดี่ยว สักเต็มหลังเลย ดูและน่ากลัวดี ครับ เหอๆๆ

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 04:13:04 »
อยากเห็นกิริยามารยาทที่เรียบร้อยของผู้หญิงไทยไปลามาไหว้ไม่ใช่สักเสร็จแล้วสะบัดกร้นไปเลย
(เคยเจอมาแล้วอายคนต่างชาติเค้า)

ออฟไลน์ MOOMOO

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 05:44:27 »
ผู้หญิงก็มีสิทธิเท่าเทียมกับผู้ชายอยากสักรูปอะไรหรือสักตรงไหนก็สักเลยถ้าเราชอบและมั่นใจในตัวเราเองและถ้าเราคิดว่าเราศรัทธาก็ทำเลย....หนับหนุน :079:

ออฟไลน์ MOOMOO

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 05:53:23 »
สักจิ้งจกส่วนมากเค้าสักตรงไหนกัน...นะ :054:

• ...
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 10:01:08 »
สักจิ้งจกส่วนมากเค้าสักตรงไหนกัน...นะ :054:
ถ้าผู้หญิงส่วนมากจะสักให้ที่แขนครับผม  :001:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 10:10:27 »

จิ้งจกนี่เห็นสักกันได้ทุกที่ครับ บางคนที่ขา บางคนที่แขน ของผมที่หลัง..ขอสรุปว่า..

..ต่ำกว่าลำคอลงมา สักได้ทุกที่ครับ..

..ไม่นิยมสักบริเวณใบหน้าครับ  36; ..

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 10:33:03 »
จริงของพี่เอ๊กนะ
จิ้งจกนี่สักได้ทั้งตัวเลย หุๆๆ ยกเว้นศรีษะและใบหน้าคับ :095:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 08:17:01 »
วันนี้ไปมาแล้วค่ะ หลวงพี่ญาท่านเมตตาสักให้เป็นยันต์เก้ายอดค่ะ แล้วขอลิงหลวงพี่ด้วย อิอิ ท่านลงนะที่หน้าผาก และก้อลงที่ลิ้นด้วยค่ะ หลวงพี่ท่านใจดีมากเลยค่ะ คราวหน้าอยากสักหมึกจังเลยค่ะ แต่ยังไม่ทราบว่าจะขออะไรท่านดี

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 08:38:29 »
วันนี้ไปมาแล้วค่ะ หลวงพี่ญาท่านเมตตาสักให้เป็นยันต์เก้ายอดค่ะ แล้วขอลิงหลวงพี่ด้วย อิอิ ท่านลงนะที่หน้าผาก และก้อลงที่ลิ้นด้วยค่ะ หลวงพี่ท่านใจดีมากเลยค่ะ คราวหน้าอยากสักหมึกจังเลยค่ะ แต่ยังไม่ทราบว่าจะขออะไรท่านดี

ลิงถือดอกไม้ป่ะครับ   :089:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 08:59:54 »
ลิงอะไรก็ไม่ทราบค่ะ ไม่ได้ถามท่าน
ขอลิงท่านอย่างเดียวค่ะ = =
สักน้ำมันด้วยค่ะ มองไม่ออกเลย

ถ้าสักน้ำมัน 9 ยอดแล้ว ต้องสักหมึก 9 ยอดไหมค่ะ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 09:04:07 »
ลิงอะไรก็ไม่ทราบค่ะ ไม่ได้ถามท่าน
ขอลิงท่านอย่างเดียวค่ะ = =
สักน้ำมันด้วยค่ะ มองไม่ออกเลย

ถ้าสักน้ำมัน 9 ยอดแล้ว ต้องสักหมึก 9 ยอดไหมค่ะ

ไม่ต้องก็ได้ครับ ผู้หญิงสัก 9ยอด ผมว่าดูดุ นะครับ  :095:

• ...
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 09:48:58 »
ยินดีด้วยนะครับผม  :053:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12 ก.ย. 2551, 06:24:31 »
มีสักยันต์อันไหนที่ช่วยเรื่องความจำบ้างไหมค่ะพี่ๆ หรือมีคาถาบทไหนพอจะช่วยได้บ้างค่ะ
คือ อ่านหนังสือยังไงก็จำไม่ค่อยได้ซักที สอบทีไรก็คะแนนน้อยจนเริ่มจะท้อใจแล้วค่ะ T_T

• ...
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12 ก.ย. 2551, 10:00:56 »
ท่านพีทแนะนำผมมานะครับ คาถาพญาไก่เถื่อน ลองใช้ดูนะครับ  :001:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12 ก.ย. 2551, 10:39:00 »
มีสักยันต์อันไหนที่ช่วยเรื่องความจำบ้างไหมค่ะพี่ๆ หรือมีคาถาบทไหนพอจะช่วยได้บ้างค่ะ
คือ อ่านหนังสือยังไงก็จำไม่ค่อยได้ซักที สอบทีไรก็คะแนนน้อยจนเริ่มจะท้อใจแล้วค่ะ T_T

พระพิคเนศ ท่านเป็นเทพองค์นึงที่มีความฉลาดมากๆ  :016:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 10:31:05 »
วันจันทร์ว่าจะเข้าไปค่ะ
พระอาจารย์ท่านใดอยู่บ้างค่ะ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 07:00:49 »
ก่อนอื่น ลองพึ่งพระนี้ก่อนครับ
"พระ ยายาม"
แล้วก็หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ นั่งสมาธิเป็นการฝึกสมองไปในตัวครับ
ส่วนเรือ่งที่พึ่งทางใจ ก็ต้องพระพิฆเนศวรครับ บูชาท่านดีๆ
แล้วการเรียนอาจจะดีขึ้นได้บ้างครับ  :005:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 07:39:35 »
ก่อนอื่น ลองพึ่งพระนี้ก่อนครับ
"พระ ยายาม"
แล้วก็หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ นั่งสมาธิเป็นการฝึกสมองไปในตัวครับ
ส่วนเรือ่งที่พึ่งทางใจ ก็ต้องพระพิฆเนศวรครับ บูชาท่านดีๆ
แล้วการเรียนอาจจะดีขึ้นได้บ้างครับ  :005:

มุขนี้คุ้นๆ นะครับ คุณก๊อต  :007:

วันจันทร์ว่าจะเข้าไปค่ะ
พระอาจารย์ท่านใดอยู่บ้างค่ะ

อยู่น่าจะทั้งหมดนะครับ หลวงพี่ญา ไม่อยู่จ้า  :089:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 07:51:29 »
คาถาเสกข้าวกิน ปัญญาดีก็ใช้ได้คับ (จำไม่ได้หมดยังไม่ลงขอไปหาที่จดแปบคับ)

พระคาถาพญาไก่เถื่อนท่องครบ30วัน ก็ดีนะ

เวทา สา กุ กุสาทาเว
ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา
สา  สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา
กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

กับ "คาถาอ้อปล้อง"

อ้อฝออ้อป่อง อ้อเข้าศูนย์ใจ เอหิมาลัย อาคัจฉายะอาคัจฉาหิ กะ ขะ คะ ฆะ งะ

และคาถาพระพิฆเนศวรแบบที่ท่านโจรสลัดบอกครับ

โอมศรีฆเนศา นะมะฮา (3จบ)

อย่านอนดึกครับ จิบน้ำ สมองไว ถ้าให้ดี ต้องได้เป่า จารอ้อปล้องบนศรีษะ จะดีมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2551, 07:54:26 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ...
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 10:22:19 »
ขอบคุณครับท่นพีท ผมต้องลองใช้วิชาของท่านพีทบ้างแล้วอย่างนี้  :005:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 04:39:49 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะค่ะ จะลองนำไปใช้ดูค่ะ
และแล้ววันนี้ก็ไม่ได้ไปค่ะ = =
ตอนแรกมีเรียนแค่ชม.เดียวตอนเช้าว่าจะไปซะหน่อย
วันนี้เพื่อนติวเลยเพิ่งเลิก 4 โมงกลัวว่าไปจะไม่ทันหน่ะค่ะ
ถ้าวันพุธออกจากม.มหิดลตอนบ่าย แต่ไปโดยรถเครื่อง รถเมล์ จะถึงประมาณกี่โมงค่ะเนี่ย
กลัวไปถึงเย็นแล้วกลับถึงดึกๆอ่ะค่ะ
อยากทราบว่า พระอาจารย์เลิกสักกันกี่โมงหรอค่ะ ขอบคุณค่ะ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 07:51:41 »
เต็มที่ก็ห้าโมงเย็นครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 09:33:53 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะค่ะ จะลองนำไปใช้ดูค่ะ
และแล้ววันนี้ก็ไม่ได้ไปค่ะ = =
ตอนแรกมีเรียนแค่ชม.เดียวตอนเช้าว่าจะไปซะหน่อย
วันนี้เพื่อนติวเลยเพิ่งเลิก 4 โมงกลัวว่าไปจะไม่ทันหน่ะค่ะ
ถ้าวันพุธออกจากม.มหิดลตอนบ่าย แต่ไปโดยรถเครื่อง รถเมล์ จะถึงประมาณกี่โมงค่ะเนี่ย
กลัวไปถึงเย็นแล้วกลับถึงดึกๆอ่ะค่ะ
อยากทราบว่า พระอาจารย์เลิกสักกันกี่โมงหรอค่ะ ขอบคุณค่ะ

หลัง 5 โมงก็ไม่น่าเข้าแล้วครับ คุณเป็นผู้หญิงไม่เหมาะครับ เวลานั้นคนน้อย แนะนำไปเช้าๆ

ดีกว่าน่ะครับ หาวันว่างจริงๆ เข้าไปกราบท่านแล้วก็เดินเล่น ชมวิวรอบวัดดูครับ เผื่อติดใจ

ถ้าหิวแนะนำแพริมน้ำบรรยากาศดี ใกล้ธรรมชาติ แวะไปลูบระฆังใหญ่ๆ ได้ครับ เสียงดังกังวาลมากๆ ....
  :089:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 09:06:40 »
จารอ้อปล้องบนศรีษะนี่คือสักหรือเปล่าค่ะ??
ต้องยกพานครูไหมค่ะ
แล้วพระอาจารย์ที่วัดบางพระทำได้ไหมค่ะ รูปไหนทำได้บ้างค่ะ
แล้วต้องบอกท่านก่อนใช่ไหมค่ะ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 09:14:12 »
จารอ้อปล้องบนศรีษะนี่คือสักหรือเปล่าค่ะ??
ต้องยกพานครูไหมค่ะ
แล้วพระอาจารย์ที่วัดบางพระทำได้ไหมค่ะ รูปไหนทำได้บ้างค่ะ
แล้วต้องบอกท่านก่อนใช่ไหมค่ะ

จารอ้อปล้อง นี่ น่าจะเป็นการใช้เหล็กแหลม เขียนบนศรีษะ นะครับ ถ้าผิดถูกก็ขออภัยด้วย

ที่วัดบางพระ ผมไม่เคยเห็นนะครับ  :089:

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 12:12:17 »
ถ้าเป้นเรื่องเกี่ยวกับความจำ...แนะนำให้ทำสมาธิครับ

..การสักยันต์กับเรื่องความจำ มันก็ค่อนข้างจะไม่ค่อยไปในทางเดียวกัน..

..ถ้าเราทำสมาธิเสมอๆ เรื่องการจัดลำดับของสมอง และเรื่องความจำต่างๆจะดีขึ้นมากครับ..

..การทำสมาธิช่วยให้จิตใจสงบ เมื่อจิตใจสงบไม่คิดถึงเรื่องอื่น สิ่งที่เราอ่านก็จะเข้าสมองเองครับ..

..ไม่ต้องมากครับ แค่วันละ 10 นาที ลองดูนะครับ..

..อีกอย่างที่จะแนะนำคือ การอ่านซ้ำครับ ทุกอย่างไม่มีอะไรเก่งเกินคนครับ ไม่มีอะไรชนะความเพียรได้..

..เนื้อเพลงยังจำได้เพราะฟังบ่อยๆ นับประสาอะไรกับอ่านหนังสือ.. 38;

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 08:47:16 »
 :016: :016: :016: ทุกคำตอบเยี่ยมมากครับท่าน  เสริมนิส "หลวงปู่แย้มวัดสามง่าม อ้อปล้อง" นายตะกรุดได้มาแล้ว กระผมอาศัยท่านนายตะกรุดติดไปด้วย ท่านจารให้คนที่จะสอบครับ ผู้หญิงไม่แนใจท่านจารให้ไหมนะครับ จารศรีษะแรง น้ำตาไหล แต่รู้สึกได้ว่าหัวโล่งๆกว่าทุกวันครับ