ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ที่ วัดศาลาแดง ริมคลองทวีวัฒนา  (อ่าน 15387 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
วันนี้ก็ออกทัวร์วัดกันอีกแล้วโย ACK01 และเปรี้ยวปี๊ด (โจรสลัดอดไปอีกแล้วเนื่องจากไปทำภาระกิจลับ  12;) ไปกราบพระอาจารย์ปุ้ม ณ.กุฏิสุดภวา

ไปกันตั้งแต่เช้าพระยังกวาดลานวัดกันอยุ่เลย..

ร้านขายอาหารปลาริมคลอง..

ให้อาหารปลาชิวๆสบายอารมณ์

หนังงูเหลือมหน้ากุฏิพระอาจารย์ปุ้ม..

ตะกรุดมหาระงับ ลงรัก ปิดทอง มีเห็นมีเบี้ยแก้ที่ลงรักปิดทองด้วย

อันนี้เบี้ยแก้ตัวครู ตัวใหญ่ พึ่งลงรักเสร็จ

พ่องั่งยังไม่ได้ปลุกเสก

กุมารทองยังทำไม่เสร็จ

กระดานไวท์บอร์ด หน้ากุฏิ

...เนื่องจากหลวงพี่ปุ้ม ท่านติดธุระไปฉันเพล

ก็เลยไปเดินซื้อกล้วยไม้ และไปถักสร้อยร้อยเอวของคุณเปรี้ยวปี๊ด ที่สนามหลวง 2 ใกล้ๆกับวัดก่อน..

..ต่อภาค 2 36;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ตอบ: วันนี้ที่ วัดศาลาแดง ริมคลองทวีวัฒนา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 09:28:19 »
แวะมาเดินเล่นรอเวลาหลวงพี่ท่านกลับมาจากฉันเพล ที่สนามหลวง 2  อยุ่ห่างจากวัดแค่นิดเดียว มาสั่งถักสร้อยเอวใส่พี่ฟ้าหน่อยค่ะ  :095:

เจ้าของร้านชื่อพี่ใหญ่ ใจดีมาก กำลังนั่งบรรจงถักให้ กลัวสวยสู้คนใส่ไม่ได้  :004:

เสร็จเรียบร้อย ออกมาสวยงาม ถูกใจมากคะ  :080: :077:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: วันนี้ที่ วัดศาลาแดง ริมคลองทวีวัฒนา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 09:34:01 »
โฮๆๆๆ พี่เอ็กไปไม่มีชวนผมมั่งเลย
น้อยใจมากกกกกกกกกกกกกกก :070:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 09:34:33 »
ไม่ทราบภาพเป็นอะไรค่ะ เด๋วลองลงใหม่อีกครั้งนะคะ  07;

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 09:35:04 »
งามดีครับผม อยากไปมั่งจัง  :002:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 09:42:10 »
บรรยากาศภายในกุฏิครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 09:57:42 »
สุดยอดครับ ขอบคุณมากกกกกกกกก ครับพี่แอ๊ก ใว้มีโอกาศจะไปมั่ง ครับ

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 10:07:13 »
ตู้บูชาวัตถุมงคลครับ

วัวธนูเยอะมากครับ ตัวละ 300 บาท

วัตถุมงคลมีหลายอย่างครับ พระสีสะแลงแงง ตำราของลาว ตะกรุดพระอนุรุท  ผ้ายันต์เศรษฐีสำเภาทอง และอีกมากมาย

ขุนแผนเสน่ห์พันพราย..

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 10:21:44 »
ภาพวัตถุมงคลอีกครั้งครับ(ระบบอัพโหลดรูปเป็นไงไม่รุ้แฮะ..)

วันนี้เช่าวัวธนูมาอย่างเดียวครับ งบหมด..ซื้อกล้วยไม้ที่สนามหลวง 2  ไปเยอะเลย

วัตถุมงคลของเปรี้ยวที่เช่ามาครับ นางพราย  แม่กำเนิด  หุ่นพยนต์

ไฮไลท์ของงานนี้ครับ คนติดเข็มที่ไหนสักยันต์ ที่นั่นมีเรา ฝีเข็มพระอาจารย์ปุ้ม   09;

ขอบคุณเปรี้ยวปี๊ดสุดสวยครับ สำหรับภาพ การเดินทาง และพลขับ 04;

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 10:23:24 »
เด็ดๆทั้งนั้นเลยนะครับ ขอบคุณภาพข่าวครับ  :002:

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 10:23:55 »
ขออภัยครับ ลงรูปภาพสักยันต์ผิด 11;

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 10:29:51 »
แซ่บบบบบได้ใจม้ายยยพี่เอ็ก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 11:49:25 »
สุดยอดท่านพี่ลงหน้าอกแล้ว  :095:  เสียดายมากติดธุระจริงๆ ครับ  :070:

ออฟไลน์ bughum31

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 11:56:54 »
สุดยอด แล้วก็ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 ก.ย. 2551, 10:28:23 »
รบกวนพี่ เอ็ก ...หน่อย ครับ วัดศาลาแดง อยู่ สาย 3 ปะครับ ขอบคุณครับ

ปล. พี่แอ๊กหล่อ ครับ ..พี่เปรี้ยวสวยมากมาย ครับ
(ส่วนผมยังไม่อยากโผยโฉม ครับ 5555)

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 ก.ย. 2551, 02:17:31 »
ฮื่ม....น่าสนใจดีครับ 20; 20; 30;

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 ก.ย. 2551, 02:57:43 »
 :004: ไปเอามาจนได้นะครับ พี่เอ็ก  บอกแล้วไง หลวงพพี่ท่านแทงเบามาก  แค่ยิบๆ เอง  ใจดีด้วยล่ะครับ  :015:

ไปกราบท่าน อย่าไปกวนใส่เจ้าแจ๊ค มันละ ขาใหญ่เลยนะนั้น   :004:

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 ก.ย. 2551, 10:06:42 »

รบกวนพี่ เอ็ก ...หน่อย ครับ วัดศาลาแดง อยู่ สาย 3 ปะครับ ขอบคุณครับ

ปล. พี่แอ๊กหล่อ ครับ ..พี่เปรี้ยวสวยมากมาย ครับ
(ส่วนผมยังไม่อยากโผยโฉม ครับ 5555)

ใช่ครับอยุ่พุทธมณทลสาย 3 ครับ วิ่งเลียบคลองทวีวัฒนาไปเลยครับ อยุ่เยื้องกับสนามหลวง 2 เลย..

..ลองใช้แผนที่ตามเวบนี้นะครับ http://www.zoomhit.com/ พิมพ์ชื่อสถานที่ที่จะเดินทางได้เลย แล้วกดไปที่กำหนดเส้นทางเดินทางนะครับจะบอกวิธีการเดินทางโดยละเอียดเลยครับ..

.. ผมไม่หล่อ หรอกครับ สุ้ท่านสิบทัศน์ไม่ได้หรอก กล้ามยังกะแมงป่องเลย  14;...

:004: ไปเอามาจนได้นะครับ พี่เอ็ก  บอกแล้วไง หลวงพพี่ท่านแทงเบามาก  แค่ยิบๆ เอง  ใจดีด้วยล่ะครับ  :015:

ไปกราบท่าน อย่าไปกวนใส่เจ้าแจ๊ค มันละ ขาใหญ่เลยนะนั้น   :004:

ยิบครับท่าน..ลืมไปเลยว่ายังมีชีวิตอยุ่ เหอะๆ..

..ส่วนเจ้าแจ๊ค เขม่ากับมันตั้งกะขาไปแล้วครับ นอนขวางหน้ากุฏิเลย  39;..

..ท่านเปรี้ยวปี๊ดก็ไปทะเลาะกับเจ้าถิ่นที่นอนใต้บันได ไปเหยียบจานข้าวมัน มันด่าลั่นกุฏิเลย  16;..

• ...
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 ก.ย. 2551, 11:05:13 »
มาฟิตกับผมก็ได้ครับท่าน ack01   :002: :004:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 ก.ย. 2551, 11:15:13 »
พี่เอ็กไปนอนทับหนังสือพิมพ์ที่หนายมา ทำมายหลังเขียวอย่างน้านนนนนน
หุๆๆ  :095:

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 12:22:55 »
:054:สุดยอดครับ กรุงเทพด้วยแถวบางแคอีกต่างหากไม่เคยไปเลย :054:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 12:41:28 »
เยื้องๆสนามหลวง2ครับพี่น้องมองฝั่งตรงข้ามเห็นอุโบสถแต่ไกลเลยขอรับ 
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 02:25:54 »
นางพรายบูชามาเท่าไรหรอครับท่านพี่ ฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 04:13:43 »
ไม่ได้เสียค่าบูชาครับตั้น หลวงพี่ท่านเมตตาให้มาลองบูชาดูครับ 36;

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 11:38:38 »
**เคยไปมาเมื่อ 2 ปีที่แล้วใด้มั้งครับ ตอนนั้นท่านยังไม่ค่อยมีชื่อเสียงเหมือนทุกวันนี้

ไม่ต้องเถียงกันเลยเรื่องความหล่อ พอกันแหละครับ ยกเว้นผม 5555+ ไม่หล่อเลย

น้องเอ็มนี่เหมือน เรปโทรสเป็ค + โปเตโต้ อยู่แล้ว หล่อมั่กฯ

คุณเอ็กซ์หล่อเข้มเหมือนพระเอกหนังไทยครับ

สรุปคือพอกันหมด โอเคนะ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 01:35:33 »

ขออนุญาตินะครับ คุณเอ็กซ์

จากรูปในกุฎิหลวงพี่ปุ้ม จะสังเกตุรูปถ่ายครูบาอาจารย์หลายท่าน ตามตัวเลขที่ผมทำไว้นะครับ

(1) พระครูนิวาสธรรมขันธ์ (หลวงพ่อเดิม) วัดหนองโพ อำเภอตาคลี จังหวัดนครสวรรค์

(2) หลวงตาเผือด วัดมะกอก เขตตลิ่งชัน กรุงเทพ (หลวงพี่ไปเรียนมาหลายวิชา)

(3) หลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ อำเภอโพธาราม จังหวัดราชบุรี

(4) หลวงพ่อพิมมาลัย มาลโย วัดหุบมะกล่ำ อำเภอโพธาราม จังหวัดราชบุรี บรมครูสายวิชาเข็มทองคะนองฤทธิ์

และ (5) ,(6)  รูปถ่ายของท่านปู่เที่ยง น่วมมานา วัดทอง บางกอกน้อย ที่ว่ากันว่าหลวงตาเผือดไปเรียนวิชามาครับ

ขอบคุณคับ ด้วยความนับถือ

สรุปคือพอกันหมด โอเคนะ

[/quote]

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 08:16:11 »
ตะกรุดมหาระงับ ดอกละเท่าไหร่ครับ  สวยครับชอบๆ

ออฟไลน์ Baron

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 10:10:49 »
ได้มีโอกาสไปกราบพระอาจารย์ปุ้มครับ พระอาจารย์ท่านเมตตามากๆ มีโอกาสต้องไปอีกครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 12:57:33 »
สวยงามมากครับ พี่เอ๊กซ์ ได้เป็นศิษย์ร่วมอาจารย์เหมือนกันเลยครับ 
พระอาจารย์เมตตามากๆ ครับ  ของท่านดีแบบไม่ต้องลองใช้ได้เลย

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 พ.ย. 2551, 11:27:25 »
ตะกรุดมหาระงับ ดอกละเท่าไหร่ครับ  สวยครับชอบๆ
ดอกละพันครับ

แต่หมดแล้วครับ
    ตระกรุดมหาระงับ
ท่านใดจองไว้ รับได้แล้วนะครับ
สำหรับผู้ที่จองไว้นะครับ

สำหรับเวปบางพระ
ตอนนี้มี
 วัตถุมงคลเป็น เต่า
อยู่ที่วัด จำนวน 4 ตัว
 ลองไปชมกันครับ
เห็นมวลสารแล้วจะชอบ ครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09 พ.ย. 2551, 04:39:12 »
ผ่านไปๆมาๆ ไม่เคยเข้าไปสักที โอกาสหน้าต้องแวะ

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09 พ.ย. 2551, 07:58:38 »
ผมเข้าไปแล้วชอบบรรยากาศดีครับ แต่คนนั่งรอกันเยอะท่านต้องรีบไปหน่อยนะ ^^"

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09 พ.ย. 2551, 08:01:59 »
ถ้ามาจากทางเพชรเกษม เลยสนามหลวงสองไป มันจะมีสะพานไม้แรกเข้าวัดศาลาแดงได้ พอข้ามสะพานไม้เดินตรงไป ยาวๆ ผ่านสวนหย่อมที่มีโถสุขาตั้งไว้  เดินไปอีกเจอกุฏิ1-2 กุฎติดกัน ถัดไปอีกนิดเจอกุฏิที่ ด้านล่างเปิดโล่ง มีรองเท้าวางพรึบ มีกำหนดการสักยันต์ด้วยกุฎนั้นแหละเข้าไปเลยท่าน ดูตารางเวลาด้วยล่ะ ^^  (ถ้าท่านอยู่แถวบางแคOKครับ) เมตตาใช้ได้เลย เด็กแวนซ์ กับสก๊อย เยอะ ถ้าไปได้ไว ไปช้ารอหน่อยนะ ^^