ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าที่วัดบางพระรับสักยันต์ให้ผู้หญิงหรือป่าว  (อ่าน 2234 ครั้ง)

ออฟไลน์ watcharobon

• ปฐมะ
  • *
อยากทราบว่าที่วัดบางพระรับสักยันต์ให้ผู้หญิงหรือป่าวคะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

cho presley       

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สักครับ สักได้ทุกกุติทุกพระอาจารย์ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รับสักได้ครับ แต่ควรสักในที่ที่สมควรนิดนึงนะครับผม ลองคิดดูล่ะกันครับว่า พระควรสักแค่ไหน .....  :089:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ยืนยันอีกหนึ่งเสียงครับ

ลองแวะไปที่กุฎิพระอาจารย์ติ่งก็ได้ครับ แต่จริงๆได้ทุกกุฎินะครับ มิได้มีเจตนาอะไร หลวงพี่นัน ก็มีผู้หญิงไปสักเยอะครับ

ตามสะดวกครับ

แค่ถ้าเป็นน้องใหม่  ไปกุฎิที่มีเพื่อนๆเป็นผู้หญิงเยอะไว้ก่อน จะได้ไม่เขิน 

ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
อยากทราบว่าที่วัดบางพระรับสักยันต์ให้ผู้หญิงหรือป่าวคะ

เมื่อวันที่ 17/12/2551  ที่ผ่านมา  ผมไปกับ น้องๆ  ผู้หญิง 4 คน ไปหาหลวงพี่ ต้อย ไปเติมด้านหลัง นิดหน่อย พองาม และ สาวๆ ทั้ง 4 คน  มี 2 คนที่ ให้ หลวงพี่ต้อย สัก สาริกา

ที่เหลือ ก็ ปิดทอง ลงนะ  ที่หน้าผากครับ

อีกคน สักที่ท้องแขน ทั้งสองข้าง  อีกคน สักที่ด้านหลัง ช่วงเอวครับ  นั่งกันอยู่เต็ม กุฏิ ครับ เกือบ 20 คน

ผมชอบ ไป กับ สาวๆ นี่ละครับ  สบายใจดี   มีแต่ น่ารัก ทั้งนั้นเลย   :050:  ไปกับ ชาย แล้ว ดู น่ากลัวอะ :093:

ยิ่งผม ตัวใหญ่ๆ เดี๋ยวเขาจะนึกว่า  นี่เองจะยกพวกไป ลุยกับใครเนี่ย :043:  เลยเลือกที่จะ พา สาวๆ ไป ฝากตัวเป็น ศิษย์ ท่านครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เข้าไปสักได้เลยค่ะ ผู้หญิงก็สักได้ค่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รับสักอยู่ครับ เมื่อวานไปให้หลวงพี่แป๊วเป่ากระหม่อมก็ยังเห็นมีสองสาวใจกล้าไปรอสักอยู่ครับ  :001:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ท่านสักให้นะครับ  แต่ก่อนจะเข้าไปหาท่านควรศึกษาก่อนนะครับ  ว่าเราต้องการให้ท่านสักอะไรเพื่ออะไร
หรือว่าแล้วแต่ท่านจะเมตตา ถ้าจะขอควรจะศึกษาก่อนว่าที่เราอยากจะได้ ลายสักของวัดมีอะไรบ้าง ยังไงก็ลองศึกษากับคนที่ไปสักกับพระอาจารย์ ที่คุณอยากให้ท่านลงให้นะครับ ขอให้โชคดีนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน