ผู้เขียน หัวข้อ: กระผมเกิดวันนี้ขอรับขอพรจากพี่น้องหน่อยเถิด  (อ่าน 3545 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
 :002: :002: :002: ในที่สุดวันเกิดของกระผมก็มาถึงอีกรอบหนึ่ง อิอิ นายตะกรุดไปซื้อคอมใหม่ได้แล้วจะได้มีใช้หุหุ ขาดไป1คนเหงาแหะ

อย่าลืมเอาตะกรุดที่ได้ไปเลี่ยมล่ะ แล้วเก็บดีๆ อย่าโชวบ่อยเดี๋ยวพวกจะมาหรอยไปซะ เอิ๊กๆ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรงนะครับ คุณพระค้มครองครับ 15;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

วันเกิดนี้  ขอให้มีความสุข ทั้งกายและใจ  คิดสิ่งใด ขอให้สมหวังทุกประการเทอญ

ขอให้มีความสุขครับ

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

cho presley       

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
 :114: :089: :114: :089: :114: :089: :009:ตื่นมาไปทำบุญยังครับถ้ายังรีบไปทำวันเกิดขอให้มีความสุขนะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอให้พี่พีชมีความสุขมากๆนะครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
Happy Birthday  ครับพี่พีช...ขอให้มีความสุขตลอดปีครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอให้มีความสุข คิดเงินให้ทำงาน คิดทองให้ไปเยาวราช อย่ามัวหลับฝัน เพราะฝันไม่หลับกับเราครับ

การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐ จะมีประโยชน์อะไรที่มีลาภแต่มีโรค

ขอให้สุขภาพดีไม่มีภัยปลอดภัยทุกแห่งหนที่โคจรครับ :114:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้มีความสุขน่ะครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอให้คุณพระ ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ทั้งผมและพี่นับถือ
ช่วยดลบันดาลให้พี่พีชมีแต่ความสุขนะครับ
คิดสิ่งใดถ้าไม่ยากเกินกรรมก็ขอให้สมหวังนะครับ  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
 13; สุขสันต์วันเกิดนะครับท่านพีช ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายดลบันดาลให้ท่านพีช มีความสุขตลอดไป คิดหวังสิ่งใดขอให้สมปราถนาทุกประการครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
สุขี สุขัง พลังมหาศาล
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
ขอให้พระคุ้มครองตลอดไปครับ
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เมื่อวาน 1 พ.ย. 2551 กระผมเองไปกราบนมัสการพระร่วงโรจนฤทธิ์ศรีอินทราทิตย์ธรรมโมภาสมหาวชิราวุธราชปูชนียบพิตร เนื่องจากวันที่ 2 พ.ย. 2551 ตรงกับวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อพระร่วง ครบรอบปีที่ 94 แต่กระผมติดบุญกฐินใหญ่จึงไปบอกกล่าวท่านล่วงหน้า แล้ววันนี้เพิ่งจะกลับมาจากงานกฐินครับ สุขสันต์วันเกิดด้วยนะครับท่านพีท หอบบุญใหญ่มาฝากกันครับวันนี้ สาธุ :054:.

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
วันนี้ผมก็ไปงานกฐินใหญ่วัดเดียวกันกับคุณสิบทัศน์ครับ เลยแบกบุญกับมาเต็มที่ 

ผมขออาราธนาบารมีธรรมของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า  พระปัจเจกพุทธเจ้าและพระอรหันตเจ้าทั้งหลาย บารมีของพระอริยสงฆ์และสมมติสงฆ์ผู้ประพฤติ ปฏิบัติดีทั้งหลาย  และด้วยบุญกุศลที่กระผมและคุณพีชได้ทำไว้ดีแล้ว  ขอบุญบารมีทั้งหลายเหล่านั้น  จงมาประมวลรวมกัน ส่งผล อภิบาล ปกป้อง คุ้มครอง และรักษา  ให้คุณพีชเจริญด้วยรูปสมบัติ ทรัพย์สมบัติ บริวารสมบัติ คุณสมบัติ ลาภ ยศ สรรเสริญ สุข มรรค ผล นิพพาน  ให้ปราศจากความทุกข์กาย ทุกข์ใจ ,อุปสรรคต่างๆนานาในชีวิต ,ให้มลายหายสูญไปให้หมดสิ้น, บุญศักดิ์สิทธิ์เกื้อกูลให้ชีวิตบริบูรณ์ตลอดไป  ครั้นปฏิบัติธรรมก็ขอให้มีดวงตาเห็นธรรม เข้าถึงพระรัตนตรัยภายใน เป็นมหาเศรษฐีผู้ใจบุญค้ำจุนพระพุทธศาสนาตลอดไป  ตราบกระทั่งถึงวันที่สุดแห่งธรรมเทอญ  นิพพานะ ปัจจะโย  โหตุ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
วันนี้วันประเสริฐ  คล้ายวันเกิดของคุณ

ขอกุศลผลบุญ  ช่วยค้ำจุนให้สุขสบาย

วันเกิดปีนี้  ขอให้มีสมบัติมากมาย

เข้าถึงธรรมะภายใน  คิดสิ่งใดสมใจปอง.

.................................................

สุขสันต์วันเกิดครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขออำนาจสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายที่ท่านพีชนับถือ ช่วยดลให้ทุกสิ่งที่เป็นจริงได้มาสู่ท่านในเร็ววันด้วยเทอญฯ

Happy birthday ครับท่าน  :002: :114:

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
กราบขอบพระคุณพี่น้องทุกท่านสำหรับพรอันประเสริฐ และขอให้พรนั้น สงผลความสุขความเจริญต่อพี่น้องชาวบางพระทุกท่านเช่นกันขอรับ 

:114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ขออวยพรย้อนหลังน่ะครับมาช้าแต่ดีกว่าไม่มา
ขอให้ชีวิตมีแต่ความสุขความเจริญครับ
ไม่เจ็บไม่จน คิดสิ่งใดหวังสิ่งใดขอให้สมดังใจครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
Happy Birthday  ขอให้มีความสุขนะครับ

ออฟไลน์ DuangDee

• ทุติยะ
  • **
ขอให้มีความสุข สมหวัง ตลอดไป

ไม่เจ็บ ไม่จน นะครับพี่ peachsama

ออฟไลน์ oho

• ตติยะ
 :114:Happy Birthday  ขอให้มีความสุขนะครับ :114:
คิดสิ่งใด ประสงค์สิ่งใด ขอให้ได้ดั่งใจหมาย
ผมก็เกิดวันที่2พย....เมื่อกัน

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
HBD นะครับท่าน

มีความสุขมากๆนะครับ

:002:

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
อย่าเจ็บ  อย่าจน  ครับ   :001:  ขอให้มีความสุข  HBD..

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
มีความสุขกาย สบายใจ ตลอดไปเป็นนิตย์นะคับ พี่ สมหวังในเรื่องดีๆ พบเจอคนดี เพื่อนดี  สิ่งดีๆ ตลอดไปคับ รวยๆ เฮงๆ นะคับพี่ 

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบพระคุณย้อนหลังครับท่าน ^^

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
สวัสดีครับพี่พีซ
สุขสันต์วันเกิดน่ะครับ
ขอให้มีความสุขตลอดทั้งปีน่ะครับ

ขอบพระคุณครับ

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
HBD ย้อนหลังคร้าบบบ 555 ...{^_^}...

ออฟไลน์ plalod

• ปฐมะ
  • *
เบิร์ดเดย์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :114:ขอบพระคุณครับพี่น้อง ด้วยแรงครูบา ขอมอบให้พรนั้นแด่พี่น้องชาวบางพระทุกท่านทุกคนด้วยครับ ^^ :114: