ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นต้องเดินทางไป ทำงานที่ระยองสักพักขอรับพี่น้อง  (อ่าน 1533 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ใจจริงไม่อยากจากเพราะยังอยากอยู่แต่ที่บ้านต้องการให้เดินทางกระผมเลยต้องจำลาพี่น้องทุกท่านชั่วคราวโอกาสหน้าฟ้าใหม่เราคงได้พบกันขอรับ ^^

"เวลาคือสิ่งที่ทำให้เรา มาพบกัน และเวลาอีกเช่นกันที่ทำให้เราต้องจากกัน" 
ผมมีผู้หญิงที่ผมรัก อยากบอกเขานะว่าผมรัก แต่ตอนนี้มันห่างไปแล้ว โอกาสที่จะได้พบกับเขา
ได้ชิดใกล้กับเขา ..หรือ?

ถ้าคนเรา อยู่ในชุมโจร ดงยาแล้วเราไม่เล่นไม่ทำตัวตกต่ำ ใครล่ะจะมาทำให้เราต่ำได้ "แต่ผูใหญ่คิดว่าเราโจร เราติดยา"
- - {และความคิดของผู้ใหญ่ถูกต้องเสมอ)

ถ้าตำราพระคือตำราเรียน สนามพระคือการลงมือปฏิบัติ จากทฤษฎีที่ศึกษา "ตำราเซียนเขียน"และ"เซียนก็เหยียบเสี้ยนได้เสมอ"
"คม ชัด ลึก นูนไม่ไช่ปูด"

"ถ้าเ-ร-าสะสมพระเครื่องจนถึงระดับคลั่งใคล้ She จะหาย และถ้าเราถอดพระ Sheจะมา "

"ไม่มีอะไรดีเท่าพบหน้าถ้าคิดจะจีบ" ถ้าไม่ได้ทำกรรมร่วมมา -ขนาดดื่ม หรือดำผุดดำไหว้ในบ่อ น้ำมันพรายเขาก็ยังไม่ชอบเราเลย ครับพี่น้อง

แต่ถ้ามีวาสนา แค่สบตาก็ใจถึงใจ "ยิ่งถ้ายืมตังกันมากเท่าไรยิ่งคิดถึง"

ให้ของกินกินก็หมด ให้ของใช้ใช้ไปนึกถึงคนให้ไป

เคล็ดลับมหาเสนห์

เล่นสายดำอย่าแขวนพระเกิน5อง ยิ่งน้อยยิ่งดี ผีจะได้ออก พระเยอะผีหนีหมด
สายขาวก็ตามเถอะ พอๆกัน

พุทธคุณพระจะแรงกว่ามนต์คาถา แล้วจะพาให้คถาไม่สามารถทะลุออกไปได้ จึงไม่เกิดผล เวลาจีบสาวอย่าใส่พระเยอะ ของจะไม่มีผล

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เราต้องถามใจเราเองก่อนนะ รักเขาไหม ชอบเขาไหมถ้าทำของใส่เขานี้จะรักเขาตลอดไหมจะทิ้งขว้างเขาไหม เพราะ "ถ้าทำผิดก็ลำบากนะ"
ถ้ารักก็ต้องไปโผล่ ไปพบไปจีบไปดู ต้องลองนะท่านเดี๋ยวจะมาเสียใจแบบกระผม

ฝากใจไว้ที่บ้าน บนบานหลวงพ่อ คิดถึงคนที่เคยเอียงคอ คนที่ล้อและก่อกวน
แม้เทอร์จะยียวนกวนไปบ้าง บางครั้งก็โดนเขกหัว อยากบอกรักใจเต้นรัวแต่ดันกลัวดันปอด จอดทุกคราว
แล้วเราก็ต้องจาก ยากแสนยากตัดใจไม่มองหา ขอแค่มีเสียงผ่านไปให้เธอรู้ ในบางครา ว่ารักเธอ เกินกว่าจะปอดใจ

"เก็บไว้ให้ลึกสุด หยุดไว้นะใจไม่ไหวหวั่น จากไปก็ไม่นาน แล้วฉันก็กลับมา ว่ารักเธอ"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ใส่พระเยอะ ไม่ใช่ ไม่ได้ผลครับ สาว (ปกติทั่วไป) กลัว สะมากกว่าครับ

ถ้าคุณเป็นผู้หญิงไม่รู้เรื่องพระ เรื่องของขลัง ผู้ชายมาจีบคุณ

ใส่พระเต็มคอ ใส่เครื่องรางเต็มเอว คุณจะคิดเช่นไร เป็นผมนะ

ผมจะคิดว่า " ไอนี่มันยังไงใส่อะไรรุงรังเต็มตัวน่ากัวว่ะมันจะทำของใส่เราป่ะนี้ "
  :095:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ฮ่าๆๆๆๆ ผมเห็นด้วยกับท่านโจรครับ
ผุ้หญิงทั่วไปแค่เห็นคนที่มีรอยสักโผล่นอกร่มผ้าเค้าก็เกรงๆแล้ว
ยิ่งใส่พระเยอะๆ ตะกรุดเต็มเอว แถมปลัดขิกเป็นพวงนี่
เค้ากลัวจริงๆครับ เพราะผมเคยถามเพื่อนผมที่มันเป็นผุ้หญิงมาแล้ว
มันบอกกว่าน่ากลัวว่ะ อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
..รีบไป รีบกลับ ก็แล้วกัน..พิซซ่า...ซ่า... :070:
ไปอยู่ระยอง หนีไปอยู่วัดหนองกรับเลยซะก้อสิ้นเรื่อง...จะได้ใช้งานซะหน่อย :077: ไปเช่าราคาวัดส่งเมลล์มาให้หน่อย อิอิ

คลายเหงาสักหน่อย จิ๊ก notebook มาไว้หัวเตียงสิ...อย่างน้อยยังมีเนตเล่น ขำๆ ระคนปนเศร้า เพราะความเหงา ทำลายกำลังใจพอสมควร แต่ความคิดถึง อาจทำให้คนเราคลั่ง ถึงขั้นตายได้ (จริงเหรอ?)

อย่าไปคิดมากเรื่องผู้หญิงกลัวคนใส่พระเยอะๆ...ผู้หญิงบางคน 'สู้' ไม่ถอย... :073:
ไหนๆ พี่มีไร? หนูมีมั่ง! พี่สักไร หนูสักมั่ง.....
:073:
พี่แขวนไร หนูแขวนมั่ง พี่เล่นไร หนูขอใส่ของไว้กันม่าง :073:

งุงิ งุงิ  :080:

cho presley       

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ของขลังหรือจะสู้ความบริสุทธิ์ใจที่เรามีให้เธอ

หากไม่มีบุญกรรมต่อกัน  ก็ไม่มีวาสนาจะได้เป็นคู่กัน

อนิจจาที่ใดมีรัก ทีนั่นย่อมทุกข์ทนทรมานใจ

เมื่อรู้จักที่จะรัก  ก็ต้องรู้จักที่ทุกข์เป็น

ทุกข์คืออะไร  ทุกข์คืออะไร  ทุกข์คืออะไร  เราเคยคิดกันบ้างไหม

เมื่อเกิดทุกข์นึกถึงอริยสัจ 4 ประการ  แล้วทุกข์นั้นจะหมดจากใจ 

แต่ทุกข์ความรักนั้นไซร้  ช่างบดบังดวงปัญญาเสียจริงๆ

เกิดเป็นคนเมื่อพบรัก ย่อมพบสุข และพบทุกข์

จะเดินทางขอให้ปลอดภัย  คิดถึงใครขอใหสมหวังทุกประการนะครับคุณพีท

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
ของทุกอย่างต้องรู้จักใช้ให้เกิดประโยชน์ ได้อย่างก้อต้องเสียอย่าง เลือกเดินบนทางสักทางได้ไหม...? :073:

เล่นสายเมตตาต้องพูดจาให้ไพเราะ (เคล็ดลับ)รับรอง ตรึม :095:
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
ทำงานไรครับผมก็อยุระยอง ฮิฮิฮิ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
เหอๆ

ผมถามแฟนผมว่าถ้ารู้จักกันตอนแรกแล้วผมแขวพระเยอะๆ  ใส่ตะกรุดเต็มเอว

แล้วเห็นรอยสักผมเธอยังจะชอบผมมั้ย  เธอตอบว่าไม่เอานะ  T-T

แต่ในทางกลับตอนนี้เธอก็เป็นมากับผมบ้างแล้วนะครับ

เช่น ผมไปเดินส่องพระ เธอหยิบมาส่องด้วย น่ารักดีคนขายยังหัวเราะ

ไปสักเธอก็ไปปด้วย ไปวัดไหนๆ ก็ไปเกือบหมด  55

ตอนนี้เธอก็ไปกับผมได้ทุกอย่างนะ   เอาใจสู้พี่

โชคดีครับ  เรามีดีซะอย่าง ไงเค้าก็ชอบเรา    :053: :002:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ไปดี มาดี มีโชค ครับ...
สนุกแถมมีสาระ...
ผมชอบจริงๆครับ...
คิดไม่ผิดเลย...
โชคดีครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
ระยองมาเลยครับผมก็อยู่ระยอง เฮ้ออยากไปหาบ้านพักแถว นครปฐม จริ๊ง...จริง จังหวัดนี้ของเค้าดีจริง :016: :025: :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เมืองระยองก็มีของดีเยอะครับ อย่างพระขุนแผนผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่
นี่สุดยอดตำนานขุนแผนของพระเกจิอาจารย์เลย หุๆๆ :095: