ผู้เขียน หัวข้อ: ลายยันต์ สืบทอดบารมีหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ นครปฐม  (อ่าน 97615 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ลายยันต์ต่างๆ พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ มาร่วมโพสรูปภาพกันได้ครับ

อย่าเก็บไว้คนเดียวนะครับ มาช่วยกันสืบสานบารมีหลวงพ่อเปิ่น กันดีกว่าครับ

กระทู้นี้สร้างมาเพื่อตอบสารพัดคำถามเรื่องยันต์นี้ยันต์นั้น นะครับ

ทุกท่านที่เข้ามาสามารถโพสรูปภาพเพื่อเป็นที่ละลึกถึงพระเดชพระคุณบารมีหลวงพ่อเปิ่น

สร้างมาเพื่อมิได้โชว์พาวเวอร์ หรือยันต์ในตัวแต่สร้างมาเพื่อละลึกถึงพระคุณท่าน

ทั้งนี้ทั้งนั้น ข้าพเจ้าขอกราบ นมัสการหลวงพ่อเปิ่น และครูบาอาจารย์ทุกท่าน

ขอให้ผู้ที่เข้ามาชมและโพสทุกท่านประสบแต่ความสุขความเจริญทั้งหน้าที่การงานและชีวิตครอบครัว

มิให้มีอันตราย และเจ็บไข้ได้ป่วย ทุกท่าน กราบบารมีครูอาจารย์จงปกปักรักษาทุกท่านด้วยเถิด ...
 :114:

กราบ นมัสการหลวงพี่อภิญญา ด้วยความเคารพรักครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2554, 11:05:07 โดย เผ่าพงษ์พระกฤษณะ »

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นมัสการหลวงพี่ญา ครับ  :090:

กราบนมัสการ หลวงพี่นัน ครับ  :090:

กราบนมัสการ หลวงพี่แป๊ว ครับ   :090:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2554, 11:11:34 โดย เผ่าพงษ์พระกฤษณะ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับ ท่าน โจ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ร่วมด้วยช่วยกันครับ ท่านโจรสลัด..บันทึกไว้เพื่อเป็นประโยชน์ในการศึกษายันต์ต่างๆของวัดบางพระ ต่อไป

เก้ายอด หลวงพี่ญา ครับ

แปดทิศ หลวงพี่ญา ครับ

งบน้ำอ้อย หลวงพี่นัน ครับ

สาริกาคู่ หลวงพี่นัน ครับ

ยันต์ 7 ยอด หลวงพี่แป๊ว ครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ต่อยอดเป็น29ยอด และยันต์ธง หลวงพี่นัน ครับ

หนุมานเชิญธง และเสือคู่ หลวงพี่นัน ครับ

สิงห์ หลวงพี่ญา ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ย. 2551, 08:38:20 โดย ack01 »

• ผู้คุมกฎ
ยันต์บัวแก้ว หลวงพี่นัน ครับ

จิ้งจก หลวงพี่ญา ครับ

หนุมาน ขุนกระบี่ หลวงพี่ญา ครับ

อันนี้น่าจะเป็นยันต์พุดซ้อนนะครับ หลวงพี่ญา ครับ

แรด หลวงพี่นัน ครับ

เต่าเรือน หลวงพี่นัน ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
โหพี่แอ๊ก สวย จัง ครับ สุดยอดเจงๆ ครับ ...........  :074:

• ผู้คุมกฎ
ทหารลิง หลวงพี่ญา ครับ

ยันต์แม่ทัพ หลวงพี่นัน ครับ

กวางเหลียวหลัง หลวงพี่นัน ครับ

สี่สมิง หลวงพี่พัน ครับ

ยันต์หน้าพระ หลวงพี่ญา ครับ

เศียรปู่ฤๅษี  หลวงพี่นัน ครับ

• ผู้คุมกฎ
เศียรปู่ฤาษีพิมพ์ใหญ่พิเศษ หลวงพี่ญา ครับ

ปู่ฤๅษีเดินดง หลวงพี่ญา ครับ

แดงเก หลวงพี่นัน ครับ

ดำดื้อ หลวงพี่ต้อย ครับ

หมูทองแดง หลวงพี่ต้อย ครับ

ยันต์องค์พระ หลวงพี่ญา ครับ

ยันต์ยอดพระกัณฑ์พระไตรปิฏก หลวงพี่ญา ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามทั้งนั้นเลยครับผม  :053:

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
สวยงามมากครับ

ฤๅษีเดินดง สวยงามครับ ชอบ :050:

• ผู้คุมกฎ
ลิงเหลียว หลวงพี่นัน ครับ

ยันต์ 7 แถว และยันต์ 5 แถว หลวงพี่นัน ครับ

ยันต์ตาข่ายเพชร หลวงพี่ญา ครับ

นกคุ้ม หลวงพี่นัน ครับ

แก้ไขภาพเศียรปู่ฤๅษี พิมพ์ใหญ่ ครับ

• ผู้คุมกฎ
ลิงเหลียว หลวงพี่นัน ครับ

ยันต์ 7 แถว และยันต์ 5 แถว หลวงพี่นัน ครับ

ยันต์ตาข่ายเพชร หลวงพี่ญา ครับ

นกคุ้ม หลวงพี่นัน ครับ

• ผู้คุมกฎ
ยันต์พุดซ้อน หลวงพี่แป๊ว ครับ

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยคับสวย  ชอบทุกรูปเลยคับ  ขอบคุณมากคับที่นำมาให้ชม
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

• อัฏฐมะ
จักไปครับป๋า สืบสานพุทธคุณสืบทอดให้ชนรุ่นหลังได้รับชมจ้า  :089:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยงามจริงๆครับท่าน :015:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ดีครับ..ช่วยกันเผยแพร่เกียรติคุณหลวงพ่อกันหน่อย หรือเป็นแนวทางให้น้องๆ... :053:

• อัฏฐมะ

• อัฏฐมะ

• อัฏฐมะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยงามมากๆครับ ผมขอแจของผมมั่งลิมลมถือดาบ
ฝีเข็มหลวงพี่ญาครับ ชอบมากๆ สำหรับตัวนี้
อิอิ เดี๋ยวขอถ่ายรูปส่วนที่เหลือก่อนครับ จะทยอยนำมาลงนะครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
กำทำไมภาพยังไม่ขึ้นอีกรบกวนพี่ๆน้องๆช่วยบอกวิธีการโพสรูปให้ผมทีนะครับ
เมื่อก่อนยังทำได้อยู่เลย ไปๆมาๆคงหลงๆลืมแล้วผม

ออฟไลน์ akhundee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีหมดครับ ทุกองค์
พระอาจารย์ติ่ง
พระอาจารย์พัน
พระอาจารย์ญา
พระอาจารย์ต้อย
พระอาจารย์นัน

• อัฏฐมะ
ขอบคุณทุกลายยันต์ น่าจะบอกฝีเข็มพระอาจารย์ที่สัก ด้วยนะครับ เพื่อการศึกษาลายมือลายเส้น ของชนรุ่นหลังครับ

• ผู้คุมกฎ
กำทำไมภาพยังไม่ขึ้นอีกรบกวนพี่ๆน้องๆช่วยบอกวิธีการโพสรูปให้ผมทีนะครับ
เมื่อก่อนยังทำได้อยู่เลย ไปๆมาๆคงหลงๆลืมแล้วผม

กดคำว่าตอบ อัพโหลดภาพ แล้วก๊อบโค๊ดมาวางครับ ท่านก๊อต..

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
ยันของท่านโจร

ที่หลวงพี่แป็วสักอ่ะ

ยันอะไรหรอคับ

• จตุตถะ
หัวใจเสือคับ

• จตุตถะ
กำรูปไม่ขึ้นอ่ะ

• อัฏฐมะ
โทษทีครับลืมบอกอาจารย์ที่สักให้...
ของผมอาจารย์พันธ์ องค์เดียวครับ..
มีสองยันต์สุดท้ายของ อาจารย์บุญมี แห่งกาฬสินธุ์....
 :054: :054: :054: :054: :054: :054:

• อัฏฐมะ
ยันของท่านโจร

ที่หลวงพี่แป็วสักอ่ะ

ยันอะไรหรอคับ

เห็นว่าเป็น " นะ " ครับ

โทษทีครับลืมบอกอาจารย์ที่สักให้...
ของผมอาจารย์พันธ์ องค์เดียวครับ..
มีสองยันต์สุดท้ายของ อาจารย์บุญมี แห่งกาฬสินธุ์....
 :054: :054: :054: :054: :054: :054:

ขอบคุณข้อมูลครับ อนุโมทนาสาธุด้วยครับ  :089:

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์

หลวงพี่แป๊วครับ

อ้อ... หนุมาน4กร อ.พรศักดิ์ (ฆราวาส) อยู่ที่กุฎิพระมหาสมชายครับ

ครับผมรายงานตัวครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ย. 2551, 04:22:37 โดย Noname »
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

• อัฏฐมะ
ส่วนมากลายมือหลวงพี่แป๊ว ดูสวยงามมากครับ ลงไปเรื่อยๆ ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับ  :095:

• เด็กวัด

ขอลองดูอีกซักครั้งครับ ลิงลมถือดาบ(ทหารลิง)
ที่หน้าขา ฝีเข็มหลวงพี่ญาครับ

ออฟไลน์ โจ๊ก วัดพระรูป

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากได้เต็มๆแต่ค่อยเป็นค่อยไปครับ.....

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ลายมือหลวงพี่แป๊วจะออกแนวคลาสสิกครับท่าน ว่ามั๊ย...{^_^}...

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
งดงามทุกท่านเลยครับ :053: :053:

ว่างๆจะนำภาพมาให้ชมกันครับ   สุดยอดครับคนหลังลาย ศิษย์บางพระ :015:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ต่อยอดเป็น29ยอด และยันต์ธง หลวงพี่นัน ครับ

หนุมานเชิญธง และเสือคู่ หลวงพี่นัน ครับ

สิงห์ หลวงพี่ญา ครับ

หลังใครกันหว่า สวยจริงฯ 5555+

ไว้จะถ่ายของผมมาลงบ้างดีกว่าเล็กฯน้อยฯ

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
ยันต์พุตซ้อน อาจารย์หนวด

" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ แบงค์ตลาดพลู

• ถึงเมาเหล้าแต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่ เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน...
  • ตติยะ
  • แบงค์ตลาดพลู
    • MSN Messenger - thanaruk-dekhong_thekops@hotmail.com
สวยมากครับ  และเข้มขลังด้วย ผมอายุ16 ศรัทธาหลวงพ่อมากครับ ถึงผมไม่ได้สักที่วัดบางพระ แต่ผมก็ห้อยพระของหลวงพ่อผมก็รู้สึกว่ามีของดีติดตัวแล้ว ถ้าผมพร้อมผมอยากจะสักเสือบ้าง
อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย     ชนะตนนั่นแหละ เป็นดี

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
๒๙ ยอด หลวงพี่ญา บางพระ

สิงห์ หลวงพี่ญา บางพระ

เสือนั่ง  หลวงพี่พันธ์  บางพระ

เสือเผ่น  หลวงพี่พันธ์  บางพระ

เสือ หลวงพี่ญา บางพระ

ยันต์แปดทิศ  หลวงพี่แป๊ว บางพระ

หนุมาน หลวงพี่ญา  บางพระ

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **

สุดยอดทุกท่าน งามจริง ๆ ครับ

อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

• อัฏฐมะ
ขอบคุณพี่โอ๊ต ครับเสือนั่งสวยงามมากๆ ครับ  :089:

• อัฏฐมะ
เสือนั่งน่าสนใจ..ไม่ค่อยได้เห็นนัก... :054:

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
  • **

หลวงพี่ต้อยท่านเมตตา ขอรับกระผม
ยศและลาภหาบไปไม่ได้แน่  มีเพียงแต่ต้นทุนบุญกุศล
ทรัพย์สมบัติทิ้งไว้ให้ปวงชน  ร่างแม้ตนเขาก็เอาไปเผาไฟ
   เมื่อเรามามีอะไรมาด้วยเล่า  เราจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
เรามามือเปล่าเราจะเอาอะไร  เราก็ไปมือเปล่าเหมือนเรามา

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆครับที่นำลายสวยมาให้ชมกัน
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

• ผู้คุมกฎ
นำภาพมาให้ชมกันเพิ่มเติมครับ พึ่งได้มาเมื่อวันที่ 4 ธันวาคมครับ

ยันต์นะ ที่ไหล่ซ้าย หลวงพี่ญาครับ

ยันต์เฑาะว์ และอักขระ ที่ไหล่ขวา หลวงพี่ญาครับ

ยันต์พุดซ้อน หลวงพี่นัน และยันเฑาะว์พร้อมอักขระ หลวงพี่ต้อย ครับ

..ได้ไปสามยันต์ กลับมาบ้านนอนซมเลยครับ ระบมอย่างแรง  05;..

• เด็กวัด
โห้ยย ยังมีที่เหลืออีกเหรอคับพี่เอ็ก
เหอๆๆ เด๊วผมลงล่าสุดของป๋มมั่ง เด๊วถ่ายรูปก่อน อิอิ
 :095:

ออฟไลน์ EboLa

• ตติยะ
  • "ศึกษาก่อนและปฏิบัติตาม"
    • อีเมล
แล้วเมือวันที่ 5 คุณก๊อตไม่ได้เอามาเพิ่มหรอครับ

เห็นนั่งกินข้าวอยู่กับคุณพ่อคุณแม่ป่ะครับที่ร้านริมน้ำ  :009: :009:
"INDUSTRIAL  MANAGEMANT"

• เด็กวัด
โอ้ววว มีคนนรุ้จักผมด้วยยยย  :005: หุๆตอนนั้นผมนั่งกินกระเพราเป็ดอยู่ร้านประจำริมน้ำคับผม
อ่าคับใช่วันที่ห้าผมเข้าไปที่กุติหลวงพี่ญา แต่คนเต็มเลยครับแหะๆ
ผมเลยไม่ได้แทง เลยไปลงนะชุดใหญ่ที่กุติหลวงพี่ติ่งแทนครับ
ท่านก็สักให้บริเวณใบหน้า เจ็บๆคันๆมันส์ดีคับ อิอิ
อีกอย่าง ไม่อยากให้พ่อกับแม่รอนานคับ ต้องรีบขับรถไปกาญจนบุรีต่อคับ
เลยอดเพิ่มลายเลย   :006:

ออฟไลน์ EboLa

• ตติยะ
  • "ศึกษาก่อนและปฏิบัติตาม"
    • อีเมล
ผมนั่งกินข้าวกระเพราเป็ดเหมือนกันครับ

นั่งกินอยู่หลังคุณก๊อตเลย อิอิ

คนเยอะมากเลยคับวันนั้นกว่าผมจะได้กลับเกือบ6โมง เลย  :074:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
งดงามทุกรูปเลยครับ    ขอแจมด้วยครับเสือหลวงพี่แป๊วครับ
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

• สัตตมะ
  • **
จิ้งจกหลวงพี่แป๊วครับ

• สัตตมะ
  • **
มี7ยอด 5แถว  งบน้ำอ้อย เสือ จิ้งจก

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งดงามทุกลายยันต์เลยครับ  38;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

• สัตตมะ
  • **
ลืมบอกไปครับมียันต์หัวใจเสือด้วยนั้นต่อเลยนะครับ แม่ทัพ เสือคู่ หมูทองแดง ครับนั้นขอแค่นี้ก่อนนะครับถ่ายเก็บไว้แค่นี้ต้องขอบอกไว้ก่อนนะครับไม่ได้โชว์นะครับแต่อยากให้ศิษย์เดียวกันได้ศึกษาลายยันต์และลายเส้นของแต่ละหลวงพี่ครับผิดพลาดประการใดต้องอภัยไว้นะที่นี้ด้วยครับ

• สัตตมะ
  • **
ลืมบอกครับทุกลายยันต์หลวงพี่แป๊วหมดครับ :054:

• อัฏฐมะ
เสืองามมากๆ ครับ  :089:

• เด็กวัด
งามครับ หลวงพี่แป๊วท่านสักสดๆ ไม่มีแบบครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครับหลวงพี่แป๊วสุดยอดครับ ผมคนหนึ่งที่เคารพนับถือหลวงพี่ท่านมาก
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอแจมด้วยคนคร้าบ...
(ขออภัยมือใหม่จ้า)...{^_^}...

ปล.ลายมือหลวงพี่แป๊วครับ...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอแจมด้วยคนคร้าบ...
(ขออภัยมือใหม่จ้า)...{^_^}...

ปล.ลายมือหลวงพี่แป๊วครับ...
ใกล้ละครับ  :005: งามครับผม  :015:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เสือกระโจน หลวงพี่นันค่ะ  :027:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  อย่าโกรธเคืองผมเลยนะครับ
ลายยันต์บางรูปสักโดยพระอาจารย์ที่เคยอยู่บางพระก็จริงหรืออยู่วัดบางพระก็จริง
 แต่ สายวิชา เป็นของวัดอืน เช่นวัดปรีดาราม
วัดกษัตรา  หรือ เป็นยันต์ของครูบาอาจารย์อื่นก็มีนะครับ
เพราะพระอาจารย์บางองค์ไปเรียนเพิ่มเติมมาแล้วเมตตานำมาสักให้ลูกศิษย์
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
หงส์คู่ หลวงพี่นันค่ะ  :016:

• ผู้คุมกฎ
ลายยันต์บางรูปสักโดยพระอาจารย์ที่เคยอยู่บางพระก็จริงหรืออยู่วัดบางพระก็จริง
 แต่ สายวิชา เป็นของวัดอืน เช่นวัดปรีดาราม
วัดกษัตรา  หรือ เป็นยันต์ของครูบาอาจารย์อื่นก็มีนะครับ
เพราะพระอาจารย์บางองค์ไปเรียนเพิ่มเติมมาแล้วเมตตานำมาสักให้ลูกศิษย์
Gearmour

ครับ ถูกของพี่Gearmour  ครับ ยันต์บางอย่าง เช่น ยันต์หน้าพระ ยันต์บัวบังใบ เป็นยันต์ ทางสายวัดปรีดาราม ของ หลวงพ่อไสว ครับ

...มิได้มีเจตนาจะ แอบอ้างว่าเป็นของวัดบางพระแต่ อย่างใดครับ พระอาจารย์ท่านก็ได้บอกว่า ยันต์นี้เป้นยันต์ของ ที่ไหน ท่านเรียนมาจากใคร ครับ...

...อาจจะด้วยหัวข้อที่ ท่านโจรสลัด ตั้งขึ้น มิได้บอกไว้ให้ชัด ว่าหัวข้อนี้ เป็นลายยันต์ที่พระอาจารย์วัดบางพระ ท่านสักให้ ครับ...

..ผมเองก็มิได้คิดถึงเหมือนกันครับ ด้วยความที่ไม่รุ้ว่า จริงๆแล้วลายยันต์อะไรบางที่เป้นของสายบางพระที่แท้จริง เลยลงมั่วๆไปเหมือนกันครับ...

...ขอบคุณที่ ทักท้วง ครับพี่ ขอโทษทีครับ ลืมไปจริงๆ...

เสือกระโจน หลวงพี่นันค่ะ  :027:

...เสือกระโจนกลับมาทะยานสู่เวบบางพระแล้วเหรอครับ แอบไปเจาะสะดือรอบที่ 4 มา อักเสบนอนซมอยุ่นานเลย นิ  16;...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธ.ค. 2551, 09:50:48 โดย ack01 »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
น้องโจรฯ ควรนำบอร์ดนี้ fix ไว้..เพื่อให้มือใหม่...ศึกษารายละเอียด
หรือไม่ก็...เพิ่ม content ลายลัก+พุทธคุณ พร้อมคำแนะนำอย่างย่อ.... comment เล็กๆ น้อยๆ นะคะ

cho presley       

ออฟไลน์ nimjing

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :016:งดงามแท้....สุดยอดครับผม :015:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
Gearmour

ครับ ถูกของพี่Gearmour  ครับ ยันต์บางอย่าง เช่น ยันต์หน้าพระ ยันต์บัวบังใบ เป็นยันต์ ทางสายวัดปรีดาราม ของ หลวงพ่อไสว ครับ

...มิได้มีเจตนาจะ แอบอ้างว่าเป็นของวัดบางพระแต่ อย่างใดครับ พระอาจารย์ท่านก็ได้บอกว่า ยันต์นี้เป้นยันต์ของ ที่ไหน ท่านเรียนมาจากใคร ครับ...

...อาจจะด้วยหัวข้อที่ ท่านโจรสลัด ตั้งขึ้น มิได้บอกไว้ให้ชัด ว่าหัวข้อนี้ เป็นลายยันต์ที่พระอาจารย์วัดบางพระ ท่านสักให้ ครับ...

..ผมเองก็มิได้คิดถึงเหมือนกันครับ ด้วยความที่ไม่รุ้ว่า จริงๆแล้วลายยันต์อะไรบางที่เป้นของสายบางพระที่แท้จริง เลยลงมั่วๆไปเหมือนกันครับ...

...ขอบคุณที่ ทักท้วง ครับพี่ ขอโทษทีครับ ลืมไปจริงๆ...

ครับ มีเหตุผลครับ ผมก็เป็นคนนึงนะที่เพิ่งเข้ามาศึกษา ข้อมูลที่มีหรือที่ทราบๆอยู่ก็แค่ งูๆปลาๆ ครับ...
พอจะเป็นไปได้มั๊ยครับว่า จะมีการรวบรวม "ลายยันต์"ที่เป็นของวัดบางพระแท้ๆ(เอกลักษณ์ของบางพระ)...
เพื่อเป็นข้อมูลของผู้ที่ศัทธาในศาสตร์แขนงนี้อ่ะครับ...

ปล.ก็พอจะทราบล่ะครับ ว่าการสักยันต์มีมาตั้งแต่โบราณ และเราๆท่านๆก็เกิดไม่ทันยุคซะด้วยซิ อิอิอิ...
จนทุกวันนี้ก็มีการแตกแขนงออกไปมากมาย( สมัยก่อนไม่มีใบรับรองยืนยันจึงไม่สามารถยืนยันได้ 100 %...
ว่า อ. ท่านเรียนมาจาสำนักใด )คนสมัยก่อนเขาถือเรื่องคำพูดด้วย คือ เค้าจะพูดความจริงกันน่ะครับ ...
และ อ.ท่านก็จะสอนว่าห้ามโอ้อวดหรือท้าทายกันครับ ก็เลยทำให้ท่าน อ. ส่วนใหญ่ท่านไม่ค่อยพูดหรือบอกกันครับ...
 จะรู้กันก็จาก "ลายยันต์" นั้นๆนั่นเอง แต่สำหรับคนที่เพิ่งเข้ามาศึกษา (อย่างผม) บางครั้งก็ยากที่จะแยกแยะได้ครับ...
ว่าแบบนี้เป็นของที่ใด ข้อมูลที่ได้ก็คงมาจาบอร์ดแห่งนี้นั่นเองครับ ดังนั้นถ้าท่านใดมีข้อมูลเหล่านี้ ก็อย่าเก็บไว้คนเดียวครับ...
ช่วยสงเคราะห์(คนที่เพิ่งเข้าวงการด้วยครับพี่ๆ อิอิอิ) ขอบคุณมากมากๆครับ พี่ Gearmour และพี่ ack01...
(ร่วมแสดงความเห็นดีๆแบบนี้กันเยอะๆนะครับ  ขออภัยครับ ปล.ยาววววววว เกิ๊นนนน ครับ 555)...{^_^}...

น้องโจรฯ ควรนำบอร์ดนี้ fix ไว้..เพื่อให้มือใหม่...ศึกษารายละเอียด
หรือไม่ก็...เพิ่ม content ลายลัก+พุทธคุณ พร้อมคำแนะนำอย่างย่อ.... comment เล็กๆ น้อยๆ นะคะ

เห็นด้วยครับ ขอบคุณจ้า...{^_^}...

• ปัญจมะ

ยันต์จิ้งจกหลวงพี่แป๊ว

ยันต์ตะกร้อ หลวงพี่นัน

• ปัญจมะ
ขออีกยันต์

หลวงพี่นัน

• อัฏฐมะ
กระทู้นี้ สืบทอดบารมี หลวงพ่อเปิ่น ครับ อ่านแล้ว งงยังไงพี่เอ็กส์  :062:

ออฟไลน์ แก้มบุ๋ม

• ทุติยะ
  • **
งดงามทั้งนั้นเลยค่ะ   :016:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
[/glow]

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามทุกลายครับ
พุทธคุณล้วน

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยทุกภาพเลยครับ

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
หลังผมก็หลวงพี่แป๊ว ครับ ทั้งน้ำมัน ทั้งหมึก ไป ๆ มา ๆ ก็ 10 ปี + ละ ครับ

เด่วผมถ่าย รูปหลังให้ดู ครับ (อายจัง) ^^

คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
หลวงพี่ตั๊ก ท่านลงให้  :054: :054: :054:  :058:

• จตุตถะ

หลวงพี่ติ๊กครับ ท่านลงให้

• จตุตถะ
หลวงพี่ญา  หลวงพี่อนัน  หลวงพี่ติ๊ก

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯครับสำหรับลอยสักต์ที่มาเป็นวิทยาทานความรู้กัน  :016: :015:

• เด็กวัด
ฝีเข็มหลวงพี่ตั๊กสวยมากๆครับ เป็นเส้นเลย
ของพี่ๆท่านอื่นก็งดงามไม่แพ้กันครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
เก้ายอดของหลวงพ่อเปิ่น, ต่อยอดซ้าย ขวา,แปดทิศ,สาริกา, ยันจอมทับ, และนะต่าง, บัวซ้าย ขวา, งบน้ำอ้อย เป็นของพระอาจารย์ต้อย, เสือคู่, พระราหูเป็นของท่านอาจาหนวดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2552, 10:08:11 โดย yout »

• อัฏฐมะ
พระพิคเณศ,สร้อยสังวาล,มงกุฏพระพุทธเจ้า,เสือคู่, หงษ์คู่, ของท่าอาจารย์หนวดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2552, 10:15:30 โดย yout »

• อัฏฐมะ
เพรชชยาทรณ์7หัว, ของท่านอาจารย์หนวด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2552, 10:20:18 โดย yout »

• อัฏฐมะ
  กวางเหลียวหลังของพระอาจารย์ต้อย

• อัฏฐมะ
  พระฤษีเดินดงของท่าอาจารย์หนวด

ออฟไลน์ artid22

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยอดเยี่ยมเลยครับบอร์ดนี้   สามารถให้ความรู้ความเข้าใจได้เป็นอย่างดี

โดยเฉพะถ้ามีลายของเข็มที่ลงน้ำมันจะเป็นการดีมากเลยครับเพราะบางทีดูยากมากครับ 

ยิ่งถ้ามีผู้รู้มาสรุป คาถา พุทธคุณของยันต์ต่างๆจะดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามตระการตามากครับ สุดยอด :053: :053: :053:

• จตุตถะ
หงษ์ หลวงพี่ตั๊ก ท่านลงให้ หลังน้องผม  :054:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สวยมากทุกคนเลยครับ เป็นบุญตาจริงๆ ขอบคุณครับ 40;

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณที่นำเสนอครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯที่นำเสนอครับ

:114:

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
เดี๋ยวเอาที่หลังผมมาให้ดูกันมั่ง

ตอนนี้กำลังดำเนินงานอยู่

ยังไม่สำเร็จ ลุล่วง

วันพฤหัสที่ 2 ก.ค. คัยไปบางพระมั่ง

เจอะกันที่กุฏิอาจารย์ต้อย

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รอชมครับผม

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้ 30 มิ.ย 52..

ไปวัดบางพระมา

ไปหาอาจารย์ต้อย

อาจารย์หนวดมาด้วย

เจอเพื่อนชาวเว็ปกันเต็มเลย

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
ยันต์นี้เรียกว่ายันต์อะไรครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย ผมสักกับพระอาจารย์(แป๊ว)ครับ เพิ่งเริ่มสัก(มือใหม่) :054:
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
ยันต์นี้เรียกว่ายันต์อะไรครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย ผมสักกับพระอาจารย์(แป๊ว)ครับ เพิ่งเริ่มสัก(มือใหม่) :054:

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ไม่เจ็บกันบ้างหรือไงคร๊าบบ

:114: :114: :114:

:053: :053: :053:

ออฟไลน์ จอแจ ^^~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • " Enjoy Present Day "
    • MSN Messenger - ohojaejae@hotmail.com
    • อีเมล

ขอร่วมแบ่งปันด้วยคนนะครับ  :054:

ของผมได้รับความเมตตาจาก อาจารย์ กอต กับ อาจารย์หนวด ครับ :015:

อาจารย์ใจดีมากทั้งสองคนเลย อิอิ  :002:

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ

ยันต์นี้เป็นยันต์นะตัวหนึ่งซึ่งเป็นยันต์ครูของหลวงปู่เปิ่นครับ ท่านมักจะใช้เจิมรถ ลงกระหม่อมบ่อยฯ ส่วนอีกยันต์ที่ท่านใช้ประจำคือ ยันต์พุดซ้อน (พระเจ้าห้าพระองค์)

ยันต์นี้พระอาจารย์แป๊วจะสักบ่อยกว่าท่านอื่น บางคนก้อเรียกว่า เจ็ดยอด

ด้วยความนับถือ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
ขอร่วมด้วยครับ..

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ชูชก อาจาร์หนวด สวยครับชอบด้วย

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดไปเลยแต่ละท่าน
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ rang

• ตติยะ
  • รักและเคารพ
    • MSN Messenger - rang_ruk@hotmail.com
    • อีเมล
หลวงพี่ญาท่านให้มาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2552, 02:08:25 โดย rang »
เป็นคนดีก็เป็นกันได้

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณมากครับทุกคนเป็นบุญตาจริงๆๆขอบคุณครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งามๆ กันทุกท่านเรย นะครับ    :053:

• จตุตถะ
เก้ายอดของพระอาจารย์(ญา) :015:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
เห็นแล้วคันมากๆเลยครับ...อันนี้หลังของพี่ผมเอง...ลายยันต์ต่างๆของหลวงพี่แป๊วครับ...พุทธซ้อนของอาจารย์หนวด...อักขระหลวงพี่หมี+หลวงพี่แป๊วครับ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สุดยอดทุกยันต์เลยครับพี่น้อง
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
สวยๆทั้งนั้นเลยครับพี่ๆน้องๆ :016:

ออฟไลน์ padreaw..prayak

• ทุติยะ
  • **
 :053:สุดยอดเลยครับพี่ๆน้องๆแต่ละท่าน อึดจริง
         สวยงามากๆครับ

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอร่วมด้วยสักคนน่ะ ขอรับ หลังผมกับหลังเพื่อนๆน่ะครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ดูแล้วก็คิดถึงเข็มพระอาจารย์แป้วและพระอาจารย์นันจังเลยครับ

และขอน้อมรับพระอาจารย์ ทุกพระอาจารย์ด้วยครับ

ขอขอบพระคุณที่พระอาจารย์ท่านเมตา
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
22; เลือกดูเอาเลยครับแยกไม่ถูก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
แถมให้อีกคนเพื่อนผมเองครับ.....ตอนนี้เขาได้ไปอยู่ที่แม่สอดเอ้ยไม่ใช่........ทีสิงค์โปรแล้วครับ :002:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
22; เลือกดูเอาเลยครับแยกไม่ถูก

นายแบบคนนี้หน้าตาคุ้นๆ เป็นหนุ่มที่สุภาพเรียบร้อย แข็งแรงมาก
แต่รู้สึกว่าจะมีปัญหากับ mp3บ่อยๆ
(พี่เอช่วยดู mp3 ให้ผมหน่อยมันชาร์ตไฟไม่เข้า!)
28;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
สุดยอด ทุกๆท่านเลยครับ เห็นแล้ว นึกถึงเข็มหลวงพี่แป๊วอีกแล้ว  อยากไปๆๆๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามทั้งนั้น :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :016:  สุดยอดเราอยากได้บ้างจัง  :015:

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
ขอลงด้วยคนนะครับของผมหลวงพี่นันครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ

งดงามจริง

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
เก้ายอดหลวงพ่อญา

เสือหลวงพี่ตูน

เจ็ดยอดหลวงพี่แป๋ว
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอแจมหน่อยครับ

ยันต์ พุทธซ้อน หลวงพี่มาร์ค ครับ  :002:

ออฟไลน์ สิงขร

• ทุติยะ
  • **
ต้องขอโทษด้วยครับ..นึกว่ายันต์ของที่อื่นก็ลงได้
แต่ไม่เป้นไรครับ....ลบออกได้เลยครับ..

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
สุดยอดและสวยงามกันทั้งนั้นเลย.....ขอแจมด้วยคนครับท่าน....ติชมได้นะครับ....

.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :053: :053: :053: สุดยอด/สุดใบอ่อนเลยมากเลยครับกระทู้นี้  :016: :015:

:025: :025: :025: ควรค่าแก่การจัดเก็บเพื่อการศึกษารูปสายลายยันต์มากมากเลยครับ

:054: (ขออนุญาติจัดเก็บข้อมูลเพื่อการหน้าแก่ศิษย์รุ่นหลังนะครับ)  :054:

ออฟไลน์ phongthorn

• ตติยะ
หลวงพี่ญาท่านให้มาครับ

สวยงามมากครับ
แต่ อยากทราบว่า ยันที่อยู๋ใต้ แปดทิศ เรียกว่ายันอะไรครับ หลวงพี่ญาท่านเมตตาให้มาเหมือนกันครับ แต่ไม่ทราบว่ายันต์อะไร รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ yung

• อยู่แบบมีสติ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดจากความศรัทธา
    • MSN Messenger - samphan_Y@hotmail.com
ขออนุญาตให้น้องใหม่ร่วมด้วยคนนะครับ (ส่วนใหญ่จะได้มาจากหลวงพี่หนึ่งครับท่านใจดีนะครับ )

พอใจในสิ่งที่เรามีอยู่

ออฟไลน์ noppanut

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ส่วนใหญ่ได้รับความเมตาจาก พระ อ. หนึ่ง ครับ ท่านใจดีมากเลยครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ด้วยความเมตตาจาก....
- พระอาจารย์ต้อย
- พระอาจารย์แป๊ว
- พระอาจารย์ติ่ง
- อาจารย์หนวด
- อาจารย์ก็อต
- อาจารย์ที่เป็นฆราวาส (กุฏิพระอาจารย์ติ่ง: กราบขออภัยที่ไม่ทราบชื่อท่าน)

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงาม และ สุดยอดมากกกกก   :015: :015: :015:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ครับ ขอบคุณครับ  :054: :054: สุดยอดมากๆเลยครับ แต่ละท่าน   (ถ้าเป็นไปได้นะครับ ถ้าบอกถึงพุทธคุณแต่ละยันต์จะดีมากเลยครับผม จะได้เป็นความรู้กับศิษย์รุ่นใหม่ๆครับผม)  21; 21;

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ eddy9294

• ทุติยะ
  • **
   สวยงามมากครับแต่ละยันต์ อยากได้เพิ่มมากๆๆๆๆๆ อังคารหน้าเจอกันครับผม อิอิ  :002: (ขอสาริกามาต่อฐาน9ยอมสวยงามมาก สาธุ)

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
 :016: :016: :016: สุดยอด สวยงาม เข้มขลังมากๆ ครับ ลายยันต์ที่พระอาจารย์ท่านมอบให้ศิษย์
 :093: :093: :093: ส่วนตัวปัจจุบันสักน้ำมัน รวมๆ แล้วประมาณ 62 รูปลายยันต์  :093: สักหมึก 1 รูปเป็นเสือครู ท่านพระอาจารย์พันธ์ เมตตามอบให้ รวมแล้วประมาณ 63 ลายยันต์
  :008: :008: :008: พอได้ชมลายยันต์ของเพื่อน พ้อง น้อง พี่ ที่นำเสนอในบอร์ด หัวใจมันทะยานอยาก โหยหา อาวรณ์ กำลังชั่งใจ ว่าถึงเวลาหรือยังที่จะไปขอเมตตาจากท่านคณาจารย์สักหมึกให้เต็มพิกัดเสียที :005: :005: :005:

ออฟไลน์ eddy9294

• ทุติยะ
  • **
ทั้งสวยงาม เข้มขลัง และ สุดยอดมากครับ อังคารนี้ แน่นอน อิอิ :002:

ออฟไลน์ bheald2012

• ทุติยะ
  • **
เป็นบุญตาที่ได้เห็นครับ สวยมากครับ :053: