ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นเพื่อนมันบอกว่า ถ้าเมาแล้วไปสักจะไม่เจ็บจริงมั้ยคับพี่น้อง  (อ่าน 3480 ครั้ง)

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ถ้าเมาแล้วไปสัก
  เสียหนังเปล่าครับ
เมาเหล้าเลือดจะสูบฉีดมาก
แทงที่เลือดกลบ  หมึกไม่ติด
น้ำมันไม่ลงเนื้อ

เมายา ผิดกฎหมาย

เมาไปก็ผิดศิลข้อห้าแล้ว
คิดเองครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
อิอิอิ...
ถ้าเมาไปผมว่า...
อ.ท่านคงไม่สักให้หรอกครับ...
การสักเป็นพิธีกรรมที่ศักดิ์สิทธิ์นะครับ...
ผมว่าน่าจะเคารพสถานที่และ อ. ท่านด้วยครับ...
รอให้สร่างก่อนแล้วค่อยไปสักจะดูเหมาะสมกว่าครับ...
ถ้าเรามีศัทธาซะอย่างผมว่าเรื่องเจ็บนี่เรื่องเล็กครับ...{^_^}...
อยากได้ของดีก็ต้องอดทนซักนิดนะครับ อิอิอิ...
ปล.ด้วยความเคารพครับ...

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เราพูดกันเรื่องสักยันต์ หรือ สักสวย tattoo กันเนี่ย?

มีเพื่อนเป็น ช่างสัก แถวพัทยา ข้าวสาร... แหล่งเที่ยว.... ลูกค้าเขาส่วนใหญ่ เมาแล้วมาสัก...

ที่มาสัก เพราะเมาหน่ะ.... มันเท่ หน่ะ!

cho presley       

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เมาแล้วสักน่ะเลือดเยอะครับ
เพราะแอลกอฮอลมันสูบฉีด
ลำบากทั้งอาจารย์สักและคนสัก พอเลือดมันเยอะอาจารย์สักก็ต้องออกแรงแทงอีกสองเท่า
ให้หมึกมันติดชัดๆ ทีนี้ละเจ็บกว่าตอนไม่เมาอีก  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เมาเหล้า หรือเมารัก ล่ะจ้ะ ที่สักแล้วไม่เจ็บ  :095:

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
เมาเหล้า หรือเมารัก ล่ะจ้ะ ที่สักแล้วไม่เจ็บ  :095:
โห..หักมุขเฉยเลยเหรอพี่โจร..
ผมว่าหายเมาแล้วค่อยไปสักจะดีกว่าอ่ะน่ะ...
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :053: เมารักไปสักกันทั้งคู่เคยเห็นครับ  อกหักไปสักก็เคยปรามๆไว้ แต่ก็มี 

ส่วนเมาเหล้าขอผ่านครับไม่เคยทำ   

ผมว่า การสักถ้าไม่เจ็บซะเลยมันไม่ได้รสชาติครับ

ความเจ็บจี๊ดๆ นี่ละเสน่ห์ของการสักยันต์ 

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
เมามาระวังโดนอาจารย์ไล่ออกจากสำนักนะครับ

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ถ้าเมาแล้วไปสัก
  เสียหนังเปล่าครับ
เมาเหล้าเลือดจะสูบฉีดมาก
แทงที่เลือดกลบ  หมึกไม่ติด
น้ำมันไม่ลงเนื้อ

เมายา ผิดกฎหมาย

เมาไปก็ผิดศิลข้อห้าแล้ว
คิดเองครับ

ผมก็มีความคิดเห็นตรงกับพี่ๆหลายๆท่าน รวมทั้งพี่บัฟด้วยครับ เพราะว่าเมาเหล้าก็ผิดศีลแล้วครับ 
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เมาแล้วไปสัก ผมว่าคงไม่ทันได้สักครับ คงโดนพระอาจารย์ตะเพิดออกมาก่อนครับ
เขาก็ห้ามกินเหล้าเข้าวัดอยู่แล้วนี่ครับ
เสียดายแผ่นหลังเปล่าๆ ไม่สมศักดิ์ศรีครับ

:093:  :093:  :093:  :093:  :093:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
เมาแล้วไปสัก เสียดายตังค์อ่ะ หุหุ  :006:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
เอาจิงละ เคยเห็นครั้งนึงไปรอสักกับหลวงพี่พัน มีลุงแก่ๆมาสัก เมาเละมาเลย หลวงพี่เลยให้ศิษย์ช่วยกันหิ้วปีกลงไปรอด้านล่าง ฉะนั้นไม่ดีอย่าทำ :069: ปล.(เจ็บนี้ไม่ถึงตาย)

ออฟไลน์ nosida

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มันไม่เจ็บมากมายถึงขนาดนั้นต้องกินเหล้าย้อมใจให้เมาก่อนหรอกครับ :050:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เมาไม่เมาก็เจ็บเหมือนมดกัดอ่ะครับ แต่มดทั้งรังนะครับที่กัดอ่ะ...อิอิ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
มีรุ่นพี่ผมกลัวเจ็บเลย ดื่มไปก่อนสัก ที่แรกอาจารย์บอกให้กลับไปก่อนมาสักวันหลัง แต่พี่ท่านดันทุรังจะสักให้ได้อาจารย์ก็ไม่อยากขัดคนเมาซัก2นาที เป็นเรื่องเลยครับเลือดไม่หยุดไหล พี่ท่านก็เลยขอหยุดเอง จนถึงวันนี้ก็เห็นที่หลังมีแต่รูปเท้าเสือยังไม่กล้าไปเพิ่มอีกเลย หากจะสักแล้วกลัวเจ็บแล้วจะสักทำไม ตอนสักต้องมีสมาธิ ตั้งมั่น ผมว่าเจ็บแต่คุ้มครับ ได้ของดีมาติดตัวไม่มีวันหาย แต่ต้องทำตามคำครูนะครับ(กระทู้นี่โพสตั้งนานแล้วนี่ครับ)

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
โอ๊ย ตาย! จะสัก แต่กลัวเจ็บ แล้วดื่มสุราย้อมใจ ไม่เหมาะเลย สมควรแล้วล่ะที่ได้แต่เท้าเสือ น่าจะรู้นะเนี่ย สักแล้ว ถือศีล 5 ด้วย คิดให้ดีหน่อยนะค่ะท่าน :043: :093: