ผู้เขียน หัวข้อ: ข้องใจจังเรื่องขอยันต์แล้วไม่ได้ค่ะ  (อ่าน 3731 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jojo Swiss

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jojo1081009@hotmail.com
รบกวนถามท่านผู้รู้ท่านอื่นๆ ค่ะ เป็นศิษย์วัดบางพระมาปีนึงแล้ว แต่ก่อนอยู่เมืองไทยว่างเมื่อไหร่ก็ไปวัดบางพระ ปัจจุบันอยู่สวิสกลับเมืองไทยเมื่อไหร่ก็จะหาโอกาสไปวัดบางพระอีกเช่นเคย แต่ทุกครั้งที่เอ่ยปากขอยันต์กับพระอาจารย์ ทำไมไม่เคยได้อย่างที่ตั้งใจเลยค่ะ ส่วนใหญ่จะได้เหตุผลว่า สักให้ผู้หญิงไม่ได้ แต่เห็นบางคนโพสต์ในกระทู้ก็ยังสักได้ จึงอยากทราบว่า ท่านพระอาจารย์เค้าพิจารณาจากอะไรค่ะว่าจะให้หรือไม่ให้  :010:

ตอนนี้ตั้งใจอยากได้หมุมานเชิญธงที่ต้นแขน อยากได้ลายเส้นสวย ๆ  มีอักขระชัดเจน เห็นแล้วบ่งบอกถึงความเป็นไทย ถ้าเข้าใจไม่ผิด หนุมานเชิญธงมีความหมายด้านชัยชนะและประสบความสำเร็จใช่มั๊ยค่ะ ประมาณว่าฝ่าฝันอุปสรรคไปได้ทุกอย่าง  ผู้หญิงสักได้มั๊ย พอแนะนำได้อ่ะป่าวว่ากุฏิพระอาจารย์ท่านใดเมตตา ขอแล้วไม่ผิดหวัง ถ้าสักมาแล้วมีข้อห้ามอะไรพิเศษด้วยมั๊ย  ถ้าสักแล้วจะมีอาการของขึ้นทุกคนรึป่าว กลัวฝรั่งงงอ่ะถ้าสักแล้วของขึ้น :003:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
พูดยากจริงๆ เลยครับ เคสนี้

ไม่ลอง ไปหลายๆ กุฏิ ดูครับ  อาจารณ์ ที่สักวัดบางพระ มีหลายองค์ครับ 

ถ้าไม่มี ข้อห้ามแบบเข้มงวด  น่าจะมี ซักองค์ ครับ ที่จะสักให้ครับ

ขอให้ สมหวังใด้ดั่งใจนึกเลยครับ  หนุมานเชิญธง

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ลองไปที่กุฏฺหลวงพี่ญาดูนะครับ ท่านใจดี มีอาจารย์สักอยู่หลายองค์ครับ ยังไงก็ลองดูนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
บางทีท่านพิจารณาด้วยว่า สักแล้วจะทนไหวหรือไม่ ในจุดนี้ต้องเข้าใจว่า ไม่เหมือนกันครับ

ลองดูครับ ว่าจะมีพระอาจารย์องค์ไหนสักให้หรือปล่าว ขอให้สมหวังครับ

เรื่องอาการของขึ้นนั้น อยู่ที่ใจมากกว่าครับ ประจวบกับการใส่อักขระหัวใจ 32 ครับ  :089:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
มีบางกุฏีที่สักเลือกรูปได้แต่คิดราคาตามภาพ  ไม่ใช่25บาท ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่1ซอง   

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ไปที่กุฏิหลวงพี่ญาสิ ท่านใจดีนะ

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
พระอาจารย์ท่านจะเลือกให้สิ่งที่ดี และเหมาะสมสำหรับตัวเราครับ ให้ท่านเมตตาเห็นตามความเหมาะสมดีที่สุดครับผม  ขอให้สมหวังดังตั้งใจแล้วกันครับ :075: :075:
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ฟังดูร้อนแรงมิใช่น้อย...หากผู้หญิงขอ 'สักยันต์หนุมานเชิญธง'

นัยว่า...พิจารณาแล้ว.. 'ไม่เหมาะสม..คงเพราะเป็นผู้หญิงน่านหละค่ะ...' ไม่น่าจะมีเหตุผลอื่นใด..

ลองเบนเข็ม แทงยันต์แนวเมตตา... พุทธคุณนั้น..ไม่ใช่ย่อยต่อเรื่องชัยชนะเลย...

แต่เป็นชัยชนะที่ไม่ต้องเหนื่อยต่อการฟาดฟัน ต่อสู้ ร้อนแรง พละกำลัง กล้าหาญ ฯลฯ ...

ใครคิดร้าย-เปลี่ยนใจ, ใครคิดจะเกลียด-เกลียดไม่ลง, ใครคิดจะทำร้าย-ก็เปลี่ยนใจ = ชัยชนะ...แบบซอฟท์ ซอฟท์ตามแนวหญิงๆ ได้เช่นกัน

อ้อ..แล้วสายตาวิงวอน วาทะศิลป์ หว่านล้อม หลอกล่อ และคติ 'ตื้อ' เท่านั้นจะครองโลก ..ก็น่าจะลองใช้ดูชิมิ....
:008:

หากถามใจคุณโชว..ไม่อยากให้เอาหนุมาน..นะครับ...:009:

cho presley       

• สัตตมะ
  • **
"ตื้อ" เท่านั้นจะที่ครองโลก ใช่ได้ผลจิงอ่ะ เนี่ยนะ เราตื้อเค้ามา 2 ปีแล้ว ขึ้นๆ ลงๆ ตลอดเลย แต่เราก็ยังตื้อค่ะ   :005:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
 :027:ก็ลองไปที่กุฏิหลวงพี่ญาดูครับหรือหลวงพี่นันก็ได้กุฏิเดียวกันครับหลวงพี่ทั้ง2ท่านใจดีครับ  หนุมานเชิญธงคือผู้ชนะและความสำเร็จของจะขึ้นอย่างไรไม่ใช่ประเด็นครับ อย่างน้อยปฏิบัติศิล5ก็ดีแล้ว ขอให้สมหวังนะครับ :016:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ข้องใจจังเรื่องขอยันต์แล้วไม่ได้ค่ะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 05:14:15 »
ฟังดูร้อนแรงมิใช่น้อย...หากผู้หญิงขอ 'สักยันต์หนุมานเชิญธง'

นัยว่า...พิจารณาแล้ว.. 'ไม่เหมาะสม..คงเพราะเป็นผู้หญิงน่านหละค่ะ...' ไม่น่าจะมีเหตุผลอื่นใด..

ลองเบนเข็ม แทงยันต์แนวเมตตา... พุทธคุณนั้น..ไม่ใช่ย่อยต่อเรื่องชัยชนะเลย...

แต่เป็นชัยชนะที่ไม่ต้องเหนื่อยต่อการฟาดฟัน ต่อสู้ ร้อนแรง พละกำลัง กล้าหาญ ฯลฯ ...

ใครคิดร้าย-เปลี่ยนใจ, ใครคิดจะเกลียด-เกลียดไม่ลง, ใครคิดจะทำร้าย-ก็เปลี่ยนใจ = ชัยชนะ...แบบซอฟท์ ซอฟท์ตามแนวหญิงๆ ได้เช่นกัน

อ้อ..แล้วสายตาวิงวอน วาทะศิลป์ หว่านล้อม หลอกล่อ และคติ 'ตื้อ' เท่านั้นจะครองโลก ..ก็น่าจะลองใช้ดูชิมิ....
:008:

หาก[/size]ถามใจคุณโชว..ไม่อยากให้เอาหนุมาน..นะครับ...:009:

เอ๋อ ประมาณว่า คารมเป็นต่อความสวย เป็นรองใช่ไหมท่าน  สายตาวิงวอน วาทะศิลป์ หว่านล้อม หลอกล่อ ประมาณว่า มารยาหญิงอีก1000000เล่เกวียนใช่ไหมท่าน  ร้ายจริงๆๆ :095: ถ้าเจอผ้หญิงด้วยกัน ใช่ไหมได้ผลนะท่าน

ลองไปหาหลวงพี่ญาบอกมาจากสวิส ทำบุญเป็นเงิน ยูโรได้ชัว แถมได้วัตถุมงคลเป็นที่ระลึกด้วย
 :016:

"ตื้อ" เท่านั้นจะที่ครองโลก ใช่ได้ผลจิงอ่ะ เนี่ยนะ เราตื้อเค้ามา 2 ปีแล้ว ขึ้นๆ ลงๆ ตลอดเลย แต่เราก็ยังตื้อค่ะ   

แล้วได้ผลเปล่า :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.พ. 2552, 05:30:03 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ข้องใจจังเรื่องขอยันต์แล้วไม่ได้ค่ะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 06:21:06 »
ส่วนมากน้อยคนครับที่ผู้หญิงจะสักหนุมาน เพราะมันเน้นทางบู๊ๆเป็นหลัก
แต่ถ้าอยากได้จริงๆ ลองขออาจารย์หนวด ท่านดูก็ได้ครับ
ท่านสักสวยมากครับ หรือจะไปขอกับหลวงพี่ญา หลวงพี่นันดูก็ได้
แต่ก็ต้องแล้วแต่ท่านละครับ ว่าท่านเห็นว่าสมควรหรือไม่ประการใดครับ
ส่วนกุติที่เลือกภาพได้ตามใจชอบ ผมก็ว่าต้องเป็นกุติท่านมหาสมชายละครับ
ค่าครูคิดตามราคาภาพครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 07:57:53 »
รบกวนถามท่านผู้รู้ท่านอื่นๆ ค่ะ เป็นศิษย์วัดบางพระมาปีนึงแล้ว แต่ก่อนอยู่เมืองไทยว่างเมื่อไหร่ก็ไปวัดบางพระ ปัจจุบันอยู่สวิสกลับเมืองไทยเมื่อไหร่ก็จะหาโอกาสไปวัดบางพระอีกเช่นเคย แต่ทุกครั้งที่เอ่ยปากขอยันต์กับพระอาจารย์ ทำไมไม่เคยได้อย่างที่ตั้งใจเลยค่ะ ส่วนใหญ่จะได้เหตุผลว่า สักให้ผู้หญิงไม่ได้ แต่เห็นบางคนโพสต์ในกระทู้ก็ยังสักได้ จึงอยากทราบว่า ท่านพระอาจารย์เค้าพิจารณาจากอะไรค่ะว่าจะให้หรือไม่ให้  :010:

ตอนนี้ตั้งใจอยากได้หมุมานเชิญธงที่ต้นแขน อยากได้ลายเส้นสวย ๆ  มีอักขระชัดเจน เห็นแล้วบ่งบอกถึงความเป็นไทย ถ้าเข้าใจไม่ผิด หนุมานเชิญธงมีความหมายด้านชัยชนะและประสบความสำเร็จใช่มั๊ยค่ะ ประมาณว่าฝ่าฝันอุปสรรคไปได้ทุกอย่าง  ผู้หญิงสักได้มั๊ย พอแนะนำได้อ่ะป่าวว่ากุฏิพระอาจารย์ท่านใดเมตตา ขอแล้วไม่ผิดหวัง ถ้าสักมาแล้วมีข้อห้ามอะไรพิเศษด้วยมั๊ย  ถ้าสักแล้วจะมีอาการของขึ้นทุกคนรึป่าว กลัวฝรั่งงงอ่ะถ้าสักแล้วของขึ้น :003:

:090:ผมก็พอที่จะเข้าใจนะครับ   ว่ามาไกลแสนไกล   ก็ต้องการในสิ่งที่ตั้งใจ   เพียงแต่ดูไม่เหมาะสม   เหมือนเพื่อนๆสมาชิกบอกกล่าวนั้นแหละครับ   ลองขอทางด้านเมตตา  แคล้วคลาด   จะดีกว่าไหมครับ :090:
 :001:แต่ถ้าพึงปราถณาจริงๆ   ก็คงต้องไปสักกับอาจารย์ที่เป็นฆารวาสนะครับ   รับรองไม่ผิดหวัง :001:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 09:42:28 »
ลองอธิบายให้พระอาจารยท่านฟังดูนะครับ ด้วยเหตุว่าอยู่ไกลไม่มีโอกาสได้มมาบ่อยๆ ลองขอท่านอีกทีนะครับ เรื่องของขึ้นอยู่ที่จิตครับผม ศรัทธาเชื่อมั่น ปาฏิหาริย์จึงบังเกิด  :001:

ออฟไลน์ pukluk

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 10:33:25 »
ตื้อเท่านั้นที่จะครองโลกค่ะ เคยไปขอ เสือ อาจารย์บอกว่าไม่ให้เธอเอาหวานแหววไปบ้าง ครั้งหน้าไป ก็ได้เสือเผ่นแบบหมึกมาเลย  :002:

ดีใจมากๆๆค่ะ
[shake]' แม้ในสิ่งที่เป็นทุกข์ ถ้ามองเป็น ก็เป็นสุข '[/shake]

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 11:29:52 »
ลองอธิบายให้พระอาจารยท่านฟังดูนะครับ ด้วยเหตุว่าอยู่ไกลไม่มีโอกาสได้มมาบ่อยๆ ลองขอท่านอีกทีนะครับ เรื่องของขึ้นอยู่ที่จิตครับผม ศรัทธาเชื่อมั่น ปาฏิหาริย์จึงบังเกิด  :001:

ใช่ บอกหลวงพี่ท่านตามนั้นล่ะ เพราะตอนที่เราไปสักนะ ก็ได้ความเมตตาจากหลวงพี่ญา มากมายเลย เพราะเราเดินทางมาไกลเหมือนกัน เพื่อภาระกิจนี้โดยเฉพาะเลยนะ ทั้ง ยันต์ครู พญาหงส์คู่ ลิงลม ยังให้พระพุทธรูปให้อีก หนังสือประวัติของวัดบางพระ  แล้วก็ให้พระมาเป็นของขวัญวันเกิดอีก 1 องค์ หลวงพี่ถามว่าเกิดวันไหนก็ยื่นพระองค์นี้ล่ะมาให้ ก็ใส่ห้อยคอตลอด ถูกใจมาก ด้านหน้าเป็นรูปปลงพ่อเปิ่นขี่เสือ พื้นเป็นสีเขียว เป็นสีประจำวันเกิดพอดี(เค้าเรียกว่าลงยารึเปล่า) ด้านหลังก็เป็นพญาหงส์คู่ เคยลงรูปให้ดูแล้วด้วย ให้น้อยชายดู เค้ายังอยากได้เลย แต่ไม่ให้ใครหรอก เพราะหวงมาก

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 12:13:41 »

ใช่ บอกหลวงพี่ท่านตามนั้นล่ะ เพราะตอนที่เราไปสักนะ ก็ได้ความเมตตาจากหลวงพี่ญา มากมายเลย เพราะเราเดินทางมาไกลเหมือนกัน เพื่อภาระกิจนี้โดยเฉพาะเลยนะ ทั้ง ยันต์ครู พญาหงส์คู่ ลิงลม ยังให้พระพุทธรูปให้อีก หนังสือประวัติของวัดบางพระ  แล้วก็ให้พระมาเป็นของขวัญวันเกิดอีก 1 องค์ หลวงพี่ถามว่าเกิดวันไหนก็ยื่นพระองค์นี้ล่ะมาให้ ก็ใส่ห้อยคอตลอด ถูกใจมาก ด้านหน้าเป็นรูปปลงพ่อเปิ่นขี่เสือ พื้นเป็นสีเขียว เป็นสีประจำวันเกิดพอดี(เค้าเรียกว่าลงยารึเปล่า) ด้านหลังก็เป็นพญาหงส์คู่ เคยลงรูปให้ดูแล้วด้วย ให้น้อยชายดู เค้ายังอยากได้เลย แต่ไม่ให้ใครหรอก เพราะหวงมาก

ยินดีด้วยครับ  นะเมตตาดีจริงๆ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 03:08:44 »
ขอให้พระอาจารย์ทุกๆองค์ได้โปรดเห็นใจ ในความศัรธาอันแรงกล้าขอท่านให้ได้ดังใจนึก โอม.....เพียง.....สาธุ 17; 33;

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 07:58:13 »
สู้ต่อไปครับ ของดีไม่ได้มากันง่ายๆครับ แล้วต้องรักษาให้ได้ด้วยนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 ก.พ. 2552, 09:32:28 »

เหรียญเอกลักษณ์นั่งเสือ เนื้อเงินลงยาสีเขียว งามแต๊ๆครับ  :015:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 09:47:58 »
ใช่เลยค่ะ เป็นอะไรที่ปลื้มมาก ประทับใจตั้งแต่ครั้งแรกเลยล่ะ เนี่ยเดี๋ยวขอทำงานเก็บเงินสักนิดนะ ไปบางพระอีก คิดถึงจะแย่แล้วล่ะ   30;

ออฟไลน์ pauy

• ตติยะ
  • จงอย่าอายในการทำดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 02:14:30 »
ยันต์ใดก็ตามที่ท่านให้แล้วแต่ดีทั้งนั้นจงภูมิใจกับสิ่งที่ได้นะครับอย่าไปยึดติดกับรูปภาพแล้วจะสบายใจสำคัญที่จะรักษาของที่ได้มาให้ดีรักษาศีล :002:ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ Jojo Swiss

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jojo1081009@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 08:47:56 »
ขอบคุณทุก ๆ คนสำหรับคำแนะนำ และกำลังใจนะคะ  :080:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 06:55:13 »
ยังไงก็ขอให้สมใจนึกนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 08:55:22 »
ขอได้ครับ อยากได้อะไรก็ลองขอดูครับ..

..ได้หรือไม่แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะพิจารณาแล้วกันนะครับ..

..ส่วนผม หลวงพี่เมตตาให้อะไรมา ก็คงจะเหมาะสมกับตัวผมแล้วล่ะครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 11:11:01 »
ขอให้สำเร็จนะ สู้ๆ  :053: 30;