ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาบูชา หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม  (อ่าน 79469 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก ขอเพิ่มเติมเนื้อความนะครับ มีหลายๆท่านอายากได้คาถาบุชา เห็นสอบถามกันหลายครั้ง

ผมได้รับความเมตตาจากท่านพระอาจารย์และท่านประธานบอร์ด ได้บอกกับผมว่า

คาถาในแผ่นนี้ แผ่นเดียวก็เพียงพอแล้วครับ ดีครบทุกด้าน และที่สำคัญ สมัยที่หลวงปู่เปิ่นท่านยังดำรงขันธ์

ท่านได้เมตตาอนุญาติให้เผยแพร่ เมตตาให้ลูกศิษย์นำไปสวดบูชากัน (อนุญาตให้ใช้ได้)

จึงไม่ต้องกลัวว่าจะผิดคำครู เพราะบางวิชาคาถาจะต้องมีการตั้งพานขันธ์ครูก่อนที่จะเรียน

เครดิต คุณ Kitisin  ผมเห็นนำมาโพสไว้เลยขอนำมาปักหมุดไว้ให้สมาชิกได้อ่านกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2556, 09:33:44 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อ่อ ถ้าอยากได้กัน ที่กุฏิใหญ่ มีให้นะครับผม แวะไปก็เชิญหยิบ แล้วรวมกันทำบุญ คนละเล็กน้อยเพื่อเป็นทุนในการตีพิมพิ์ต่อไป  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2551, 07:30:39 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณครับผม ได้ประโยชน์เยอะเลยหล่ะครับ  :054:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอช่วยแปล บทนี้ด้วยจะเป็น พระคุณ ยิ่ง

สิทธะมัตถุ (3จบ) อิทังพะลัง เอตัสสมีง ระตะนัตตะยัสสมีง สัมปะสาทะนะ เจตะโส

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
อนุโมทนาในส่วนกุศลที่เผยแพรขอรับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ เขี้ยวเสือ

• ตติยะ
  • ""บูชาคุณแผ่นดิน""
    • อีเมล
ผมได้สัมผัสความรู้สึกอันปราบปลื้มในองค์หลวงพ่อจากหนังสือของหลวงพ่อในปี 2536 โดยหลังหนังสือมีคาถาคงกระพันชาตรี และเป็นจุดเริ่มต้นที่ได้นับถือองค์หลวงพ่อ และท่องคาถาคงกระพันชาตรีเสมอมาจนถึงปัจจุบัน และล่าสุด ในวันเกิดวันที่ 28 มีนาคม ก็มีโอกาสได้ไปทำบุญ และกราบสักการะหลวงพ่ออีกครั้ง ซึ่งมีอยู่ครั้งหนึ่งผมเคยไปที่วัดและหลวงพ่อท่านเดินผ่านมาพอดี ผมก้มลงกราบกับพื้นทันทีด้วยความปลื้มปิติเป็นอย่างยิ่งว่า พระผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบที่เรานับถือมากที่สุดท่านอยู่เบื้องหน้านี้เองความรู้สึกนั้นยังคงอยู่ในใจผมเสมอ....ขอน้อมจิตสักการะ

ออฟไลน์ kron

• ปฐมะ
  • *
ปญญาวชิโร  แปลว่าอะไรความหมายคืออะไรครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบขอบพระคุณมาก ครับ พี่โองการ  :054:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณค่ะ  :054:

ออฟไลน์ มังกร

• จตุตถะ
  • หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...
กำลังต้องการเลยครับ 08;
ขอบคุณครับ 15;
หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
ขอบคุณครับผม ได้ประโยชน์เยอะเลยหล่ะครับสักยันต์หลวงพ่อเปิ่นมีคาถาให้ถอ้งใหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ส.ค. 2552, 08:49:15 โดย DAENG »

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
ขอบคุณครับผม ได้ประโยชน์เยอะเลยหล่ะครับสักยันต์หลวงพ่อเปิ่นมีคาถาให้ถอ้งใหมครับ

ออฟไลน์ vespa1985

• ตติยะ
    • วัดเขาราหู

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอช่วยแปล บทนี้ด้วยจะเป็น พระคุณ ยิ่ง

สิทธะมัตถุ (3จบ) อิทังพะลัง เอตัสสมีง ระตะนัตตะยัสสมีง สัมปะสาทะนะ เจตะโส
ถ้าจำไม่ผิด ใช่ของเจ้าคุณนรรัตน์ วัดเทพศิรินทร์หรือเปล่าครับ เพราะผมเป็นศิษย์เก่าที่นั้นครับ

ช่วยแก้ไขให้นิดนึงนะครับ
สิทธะมัตถุ (3จบ) อิทังพะลัง เอตัสสมิง ระตะนัตตะยัสสมิง สัมปะสาทะนะ เจตะโส
ส่วนคำแปลรอท่านต่อไป

ออฟไลน์ ti

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ดีคับทุกคนผมเป็นสมาชิกใหม่ ก็ มีเรื่องอยากถามใครก้ได้คือผมก็สัก หมึก เต็มหลังเลย กับ อ. ชื่อ เก่ง อยุ่แถวอุรุพงษ์ มีใครุ้จักหรือเปนศิษอาจาร์เดียวกันก็เข้ามาทักทายกันได้นะคับ...ติ

ออฟไลน์ apicha

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
ขอบคุณครับ พี่ๆ

ออฟไลน์ mastermiki

• ทุติยะ
  • **
รูปไม่ขึ้นแล้วอ่ะคับ ทำไงดี

ออฟไลน์ patay1105

• ไก่ป่า ขอเป็นผู้ชายนับ3
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์พ่อท่านเอื้อม ลูกหลานขุนพันธรักษ์
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับความมีน้ำใจ
โง่ไม่เป็นเป็นใหญ่ยาก
โง่มากๆยากเป็นใหญ่
คนโง่เป็นเหยื่อของคนฉลาด
คนฉลาดเป็นเหยื่อของคนที่แกล้งโง่

กราบบูรพาจารย์ทุกองค์

ออฟไลน์ chirawat

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ได้รับเสื้อแล้วครับสวยมากเลย :053: และจะทำรุ่นต่อไปอีกเมื่อไร่ครับผม

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เคยใช้คาถานางกวักของหลวงปู่ในช่วงที่ทำการค้าเล็กๆครับ โมทนาสาธุครับท่านพี่โองการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2554, 10:51:23 โดย peachsama »

knife420

• บุคคลทั่วไป
 :100: ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ครับ

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
 รบกวนอยากทราบว่า นามหลวงปู่ อ่านยังไงครับ  ฐิตคุโณ  (ถิ- ตะ -คุ-โน) หรือว่า  (ถิ-คุ-โน) ครับ

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
รบกวนอยากทราบว่า นามหลวงปู่ อ่านยังไงครับ  ฐิตคุโณ  (ถิ- ตะ -คุ-โน) หรือว่า  (ถิ-คุ-โน) ครับ

น่าจะเป็น ทิ- ตะ -คุ-โน ครับ
ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ย. 2554, 12:48:44 โดย Jesus »
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ bird_chula

• ทุติยะ
  • **
 ขอบคุณมากๆครับ เป็นประโยชน์สำหรับสมาชิกใหม่ๆอย่างผม มากเรย!!

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sitleongpuu

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
-ขอขอบคุณม๊ากมาก ขออนุโมทนาสาธุ เจริญๆๆ ยิ่งขึ้นนะคร๊าบบ  :017::054:  :053:  :053:

ออฟไลน์ sitleongpuu

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอขอบคุณมากมาย ขอให้คุณพระรัตนตรัยคุมครองปกปักรักษาทั้งครอบครัวเทอญ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
อัพให้เพื่อนสมาชิกที่ยังไม่ทราบได้อ่านกันและเพิ่มเนื้อความในความเห็นแรกครับ