ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆค่ะ รบกวนหน่อยค่ะ เรื่องสักค่ะ  (อ่าน 2642 ครั้ง)

ออฟไลน์ yingyui

• ทุติยะ
  • **
พี่ๆค่ะ ขอคำแนะนำ เรื่องการสักยันต์หน่อยค่ะ ไม่ทราบว่าผู้หญิงสักยันต์ได้ไม๊(อยากสักน้ำมันค่ะ) แล้วข้อปฏิษัติต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ แล้วสักตรงไหนได้บ้างค่ะ ตั้งใจจะขอสักตรงไหล่ขวาด้านหลังค่ะ แล้วจะมีโอกาสไหมค่ะถ้าอยากสักในวันไหว้ครู ตั้งใจมานานแล้วว่าจะเป็นศิลย์หลวงพ่อ แต่พึ่งจะมีโอกาสค่ะ
ขอความกระจ่างด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
yingyui444@hotmail.com

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: พี่ๆค่ะ รบกวนหน่อยค่ะ เรื่องสักค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ม.ค. 2552, 11:47:36 »
สักได้ครับที่วัดไม่ห้าม ส่วนตำแหน่งทีสักได้ดีที่สุดผม
คิดว่าก็ต้องเป็นหลังกับไหล่ครับ
สำหรับผู้หญิงถ้าให้ดี ผมว่าให้ใส่เสื้อกันหนาวแบบมีซิปอะครับ
เวลาจะสักก็ ให้ใส่กลับกัน คือเอาซิปไว้ด้านหลัง
หลวงพี่ท่านจะสักได้ง่ายครับ แล้วก็ดูเหมาะสมด้วย
ข้อห้ามหลักๆครับ ไม่ด่าบุพการี ไม่ผิดศีลข้อสาม ไม่ด่าว่าครูบาอาจารย์ทั้งของเราและผู้อื่น
ทำความดี ละเว้นความชั่ว ทำใจให้บริสทุธิ์ครับ
ก่อนนอนก็หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ
ถ้าจะสักวันไหว้ครูต้องไปแต่เช้าๆเลยครับ เพราะคนไปกันเยอะมาก
คิวสักจะยาวมากครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: พี่ๆค่ะ รบกวนหน่อยค่ะ เรื่องสักค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ม.ค. 2552, 11:57:10 »
สักได้ครับ สักวันไหว้ครูก็ได้ครับแต่คนน่าจะเยอะอยู่นะครับ  :002:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 12:42:24 »
ผมว่าไปสักวันอื่นดีกว่าครับวันไหว้ครูคนเยอะๆๆๆๆ แต่ถ้าตั้งใจแล้วก็ตามนั้นเลยครับ ของดีก็ต้องรอครับสู้ๆ :050:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 05:10:10 »
สักวันไหว้ครูคนคงเย๊อะมั๊กๆ คงได้ นะ  กันคนละตัวมังครับ  :015:

ส่วนตัวผมถ้าได้ไปวัดบางพระแล้ว นะ ตัวเดียวก็จะรอหลวงพี่ญาท่านลงให้ครับ :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2552, 05:12:55 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ C-r-A-z|Y

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ม.ค. 2552, 09:09:39 »
แนะนำค่ะว่า ให้หาเสื้อแบบเปิดหลังก็ได้ค่ะ
แต่ของน้อง น้องใส่เสื้อแบบคอวีลึกๆหน่ะค่ะ แล้วใส่กลับหลังก็ได้นะค่ะ
ไปสักน้ำมันบ่อยค่ะ แต่ข้อเสียของสักน้ำมันก็คือ สักแล้วจำไม่ได้ว่าสักอะไรไปแล้วบ้าง = = เหอๆ
แต่ถ้าสักหมึกก็จะรับราชการไม่ได้ ตอนนี้เรียนหมออยู่ค่ะ ดูแปลกๆไหมค่ะ หมอมาสักยันต์ - -"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ม.ค. 2552, 09:21:22 »
ยินดีที่ได้รู้จัก ครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ม.ค. 2552, 02:57:32 »
แนะนำค่ะว่า ให้หาเสื้อแบบเปิดหลังก็ได้ค่ะ
แต่ของน้อง น้องใส่เสื้อแบบคอวีลึกๆหน่ะค่ะ แล้วใส่กลับหลังก็ได้นะค่ะ
ไปสักน้ำมันบ่อยค่ะ แต่ข้อเสียของสักน้ำมันก็คือ สักแล้วจำไม่ได้ว่าสักอะไรไปแล้วบ้าง = = เหอๆ
แต่ถ้าสักหมึกก็จะรับราชการไม่ได้ ตอนนี้เรียนหมออยู่ค่ะ ดูแปลกๆไหมค่ะ หมอมาสักยันต์ - -"

ถ้าสักแล้วจำไม่ได้  แนะนำว่าพอสักเสร็จให้ถ่ายรูปเก็บไว้เตือนตนเองก็ได้นะครับ  จะได้จำได้ว่าเราเคยสักนี้ๆ

สงสัยกลัวผีแน่เลย :079:  เพื่อนผมผู้หญิงเรียนหมอก็สักบอกกลัวผี   :009:

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ม.ค. 2552, 02:35:33 »
เอ่อม .. เรียนหมอมาสักยันต์ ??   :049:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ม.ค. 2552, 09:58:58 »
ขอแนะนำให้สักวันอื่นดีกว่าครับเพราะวันไหว้ครูคนจะเยอะมากๆๆ :114:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ pakorn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dj_c_ghost@hotmail.com
    • DJ.C'GHOST
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 08:57:29 »
ผม ก็ ต้อง การสัก เหมื่อกัน แต่ น่าเสียดาย ผมกลับ เมื่องไทย ปี ละ ครั่ง เอง กะว่า ปี นี้ ไปสัก แน่นอน ครับ
ผม อยาก สราพว่า ถ้าสัก เต็มหลัง นี้ ต้อง ใช้ เวลา นาน เท่าไร หรอ ครับ ช่วย ให้ คำ ตอบ ด้วยนะ ครับ ขอบพระคุณ มากครับ

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 09:02:51 »
กะว่ากลับเมืองไทยมาวันเดียว จะเอาเต็มหลังเลยหรอครับพี่ pakorn  นับถือ นับถือ   

ก็คงใช้ระยะเวลานานพอสมควรทีเดียวหละครับ มีหวังคงนอนหงายไม่ได้ไปหลายวันเลยละมั้งครับ
:054: :054: :054:
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 09:09:10 »
ผม ก็ ต้อง การสัก เหมื่อกัน แต่ น่าเสียดาย ผมกลับ เมื่องไทย ปี ละ ครั่ง เอง กะว่า ปี นี้ ไปสัก แน่นอน ครับ
ผม อยาก สราพว่า ถ้าสัก เต็มหลัง นี้ ต้อง ใช้ เวลา นาน เท่าไร หรอ ครับ ช่วย ให้ คำ ตอบ ด้วยนะ ครับ ขอบพระคุณ มากครับ

เต็มหลัง น้ำมันหรือหมึกละครับ   

ทั้งอยู่อย่างอยู่ที่ ความอดทน จังหวะเวลาเพื่อนๆ พี่น้อง มาสักกันเยอะไหม   รอได้ก็ได้ครับ

ถ้าไม่สักพระอาจารย์ใดรูปเดียวกุฎิเดียว ก็คงได้หลายยันต์ครับ ถ้าอึดพอ

ที่ถามว่า สักเต็มหลัง ไม่ทราบว่า มีเวลามาสักได้มากน้อยแค่ไหน

ถ้าปีละครั้ง  ก็น่าจะต้องมาอีกนะครับ  ครั้งเดียววันเดียวคงไม่เต็ม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 09:43:40 »
ผู้หญิงผู้ชายสักได้หมดแหละครับ ถ้ามีความศรัทธาและความเคารพต้อครูบาอาจารย์และอยู่ในศีลในธรรม
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 01:11:58 »

แล้วผู้หญิง ส่วนมาก เค้า

จะสักอะไรกันอ่ะค่ะ

อยากสักน้ำมันเหมือนกัน
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 10:40:32 »

แล้วผู้หญิง ส่วนมาก เค้า

จะสักอะไรกันอ่ะค่ะ

อยากสักน้ำมันเหมือนกัน
ผู้หญิงนี่ส่วนใหญ่จะได้ลายยันต์ทางด้านเมตตาเป็นหลักครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 12:01:56 »
ผู้หญิงส่วนมากนะครับ
ที่เห็นว่าอยากได้กันหลายๆคนก็ไม่พ้น ห้าแถวอะครับ
แต่......ถ้าเอาสายวัดบางพระแท้ๆ
แล้วเน้นๆเมตตาก็ น่าจะลองหงษ์คู่ ไม่ก็พวกตัวนะ ต่างๆที่เน้นทางโชคลาภและเมตตาเป็นหลักน่ะครับ
หรือจะสักสาริกาคู่ก็ดีไม่น้อย (ทางที่ดี สักยันต์ครูอย่างน้อยๆ เป็นยันต์เก้ายอดซักยันต์นึงก่อนก็ไม่เสียหายครับ)
ยันต์ครูคือยันต์ที่เป็ฯเหมือนพื้นฐานของการสักยันต์ครับ เอาไว้คุมยันต์อื่นๆ บางคนไม่เคยสักมาก่อนเลย
จะเอาหนุมานซะอย่างนั้นเลย สักยันต์พวกรูปโดยที่ไม่มียันต์ครูก่อน จะค่อนข้างร้อน พอร้อนแล้วมันจะเกิดเรื่อง
พอเกิดเรือ่งจะเสียทรัยพ์ และเสียสุขภาพจิตได้นะครับ หุๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 12:03:25 โดย gottkung »

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 12:06:56 »
ผู้หญิงส่วนมากนะครับ
ที่เห็นว่าอยากได้กันหลายๆคนก็ไม่พ้น ห้าแถวอะครับ
แต่......ถ้าเอาสายวัดบางพระแท้ๆ
แล้วเน้นๆเมตตาก็ น่าจะลองหงษ์คู่ ไม่ก็พวกตัวนะ ต่างๆที่เน้นทางโชคลาภและเมตตาเป็นหลักน่ะครับ
หรือจะสักสาริกาคู่ก็ดีไม่น้อย (ทางที่ดี สักยันต์ครูอย่างน้อยๆ เป็นยันต์เก้ายอดซักยันต์นึงก่อนก็ไม่เสียหายครับ)
ยันต์ครูคือยันต์ที่เป็ฯเหมือนพื้นฐานของการสักยันต์ครับ เอาไว้คุมยันต์อื่นๆ บางคนไม่เคยสักมาก่อนเลย
จะเอาหนุมานซะอย่างนั้นเลย สักยันต์พวกรูปโดยที่ไม่มียันต์ครูก่อน จะค่อนข้างร้อน พอร้อนแล้วมันจะเกิดเรื่อง
พอเกิดเรือ่งจะเสียทรัยพ์ และเสียสุขภาพจิตได้นะครับ หุๆๆ

จิงเลยคร่ะ 5 แถวเพราะนู๋ปุ๋ยเองก็ลงเป็นยันต์แรก แต่ถามนิดนึงคร่ะ

ผู้หญิงสักดำดื้อ   แดงเกได้หรือป่าวคร่ะ

แล้วถ้าอีกคนสักดำดื้อ แล้วเราไปสักแดงเกจะมีปัญหาหรือป่าวคร่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบคร่ะ
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ