ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยว่ายันต์อะไรที่สมาชิกคิดว่าเสน่หแรงที่สุด  (อ่าน 2582 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ช่วยแนะนำหน่อยว่ายันต์อะไรที่สมาชิกคิดว่าเสน่หแรงที่สุด ประมาณว่าสักเสร็จไม่นานก็ได้แฟน :025:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
อีกนิดว่าของที่ไหน พร้อมประการณ์เล็กๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โดยส่วนตัวผมคิดว่าแล้วแต่ความเชื่อล่ะครับ สักยันต์ทางเมตตาก็คงเป็นส่วนนึงที่ทำให้คนอื่นที่พบปะพูดคุยกับเราเมตตาเรา

อยากพบอยากพูดคุยกันเรามากขึ้น..

..การที่เราจะได้แฟน ผมคิดว่าอยุ่ที่บุญทำ กรรมแต่งมากกว่าครับ ถ้ายังไม่ถึงเวลาที่จะได้แฟน สักอะไร พกอะไร ก้คงจะช่วยไม่ได้ล่ะครับ..

..ผมลองมากเยอะแล้วครับท่าน  05;..

เรื่องลายยันต์ทางเมตตาถ้าสนใจ ดูตามกระทุ้นี้เลยครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5142.0.html

เรื่องเครื่องรางทางเมตตา ตามกระทุ้นี้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5187.msg38920.html#msg38920

..ขออวยพรให้ประสบความสำเร็จครับ  36;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เรื่องแฟนนี่ผมว่ามันเป็นเรื่องของตัวเราเองมากกว่าอะครับ
ของดีของขลังเป็นส่วนที่ช่วยให้มีกำลังใจและเพิ่มความกล้าให้เรา
ส่วนตัวผมถามว่าอะไรที่สักแล้วได้แฟน ตอบว่าไม่มีครับเพราะในตัวก็มีของทางเสน่ห์
อยู่บ้างพอสมควรแต่ก็ยังโสดสนิท เหอๆ
แต่ถ้าถามว่าเชื่อมั่นอะไรมากที่สุด ผมตอบว่าเชื่อมั่นในตัวเองและแม่นางพิม วัดท้องไทรครับผม  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   อาจจะไม่ตรงคำถามนะครับ
ขออนุญาตเกรียน  นี้เป็นเวปของวัด
  รบกวนเจ้าของกระทู้ อ่านความข้างล่างนี้ด้วยนะครับ

อิทัง โข ปะนะ ภิกขะเว ทุกขะสะมุทะโย อะริยะสัจจัง ยายัง ตัณหา
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย ก็ตัณหาคือความอยากไม่มีสิ้นสุดที่มีอยู่ในใจนี้แลเป็นต้นเหตุทำให้ใจเกิดทุกข์อย่างแท้จริง

โปโนพภะวิกา นันทิราคะสะหะคะตา ตัตระ ตัตราภินันทินี เสยยะถีทัง กามะตัณหา
คือ มีความอยากเวียนว่ายตายเกิดอยู่ร่ำไป และมีความกำหนัดยินดีในรูป เสียง กลิ่น รส สัมผัสที่น่าปรารถนา ก็เป็นเหตุให้ใจเกิดทุกข์

ภะวะตัณหา
สิ่งใดที่ยังไม่มี ก็คิดอยากจะให้มีขึ้นมา อย่างนี้ก็ทำให้ใจเกิดทุกข์

วิภะวะตัณหา
และเมื่อมีทุกอย่างสมปรารถนาแล้ว ก็อยากจะให้ทุกอย่างคงทนอยู่ตลอดไป เมื่อมันจะต้องสลายหายไป ก็ร้อนใจไม่อยากให้เป็นเช่นนั้น อย่างนี้ก็ยิ่งทำให้ใจเกิดทุกข์หนักขึ้นอีก ฯ

อิทัง โข ปะนะ ภิกขะเว ทุกขะนิโรโธ อะริยะสัจจัง โย ตัสสาเยวะ ตัณหายะ อะเสสะวิราคะนิโรโธ จาโค ปะฏินิสสัคโค มุตติ อะนาละโย ฯ
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย การดับตัณหาความอยากให้หมดไปจากใจด้วยการ ละ วาง ปล่อย และไม่คิดยินดีพัวพันอยู่กับตัณหาความอยากนั้นอีกเด็ดขาด คือ การดับทุกข์ให้หมดไปจากใจได้อย่างแท้จริง ฯ

อิทัง โข ปะนะ ภิกขะเว ทุกขะนิโรธะคามินี ปะฏิปะทา อะริยะสัจจัง อะยะเมวะ อะริโย อัฏฐังคิโก มัคโค เสยยะถีทัง สัมมาทิฏฐิ สัมมาสังกัปโป สัมมาวาจา สัมมากัมมันโต สัมมาอาชีโว สัมมาวายาโม สัมมาสะติ สัมมาสะมาธิ ฯ
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย ข้อปฏิบัติเพื่อนำกิเลสให้หมดไปจากใจนี้ มี ๘ อย่าง คือ ปัญญาเห็นชอบ ความดำริชอบ วาจาชอบ การงานชอบ การเลี้ยงชีวิตชอบ ความเพียรชอบ การระลึกชอบ และการตั้งจิตไว้ชอบ คือ ข้อปฏิบัติเพื่อนำใจให้หมดจากกิเลสและดับความทุกข์ได้อย่างแท้จริง ฯ

เชื่อๆที่พี่ๆน้องๆข้างบนเค้าตอบไว้นะครับ
   แล้วแต่บุญแต่กรรมครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขอให้ได้แฟนไวๆครับ ขอให้ท่านกล้าจีบนะ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เนื้อคู่กันแล้วไม่แคล้วกัน บุพเพฯ บุพพา ครับ  สบายๆ โสดละดีแล้ว ความรักมา ไม่มีเวลาที่แน่่นอนครับ

แต่ถ้าอยากได้กำลังใจ พี่ๆ ก็แนะนำของดีไว้เยอะแล้ว  อย่างน้อยก็เป็นกำลังใจได้ครับ

ของแบบนี้ ต้องใช้ใจ แน่นอนที่สุด

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
ขึ้นอยู่กับตัวเราอ่าครับอย่างที่พี่ๆเพื่อนๆเขาบอกเนื้อคู่ถึงเวลามันก็มาเองถึงอย่างเช่นคบกันมาเป็นปีๆยังเลิกกันได้เลยเพราะไม่ใช่เนื้อคู่แต่ถามถามเรื่องเรื่องรางของขลังผมเชื่อมั่นที่หลวงปู่อั๊บแม่นางพิมครับแต่ถ้านับถือแล้วต้องรักเดียวเมียเดียวยอมรับว่าท่าน...ยกมือให้เลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เนื้อคู่กันแล้วไม่แคล้วกัน บุพเพฯ บุพพา ครับ  สบายๆ โสดละดีแล้ว ความรักมา ไม่มีเวลาที่แน่่นอนครับ

แต่ถ้าอยากได้กำลังใจ พี่ๆ ก็แนะนำของดีไว้เยอะแล้ว  อย่างน้อยก็เป็นกำลังใจได้ครับ

ของแบบนี้ ต้องใช้ใจ แน่นอนที่สุด

ถูกต้องน้ะครับ พี่เมฆ จ๋า....  ของแบบนี้คู่กันแล้วไม่แคล้วกันครับผม

ถ้าไม่คู่กันให้ทำอะไรยังไงก็แก้ไขอะไรไม่ได้ครับ จริงไหม พี่เอ็ก (งิ้วงิ้วงิ้ว)

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ดีหมดทุกยันต์แหละครับขึ้นอยู่กับตัวเองด้วยนะ :058:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ไปสักยันต์ที่หน้าขา นางพิม ดำเซ็น กับหลวงปู่อั๊พ วัดท้องไทรท จ นครปฐม

ไหนๆ ต้องกลับบ้านเซ่นเหล้าขาวเป็นประจำอยู่แล้ว ซื้อเหล้าขาวพกไปให้ท่านประสิทธ์ไปด้วยเลย

เป้าหมายอยู่ที่ไหน....อธิฐานเลยค่ะ...ขอแบบ specific หน่อยนะคะ...

ประสบการณ์มาเรื่อยๆ เลยนะคะ ไม่ค่อยกล้า ลองของมาเยอะแล้วอ่ะค่ะ...

คุนโชว เชื่อ(เอาเองว่า) ยันต์เหล่านี้พระท่านมีไว้เพื่อช่วยเหลือศิษย์ให้มีความสุข สมหวัง ไม่มากก็น้อยอ่ะคะ
ทำไมหนุ่ม อ้วน เตี้ย ดำ ไหงเป็นเทรนด์ฮิตหละ อันนี้น่าสงสัยพวกนี้น่าจะมีของดีอ่ะคะ

พอเขามาสนใจแล้ว ก็จีบต่อสิคะ
เพราะต่อจากนี้อยู่ที่ฝีมือหละค่ะ

มุขเสี่ยวๆ สาวๆ ชอบอยู่นะคะ ลองดู

เป็นกำลังใจให้มีความรักค่ะ :080:

cho presley       

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
แก้คำผิดนะ 'วัดท้องไทร' คราบบบ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เสน่ห์แรงไปไหนมาไหนสาวติดตรึม แน่นอนครับเป็นอื่นไม่ได้ต้องยกให้ "ยันต์ทุน"  :005:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
รบกวนถามนะครับ ที่วัดท้องไทรมีสักอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
รบกวนถามนะครับ ที่วัดท้องไทรมีสักอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
ด้วยความเคารพครับ
  หลักๆนะครับ
นางพิม
ดำเซ็น
นารีสวน
แก้วหน้าม้า
นางเอื้อย
ลิงอมหาง
จิ้งจก
คางคก
หมูทองแดง
เทวดาทรงหงษ์
บุตรลบ
พระราม
ฤาษีไม่มีหน้า
สิงห์
  ทุกยันต์199
ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรีซอง
    เพื่อสร้างถาวรวัตถุ
ในวัด และโรงเรียนท้องไทร
 (ตัวชี้วัดคือโรงเรียน อาคารเรียน
โรงอาหาร กำแพงโรงเรียน
 ห้องน้ำ ฯลฯ)
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เงินที่ได้จากการสักยันต์ที่วัดอาจารย์อั้น ท่านไม่ได้เอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองแม้แต่บาทเดียว แม้แต่ค่าน้ำมันในการเดินทาง ท่านทำเพื่อทดแทนคุณครูบาอาจารย์โดยแท้ ถวายหลวงปู่เพื่อสร้างวัดทุกบาททุกสตางค์ ได้พุทธคุณตามที่ตั้งใจ  แถมยังได้บุญด้วยค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ มีอีกเรื่องครับ ท่านรับสักทุกวันหรือเปล่าครับ