หมวด ผู้ทรงวิทยาคุณ (เกจิอาจารย์) > เกจิอาจารย์ภาคใต้

หลวงพ่อนาค วัดหนองพะวา พระดีจริงๆ

(1/2) > >>

เสือไฟ:
 :058:เมื่อวานไปกราบหลวงพ่อนาค นาคเสโน อายุ70ปีทายาทพุทธาคมของหลวงปู่ทิม หลวงปู่แก้ว หลวงพ่อทาบ หลวงพ่อลัด 4 เกจิอาจารย์ขลังแห่งอ.บ้านค่าย  หลวงพ่อฯเมตตามากทั้งวัดเต็มไปด้วยสัตว์นานาชนิดปล่อยเดินกันอย่างอิสระขนาดหมูป่ายังเชื่องเลย  แม่ค้าส้มตำหน้าวัดบอกว่าหลวงพ่อฯมีวิชาดีทางเมตตามหานิยมเพราะใช้ปลัดขิกของหลวงพ่อฯอยู่ตำแทบไม่ได้พัก 

โยมน้า:

ช่วยบอกเล่าประวัคิท่านให้อ่านบ้างซิครับ ขอบคุณครับ

~@เสน่ห์เอ็ม@~:
ขอบคุณครับ น่าสนใจมาก ครับ ขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วย ครับ

makantong:
เมื่อวานอาทิตย์ผมก็ได้ไปกราบท่านมาครับ
ท่านเมตตากับผมมากเลยครับ
แล้วขอให้ท่านช่วยพรมน้ำมนต์ให้แล้วท่านก็ได้พระผงสมเด็จที่ทำแจกตอนปิดทองลูกนิมิตรอีกดว้ย
ท่านยังบอกให้พกติดตัวได้ยิ่งดีเกิดอุบัติเหตุอะไรมาก็ช่วยได้(ยกเว้นคนที่ชะตาขาดเท่านั้นที่ช่วยไม่ได้)
ตอนนอนก็ให้พระที่ให้มาออกให้หมด   
แต่ก็ยังอยากได้ลูกออมเสือปืนดับ ท่านก็บอกว่าหมดแล้วเหลือแต่เสือตัวเล็กที่ทำให้เช่าตอนปิดทองลูกนิมิตร
แต่ก็ใช้ได้เหมือนกันหลวงยังบอกอีกว่ามีเรื่องมีราวไม่ต้องกลัวใช้ได้เลย

nutagul:
น่าสนใจมากครับ จะให้ดีขอรายละเอียดหน่อยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version