ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเช็คเขี้ยวเสือ หลวงพ่อเปิ่น หน่อยครับ  (อ่าน 6493 ครั้ง)

ออฟไลน์ DECHA

• ทุติยะ
  • **
รบกวนเช็คเขี้ยวเสือ หลวงพ่อเปิ่น หน่อยครับ

• ทุติยะ
  • **
วันนี้ไปเจอพี่คนนึงมา บอกว่ามีเขี้ยวเสือ ได้มานานไม่เคยใช้ แต่ไม่แน่ใจว่าใช่ของหลวงพ่อเปิ่นหรือป่าว ท่านใดทราบดูตามรูปแล้วช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ

• ทุติยะ
  • **
ช่วยหน่อยครับ อัพโหลดรูปไม่ได้ รูปไซด์ก็ไม่เกิน 300 KB

• ทุติยะ
  • **
รูปที่ 1

• ทุติยะ
  • **
รูปที่ 2

• ทุติยะ
  • **
รูปที่ 3

• ทุติยะ
  • **
รูปที่ 4

• ทุติยะ
  • **
รูปที่ 5

• ทุติยะ
  • **
ขอโทษด้วยครับ มือใหม่หัดโหลด

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
คล้ายฯของหลวงพ่อนก วัดสังกะสี มากกว่านะครับ

ผิดถูกขออภัย ด้วยยังด้อยประสบการณ์ครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ฟันธงครับ เป็นเขี้ยวเสือแท้แน่นอน  100 %
แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นของวัดไหน แต่ดูจากลายมือจารไม่ใช่หลวงพ่อนกครับ
โดยส่วนตัวเชื่อว่าเป็นเขี้ยวที่แกะเป็นรูปเสือแล้วนำไปให้พระเกจิ ลงอักขระให้
และจากลายมือและลายจารยันต์  เชื่อว่าเป็นลายมือสำนักวัดบางพระ 90 %ครับ

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณท่านที่ให้ข้อมูล ถ้าท่านใดรู้ลึกว่าเป็นยุคใด รอยจารย์ท่านใด จะขอบคุณอย่างสูงเพราะตอนนี้ไม่รู้จะตกลงราคากับพี่เขายังไง

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แวะเข้ามาชมครับ แต่ไม่ทราบที่ครับผม   :001:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ซ้วยสวย :025:

cho presley       

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ดูไม่เป็นครับแต่เป็นเขี้ยวเสือเขี้ยวล่างแน่นอนครับ
ตามฝันกันต่อไป

• ทุติยะ
  • **
คุณลุง amazing อยู่ไหนหว่า

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
แวะมาดูครับ สวยดีนะครับ :002:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ซ้วยสวยค่ะเดชา :025:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เข้ามาชม ครับ ..ไม่ถนัด อิอิ

• ทุติยะ
  • **
คุณลุง amazing อยู่ไหนหว่า ใครรู้จักลุงเขา ฝากบอกให้เข้ามาดูให้หน่อย เพราะ ถ้าตกลงราคาให้เขาไม่ได้ก็ต้องคืนเขาไป

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ราคาแรงไหมครับ หลักการเล่นเขี้ยวเสือหลวงพ่อเปิ่นนั้นไม่ตายตัวครับ เพราะหลวงพ่อท่านมิได้จาร เราจะดูรอยจารได้แค่พระองค์ใดเป็นคนจารเท่านั้นครับดูความเก่าเป็นหลัก ศิลปที่มาตรฐานคือ   เสือต้องนั่งหางเขี้ยวต่อ มีขน  ส่วนจะดูว่าทันช่างคนไหนแกะผมก็จนปัญญาครับ  แหล่งที่ได้มาสำคัญที่สุดครับ  ลองดูกระทู้เก่าๆได้ครับผมว่ามีอยู่หลายเขี้ยวครับของหลวงพ่อ

• ทุติยะ
  • **
...ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ...