ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ 'แทค' คือใคร?  (อ่าน 5929 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
อาจารย์ 'แทค' คือใคร?
« เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 02:42:37 »
(ต่อจาก อาจารย์โบ้ เป็นใคร?)
http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,4456.msg39459/topicseen.html#new

เมื่อไม่นานมานี้...คุณโชวมีโอกาสไปเดินกิ๊บเก๋ที่ท่าพระจันทร์...ถือโอกาส 'เลี่ยมพระ' ซะงั้น...
45 นาทีเลยเหรอ?.... แม่นแร้วครับ...พี่จะนั่งรอก็ได้....ว่าแล้ว..คุณโชวเลยนั่งดูดชาเย็นร้องเพลงรอต่อไป..

พิสมร(พี่ของpeachama)เคยบอกไว้ว่า...ระวังเขาเปลี่ยนพระนะเฟ้ย...อย่าให้คลาดสายตาเชียวนะ...

การนั่งดูดชาเย็นคอยเวลาเกือบชั่วโมงนั้น..ไม่เหมาะนักกับคนไฮเปอร์แอคทีฟ..
ท่ามกลางหมอกจางๆ และควัน..จากการอัดบุหรี่ของหนุ่มเลี่ยมพระ อดนึกไม่ได้ว่า 'เอ็งทำไมไม่ไปดูดไกลๆ' พลันนึกขึ้นได้ว่า ความจริงต้องเรานี่หว่าที่ต้องไปไกลๆ

หันซ้ายแลขวา พลันเหลือบไปเห็น 'เศียรปู่' ..สีสันจัดจ้านสวยจับใจ หนุ่มเลี่ยมก็เลี่ยมตะไบ ฟืดฟาดๆ อย่างเมามัน...เจ้าของนั่งรออยู่เหมือนกัน
จึงไม่น่าแปลกนักหากจะมีการสนทนากับเจ้าของเศียรปู่สุดหล่อบ้าง... หนุ่มน้อยเจ้าของเศียรปู่ หน้าตาดี มีเสน่ห์...เริ่มเปรย..หลังถูกซักฟอก

'อาจารย์แทค..เป็นผู้ปลุกเสกเศียรปู่องค์นี้..ผมเป็นศิษย์สักยันต์กะท่านเต็มตัว..ว่าแล้วก็ถลกขาอ่อนให้ดูเป็นบุญตา....โต่ะจายหมดเลย'
เพื่อยืนยันว่า 'แทค' มีจริง ควักคลิปวีดีโอจากมือถือเปิดให้ชมระหว่างรอเวลา...โอวพระเจ้า....คลิปของขึ้น (ราคาอีกแล้ว)
ดูคลิปกันไป..สนทนากันไป แทค แทค แทค แทค....อ่อ.. อาจารย์เป็นศิษย์สายบางพระเหมือนกันหลอ?...

ก่อนกลับเราแลกเบอร์กัน:026: หนุ่มน้อยมีคำถามทิ้งท้ายกับสาวใหญ่ไว้ว่า...นี่ๆ แล้วเราหน่ะ...เรียนหรือทำงาน?...เราจึงมั่นใจว่าเขาน่าจะสายตาสั้นทันที

แล้ว...อาจารย์ 'แทค' คือใคร?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2551, 09:13:16 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: อาจารย์ 'แทค' เป็นใคร?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 09:49:25 »
แป่ว แล้วตกลงว่า แทค เป็นใครหล่ะครับทีนี้ มามึนเหมือนกันนะครับ  :010:

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 10:01:15 »
อ.สัก อยู่แถวซ.เรวดีครับ

ตามประวัติว่าเป็นศิษย์สายบางพระ กับ อ.หนู ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 10:25:01 »
อาจารย์แทค คือใคร?? ถ้าท่านอาจารย์ทราบแล้วด้วยญาณโปรดออกมาเฉลยโดยด่วน

ออฟไลน์ asura

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: อาจารย์ 'แทค' คือใคร?
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 09:10:47 »
อาจารยืแทคหรืออาจารย์สมชาติ  นาคจันทร์เป็นศิษย์ฆาราวาสของหลวงพ่อครับไม่แน่ใจลองไปถามหลวงพี่ติ่งหรืออาจารย์อางเจ้าอาวาสวัดบางพระองค์ปัจจุบันดุนะครับ

ออฟไลน์ asura

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 09:28:01 »
เมื่อก่อนอาจารย์เปิดตำหนักสักยันต์ที่ซอยเรวดี39แต่ตอนนี้ย้ายมาที่ซอยท่าอิฐถนนรัตนาธิเบศน์บริเวณวัดแสงสิริธรรมที่อยู่ในซอยท่าอิฐครับซึ่งปีนีอาจารย์แทคจะทำพีธีใหว้ครูและครอบครูในวันที่26-27สิงหาคม พ.ศ.2552ครับท่านไดสนใจก้อลองเข้าไปดูกันครับอ้อเกือบลืมครับวันที่27สิงหาคมนี้อาจารย์แทคเชิญอาจารย์ติ่งมาจุดเทียนชัยก่อนทำพิทีบวงสรวงครูบาอาจารย์ในวันใหว้ครูด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 09:19:07 »
อ.แทค เรวดี เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกับเราๆท่านๆนี่แหละ และไปเป็นศิษย์ อ.หนู เรียนวิชาเป็นอาจารย์สักในสำนักอ.หนูครับ
...............................................................................
ลุงต้อ..................................