ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่แน่ใจช่วยดูให้ที ครับ แท้ปะครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 1237 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

องค์แรกสมเด็จหลวงพ่อพริ้งมีในสาระบบ แท้ปะครับ ไม่เคยเห็น

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด

เหรียญหลวงพ่อคง วัดสรรพรส แท้ปะครับ

• เด็กวัด

เหรียญสุดท้าย หลวงปู่แหวน 2517 ช่วยดูให้ทีครับ ขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.พ. 2552, 08:48:55 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับผม รอท่านผู้รู้มาช่วยชี้แนะนะครับ แวะมาชมครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงปู่แหวน สวยมากครับ หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส ท่านเก่งครับ

หลวงพ่อพริ้ง ท่านก็เก่งดีครับ .....  :016:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
มีอีกกี่ลังเอ็ม  :054: ชอบหลวงพ่อคง ปี14 ด้วย :015:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
หลวงปู่แหวนหน้าจะใช้ได้นะท่านเอ็ม... :015:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
สมเด็จ ลพ.พริ้ง สวยครับ...
ลป.แหวนน่าจะแท้ครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ชอบเหรียญหลวงพ่อคง ครับ  สวยๆทั้งนั้น ครับ ท่านเอ็ม  :001:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
สมเด็จพระพิมพ์ผง2หน้า สภาพงดงามครับท่าน ผมมีอยู่องค์นึงเหมือนกัน ได้มา กว่า 25ปีแร๊ะ สมัยเรียนอยู่เลยที่วัดมีงานทำบุญหลวงปู่ เหลือ 2 องค์สุดท้ายในวัด ที่ได้มาเลยบุบิ่นบู้บี้ไปบ้าง ไว้เด๋วถ่ายรูปมาโชว์บ้างแร๊ะ ประวัติสมเด็จรุ่นนี้สร้างวันที่7เดือน11ปี14 ไม่ทันหลวงปู่ท่าน มีหลวงพ่อดังๆในสมัยนั้นร่วมปลุกเสกเช่น หลวงพ่อแพ, หลวงปู่โต๊ะ,หลวงพ่อมุ่ย, หลวงพ่อมิ่ง วัดกก, หลวงพ่อเย่อ วัดอาสาสงคราม, หลวงพ่อเจริญ วัดทองนพคุณ ฯลฯ สมเด็จพระอริยวงศาคตณาน สมเด็จพระสังฆราช เททอง,สมเด็จพระวันรัต จุดเทียนชัย เป็นพิธีใหญ่อันดับต้นๆในปีนั้น เขาว่าสมเด็จรุ่นนี้เสกเสร็จลองยิงกันเลยทีเดียว ผลคือมีผู้ขอเช่าหมดภายใน1วันเลยทีเดียว เพราะได้ผสมผงเดิมทั้งหมดของหลวงปู่ท่านลงไปด้วย ประสบการณ์ของพระรุ่นนี้จึงมีมากมายครับ

ที่มาจากหนังสือประวัติของหลวงพ่อพริ้ง

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
 :053:สวยแท้ดูง่ายครับ
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย