ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารทองหลวงพ่อเปิ่นรุ่นพิเศษ คุณเจ้าอาคมแนะนำให้บูชาดีจริงๆคับ  (อ่าน 6877 ครั้ง)

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
ยังเหลือให้บูชาอีกหรือเปล่าครับ
ตอนนี้อยู่วัดมีรุ่นไหนบ้างครับ
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมไม่แน่ใจว่าที่วัดยังมีรุ่นนี้หรือเปล่า แต่เมื่อวานไปวัดมาเห็นแต่รุ่นอื่นคับ ส่วนองค์นี้ผมได้ขอแบ่งคุณเจ้าอาคมมาครับ :001: :001: :001:

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
ไม่ทราบว่าราคาบูชาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
เหอะรู้สึกว่าจะ150นะครับ เงินทั้งหมดรวบรวมไปสร้างรูปหล่อหลวงปู่หิ่ม

ฮุฮุ   :005:    :005:    :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ jack

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ a d O r z

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวยดีครับผม อยากได้ มั่งจัง *0*

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
อยากด้าย ๆ ใครเลี้ยงแร้วเปนยังงัย รบกวนเล่าให้ฟังมั่งน๊า
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ออกที่กุฎไหนครับท่าน แต่ดูแล้วดีนะ ถือถุงตังใบใหญ่ๆ น่าร๊ากๆ ท่านเต้ยได้กุมารครบทีมละ อาจจะสะสมเพิ่มอีกทีม พอวางบอลปุ๊บก็เริ่มเตะได้เรย กุมารล้วนๆ

จริงๆเลี้ยงไม่ยากคับ น่ารักด้วยอ่ะ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยดีครับ  สำหรับรุ่นนี้

แต่ของวัดบางพระ ...รุ่นแรกๆ เขาว่าแน่นมาก ครับ ...จนคนที่เช่าไปต้องเอามาใว้ที่วัด หรอืเอามาคืนเลยทีเดียว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สวยดีครับ  สำหรับรุ่นนี้

แต่ของวัดบางพระ ...รุ่นแรกๆ เขาว่าแน่นมาก ครับ ...จนคนที่เช่าไปต้องเอามาใว้ที่วัด หรอืเอามาคืนเลยทีเดียว
ใช้ได้อยู่ครับอย่างนั้น แบบของหลวงพ่อเต๋ที่ท่านทำยุคแรกๆ เฮี้ยนจัดส์เลยต้องเอามาคืนวัด มา ณ ปัจจุบัน ขืนใครเอาไปคืนก็เสียดายแย่ครับ  :001:

ออฟไลน์ Happy

• ทุติยะ
  • **
อยากบูชามั้งจัง ทำไงดี อยู่ตั้งเชียงใหม่ ใครรู้บอกหน่อยนะ :077: :015: :015: :054:

ออฟไลน์ rapdevil

• ทุติยะ
  • **
ตอนนี้ยังมีอยู่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
อิอิ รู้มั้ยครับ ใต้ฐานอุดอะไร ที่เห็นนะปูนขาว แต่ด้านในปูนขาวนี้สิ (ไปหาคำตอบเอาเองนะ)  25;

ลองดูที่กุฎิหลวงพี่ญาดูครับ :054:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ที่กุฎิหลวงพี่ติ่ง มีให้บูชา ตนละ 300 บาท ลองถามดู
และขอแนะนำอีกรุ่น ทรงเดียวกับหลวงปู่เต้/หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม ตนละ 200 บาท เนื้อผง ผมทรง
มหาดไท อาจารย์ปิ๊ก เสกมา หลวงพี่ติ่ง อาจจะซ้ำเข้าไป
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
ดีจังค่ะว่าจะไปเชากุมารซักองค์

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ภาษาวัยรุ่นบ้านผม เด็ดดวงเลย (บ้านผมหลังเดียวนะ) อยากได้มากๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
น้องกุมารดูหล่อสง่าเชียวค่ะ

อยากเลี้ยงสักองค์

แต่ความรับผิดชอบของตัวเองยังไม่ดีพอเลยค่ะ

หวังว่าอนาคต

กวางคงได้รับเลี้ยงดูสักองค์ค่ะ

ตอนนี้จะศึกษาไปเรื่อยๆก่อน

ถึงโอกาสที่จะได้มาเมื่อไหร่

ไม่มีปัญหาและไม่มีพลาดค่ะ  :015:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
สำหรับคนที่คิดจะเลี้ยงกุมารทอง ตรวจสอบความพร้อมด้วยน่ะครับ ว่ามีความพร้อมและความตั้งใจมากแค่ไหน ถ้าพร้อมก้อหาเช่าเลยแต่ถ้ายังไม่แน่ใจผมว่าอย่าเพิ่งเลยดีกว่าครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ของผมพึ่งหายไปครับ เป็นกุมารทองเรียกทรัพย์หลวงพ่อเปิ่นเนื้อทองแดงกลมอุดกริ่งคำว่าเฮง ผมห้อยเป็นพวงกุญแจมีปลัดขิกเก่าได้มาจากพ่อตัวหนึ่งพร้อมกล้องส่องพระ หายไปไม่ถึงเดือนเรย คิดถึงมากครับ ตอนได้มาตอนแรกก็อธิฐานขอให้มีโชคมีลาภ งวดแรกแฟนผมก็ถูกหวยเรยครับแฟนบอกว่าฝันเห็นเด็กผู้ชายมาบอก มีอยู่วันหนึ่งไปทำงานต่างจังหวัดกับหัวหน้าพักที่โรงแรม ผมวางไว้ที่หัวเตียง หัวหน้าก็หยิบดูแล้วก็ทำหล่นพื้น แล้วหัวหน้าก็เข้าไปอาบน้ำยังไม่ทันอาบหัวหน้าจะออกมาเอาแปรงสีฟันแต่กลอนประตูกับล็อคเองครับเปิดก็เปิดไม่ได้สุดท้ายต้องให้ช่างงัดทิ้งครับช่างบอกว่าไม่เคยเป็นนานมากกว่าจะเป็นซักครั้ง หัวหน้านึกขึ้นได้ต้องมาขอขมาเรยครับ เวลากินข้าวหรือจะไปใหนก็จะบอกตลอดรู้สึกผูกพันมาก แต่ผมก็ไม่เคยเจอหรือมาให้เห็นนะ ส่วนใหญ่จะเป็นเหตุการณ์ที่คิดแล้วมันก้อ งงๆอยู่เหมือนกันว่าเกิดขึ้นจากอภินิหารของน้องกุมารหรือเปล่า คาดว่าจะวางลืมไว้ที่ศูนย์อาหารในห้าง ผมคิดว่าคนที่ได้ไปก้อคงจะดูแลเขาเป็นอย่างดีเหมือนที่ผมเคยดูแล ตอนนี้ทำบุญทีไรก็จะแผ่ส่วนกุศลถึงน้องกุมารทุกครั้ง ว่าจะหามาเลี้ยงใหม่เหมือนกันแต่อยากได้แบบที่ไม่แรงมากด้านเมตตาค้าขายโชคลาภใครมีข้อมูลดีๆก้อช่วยแนะนำด้วยครับ 
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ว๊าว! กุมาร ลพ เปิ่น วัดบางพระ จังหวัดนครปฐม.. เคยได้ยินในตำนานได้เห็นจะ จะ ก็ครานี้

.. ได้ข่าวว่า กุมารซนมาก ตึงตังๆ  ...กัวค่ะ...
:009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2552, 01:36:13 โดย cho presley »

cho presley       

TUM

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
ว๊าว! กุมาร ลพ เปิ่น วัดบางพระ จังหวัดนครปฐม.. เคยได้ยินในตำนานได้เห็นจะ จะ ก็ครานี้

.. ได้ข่าวว่า กุมารซนมาก ตึงตังๆ  ...กัวค่ะ...
:009:

ของดีอีกแล้ววว

ปล.ม่ายเชื่อ ๆ ว่าคุณ cho กัว  :095:

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'