ผู้เขียน หัวข้อ: บูชาแม่นางพิมและดำเซ็น ใครมีประสบการณ์  (อ่าน 57525 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ผู้ที่บูชาแม่นางพิมและดำเซ็น ใครมีประสบการณ์เจ็งๆ เล่าต่อกันบ้างนะ พอดีกำลังสนใจ :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ประสบการณ์นั้นมากมายครับ เล่าไม่จบหรอก  :095:

แต่แม่พิม นั้นขออะไรก็จะได้บ่อยๆ ถ้าขอในสิ่งที่เป็นไปได้นะครับ

ไม่ใช่ขอบ้านแล้วนอนรอบ้าน รอโบนัสเงินเดือนครับ

บนด้วยเหล้าขาว นะครับ อย่าลืมแก้บนเวลาได้สมใจแล้วหล่ะ
  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ของแบบนี้ต้องสัมผัสด้วยตัวเองครับ..

..ใครมานั่งบอกว่าของดี หรือไม่ดี เราเองก็ไม่รุ้แน่ชัด..

..บางคนบอกว่าบูชาไปก็เงียบกริบ ไม่เห็นผล..

..บางคนว่าบูชาไปเจอแต่สิ่งดีๆ ท่านช่วยเหลือเสมอ..

..ถ้ามั่นใจก็บูชาครับ ถ้าไม่มั่นใจก็หาอย่างอื่นบูชาครับ  36;..

..ของแพงนะครับ 500 บาท สามารถทานข้าวได้เป็นอาทิตย์..

..ถ้าบูชาไปแล้ว ปล่อยไว้เฉยๆไม่บูชา เปลืองเงินเปล่าครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เห็นด้วยกับพี่เอ๊กค้าบบบผม
คนที่ใช้แล้วดีก็มี คนที่บูชาแล้วเงียบก็มี
เป็นทุกวัตถุมงคลแหละครับ จะให้ดีเหมือนกันหมดทุกคนคง
เป็นไปไม่ได้ หุๆๆ แต่สำหรับผม ศรัทธาหลวงปู่และแม่พิมมากครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
พี่เอ็ก นางพิมเยอะจัง

555+

แบ่งน้องมั่งดิครับแฮะๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ของดีมีไว้บูชา ครับ หาของมาได้ ต้องใช้ของให้เป็น

ประสบการณ์แม่พิมกัลดำเซ็น ชัดเจนครับ ขอได้ ไหว้รับ  แน่นอน

• สัตตมะ
  • **
ได้ไปบูชาตะกรุดแมนางพิม-ดำเซ็นมาแล้วนะ ก็บูชาด้วยเหล้าขาวทุกวันเลย ขอพรเหมือนเดิมทุกวันด้วย
นี่ก็ 4 วันแล้วที่บูชาท่าน ก็รอดูว่าเป็นไงนะ
ตอนที่ไปเช่าหลวงปู่อั๊บก็ปลุกเสกให้อีกด้วย แล้วก็ผู้ข้อมือให้ ท่านใจดีนะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ถ้าขอแล้วตั้งเหล้าไว้  ๑ แก้วเล็ก หากสิ่งที่ขอจะเห็นผล  ก็จะมีบางสิ่งเกิดขึ้นให้เรารู้สึกได้ครับ

ได้บูชามาแล้ว  ลองสังเกตดูนะครับ  ของหลวงปู่ดีจริงๆ ครับ  ศรัทธาและหมั่นทำความดีเรื่อยไป

ดีใจด้วยครับผม

• สัตตมะ
  • **
d
ถ้าขอแล้วตั้งเหล้าไว้  ๑ แก้วเล็ก หากสิ่งที่ขอจะเห็นผล  ก็จะมีบางสิ่งเกิดขึ้นให้เรารู้สึกได้ครับ

ได้บูชามาแล้ว  ลองสังเกตดูนะครับ  ของหลวงปู่ดีจริงๆ ครับ  ศรัทธาและหมั่นทำความดีเรื่อยไป

ดีใจด้วยครับผม

ตอนนี้เอาตะกรุดคาดเอวอยู่ตลอดเวลานะ
บุชายังไงให้ถูกวิธีล่ะ ช่วยแนะนำหน่อยสิ

• อัฏฐมะ
ตะกรุดนางพิม-ดำเซ็น ก็ตามที่ทางวัดหรือหลวงปู่บอกครับ เรียกให้ทานเหล้า ทาที่ตะกรุด-ภาวนาคาถา ตามสูตร อธิษฐานบอกให้ช่วย

้ถ้าเป็นแบบบูชาหรือใส่พานไว้ ที่ร้าน ที่บ้าน ก็ตั้งเหล้า ๑ แก้ว ภาวนาคาถาบูชาแล้ว บอกกล่าวแม่พิม

ถ้าเป็นร้านค้าขาย เขาจะสังเกตเหล้าในแก้ว ถ้าุยุบลงผิดปกติ เตรียมได้เลย วันนี้เหนื่อยแน่ คนเข้าร้านไม่ขาด ขาดหมดก่อนใคร

ถ้านิ่งๆ เหล้าเหมือนเดิมก็คือ ดำเนินชีวิตต่อไป อย่างเป็นสุข  หุหุ

• สัตตมะ
  • **
ตะกรุดนางพิม-ดำเซ็น ก็ตามที่ทางวัดหรือหลวงปู่บอกครับ เรียกให้ทานเหล้า ทาที่ตะกรุด-ภาวนาคาถา ตามสูตร อธิษฐานบอกให้ช่วย

้ถ้าเป็นแบบบูชาหรือใส่พานไว้ ที่ร้าน ที่บ้าน ก็ตั้งเหล้า ๑ แก้ว ภาวนาคาถาบูชาแล้ว บอกกล่าวแม่พิม

ถ้าเป็นร้านค้าขาย เขาจะสังเกตเหล้าในแก้ว ถ้าุยุบลงผิดปกติ เตรียมได้เลย วันนี้เหนื่อยแน่ คนเข้าร้านไม่ขาด ขาดหมดก่อนใคร

ถ้านิ่งๆ เหล้าเหมือนเดิมก็คือ ดำเนินชีวิตต่อไป อย่างเป็นสุข  หุหุ

ตอนนี้คาดเอวอยู่ ก็ต้องกอดออกมาบูชา  ตอนที่เข้าไปหาหลวงปู่ พี่ที่เป็นศิษย์แนะนำว่าให้เอาเหล้าขาวทาที่ตะกรุด แล้วอฐิษฐาน
ก็อยากให้ท่านช่วยในด้านเมตตา ให้คนที่เรารักคิดถึงเราตลอดน่ะ ได้ป่าว

ออฟไลน์ milokaz_

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - o_oammka@hotmail.com
    • อีเมล
พอดีได้ไปอ่านเวปนี้มาลองเข้าไปอ่านดูนะค่ะ

http://board.palungjit.com/showthread.php?t=41006

• สัตตมะ
  • **
พอดีได้ไปอ่านเวปนี้มาลองเข้าไปอ่านดูนะค่ะ

http://board.palungjit.com/showthread.php?t=41006

ต้องสมัครสมาชิกเข้าไปรึเปล่า เข้าไปดูแล้วนะ

• อัฏฐมะ

ตอนนี้คาดเอวอยู่ ก็ต้องกอดออกมาบูชา  ตอนที่เข้าไปหาหลวงปู่ พี่ที่เป็นศิษย์แนะนำว่าให้เอาเหล้าขาวทาที่ตะกรุด แล้วอฐิษฐาน
ก็อยากให้ท่านช่วยในด้านเมตตา ให้คนที่เรารักคิดถึงเราตลอดน่ะ ได้ป่าว

ตามนั้นละครับ ถูกต้องแล้ว อธิษฐานได้ครับไม่ผิดกติกา ส่วนผลนั้น อย่าไปซีเรียสครับ คิดถึงตลอด  ไม่ใช่เรื่องยากอะไร  ทำวันนี้ให้ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
น้องที่ทำงานบูชาตะกรุดพิมพาด้วยเหล้าทุกวันถูกเบอร์ทอง 4 งวดติดๆ

คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ตะกรุดแม่พิมผมก็คาดติดตัว 24 ชั่วโมงครับ ไม่เคยถอดเลย
แม้แต่อาบน้ำ เวลาทาเหล้าผมก็ทาทั้งๆที่คาดอยู่น่ะแหละครับ
ส่วนเรืองจะอธิษฐานอะไร ก็อธิษฐานได้หมดแหละครับ
แต่อยากให้ตรองดูว่า สิ่งที่เราอธิษฐานนั้นมันเป็ฯไปได้มากน้อยแค่ไหนครับ
แม่พิมท่านช่วยได้แทบทุกเรือ่งถ้าไม่เกินกรรมนะครับ

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตะกรุดแม่พิมผมก็คาดติดตัว 24 ชั่วโมงครับ ไม่เคยถอดเลย
แม้แต่อาบน้ำ เวลาทาเหล้าผมก็ทาทั้งๆที่คาดอยู่น่ะแหละครับ
ส่วนเรืองจะอธิษฐานอะไร ก็อธิษฐานได้หมดแหละครับ
แต่อยากให้ตรองดูว่า สิ่งที่เราอธิษฐานนั้นมันเป็ฯไปได้มากน้อยแค่ไหนครับ
แม่พิมท่านช่วยได้แทบทุกเรือ่งถ้าไม่เกินกรรมนะครับ

..ตอนนี้คาดติดตัว24 ชั่วโมงไม่ไหวแระคับท่านก๊อต..

..แค่ดำเซ็น 7 ท่า ดอกเดียวก้เอวเสียแระคับ..

..เรื่องประสบการณ์มันเป็นปัจจัตตังนะผมว่า รุ้ได้ด้วยตัวเอง..

..ดีหรือไม่ดี ก็ลองสัมผัสดูแล้วกันนะ..

• เด็กวัด
ก็พี่เอ็กมีแต่ละอย่างใหญ่ๆทั้งน้านนนน
แม่พิมผมดอกเดียวเล็กกว่าตั้งเยอะ หุๆ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เหอะๆๆๆๆ ดีเลยท่านที่ถามมา อืมแม่พิมพ์แม่ดำเซ็นหลวงปู่ท่านเห็นผลชัดเจน แต่ราคาแพงต้องทำใจ เหล้าขาวครึ่งแก้วเงินครึ่งกะบะมีเหมือนกันครับพี่น้อง

แม่พิมพ์แม่ดำเซ็นมีข้อดีตริงใส่ได้ไม่ต้องถอดนอนกะแฟน ท่าไหนก็ไม่ต้องถอด ดีตรงนิ ถ้าพระเวลานอนควรถอดเพราะท่านจะถอย มีแต่ยันต์นี้แหละที่อยู่
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **

เมื่อคืนก็ลองทำตามที่แนะนำแล้วนะ ก็ถอดตะกรุดออกมาวางไว้บนพาน แล้วภาวนาคาถาบูชา ทาด้วยเหล้าข้าว
บอกกล่าวนางพิมในสิ่งที่ต้องการ หลังจากนั้นนะเทเหล้าใส่แก้วให้เต็ม พอรุ่งเช้าตื่นมา เหล้าในแก้วยุบลงไปอ่ะ :010:  (แต่เราไม่ได้ทำการค้านะ) สิ่งที่ขอจะสำเร็จรึเปล่านะ  05; 13;

• สัตตมะ
  • **
เหอะๆๆๆๆ ดีเลยท่านที่ถามมา อืมแม่พิมพ์แม่ดำเซ็นหลวงปู่ท่านเห็นผลชัดเจน แต่ราคาแพงต้องทำใจ เหล้าขาวครึ่งแก้วเงินครึ่งกะบะมีเหมือนกันครับพี่น้อง

แม่พิมพ์แม่ดำเซ็นมีข้อดีตริงใส่ได้ไม่ต้องถอดนอนกะแฟน ท่าไหนก็ไม่ต้องถอด ดีตรงนิ ถ้าพระเวลานอนควรถอดเพราะท่านจะถอย มีแต่ยันต์นี้แหละที่อยู่

ไม่ต้องถอดจริงอ่ะ ได้ทุกท่วงท่าเลยนะ ของไม่เสื่อมรึไงจ๊ะ

• สัตตมะ
  • **
ไปบูชาตามที่ท่านอชิตะ บอกแล้วนะ เหล้าในแก้วยุบหายไปจริงนะ แต่ฝ่ายตรงข้ามยังไม่มีปฏิกิริยาตอบสนองเลยล่ะ ตื่นเช้ามาก่อนจะในส่ตะกรุดนะ ดีใจตั้งไว้แล้วว่าวันนี้ฝ่ายตรงข้ามต้องตอบโต้มาบ้าง แต่เงียบ ก็ลองดูไปเรื่อยๆ ล่ะ

ที่เพิ่งไปเช่ามา เป็นตะกุดที่เค้าใช้คาดเอวนะ เชือกเส้นสีเขียว เช่ามาได้เกือบ 1 อาทิตย์แล้ว

มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมก็บอกบ้างนะ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   อาจจะไม่ตรงคำถามนะครับ
ขออนุญาตเกรียน  นี้เป็นเวปของวัด
  รบกวนเจ้าของกระทู้ อ่านความข้างล่างนี้ด้วยนะครับ

อิทัง โข ปะนะ ภิกขะเว ทุกขะสะมุทะโย อะริยะสัจจัง ยายัง ตัณหา
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย ก็ตัณหาคือความอยากไม่มีสิ้นสุดที่มีอยู่ในใจนี้แลเป็นต้นเหตุทำให้ใจเกิดทุกข์อย่างแท้จริง

โปโนพภะวิกา นันทิราคะสะหะคะตา ตัตระ ตัตราภินันทินี เสยยะถีทัง กามะตัณหา
คือ มีความอยากเวียนว่ายตายเกิดอยู่ร่ำไป และมีความกำหนัดยินดีในรูป เสียง กลิ่น รส สัมผัสที่น่าปรารถนา ก็เป็นเหตุให้ใจเกิดทุกข์

ภะวะตัณหา
สิ่งใดที่ยังไม่มี ก็คิดอยากจะให้มีขึ้นมา อย่างนี้ก็ทำให้ใจเกิดทุกข์

วิภะวะตัณหา
และเมื่อมีทุกอย่างสมปรารถนาแล้ว ก็อยากจะให้ทุกอย่างคงทนอยู่ตลอดไป เมื่อมันจะต้องสลายหายไป ก็ร้อนใจไม่อยากให้เป็นเช่นนั้น อย่างนี้ก็ยิ่งทำให้ใจเกิดทุกข์หนักขึ้นอีก ฯ

อิทัง โข ปะนะ ภิกขะเว ทุกขะนิโรโธ อะริยะสัจจัง โย ตัสสาเยวะ ตัณหายะ อะเสสะวิราคะนิโรโธ จาโค ปะฏินิสสัคโค มุตติ อะนาละโย ฯ
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย การดับตัณหาความอยากให้หมดไปจากใจด้วยการ ละ วาง ปล่อย และไม่คิดยินดีพัวพันอยู่กับตัณหาความอยากนั้นอีกเด็ดขาด คือ การดับทุกข์ให้หมดไปจากใจได้อย่างแท้จริง ฯ

อิทัง โข ปะนะ ภิกขะเว ทุกขะนิโรธะคามินี ปะฏิปะทา อะริยะสัจจัง อะยะเมวะ อะริโย อัฏฐังคิโก มัคโค เสยยะถีทัง สัมมาทิฏฐิ สัมมาสังกัปโป สัมมาวาจา สัมมากัมมันโต สัมมาอาชีโว สัมมาวายาโม สัมมาสะติ สัมมาสะมาธิ ฯ
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย ข้อปฏิบัติเพื่อนำกิเลสให้หมดไปจากใจนี้ มี ๘ อย่าง คือ ปัญญาเห็นชอบ ความดำริชอบ วาจาชอบ การงานชอบ การเลี้ยงชีวิตชอบ ความเพียรชอบ การระลึกชอบ และการตั้งจิตไว้ชอบ คือ ข้อปฏิบัติเพื่อนำใจให้หมดจากกิเลสและดับความทุกข์ได้อย่างแท้จริง ฯ

เท่าที่อ่านที่คุณโพส
คำตอบของผมเกี่ยวกับเรื่องแม่พิมคงมีแค่นี้ครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
'ต้องลอง' นะคะ.... เคยลองแล้ว 'ได้' แบบว่าตามอธิฐานเป๊ะเลยอ่ะค่ะ! เรื่องที่ขอ ที่ลองไป อาจไม่เหมาะนัก หากจะเปิดเผยที่สาธารณชนนะคะ

สังเกตุดีๆ หากคนที่อยู่ใกล้ๆ เรา ทำจมูกฟุตฟิต ตามหากลิ่น 'เหล้า' ว่าอยู่ไหน? เมื่อไหร่? อันนั้นเป็นเรื่อง!

นางพิม วนเวียนทำหน้าที่อยู่มังคะ! มีใครเคยเหมือนๆ กันบ้างไหม?

cho presley       

• สัตตมะ
  • **
'ต้องลอง' นะคะ.... เคยลองแล้ว 'ได้' แบบว่าตามอธิฐานเป๊ะเลยอ่ะค่ะ! เรื่องที่ขอ ที่ลองไป อาจไม่เหมาะนัก หากจะเปิดเผยที่สาธารณชนนะคะ

สังเกตุดีๆ หากคนที่อยู่ใกล้ๆ เรา ทำจมูกฟุตฟิต ตามหากลิ่น 'เหล้า' ว่าอยู่ไหน? เมื่อไหร่? อันนั้นเป็นเรื่อง!

ใช่เคยได้กลิ่นเหมือนกันนะ แต่ก็คิดว่ากลิ่นเหล้าที่ติดอยู่กะเชื่อของตะกรุดรึเปล่า แต่คิดไปคิดมาก็เราทาไว้นานแล้วนะ ไม่น่าจะมีกลิ่น แต่กลิ่นนั้นเราก็จะได้กลิ่นมาเป็นะระยะ ไม่เชื่ออยู่ลบหลู่นะ เราก็คิดเหมือนคุณล่ะ

นางพิม วนเวียนทำหน้าที่อยู่มังคะ! มีใครเคยเหมือนๆ กันบ้างไหม?

• สัตตมะ
  • **

ใช่เคยได้กลิ่นเหมือนกันนะ แต่ก็คิดว่ากลิ่นเหล้าที่ติดอยู่กะเชื่อของตะกรุดรึเปล่า แต่คิดไปคิดมาก็เราทาไว้นานแล้วนะ ไม่น่าจะมีกลิ่น แต่กลิ่นนั้นเราก็จะได้กลิ่นมาเป็นะระยะ ไม่เชื่ออยู่ลบหลู่นะ เราก็คิดเหมือนคุณล่ะ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ถ้าจะถามถึงประสบการณ์เล่าเป็นวันก็คงไม่หมดครับ อิอิ

ว่างๆก็ไปกราบนมัสการท่านได้ครับ

วันเสาร์ที่ 1 พฤศจิกายน 2551 วันกฐินที่วัดท้องไทรครับ  ไปเอาบุญกันนะครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

วันเสาร์ที่ 1 พฤศจิกายน 2551 วันกฐินที่วัดท้องไทรครับ  ไปเอาบุญกันนะครับ

ผ้าป่านะครับ
กฐินวัดทอดไปแล้วนะครับ
Gearmour

• สัตตมะ
  • **

ผ้าป่านะครับ
กฐินวัดทอดไปแล้วนะครับ
Gearmour

โทษทีครับทุกท่าน

ขอบคุณมากครับพี่ปลัดบัฟ  อิอิ

นั้นผมขอแก้ตัวเลยแล้วกันครับ

วันเสาร์ที่ 1 พ.ย 2551 ทอดผ้าป่าสามัคคี  เพื่อสร้างกำแพงแก้วรอบพระอุโบสถ วัดท้องไทร ครับ

• สัตตมะ
  • **
ไม่ทราบว่าตะกรุดแม่นางพิม เราต้องบูชาท่านด้วยเหล้าทุกวันรึเปล่าค่ะ แต่ตอนนี้ตั้งแต่เช่ามา ก็บูชาท่านทุกวันล่ะ แต่บางทีดูเหมือนท่านอิ่มเหล้ารึเปล่า เพราะว่าเหล้าในแก้วลดลงนิดเดียวเอง  บางวันก็เยอะ แต่ช่วงแรกที่เช่ามานะ เหล้าหายไปเยอะล่ะ หรือว่า สิ่งที่เราขอท่านไว้จะสำเร็จหรือไม่ให้ดูที่เหล้า

• สัตตมะ
  • **
สำหรับผมนั้น ผมจะทาที่ตัวตะกรุด และพระนางพิม หรือไม่ก็บริเวณที่สักด้วยเหล้าทุกวันครับ และจะมีใส่แก้วเล็กตั้งไว้ด้วยครับ

ผมศรัทธาในตัวหลวงปู่อั๊บและแม่นางพิมมากครับ ผมไม่ได้ดูว่าเหล้าจะลดมากหรือน้อย แต่เห็นก็ลดลงปกติ เพราะว่าในคุณสมบัติทางเคมีของแอกอฮอล์ทุกชนิดจะมีการระเหยอยู่แล้ว  เหล้าก็เป็นแอกอฮอล์ชนิดหนึ่ง ดังนั้นก็ระเหยเป็นธรรมดาครับ

ควรมั่นบูชา ทาด้วยเหล้าทุกๆวัน  ความศักดิ์สิทธิ์ของแม่พิมไม่ลดน้อยไปไหนหรอกครับ

• เด็กวัด
ส่วนผมอะไรที่เป็นแม่นางพิมที่ผมมี ไม่ว่าจะตะกรุด แม่พิมเนื้อดิน ผ้ายันต์ หรือรอยสัก ผมก็ทาทุกอย่างครับ
ส่วนรูปยันต์แม่พิมที่ใส่กรอบบูชาไว้นั่น ผมจะมีเหล้าขาวใส่แก้วไว้ให้ท่านอีกแก้วครับ แยกต่างหาก :005:

• สัตตมะ
  • **
โอเค เข้าใจแล้ว ก็บูชาทุกวันเหมือนเดิมนะ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงปู่อั๊บ

นารีสวน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ผมก้อบูชาเหล้าขาวทุกวันคับทาตรงรอยสักด้วย
[/glow]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ผมก้อบูชาเหล้าขาวทุกวันคับทาตรงรอยสักด้วย
[/glow]

ต้นพาเอ็มไปแทงมั่งดีอยากได้โครตเลย   ของเพื่อนต้นสวยนะ  :015:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
มะอยากให้น้องเอม :065: ไปสักหมึกเรยยยย เด่วม่าม้าว่าน้า.... :070:

• ผู้คุมกฎ
โอ้ว..ต้นน้ำมีผ้ายันต์ดำเซ็น กับแม่นางพิม พิมพ์ตุ๊กตา ด้วย แจ๋วเลยครับ  36;

..ท่านเอ็มสนใจแวะไปแทงที่วัดท้องไทร ได้เลยจ้า อาจารย์อั้น ใจดีครับ..

..ให้หลวงปุ่เป่าอีกครั้ง ขอดีจริงๆครับ..

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
โอ้ว..ต้นน้ำมีผ้ายันต์ดำเซ็น กับแม่นางพิม พิมพ์ตุ๊กตา ด้วย แจ๋วเลยครับ  36;

..ท่านเอ็มสนใจแวะไปแทงที่วัดท้องไทร ได้เลยจ้า อาจารย์อั้น ใจดีครับ..

..ให้หลวงปุ่เป่าอีกครั้ง ขอดีจริงๆครับ..
แม่นางพิมพ์ตุ๊กตา พ่อผมเจอมาอ่ะ โชคดีมากๆๆเลย

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
แม่นางพิมพ์ตุ๊กตา พ่อผมเจอมาอ่ะ โชคดีมากๆๆเลย

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ดีจังเลย

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอหลวงปู่ดีจริงๆ

• สัตตมะ
  • **
ดีจริง ๆ นะ สุดยอด  :015:

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วัดทองไทร มีสักวันจัน หรือป่าวคับ ไม่แน่พรุ้งนี้ผมจะไปอะครับ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ขุดกระทู้เก่าจังครับ วันจันทร์ไม่มีสักครับ ต้องเป็นวันเสาร์ครับ เสาร์นี้ ขึ้น 5 ค่ำด้วยนะครับ  :002:

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
วัดทองไทร มีสักวันจัน หรือป่าวคับ ไม่แน่พรุ้งนี้ผมจะไปอะครับ
ไม่มีครับ
มีเฉพาะวันเสาร์ครับ
   ว่าแต่เมื่อวานสักไปแปดสิบคน
แต่ว่ามีพวกนรก
 สักแล้วไม่จ่ายค่าครู4ตัวครับ
     ทุกบาทเพื่อสร้างกำแพงวัด
กำแพงโรงเรียนครับ
   โรงเรียนเสร็จส่วนหนึ่งก็เงินสักนี้ละครับ
อ.อั้น ทำไว้สร้างไว้เยอะครับ
Gearmour

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แล้วที่นั้นมีวัตถุมงคล บูชาแบบราคาต่ำสุดประมานเท่าไหร่อะครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ.............สวัสดี :114: :114: :114:

ออฟไลน์ my_way

• ทุติยะ
  • **
ถ้าเรามีขุนแผนอยู่แล้วล่ะคะ (เพิ่งมีคนให้มา ด้านหลังมีแม่เป๋อด้วยค่ะ)
จะบูชานางพิมด้วยได้ไหมคะ แล้วบูชาคู่กันเลยได้ไหมคะ หมายถึงไว้ใกล้ๆกันแบบนี้อ่ะคะ
แล้วแบบตะกรุดนางพิมนี่ต้องแขวนที่เอวอย่างเดียวเลยเหรอคะ
อีกนิดนะคะ ดำเซ็นหมายถึงอะไรหรือคะ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
น่าสนใจจริงๆ

ต้องไหติดตัวไว้มั่งแล้วครับท่าน

ว่าแต่วัดท้องไทรเดินทางไปยังไงครับท่าน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ส่วนผมอะไรที่เป็นแม่นางพิมที่ผมมี ไม่ว่าจะตะกรุด แม่พิมเนื้อดิน ผ้ายันต์ หรือรอยสัก ผมก็ทาทุกอย่างครับ
ส่วนรูปยันต์แม่พิมที่ใส่กรอบบูชาไว้นั่น ผมจะมีเหล้าขาวใส่แก้วไว้ให้ท่านอีกแก้วครับ แยกต่างหาก :005:

เหล้าที่ใส่แก้ว ต้องเปลียนใหม่ทุกวันหรือเป่า ครับ
หรือควรจะเติมให้เติมตลอด ไม่ให้พร่องแก้ว

พอดีได้นางพิม ใบลานที่แจกในวันที่ 12 สิงหา ที่ผ่านมานี้
ไม่รู้จะบูชาอย่างไร หน่ะครบั

ออฟไลน์ Yu...-

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ผู้บูชาแม่พิมพาใครมีประสบการณ์ดีๆบอกให้เรารุ้บ้างนะ
จะได้ไม่งงจะได้เข้าใจ   

ออฟไลน์ Yu...-

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ใครมีประสบการณ์ดีๆบอกให้รุ้บ้างนะแสดงให้รุ้บ้างนะจะได้ไม่งงจะได้เข้าใจอยากเข้าใจ