ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าพระฤาษี  (อ่าน 4920 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
เรื่องเล่าพระฤาษี
« เมื่อ: 06 ธ.ค. 2548, 06:50:34 »
พอดีผ่านไปพบเข้าเลยเอาลิงค์มาฝากให้เพื่อนสมาชิก ครับ เพื่อมีท่านใดสนใจ ไปอ่านเลยครับ เป็นเรื่องเกี่ยวกับ พระฤาษี

devalai.com/story1.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2548, 06:52:36 โดย ao »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ magao

• จตุตถะ
ตอบ: เรื่องเล่าพระฤาษี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 12:24:50 »
:017:ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ spencer

• ทุติยะ
  • **
  • ลูกศิษย์ล.พ.พันธ์, ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระ
    • ดาร์มาไทย ดอท คอม
ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระแล้วครับ
สัพเพ สังขารา อะนิจจา. สัพเพ สังขารา ทุกขา. สัพเพ ธัมมา อะนัตตา อะธุวัง ชีวิตัง ธุวัง มะระณัง อะวัสสัง มะยา มะริตัพพัง
มะระณะปะริโยสานัง เม ชีวิตัง ชีวิตัง เม อะนิยะตังมะระณัง เม นิยะตัง วะตะ อะยัง กาโย อะจิรัง อะเปตะวิญญาโณ ฉุฑโฑ อะธิเสสสะติ ปะฐะวิง กะลิงคะรัง อิวะ นิรัตถัง

ออฟไลน์ spencer

• ทุติยะ
  • **
  • ลูกศิษย์ล.พ.พันธ์, ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระ
    • ดาร์มาไทย ดอท คอม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 03:58:20 »
ทำไมเมื่อโพสท์แล้วแก้ไขโพสท์ไม่คับ???
กระด้านเดียวในโลกที่ไม่มีตัวเลือกแก้ไขรู้ไหมคับ???
เวบมาสเตอรต้องคิดหน่อยนะ บางครั้งก็สะกดผิดอยากแก้ไข  น่าเบื่อ

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 07:56:38 »
ทำไมเมื่อโพสท์แล้วแก้ไขโพสท์ไม่คับ???
กระด้านเดียวในโลกที่ไม่มีตัวเลือกแก้ไขรู้ไหมคับ???
เวบมาสเตอรต้องคิดหน่อยนะ บางครั้งก็สะกดผิดอยากแก้ไข  น่าเบื่อ

หลายท่านเขาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับท่าน

เวปนี้ก็ดำเนินการมาตลอด

ก็มิได้เห็นสร้างปัญหาอะไรมากมาย

การสะกดผิดก็เป็นเรื่องของท่าน เป็นการฝึกสติ ฝึกความรอบคอบเสียด้วยซ้ำ

หากมองด้วยธรรมก็ถือว่าเป็นการฝึกสติ

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 08:40:08 »

ตามไปอ่านเอานะครับว่าการทำเวปบอร์ดนั้นไม่ง่ายอย่างที่คิดครับ 

เพราะฉะนั้นเมื่อพิมพิ์ข้อความเสร็จแล้วก่อนที่จะโพสข้อความ

ต้องตรวจสอบตัวสะกดให้เรียบร้อยและแน่ใจเสียก่อนครับ

http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,5444.0.html

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 09:06:48 »
กฎหมายเขาให้เก็บLogfile เพื่อตรวจหาต้นตอกรฎีการทำผิดตามพรบIT ซึ่งมีผล ทางความมั่นคงครับ เพราะพวก terrelism ทำให้โลกป่วนไปทั่ว เราเลยได้รับอานิสงค์หางเลขไปด้วยถามว่าชอบไหมที่พิมแก้ไม่ได้ ตอบเลยว่า กระทู้มันเลยรกๆเพราะต้องพิมพ์แก้ แต่รับได้ครับเพราะโดนกันหมดเราก็ต้องรับได้ ไช่ไหมพี่น้อง "กฎหมายICTสั่งมาครับ"
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 09:26:36 »
โอ๊ว กระทู้นี้เป็น ข้อความเมื่อ: ๐๖ ธ.ค. ๔๘, เก่าแก่มาก ผมตั้งกระทู้เองยังลืมไปแล้วเลยครับ

คุณ spencer ครับ เวปลิงค์ที่คุณโพสวางในบอร์ดและในลายเซ็นต์นั้น ทางผู้ดูแลได้ตรวจสอบแล้ว ปรากฏว่าลิ้งค์ดังกล่าวเป็นลิ้งค์

ที่ส่งไปยังเว็บติดโฆษณา adsense ที่ให้ผู้เยี่ยมชมไปคลิกโฆษณาแบนเนอร์ เพื่อรับทรัพย์ ซึ่งเป็นการ แสวงหาผลประโยชน์ส่วนตน

ดังนั้น ขอให้งดวางลิงค์ดังกล่าว หรือโพสในลักษณะ Spam ด้วยครับ

เพื่อไม่ให้เกิดการขัดแย้งหรือเกิดความสับสนขออนุญาต "ล็อคกระทู้" นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2551, 07:07:49 โดย โองการยันนะรังสี »