ผู้เขียน หัวข้อ: ได้แง่คิดอะไรกันบ้างกับการชม ๒ คลิปวีดีโอนี้  (อ่าน 2065 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
สุขสันต์เนื่องในเทศกาลปีใหม่ ขอให้มีสติรู้เท่าทันอารมณ์ปัจจุบัน

ได้แง่คิดอะไรกันบ้างกับการชม ๒ คลิปวีดีโอนี้

ลองมาเล่าสู่กันฟัง

http://www.youtube.com/watch?v=f5OEKA47xFI

http://www.youtube.com/watch?v=ztZE9o6kMn0

เว็บ... :001:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ผมรับชมไม่ได้ครับท่าน
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับปีใหม่ ครับ ...ผมว่าเราควรจะสามัคคีกัน และช่วยเหลือกัน ครับ
ขนาดสัตว์ ...ยังมีน้ำใจ และช่วยเหลือกันขนาดนี้ ผมว่ามนุษย์ จะต้องช่วยเหลือกัน และน่าจะอายสัตว์ ครับ

ขอบคุณครับ ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
สามัคคีมีน้ำใจ ประเทศไทยจงเจริญ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบคุณครับ กับคลิปวีดีโอ  2 ชิ้นนี้

สุดยอดมากครับ

ผมอึ้งกับ สุนัข(หมา) ผู้กล้า ตัวที่ ลากจาก เพื่อนสุนัข ด้วยกันโดนรถ ชนตายคาถนน นั่นละครับ  ตอนข่าวออกมาใหม่ๆ ผมก็ดูอยู่ครับ

ต้อง ขอปรบมือ ให้ สุนัข ผู้กล้าตัวนั้นจริงๆ เสี่ยงตาย ในถนนขนาดนั้น  เป็นภาพ ที่หาดูใด้ยากจริงๆครับ :050:

สวัสดีปีใหม่ ทุกๆท่านครับ  สุขภาพแข็งแรง  อย่าให้เจ็บ อย่าให้จน ทุกๆท่านเลยครับ 

องค์ หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง  สาธุ สาธุ สาธุ  :054: :054: :054: 

ออฟไลน์ !~ก๊อตซิล่า~!

• จตุตถะ
    • อีเมล
อยากให้คนไทยได้ดูกันอย่างทั่วถึง

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
น่ารักค่ะ... ชอบหมาอยู่แร้ว

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รับชมไม่ได้ครับท่าน  :016:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล

เหมือนกันเลยครับ อิอิอิ...{^_^}...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อีกคนครับ รับชมไม่ได้ครับผม  :070:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สามัคคีคือพลังครับพี่น้อง ขอให้รักกันเข้าไว้ครับผม :052:

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
ด้วยความเคารพครับ
   ผมรับชมไม่ได้ครับท่าน
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

เหมือนกันเลยครับ อิอิอิ...{^_^}...
อีกคนครับ รับชมไม่ได้ครับผม  :070:

สาเหตุที่ไม่สามารถรับชมวีดีโอได้ น่าจะมาจากคอมที่ใช้งานไม่ได้ติดตั้ง Flash Player

ลองแก้ปัญหาโดยการโหลด Flash Player เพื่อติดตั้งครับ
ลิ้งค์ครับ
http://get.adobe.com/shockwave

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบอกว่า ชื่นชม และ ตื้นตันใจ ใน ความกล้า ของสุนัขที่เข้าไปช่วยเพื่อน แต่ตัวแรกนี้ กล้ามากเก่งด้วย นับถือครับ