ผู้เขียน หัวข้อ: รูปยันต์หนุมาน 4 กร เพิ่มเสือมาอีก 1 ตัว เพิ่มรูปใหม่ครับ 19/2/52  (อ่าน 36169 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
หนุมาน 4 กร สักโดย อาจารย์หนวด วัดบางพระครับ

รูปแผ่นหลังที่ได้มาเพิ่มเติมคือ ยันต์ 29 ยอด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2552, 12:34:29 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตอบ: รูปยันต์หนุมาน 4 กร สักหมึกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 02:46:22 »
สุโค่ยค่ะ... :009:

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: รูปยันต์หนุมาน 4 กร สักหมึกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 02:51:06 »
โอ้ว งามบรรเจิด  ลงภาพแบบนี้ ใครเลยจะอดใจสักหมึกได้  จัดไปครับ  อย่างดีที่เดียว   :005:   :005:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 03:14:42 »
งดงาม ชัดเจนครับ ผมว่าเดี๋ยวต้องมีเสือมาอีกคู่ตรงที่ว่างๆแน่ๆเลยอ่ะครับ จะเป็นอย่างอื่นได้อย่างไรเนอะ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 06:51:34 »
แหล่มเลย :057:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 07:12:03 »
สวยงามมากครับ ลายมืออาจารย์หนวดหรือเปล่าครับ
คนตัวขาวนี่สักแล้วออกมาสวยจริงๆนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ piyachat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 07:16:40 »
หวัดดี

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 07:21:28 »
สวยงาม..และชัดเจน :016:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 07:36:45 »
เส้นสวยคมมากเลยครับ อาจารย์หนวดที่เป็นฆราวาสใช่ไหมครับ
แล้วทั้งหลังเป็นฝีมืออาจารย์หนวดทั้งหมดเลยหรือครับ
อยากไปเหมือนกันแต่อยู่ไกลครับ อยู่เชียงใหม่ครับ

:053:  :053:  :053:  :053:  :053:  :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.พ. 2552, 07:37:19 โดย ขุนส่อง »
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 09:18:45 »
เส้นสายรายละเอียดงามมากๆครับผม  :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 09:24:44 »
สวย ครับ

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 09:37:49 »
คาถากำกับหนุมาน
หะนุมานะ นะโมพุทธายะ อิระชาคะตะระสา นะมะพะทะ มะอะอุ

คาถากำกับยันต์แม่ทัพ
กันหะเนหะ

คาถากำกับ 29 ยอด
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ มะอะอุ
เตชาสุเนมะภูจะนาวิเวอิ(ฝั่งขวาไม่ชัวน์)

คาถากำกับ 9 ยอดด้านล่าง
มะอะอุ สิวัง พรหมมาจิตตัง

สวยครับรักษาไว้ดีดีนะครับ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 11:37:25 »
หะนุมานะ นะโมพุทธายะ อิระชาคะตะระสา นะมะพะทะ มะอะอุ

กันหะเนหะ

เตชาสุเนมะภูจะนาวิเวอิ(ฝั่งขวาไม่ชัวน์)

ขอบคุณครับ

คาถากำกับ 29 ยอด  ถ้าไม่ตามนั้ที่ท่านเซนต์ปีโป้กล่าวไว้ ก็อาจจะเป็น

เตชาสุเนมะภูจะนาริเวอิ

ผมไม่รู้ว่าคำว่า ริ จะเป็น วิ หรือป่าว  ต้องให้คนรู้คาถานี้มาตอบครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ก.พ. 2552, 01:32:53 »
สวยมากๆๆๆ :016: :015:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 ก.พ. 2552, 08:04:30 »
งามแต้ๆ ฝีเข็ม อ.หนวด คม ชัด สวย ครับ ...{^_^}...

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ก.พ. 2552, 04:13:33 »
เด่นชัดจริงๆครับ :053:
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ pukluk

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 ก.พ. 2552, 04:11:35 »
โอ๊ะ โอ๊ะ สวยมากค่ะ  :002:
[shake]' แม้ในสิ่งที่เป็นทุกข์ ถ้ามองเป็น ก็เป็นสุข '[/shake]

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 ก.พ. 2552, 06:42:58 »
แค่นี้ก้อหรูแล้วววววววววว  :053:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 ก.พ. 2552, 07:01:25 »
สวยงามครับ
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 ก.พ. 2552, 07:32:25 »
สวยงาม เทห์ ระเบิดครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 ก.พ. 2552, 08:26:41 »
สวยสุดยอดคับเด๋วไปสักน้ำมันที่แขนบ้างดีกว่า...หลังเต็มแล้วอยากสักอีก

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 ก.พ. 2552, 09:07:17 »
งดงามมากๆๆ :015:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 ก.พ. 2552, 10:46:17 »
แหล่ม เยย
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 09:03:53 »

กันหะเนหะ

ขอบคุณครับ

คาถากำกับ 29 ยอด  ถ้าไม่ตามนั้ที่ท่านเซนต์ปีโป้กล่าวไว้ ก็อาจจะเป็น

เตชาสุเนมะภูจะนาริเวอิ

ผมไม่รู้ว่าคำว่า ริ จะเป็น วิ หรือป่าว  ต้องให้คนรู้คาถานี้มาตอบครับ

สวยงามมากครับ คาถาพระพุทธเจ้า ๑๐ ชาติ น่าจะเป็น "เต  ชะ  สุ  เน  มะ  ภู  จะ  นา วิ เว อิฯ"

"วิ" น่าจะหมายถึง ในสมัยที่เสวยพระชาิติเป็น พระวิฑูร ในชาติที่ ๙ ก่อนจะมาเกิดเป็นพระเวสสันดร  นะครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 09:12:44 »
สวยงามมากๆ ครับท่าน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 08:08:15 »
สุดยอดครับฝีมือของท่าอาจารย์หนวดงดงามไม่มีที่ติจริงๆครับ รักษาเท่าชีวิตเลยนะครับท่าน 25; 31; 25;

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
วันนี้ได้เสือมาครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
คมชัดมากเลยครับ งามมากๆครับผม  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
วันนี้ที่กุฏิหลวงพี่ต้อย มีพระมาสักเยอะมากเลยครับ เลยมาขอความเมตตาจากอาจารย์หนวดสักให้แทน..

..ได้นางกวักมาครับ สวยมากๆเลย..

..ไว้จะถ่ายรูปมาให้ชมครับ..

..อาจารย์หนวดท่านอธิบายเรื่องอักขระให้ฟังว่า ท่านเขียนอักขระแบบโบราญ คือใส่สระอุ สระอิ สระโอ  อาจจะไม่เหมือนอักระขอมแบบไม่มีสระครับ..

..เช่นคำว่า วิ ตามที่ท่านอชิตะได้กล่าวถึงครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
งดงามเกินห้ามใจ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามมากเลยครับ สวยๆๆครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
สวยมากครับ

สุดยอดจริงๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
แหล่มเลย ไร้คำบรรยายครับท่าน  :015:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
จุกครับ พูดไม่ออก

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ลายเส้น คมกริบเลยนะท่าน  สวยเข้มขลังมากๆ  ทั้งการจัดวางและความคมเข้ม :015:

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ สุดยอดเลย
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
ยันต์กำกับเสือ

นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ จะภะกะสะ อิทะคะมะ มะอะอุ อิติปัตถิ (ไม่แน่ใจช่วยเสริมหน่อยครับ)

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
อยากรู้จังค่ะว่าใช่เสือเหลียวหลังหรือเปล่าค่ะ... :086:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
สวยได้จัยจิง  ชอบมากเล้ย  :016: :053: :015:
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ หัวใจสีดำ

• ทุติยะ
  • **
  • ทำดีต้องได้ดี
สวยมากเลยครับ ลายเส้นคมชัดเจน ดี

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
งดงามชัดเจนมากครับ

:016:  :016:  :016:  :016:  :016:  :016:

• ...
งามมากเลยครับ บัวแก้วงามได้ใจสุดๆ  :053:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
แผ่นหลังขาว  ลายสักสวยสดงดงามเข้มขลัง 

ไม่กล้าติว่าอันไหนไม่สวยเลยครับ อิอิ

ขอบคุณครับ