ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยสักยันต์สายเขมรบ้างครับ  (อ่าน 11351 ครั้ง)

ออฟไลน์ ha-nu-ma-na

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากทราบชื่อของ อ.ที่สัก และที่อยู่ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธ.ค. 2551, 12:46:06 โดย ha-nu-ma-na »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ใครเคยสักยันต์สายเขมรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2551, 07:42:28 »
คิดดีรึ ? ? ? คิดดีดีก่อนนะครับ การสักยันต์มันมีที่มาที่ไปซับซ้อนมากมายกว่าที่เราคิด

ผมไม่กล้าไปเล่นหรอกครับ สายเขมร สักกับพระสงฆ์เมืองไทย ดีกว่าเย้อ....
  :095:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: ใครเคยสักยันต์สายเขมรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 10:55:41 »
ความเห็นส่วนตัวครับท่าน

ศาสตร์สายเขมรส่วนมากไม่ค่อยสนใจว่าภายภาคหน้าจะมีผลกรรมอย่างไร ขอให้ผลของการกระทำที่ต้องการสำเร็จสมดังใจเท่านั้นก็พอ เช่นทางสายพราย หรือไม่ก็อุตริมนุษยธรรมเน้นทางสายต่ำ มีแต่จะทำให้ผู้ใช้เกิดผลกรรม

แต่จะบอกว่าไม่ดีเลยก็ไม่ได้เพราะมีหลายๆครู-อาจารย์ที่เก่งๆมีชื่อเสียงที่ใช้ศาสต์เขมรสายพุทธคุณก็หลายท่านที่เห็นผลไม่น้อยหน้าทางสายพรายเลย

ด้วยความเคารพครับ

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 12:30:04 »
ผมก็เคยเล่นสายนี้มาก่อนนะครับ แต่ก่อนเนี่ยผมสักเต็มตัวตั้งแต่หัวจรดเท้าเลยอ่ะ(น้ำมัน)
พอผมเล่นมาได้ประมาณหนึ่งปี ผมก็เข้าใจว่าของที่ผมเล่นมันจะเสื่อมไปหมดแล้ว
และก็ไม่ได้คิดอะไร แต่ช่วงหลังผมก็รู้สึกว่าไม่สบายบ่อย ผิวพันหมองคล้ำจนหลายคนทัก
ว่าไปทำอะไรมาทำไมโทรมจัง แต่ตอนนี้หลวงพ่อที่วัดผมท่านทำพิธีถอดของออกให้แล้วครับเมื่อไม่นานมานี้เอง
เพราะมีท่านอาจารย์ของผมหลายท่านทักมาครับว่าถ้าไม่ไปเอาออกมันจะเข้าตัวเอง
ทำอะไรก็จะไม่สำเร็จเพราะว่าของสายนี้มันแรงมาก ถ้าควบคุมไม่ได้เนี่ย มันจะเป็นอันตรายต่อคนเล่นอย่างมหันต์เลยล่ะ

(ขออนุญาตแนะนำนะครับ.....ได้ผลจริงแต่ก็มีโทษจริงเหมือนกันนะครับ)

ณ ปัจจุบันตอนนี้ผมเปลี่ยนมาเป็นสายบางพระแล้วครับ ศิษย์พระอาจารย์แป๊ว ครับ

ด้วยความเคารพครับผม.......
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2551, 08:51:53 »
[shake]หลวงพ่อดำ วัดสันติธรรม อ.อรัญประเทศ จ. สระแก้ว

พระเขมรแท้ๆ .... พูดไทยยังไม่ชัดเลย เจ้าข้าเอ้ย!

แต่อันนี้ ลงทอง ลงน้ำมันนะ! ลงคาถาเสร็จ มันหัวตึ๋บเลย...แรงจริงๆ ของแท้จริงๆ

พอดีมีภาพ...อ๊ะ! เอาภาพไปชม![/shake]

cho presley       

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2551, 09:11:18 »
  ด้วยความเคารพครับ
หลวงตากาย  ครับ
  เห็นท่านเป็นเขมร
มีพระเรียนไปครับ
พวกอาถันกำหนิด
  พวกอาถันต่างๆ นะครับ
เดี้ยวนำภาพมาให้ชมครับ
ไว้หาก่อน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 10:08:52 »
ท่าน Gearmour พอจะมีรูปรอยสักที่ท่านพระอาจารย์ ท่านสักไหม ครับ

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 12:36:17 »
หลวงตากาย แต่ก่อนไปหาท่านคนไม่มาก
เท่าทุกวันนี้ เคยถามท่านว่าสักหรือเปล่า
ท่านบอกว่า ท่านไม่สัก แต่จะเป็นการจารน้ำมัน
ลงที่ตัว ครับ
ข้อห้ามหลักเลย ห้ามดื่มสุรา เป็นอันขาด
วัตถุมงคลของท่านเคยใช้แต่ ปลัดที่มีผู้หญิงนอนอยู่
ด้านบนปลัด ทุกวันนี้ต้องถอดเก็บครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2551, 01:47:24 »
ที่ผมรุ้จัก  ก็อาจารย์เดือน   แถววัดไผ่ล้อม   ราชบุรี  เป็นฆาราวาส งับ

ปล.ไปทาง  ตลาดน้ำอัมพวา  (แม่กลอง  สมุทรสงคราม) ใกล้กว่า งับ
     ถามคนแถวแม่กลอง รู้จัก งับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธ.ค. 2551, 01:49:28 โดย NaMaPaTa »
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ