ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ ช่วยดูหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมหน่อยครับ  (อ่าน 6364 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
รบกวนพี่ๆ ช่วยดูหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมหน่อยครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พระพิมพ์สิบทัศน์ ปั๊มกลางปี 2512 ดูดีทีเดียวครับผม  :002: พระแท้ครับผม ยินดีด้วยครับ หลวงพ่อเงินท่านสุดๆครับ  :053:

• สัตตมะ
  • **
มีเลข1ไทยด้วยแตไม่รู้ทันพ่อเงินเปล่า

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
มีเลข ๑ ไทยที่หน้าอกหลวงพ่อแช่ม ทันหลวงพ่อเงินปลุกเสกครับ  :002:

• สัตตมะ
  • **
ด้านข้างบางพอควร

• สัตตมะ
  • **
ดีไหมเขาเรียกว่าเหรียญอะไร

• สัตตมะ
  • **
เขาเรียกพิพ์อะไรครับ บ้างก็ว่าชินราช บ้างก็ว่ากลีบบัวสรุปตรงๆๆเลยครับแท้ไหม

• สัตตมะ
  • **
กลมเล็กไม่รู้ว่าแท้หรือเจ้าขอเดิมบอกเก็บในถุงอย่างแต่หมีอนเพิ่งทำใหม่

• สัตตมะ
  • **
ผมอยากได้หลวงพอเงิน วัดดอนยายหอมมานานแล้วแต่ดูไม่ค่อยเป็น หวังว่าจะแท้ซักองค์นะครับ

• ...
มาซะเยอะเลยนะครับลายตาไปหมด :010: :010: :010:
เหรียญหน้าวัวครับปี 16 มี 2 พิมพ์คือใหญ่กับเล็ก ของท่านเล็กครับ
เท่าที่ผมศึกษามาเค้าเรียกว่าพิมพ์สมาธิเข่าโตครับ
กลมเล็กไม่ทราบประวัติเหมือนกันครับ
เหรียญอาร์มหลังลายเซ็นต์ เนื้ออัลปาก้าได้ครับ
กรุหลวงพ่อเงินแตกกกครับพี่น้องง  :002: :005:

• สัตตมะ
  • **
เหรียญหน้าวัวครับปี 16 มี 2 พิมพ์คือใหญ่กับเล็ก ของท่านเล็กครับ
หน้าวัวใหญ่แบบท่านโจร และ เคยห็นหน้าวัวเล็กแบบหันข้างด้วยใช่ไหมคับ
แล้วหน้าพ่อเงินหลังหลวงพ่อแช่มที่เป้นเลข1ไทยมีปลอม/เสริมมากหรือดรับเห็นกระทู้เก่าๆลงไว้

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
แน่น เลย ครับ สุดยอดจริงๆ  หลวงพ่อเงิน  :015:

เหรียญ 2 หน้า ปี 16 มีเสริม ครับ แต่เสริมจะไม่มีเลข 1 ไทยตรงสังฆาฏิ หลวงพ่อแช่ม ครับ
ถ้าไม่มีเลข 1 ไทย เป็นรุ่นเสริม ครับ... อาจจะปลุกเสกโดยหลวงพ่อแช่ม หรือ หลวงพ่ออวยพร ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2551, 10:51:43 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
เหรียญอามไม่ค่อยดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2552, 06:46:07 โดย job@love »
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง