ผู้เขียน หัวข้อ: ฝังตะกรุดทองคำ วัดอัปสรสวรรค์  (อ่าน 39171 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เมื่อวานนี้ไปกราบ อ.ทอง ตลาดพูล มาครับ...

โดยทางกัน 2 คนกับท่านเปรี้ยวปี๊ด เนื่องจากท่านโจรสลัดติดภาระกิจย้ายบ้านใหม่ 42;

ไปตั้งกะ 11 โมงเช้า ได้สัก 5 โมงเย็น ลงนะหน้าทองด้วยครับ...

คนเยอะมาก ทะยอยมากันทั้งวันเนื่อจาก ท่านพึ่งกลับมาจากสิงคโปร์ เมื่อวันที่ 10 กันยายน...

แล้วก็เลยไปวัดอัปสรสวรรค์ ซึ่งอยุ่ในซอยเดียวกัน (เพชรเกษม 23)

.. ไปกราบพระอาจารย์ออด วัดอัปสรสวรรค์ เพื่อขอฝังตะกรุดทองคำ..คนละ 3 ดอก กับท่านเปรี้ยวปี๊ด..

ตะกรุดทองคำดอกละ 126 บาท แทงเข็มฉีดยา 1 ครั้งใส่ได้ 3 ดอก

...เตรียมบุหรี่กรุงทอง พวงมาลัย 1 พวง ไปด้วยนะครับ...

ที่วัดมีการสักยันต์ด้วยนะครับใช้เครื่องสักโดยลูกศิษย์ท่าน แล้วท่านเสกครอบให้..ค่าครูตามลายสักครับ

ภาพแท่นบูชาชาระเบียงกุฏิ ณ.เวลา 6 โมงเย็น

เอาแขนวางเตรียมแทง..

ชมพระปิดตาวัดสะพานสูง

เอาตะกรุดทองคำใส่เข็มฉีดยา แทงเข็มเข้าไปที่ผิวหนัง แล้วดันตะกรุดเข้าไป

ตะกรุดเข้าไป 2 ดอก งอไป 1 ดอก เอาออกมาคลึงใหม่

แทงเข็มครั้งที่ 2...

เรียกตะกรุดให้ดูว่าวิ่งจริงๆ แทงแขนซ้าย เรียกมาอยุ่แขนขวา  คาถาเรียกตะกรุดนะโม 3 จบ และท่อง พุทโธ พุทธะรัสสะ

เก็บภาพหลวงพ่อพรมน้ำมนต์เสกยันต์ให้คนที่สักเสร็จมาให้ชมกันครับ  ที่พรมน้ำมนต์ล่องหน ชมกันให้ดี

ขอบคุณท่านเปรี้ยวปี๊ด พลขับและตากล้องครับ งานนี้เจ็บตัวกันไปคนละหน่อย ที่หลัง กับที่ แขน 14;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2551, 12:51:17 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ตอบ: ฝังตะกรุดทองคำ วัดอัปสรสวรรค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 12:57:45 »
เยี่ยมครับ ไปกรุงเทพฯเมื่อไหร่จะต้องแวะไปใส่ตะกรุดให้ได้
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: ฝังตะกรุดทองคำ วัดอัปสรสวรรค์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 01:24:23 »
เยี่ยมยอดครับ ท่านAck01  :015: อยากฝังเข็มทองมั่งแต่ผมกัวเข็มอ่ะ  :095: :095: :095:
ขอชมลายแทงของ อ.ทองสักนิดเป็นบุญตาครับท่าน :002:

ออฟไลน์ robotboy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 03:23:37 »
ตะกรุดทองคำ กับ เข็มทอง คนละอย่างกันใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่ตะกรุดมีข้อห้ามอะไรบ้างครับ

เจ็บกว่าบริจาคเลือดมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2551, 03:25:11 โดย robotboy »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 04:25:13 »
ตะกรุดทองคำ กับ เข็มทอง คนละอย่างกันใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่ตะกรุดมีข้อห้ามอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ฝังเข็ม กับ ฝังตะกรุด คนละอย่างกันครับ ตะกรุดก็มีข้อห้ามเหมือนกับการสักนะครับ ไม่แตกต่างกันสักเท่าไร

แล้วก็บริจาคเลือดน่าจะเจ็บกว่านะ ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าเข็มที่ใช้ฉีดตะกรุดแทงไม่เข้าล่ะ แซบแน่นอน  :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 07:03:56 »
น่าสนใจมากๆ ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 08:22:50 »
อิอิ แทงเข็มฉีดยากใต้ท้องแขนนี่มันแซ่บพอดูเรยนะ
จริงมั้ยท่านโจร เหอๆๆ  :006:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 09:27:11 »
อิอิ แทงเข็มฉีดยากใต้ท้องแขนนี่มันแซ่บพอดูเรยนะ
จริงมั้ยท่านโจร เหอๆๆ  :006:

เข็ดครับผม ไม่ไหวอ่ะ แต่น่าไปฝังมั่ง แต่ก่อนอาจจะเข็มแทงไม่เข้า ตอนนี้ แทงดังซวบแน่  :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 09:49:05 »
ขอบคุณครับท่าน น่าสนใจมากๆครับผม  :053:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 10:29:11 »
เยี่ยมยอดครับ ท่านAck01  :015: อยากฝังเข็มทองมั่งแต่ผมกัวเข็มอ่ะ  :095: :095: :095:
ขอชมลายแทงของ อ.ทองสักนิดเป็นบุญตาครับท่าน :002:

แทงมาเป็นอักขระ มาน่ะครับท่าน ไม่ได้แทงเป้นยันต์หรือรูปอะไร

..ฝังตะกรุดทองครับท่าน เข็มทองฝังที่วัดบางแวก ไม่เหมือนกันครับ..

ขอบคุณครับ

เจ็บไม่เยอะหรอกครับ เข็มบริจาคเลือดเจ็บกว่าเยอะ..

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 11:00:33 »
ฝังตะกรุดไม่เจ็บเท่าไรคะ แต่เสียวเพราะเข็มที่ใช้แทงยาวมาก และเวลาแทงจะแทงสุดปลายเข็มเลยค่ะ 
โปรดสังเกตหน้าท่านพี่เอ็กซ์ดูนะคะ   :095:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 12:04:25 »
**นึกถึงหลวงพ่อออด วัดอัปสรสวรรค์  ผมเคยไปหาท่านครั้งแรกเมื่อประมาณ 3-4 ปีที่แล้ว ซึ่งตอนนั้นท่านยังไม่ค่อยมีคนรู้จักเท่าไหร่  พาเพื่อนคนนึงไปสักกับท่าน (ตอนแรกเค้าบอกไม่อยากสัก สักไปสักมา เต็มหลังครับ)  หลวงพ่อเป็นคนอารมณ์ดี ชอบคุยสนุกฯกะศิษย์เป็นกันเองเสมอ สมัยนั้นท่านยังพอสักเองไหวครับ

ป.ล.ล่าสุดที่เข้าไป ผมเอาเศียรพระพิฆเนศวรไปฝากท่านเจิม-ปลุกเสก  ทิ้งไว้ 2 เดือน ถึงจะไปรับครับ

นมัสการครับผม

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 11:32:06 »
น่าสนใจมากครับ  ผมเคยฝังตะกรุดของพระอาจารย์ญา วัดบางพระ ฝังไป 2 ดอก
ที่ใต้ท้องแขนซ้ายและขวา เมื่อประมาณปี 44-45 ช่วงนั้นท่านใช้วิธีตอกแล้วค่อยสอดตะกรุด ขอบอกเจ็บเอาการ
แต่พุทธคุณสุดยอดครับ เพื่อนผมฝังไปดอก1 ขับมอเตอร์ไซด์ไปชนรถสิบล้อกำลังยูเทิร์นที่ถนนแบริ่งใหม่ (แบริ่ง-ลาซาล)
ปรากฏว่ารถบังยับ แต่คนไม่เป็นอะไรเลย แค่ถลอกเล็กน้อย ในตัวเพื่อนผมไม่มีอะไรเลยนอกจากตะกรุดที่ฝังกับอาจารย์ญาเพียงดอกเดียวครับ

ขอทราบเส้นทางไปวัดอัปสรสวรรค์หน่อยครับ  ถ้ามาจากสี่แยกท่าพระ (เดอะมอล์ท่าพระ) ต้องวิ่งไปทางไหนครับ รบกวนด้วย
จะไปแวะไปกราบหลวงพ่อออด สักครั้ง

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 12:17:52 »
 :069: แห่ม ....ไปฝังมาจนได้นะตะกรุตทองคำ....เห็นอยากได้ตั้งนานแล้วสมใจแล้ว...5555 :005:

ปล. อ.ทองท่านแทงหนักเปล่า
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 12:32:10 »
:069: แห่ม ....ไปฝังมาจนได้นะตะกรุตทองคำ....เห็นอยากได้ตั้งนานแล้วสมใจแล้ว...5555 :005:

ปล. อ.ทองท่านแทงหนักเปล่า

พี่ชาต ยังกลัวเข็มอีกหรอนี่  :074:

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 02:38:25 »

ขอบคุณครับที่นำข้อมูลดีๆมาฝากกันอีกแล้ว กำลังอยากรู้เรื่องของหลวงพ่อออด พอดีเลย ขอบคุณครับ
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 11:56:55 »
น่าสนใจมากครับ  ผมเคยฝังตะกรุดของพระอาจารย์ญา วัดบางพระ ฝังไป 2 ดอก
ที่ใต้ท้องแขนซ้ายและขวา เมื่อประมาณปี 44-45 ช่วงนั้นท่านใช้วิธีตอกแล้วค่อยสอดตะกรุด ขอบอกเจ็บเอาการ
แต่พุทธคุณสุดยอดครับ เพื่อนผมฝังไปดอก1 ขับมอเตอร์ไซด์ไปชนรถสิบล้อกำลังยูเทิร์นที่ถนนแบริ่งใหม่ (แบริ่ง-ลาซาล)
ปรากฏว่ารถบังยับ แต่คนไม่เป็นอะไรเลย แค่ถลอกเล็กน้อย ในตัวเพื่อนผมไม่มีอะไรเลยนอกจากตะกรุดที่ฝังกับอาจารย์ญาเพียงดอกเดียวครับ

ขอทราบเส้นทางไปวัดอัปสรสวรรค์หน่อยครับ  ถ้ามาจากสี่แยกท่าพระ (เดอะมอล์ท่าพระ) ต้องวิ่งไปทางไหนครับ รบกวนด้วย
จะไปแวะไปกราบหลวงพ่อออด สักครั้ง

ใช้เวบนี้ก็ได้นะครับ ละเอียดดีซูมเข้าซูมออกดูรายละเอียดได้..

http://www.zoomhit.com/map/echo.jsp?passcode=NAN6RE81WmFa72dENAN6Kz((&lang=th&id=18700

เมื่อกดเข้าแผนที่วัดอัปสรสวรรค์แล้ว กดไปตรงวางแผนการเดินทางนะครับ พิมพ์สถานที่ ที่เราอยุ่ มันจะแสดงแผนที่การเดินทางให้ สะดวกมากครับ..

..ผมก็ไปไม่ถูกครับ ผมก็อาศัยจากแผนที่นี่แหละครับ 11; ...

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 ต.ค. 2551, 09:34:36 »
เดี๋ยว ออกพรรษา จะแวะไปที่วัดค่ะ
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 ต.ค. 2551, 01:40:41 »
ยินดีด้วยขอรับ และที่สำคัญ กุมารทอง น่ารักมากขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ C-r-A-z|Y

• ตติยะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 09:09:48 »
พระอาจารย์ออดท่านใจดีมากค่ะ ดูอารมณ์ดีมากเลย
แต่ช่วงนี้สุขภาพท่านไม่ค่อยดีค่ะ
ลูกศิษย์ก้อใจดีเหมือนกันค่ะ เป็นกันเองมากๆ
วันนี้เพิ่งไปฝังมา 3 ดอก แล้วก็ลงนะหน้าทองด้วยค่ะ

ออฟไลน์ Khun-roj

• ตติยะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 11:04:15 »
อยากไปฝังตะกรุดบ้างครับ

ติดที่บ้านอยู่ไกล

สักวันต้องไปให้ได้ครับ

แล้วไม่ทราบว่าตะกรุดมีพุทธคุณ ด้านไหนหรอครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 09:25:45 »
 :074:m น่ากัวหงะ

cho presley       

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 01:34:52 »
อยากฝังมั่งแต่กลัวเข็มค่ะ :075:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 12:03:18 »
อยากฝังมั่งแต่กลัวเข็มค่ะ :075:

ความกลัวเป็นสิ่งที่เราสร้างขึ้นเองครับ

อยากทำก้อทำเลยครับ 

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 03:31:31 »
บีมพาไปฝังตะกรุดทองคำหน่อยสิ เงียบเลยนะ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 04:01:13 »
อยากฝังอ่า โครตๆๆๆ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 12:20:50 »
บีมพาไปฝังตะกรุดทองคำหน่อยสิ เงียบเลยนะ

ใครอ่ะคับ

รายงานตัวหน่อยดิ

555+

ออฟไลน์ Fat_Devil

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12 ก.ค. 2552, 08:17:34 »
เรียนท่านผู้ใจดี และมีเมตตา ผมอย่าทราบว่า งบประมาณในการฝังตะกรุดกับอาจารย์ ออด ต้องใช้ งบเท่าไหร่ครับ ในการฝัง3 ดอก กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม  :054: :054:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 12:02:04 »
ตะกรุดทองคำดอกละ 126 บาท แทงเข็มฉีดยา 1 ครั้งใส่ได้ 3 ดอก

...เตรียมบุหรี่กรุงทอง พวงมาลัย 1 พวง ไปด้วยนะครับ...

ที่วัดมีการสักยันต์ด้วยนะครับใช้เครื่องสักโดยลูกศิษย์ท่าน แล้วท่านเสกครอบให้..ค่าครูตามลายสักครับ

ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 07 ก.ย. 2552, 02:55:41 »
รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะคร้าบบบบ

^_________^"

คือว่าพระอาจารย์ออด เดี๋ยวนี้ท่านฝังตะกรุดให้อยู่มั้ยอะครับ
แล้วก็ถ้าอยากจะไปฝังตะกรุดต้องเตรียมอะไรไปบ้างอะครับ
แล้วควรจะไปที่วัดตอนกี่โมงและวันใดได้บ้างครับ
เอาแบบว่าช่วงนี้อะครับ
ช่วงนี้ว่างอะครับ พอดีปิดเทอม

อยากจะหาของดีใส่ตัวไว้เผื่อว่าจะเป็นประโยช์ตอนจบอะครับ

แล้วก็ขอเส้นทางการไปวัดอัปสรสวรรค์ จาก อนุสาวรีย์ชัย หน่อยนะครับ
แบบว่าขนส่งมวลชนอะครับ????

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบบ
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ oOkongkehaOo

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 07 ก.ย. 2552, 06:45:11 »
งานนี้กระผมขอบายครับ แค่เห็นเข็มก้เป็นลมทุ้งยืนแล้วครับ :032:  :010: :010:
การเล่นดนตรีนั้นต้องใช้จิตใจไม่ใช่เล่นตามกระแส เพราะถ้ามันไม่ออกมาจากจิตใจ คนฟังก็คงไม่คิดว่ามันเพราะ

คุนลองเล่นกีตาร์ในห้องน้ำดูสิ แล้วคุนจะได้ซาวไหม่ในบ้านคุน 555+

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 11:49:25 »
รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะคร้าบบบบ

^_________^"

คือว่าพระอาจารย์ออด เดี๋ยวนี้ท่านฝังตะกรุดให้อยู่มั้ยอะครับ
แล้วก็ถ้าอยากจะไปฝังตะกรุดต้องเตรียมอะไรไปบ้างอะครับ
แล้วควรจะไปที่วัดตอนกี่โมงและวันใดได้บ้างครับ
เอาแบบว่าช่วงนี้อะครับ
ช่วงนี้ว่างอะครับ พอดีปิดเทอม

อยากจะหาของดีใส่ตัวไว้เผื่อว่าจะเป็นประโยช์ตอนจบอะครับ

แล้วก็ขอเส้นทางการไปวัดอัปสรสวรรค์ จาก อนุสาวรีย์ชัย หน่อยนะครับ
แบบว่าขนส่งมวลชนอะครับ????

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบบ

ตอบให้หน่อยแล้วกัน ผมเองไม่ใด้เข้าไปนานแล้วเหมือนกัน เคยพาเพื่อนไปฝังมา แต่ผมเองไม่ใด้ฝังหรอกคับ

สิ่งที่ต้องเตรียมไปคือ พวงมาลัย 1 พวง บุหรี่ กรุงทอง 1 ซอง ค่าครูเข็มหรือ ตะกรุดนั้น ดอกละ 126 บาท ควรไปช่วงเช้าฯ หรือไม่ก้อเย็นฯไปเลย เนื่องจากพระอาจารย์ท่านสุขภาพไม่สู้ดีนัก

ส่วนการเดินทางโดยรถประจำทางนั้น จากอนุสาวรีย์ชัยฯ นั่งสาย 509,157 มาลงที่ปากซอยเพชรเกษม 23 แล้วนั่งมอเตอร์ไซค์ต่อเข้าไปไม่ไกลครับ

ขอให้ประสบดังความปราถนาครับ

ด้วยความเคารพ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 02:16:58 »
น่าสนใจครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 03:12:35 »
ขอบคุณครับ
ที่นำเสนอสิ่งดี ๆ  :016: :015:
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ ~พระลักษณ์~

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 04:06:57 »
ควรไปซ่วงเย็นครับ

ออฟไลน์ Kvin

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 16 ก.ค. 2558, 05:25:45 »
อยากสอบถามเรื่องฝังตะกรุด ปัจจุบันหลวงพ่อท่านยังฝังอยู่ไมครับ
สามารถเข้าไปได้ทุกวันไมครับ

ขอบคุณครับ