ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอทราบบ้างครับ  (อ่าน 866 ครั้ง)

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
ใครพอทราบบ้างครับ
« เมื่อ: 09 ม.ค. 2552, 02:05:26 »

หลวงพ่อเปิ่นนั่งสือด้านหน้าครับ

ด้านหลังครับ

ด้านหน้าครับ

ด้านหน้าของพระกร่งหลวงพ่อพลูวัดไผ่ล้อม

ถ้าหากมีข้อมูลอย่างละเอียดก็ดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ม.ค. 2552, 02:07:47 โดย tigerjumper »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ใครพอทราบบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ม.ค. 2552, 08:29:56 »
รูปแรกนะครับ เป็นพระผงหลวงพ่อเปิ่นรุ่น 6 รอบครับ ออกปี 2537

ถัดลงมา ผมมองด้านหน้าแล้วน่าจะเป็นรุ่นที่ออกเสาร์ 5 ปี 2536 นะครับ แต่ด้านหลังเป็นตราฉลองราชสมบัติ อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ สรุปไม่ได้ครับ ( ภาพไม่ค่อยชัดด้วยครับ  :075: )

พระกริ่งของหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อมนะครับ ตามพิมพ์ที่มองนะครับ น่าจะเข้าที่รุ่นแรก ปี 13 ครับ พิธีนี้มีหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม มาร่วมปลุกเสกด้วยครับ ผิดพลาดขออภัยครับผม  :001:

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: ใครพอทราบบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ม.ค. 2552, 02:23:03 »
ขอบคุณครับคุณสิบทัศน์ หากใครทราบข้อมูล ช่วยลงรายละเอียดด้วยนะครับ :001: