ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าสักนำมันของจะขึ้นได้ไหมครับ  (อ่าน 7831 ครั้ง)

ออฟไลน์ taekanin

• ตติยะ
    • อีเมล
ถ้าสักนำมันของจะขึ้นได้ไหมครับ

ขอบุคณครับ

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ถ้าสักนำมันของจะขึ้นได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 07:41:32 »
ของขึ้นผมเคยเห็นที่วัดครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ถ้าสักนำมันของจะขึ้นได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 08:06:10 »
ได้ครับน้ำมันกับหมึกพุทธคุณเท่ากันทุกประการ
ต่างกันแค่เห็นกับมองไม่เห็นเท่านั้น เหอๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 09:16:27 »
รบกวนถามหน่อยนะครับว่าอ.เอื้อท่าอยู่แถวไหนช่วยอธิบายแผนที่ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 05:36:58 »
สักน้ำมันก็ดีครับ ทับถมไปได้เยอะดี ทั้งปีก็ไม่เต็ม  :095:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 07:19:37 »
ดีกว่าไม่สัก..สักไปเถ้ออออ..
ไม่ต้องเสียเวลาวางตำแหน่งยันต์ให้ยุ่งยาก.... พร้อมใจ ลงเข็ม...แบบอินฟินิตี้.....ฉึก ฉึก ฉึก

cho presley       

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 11:09:37 »
---เสือซ่อนเล็บ ----

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 12:11:55 »
พุทธคุณอยู่ที่ยันต์และแรงครู จะหมึกหรือน้ำมัน ก็มีพุทธคุณของอักขระเลขยันต์นั้นๆ ครับ  ถ้าจะขึ้นก็ขึ้นได้ทั้ง ๒ ประเภท

ถ้าเป็นคนที่ไม่ค่อยของขึ้นก็ไม่ขึ้น ครับ

เคยคุยกับน้องคนหนึ่ง วันงานไหว้ครู สักบางพระหลายยันต์ไม่ขึ้น แต่ดี รู้สึกได้

พอไปได้สักกับหลวงน้าปื๊ด วัดกุนนทีรุทธาราม ทีนี้ที่สักๆมาทั้งบางพระ ทั้งของหลวงน้าปี๊ด ขึ้นตลอด ก็น่าสนใจดีครับ

เป็นประสบการณ์เฉพาะบุคคลจริงๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 02:56:18 »
หมึกกับน้ำมันพุทธคุณไม่ต่างกันครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 06:04:02 »
ได้ดิครับ  เหมือนกันทุกประการกับการสักหมึกเลยครับ  สักน้ำมันจะไม่เห็นรูปแค่นั้นแหละครับ  และถ้าเป็นนักเรียน-นักศึกษาอยู่ก็ควรที่จะสักน้ำมันดีกว่าครับ  เพราะต่อไปในอนาคตคุณอาจต้องทำงานเกี่ยวกับรับราชการ   ถ้าคุณสักหมึกนะครับผมว่าเวลาสอบเข้าทำงานถ้าเขาเห็นเขาจะไม่รับเอาอะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 08:39:30 »
ขอบคุรครับพ้ม

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 ต.ค. 2551, 11:26:16 »
ถ้าจะสักเพื่อให้ของขึ้นอย่าสักเลยครับ...เราต้องคุมของเองไม่ใช่ให้ของมาคุมเราครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 ต.ค. 2551, 11:29:11 »
ถ้าจะให้ของขึ้น ก็สัก หนุมาน สักเสืออ่ะครับ น้ำมัน หรือ หมึกดำ หมึกแดงก็ได้
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 12:43:49 »
**ดูกระทู้รวบรวมคำถามมาตอบก้อด้ายครับ

อาจจะข้องใจน้อยลง

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 02:19:44 »
หมึกหรือน้ำมันพุทธคุณเท่ากันครับต่างกันก็แค่มองเห็นกับมองไม่เห็นครับ
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 03:18:07 »
แล้วแต่คนครับ บางคนก็ขึ้นจัง บางคนไม่ขึ้นเลย อยู่ที่จิตมากกว่า คล้ายๆสะกดจิตตัวเอง อย่างผมนี่ขึ้นเสือมากหน่อย หนุมานนิดหน่อย เวลาครอบใจมันจะสั่นไม่รู้เนื้อรู้ตัว มีสติแต่ควบคุมไม่ได้ อย่างผมใจร้อนโมโหง่ายสักเสือมาด้วยเวลาทะเลาะกับใครก็ควบคุมอารมณืไม่ค่อยได้ครับ แต่บางคนใจเย็นสักอะไรๆก็ไม่เห็นของมันขึ้นสักที
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ wanthip

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 06:53:00 »
เราก็ไปสักมาแรกๆของขึ้นบ่อยมาก มีทั้งพยาหนุมาน นารายณ์  ล่าสุดก็
พ่อแก่ ของขึ้นที่ดรงเรียนบ่อย เป้นคนจิตอ่อน ก็เลยไปให้อาจารย์ผุกของให้
อาจารย์ท่านบอกว่าขึ้นไม่ขึ้นมันอยู่ที่ตัวเรา อย่าไปนึกถึงเขา :079: