ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบว่า สักเครื่องกับเข็มแทงอันไหนเจ็บกว่ากันครับ  (อ่าน 10222 ครั้ง)

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ !~ก๊อตซิล่า~!

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถ้าอาจารย์ท่านลงเข็มแรงก้อเจ็บกว่านะครับ - -

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
คนเริ่มจากเครือ่งไฟฟ้าพอมาเจอเข็มมือแบบโบราณเค้าก็ว่าสักเข็มไฟฟ้าเจ็บน้อยกว่าครับ
แต่ตัวผม สักเข็มมือมาแต่แรกพอไปเจอเข็มไฟฟ้า ครั้งเดียว เข็ดครับ
เพราะมันเจ็บเหมือนมีดกรีด ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ชอบแบบจึ้กๆแบบโบราณดีกว่า
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ลองเทสดูครับ รับรอง รู้จริงแน่นอน  :016:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ทุกสิ่งจะรู้จริงด้วยตนเอง  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
คนเริ่มจากเครือ่งไฟฟ้าพอมาเจอเข็มมือแบบโบราณเค้าก็ว่าสักเข็มไฟฟ้าเจ็บน้อยกว่าครับ
แต่ตัวผม สักเข็มมือมาแต่แรกพอไปเจอเข็มไฟฟ้า ครั้งเดียว เข็ดครับ
เพราะมันเจ็บเหมือนมีดกรีด ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ชอบแบบจึ้กๆแบบโบราณดีกว่า

มีความรู้สึกส่วนตัวเช่นเดียวกับน้องก๊อตครับ  สักเข็มสักแทงมือ ยังสบายๆ แต่สักเครื่องสัก เจ็บยาวกว่า

แล้วแต่บุคคลครับ  ที่แน่นอน ทั้ง ๒ แบบ เจ็บทนไ้ด้ครับ  ถ้าอยากได้ของดี

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ยังไมเคยลองเครื่องเลยไม่รู้ครับ แต่ที่รู้ไปสักมา4อาจารย์ หลวงพี่แป็วสุดยอดครับ ไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่ แต่สักหนุมาน ขอบอก สุดๆๆ ลองดูนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ somkarit

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมว่าแบบไฟฟ้าเจ็บหวาครับผมลงเข็มเจ็บแบบแสบๆอ่าครับ - -*

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
ส่วนตัวผมว่าเจ็บทั้ง 2 อย่างแต่เจ็บคนล่ะแบบแต่ก็อย่างที่ พี่ อชิตะบอกอ่ะครับ..เจ็บทนได้.. :043: :043:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com

อีกอย่างครับ ถ้าสักด้วยเข็มไฟฟ้า รอยจะออกมาเป็นเส้นติดต่อกันดีครับ แถมใช้เวลาสักน้อยกว่าการสักด้วยเข็มมืออีก
รูปนี้เป็นพระปิดตาสายวัดราชโยธา ครับ ตรงสีข้างของผมเอง  :095:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ผมอยากทราบว่า สักเครื่องกับเข็มแทง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2551, 09:57:27 »
เห็นเพื่อนผมมันบอกเข็มเจ็บกว่า อาจเพราะน้ำหนักมือไม่เท่ากัน 

ท่านก๊อต ภาพแหล่มไปเลย มีแหล่มๆกัน :005: :005: :007:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธ.ค. 2551, 09:58:11 โดย Hanu-Marn_Neverdie »
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
ขอบคุงมากๆๆคับพี่น้อง :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ไกลหัวใจ รีบไปสักเหอะ

cho presley