ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยมากๆ  (อ่าน 2768 ครั้ง)

หนุมาน

• บุคคลทั่วไป
สงสัยมากๆ
« เมื่อ: 20 ส.ค. 2549, 07:53:36 »
 :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086:
ผมสงสัยว่าถ้าผมสักน้ำมันแล้วไม่ได้ลงเก้ายอดแล้วของอย่างอื่นที่ได้มาจะมีผลอะไรไหมคับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: สงสัยมากๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ส.ค. 2549, 04:00:31 »
ไม่ซะที่เดียวหรอกคราบ ยันต์เก้ายอด ก็เป้นเพียวตัวยันต์หนึ่งที่ทำการสักยันต์.......ไม่ได้ส่งผลไรสิ่งที่จะส่งผลมากที่สุด
อยู่ที่ ว่า..........กฏข้อห้ามต่างๆที่ต้อง  ปฏิบัตให้ได้ หลังการสักยันต์  ทำได้อะเปล่า นี้ละเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุด ของการสักยันต์ เลย ได้ยิน โฆษก วัดบางพระ ประกาศ ไหมคราบ วันที่ทำการไหว้ครู....ถ้าฟังดีเขาจะบอกว่า....ยันต์ที่ตัวของเรา ถ้าเราไม่ยึดถือ ยึดปฏิบัต ตัวให้เป้นคนดี ตามกฏข้อห้ามแล้วละก็  ยันต์ ที่อยู่ บนตัวเราไม่ได้แตกต่างอะไร แต่รูป ธรรมดา รูปหนึ่ง
**** ต้องยึดถือ ปฏิบัต ตามกฏข้อห้าม ให้ได้คราบ ยันต์ ที่อยู่ บนตัวเราถึงจะ ศักย์ศิตย์ มิมีวันเสื่อง  คลาย  คนที่ถือได้จริง ขนาดตายไปแล้ว เผาไฟ ยังไม่ไหม้ เลยคราบ ฝักดิน ก็ไม่เน่าเปื่อย อย่างนี้ละ ที่เขาเลียกว่า มิมี วันเสื่อมคลาย............
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ย. 2549, 01:13:02 »
ไม่เป็นไรครับ อย่างที่เค้าว่าละครับ  การที่สักเก้ายอดก่อนเป็นเอกลักษณ์ของหลวงพ่อเปิ่นครับ ถ้ายังไม่สักก็ไปสักซะนะครับ จะดีกว่าไม่สักครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.ย. 2549, 09:27:58 »
ก็ควรจะไปสักยันต์เก้ายอดเอาไว้นะครับ เพราะยันต์เก้ายอดถือว่าเป็นยันต์ที่ให้พุทธคุณครอบคลุมทุกอย่าง เพราะถอดมาจากบทสรรเสริญพุทธคุณครับ  จากบทอิติปิโส ภะคะวา

อะ - อรหัง
สัง - สัมมา สัมพุทโธ
วิ - วิชาจารณสัมปันโน
โล - โลกะวิฑูร อนุตะโล
ปุ- ปุริสัธธรรม มะสาระธิ
สะ - สะถาเทวะ มนุษสานัง
พุ- พุทโธ
ภะ - ภะคะวาติ

บทอิติปิโส นี้ จะใช้สวดถอยหลัง ก็จะได้คาถาอีกอย่าง (ผมจำไม่ได้ครับ จำได้ว่าขุนแผนใช้สวด สะเดาะกลอน) ซึ่งมีพุทธคุณมากมายเหมือนกัน

อิติวาคะภะโธ พุทนังสานุสมะวะ เทถาสัทธิ ระสามะธัมสะริ ปุโลตะนุต อะฑูวิกะโล โตคะสุโน ปันสัมนะระ จะชาวิโธพุท สัมมาสัมหังระอะ วาคะภะ โสปิติอิ

บทอิติปิโส นี้ ถ้านำมาเขียนแถวละ 7 ตัว จะได้ 8 แถว เมื่อขีดเส้นทะแยงแล้วนำมาเขียนอีกครั้งจะได้ อิติปิโสแปดทิศ(ใช้บูชาดวงประจำวันเกิด ทั้ง 7 วัน)

1. อิ ร ะ ชา คะ ตะ ระ สา  ชื่อคาถากระทู้เจ็ดแบก ใช้ทางคงกระพัน ประจำวันจันทร์  ทิศบูรพา
2.ติ หัง จะ โต โร ถินัง     ชื่อคาถาฝนแสนห่า ใช้ทางเมตตามหานิยม ประจำวันอังคาร ทิศอาคเนย์
3.ปิ สัม ระ โล ปุ สัท พุทธ ชื่อคาถานารายณ์เคลื่อนสุมทร ใช้เสกปูนกินหมาก ประจำวันพุธกลางวัน ทิศทักษิณ
4.โส มา นะ กะ ริ ถา โธ   ชื่อคาถานารายณ์ถอดจักร ใช้ถอนคุณไสย ประจำวันเสาร์ ทิศหรดี
5.ภะ สัม สัม วิ สะ เท ภะ   ชื่อคาถานารายณ์ตรึงไตรภพ ใช้ทางเมตตามหานิยม ประจำวันพฤหัสบดี  ทิศหรดี
6.คะ พุท ปัน ทู ธัม วะ คะ ชื่อคาถานารายณ์พลิกแผ่นดิน ใช้แก้ทางความผิด ประจำวันพุธกลางคืน ทิศประจิม
7. วา โธ โน อะ มะ มะ วา ชื่อคาถาพระพุทธเจ้าตวาดหิมพานต์ ใช้ทางมหานิยม ประจำวันศุกร์ ทิศพายัพ
8. อะ วิช สุ นุส สา นุต ติ ชื่อคาถาพระนารายณ์แปลงรูป ใช้ทางเมตตามหานิยม ประจำวันอาทิตย์ ทิศอุดร

ถ้าใช้สวดบูชาดวงประจำวัน ให้สวดจำนวนจบเท่ากับกำลังวัน เช่นอาทิตย์ 6  จันทร์ 15 อังคาร 8 (จำได้ไม่หมดอ่ะครับ)

เรื่องด้านบทผมก็จำๆเค้ามาบ้าง เคยนั่งถอดคาถาเองบาง ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยนะครับ
6.

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕