ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงสักเสือ กับหนุมาน อะไรดีค่ะ  (อ่าน 5488 ครั้ง)

ออฟไลน์ pukluk

• จตุตถะ
แนะนำหน่อยนะคะ  :002:
ผู้หญิงสักเสือกับหนุมานอะไรดีค่ะ

ตอนนี้มีเสือเหลียวแล้ว

ขอบคุณมากค่ะ
[shake]' แม้ในสิ่งที่เป็นทุกข์ ถ้ามองเป็น ก็เป็นสุข '[/shake]

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ผู้หญิงสักเสือ กับหนุมาน อะไรดีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ม.ค. 2552, 09:52:24 »
หนุมานดีกว่ามั้ย ครับ เพราะว่า เสือเหลียวก็มีแล้ว

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
ตอบ: ผู้หญิงสักเสือ กับหนุมาน อะไรดีค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ม.ค. 2552, 10:03:07 »
ไม่ควรสักครับ เดี๋ยวแฟนกลัว อิอิ

จริงๆแล้วผู้หญิงไม่ต้องสักพวกคงกระพัน มหาอำนาจหรอกครับ เอาเมตตาล้วนๆดีกว่าครับจะได้เนื้อหอม

ประกอบอาราธนาพระให้คุ้มครองแคล้วคลาดเป็นหลักก็พอแล้วครับ เพราะแคล้วคลาดก็คือไม่เจอเรื่องร้ายเลย อีกอย่างหนังเหนียวอะเวลาโดนมันเจ็บนะครับ ยกเว้นวิชาชาตรีที่ตีไม่เจ็บแต่หาอาจารย์ทีสักได้ยากอย่างแรงครับ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ม.ค. 2552, 12:30:10 »
เป็นหงส์ ดีกว่าไหม๊ ครับ  ออกแนวซอฟ จะเหมาะสมกว่านะครับ

หมุมานแต่ละแบบ ก็มีแต่ฮึกเหิม  หรือจะเป็น หนุมานอาสา  ที่เห็นน่ารักๆ ก็เกี้ยวนางมัจฉากับแหวกบาดาล  แต่ยังไงก็ดูแปลกๆ 

แล้แต่ชอบนะครับ แค่ความเห็นส่วนตัว ไม่มีเจตนาทำให้เขว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ม.ค. 2552, 03:50:27 »
ความจิงมันก็สักได้ทั้งคู่แหละครับ
แต่ผมคิดว่าเป็ฯผู้หญิง น่าจะเน้นทางสายเมตตา
โชคลาภดีกว่า เพราะสายคงมันเหมากับผู้ชายมากกว่าอ่าคับ
แต่จะสักทางคงติดตัวเอาไว้ป้องกันตัวบ้างก็ไม่ผิดครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ม.ค. 2552, 09:17:09 »
ก็สักเสืออื่นเวอร์ชั่นอื่นเพิ่ม หนุมานก็ไม่ต้อง...

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ม.ค. 2552, 10:15:55 »
สาลิกา ไก้ฟ้า หงษ์(ทอง) น่าสนใจกว่านะครับ สำหรับผู้หญิง  :095:

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ม.ค. 2552, 02:16:15 »
ถ้ามีเสือแล้วก็น่าจะลองหนุมานบ้างน่ะครับ...แต่ออกจะดุไปนิดนึงน่ะครับ...เพิ่มสายเมตตาบ้างก็ดีจ๊ะ :005: :005:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ม.ค. 2552, 07:05:49 »
สวยครับหนุมานเชิญธง หนึ่งในหนุมานตำราพิชัยสงคราม  :095:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ม.ค. 2552, 09:25:20 »
หงส์คู่น่าจะสวยน่ะครับ เมตตาดีด้วย
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 09:50:05 »
เอาเป็นพวกจิ้งจก หรือ พญาเต่าเรือนมั้ยครับ เมตตามหานิยมนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 01:18:30 »
อยากได้เหมือนกันล่ะ เสือ หรือ หนุมาน เนี่ย แต่คิดอีกที ขอเป็นหนุมานดีกว่า ตระกูลเดียวกับลิง เพราะมีลิงลมแล้ว