ผู้เขียน หัวข้อ: ปู่เสือ...โชว โชว์  (อ่าน 4988 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ปู่เสือ...โชว โชว์
« เมื่อ: 10 ต.ค. 2551, 02:29:00 »
ปู่เสือ?ชายชราอายุกว่าร้อยปี.. ชื่อ ?หลวงพ่อครุฑ? ท่านบวชเป็นพระภิกษุสงฆ์ในพุทธศาสนาช่วงกษัตริย์องค์ที่ 2 ของกรุงศรีอยุธยาประมาณ 500 ปีมาแล้ว หลวงพ่อครุฑ ได้บำเพ็ญบารมีร่วมกันกับพระกาหลงในอดีตชาติได้ฝึกฝนตบะวิชาเสือสมิงแก่กล้าจนกลายร่างจากพระภิกษุมาเป็นฤาษีที่มีศีรษะเป็นเสือ เพราะอาถรรพณ์แห่งวิชา ?เสือสมิง? จนกระทั่งมรณภาพ.ลง วิญญาณจึงได้กลายสภาพเป็นฤาษีที่ศีรษะเป็นเสือ...

ปู่เสือ?เสมือนครูบาอาจารย์คุ้มครอง พุทธคุณเป็นเลิศ มหาอำนาจ คงกระพันชาตรี แคล้วคลาดจากอุบัติเภทภัยอันตรายต่างๆ ขอบารมีหลวงปู่กาหลง พระเถราจารย์ผู้มีฤทธิ์อำนาจวาจาประกาศิตเขี้ยวแก้วกลางเพดานปาก ดลบันดาลความร่มเย็นเป็นสุข ดลบันดาลโชคลาภความสมหวังกับศิษยานุศิษย์ในบ้านนี้ด้วยเถิด...

ปู่เสือ.. สองรุ่น สองแนว ไม่ว่ารุ่นเก่า หรือรุ่นใหม่...มวลสารศักดิ์สิทธิ์อยู่ครบ?ชนวนศักดิ์สิทธิ์มาหลอมรวมกันอยู่ครบ..ทั้งนี้ยังคงไว้ซึ่งศิลปความงดงาม..ละลานตาขององค์ปู่เสือ.. ช่างภาพขี้เหงา ช่วงนี้ยังเหงาอยู่เลยคว้ากล้อง รัวชัตเตอร์ไม่ยั้ง...เผื่อใครจะชอบเหมือนกัน ชมกันดูนะคะ

cho presley       

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ปู่เสือ...โชว โชว์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ต.ค. 2551, 02:34:41 »
:053:สวยครับ บ้านผมมีปู่เสือของวัดบางพระขนาด 5 นิ้วครับ  :069:

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ต.ค. 2551, 02:37:17 »
ยังไงก็ไม่เลือกค่ะ เก็บไว้ทั้งสององค์

ศิลปะงดงามเกินบรรยาย

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ต.ค. 2551, 11:26:03 »
งามครับผม หลวงปู่กาหลงสุดยอดครับ  :054:

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 12:10:23 »
สวยครับคุณโชว
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 12:28:40 »
คุณนุชคับ

ของดีเยอะจังเลยอ่ะ
อิจฉานะเนี่ย อิอิ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 08:12:09 »
สวยครับเจ้โชว์ ชอบองค์สนิมเขียวมากเลยครับ ของดีเยอะจัง น่าอิจฉา.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• นวมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 08:39:33 »
ขอบคุณที่เยี่ยมชม..
หนิมเขียว รุ่น 2 นะคะ ส่วนสีแดงๆ รุ่น 1
พี่โชวคลั่งไคล้สนิมเขียวมาก ยิ่งรุ่นนี้องค์ท่านเป็นแอคนั่งชันเข่า เท่จัง

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 01:54:15 »
เหมือนว่าตั้นยังไม่เคยเห็นนะครับพี่โชว 5 5 5 + เอามาให้ดูบ้างซิครับ อิอิ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 10:46:46 »
สวยงามครับทั้ง2องค์ คงจะหายากนะครับ 25;  :053:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 09:50:27 »
งดเอยงดงาม เข้มขลัง สง่างามยิ่งนักขอรับ สวยอ่ะสวยมากๆ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็