ผู้เขียน หัวข้อ: เสื้อที่ระลึกแก่ผู้ที่ทำบุญ(อีกรูปแบบหนึ่ง)  (อ่าน 6273 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

นมัสการหลวงพ่อเปิ่น :054:

นมัสการหลวงพ่อเจตต์ วัดนก

นมัสการหลวงพ่อติ่ง

นมัสการหลวงพ่อต้อย

นมัสการหลวงพ่อญา

หลวงพ่อเจตต์เมตตาจิตปลุกเสกเสื้อยันต์ที่ระลึกแก่ผู้ร่วมทำบุญ

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

ร่วมทำบุญได้ที่กุฎิหลวงพ่ออภิญญา สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ คุณอ๊อด ได้ตั้งแต่วันเสาร์ที่14 ก.พ.52(ทำบุญ100บาทได้เสื้อที่ระลึก 1 ตัว) :002: :002: :001: :001: :114: :114: :114:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
แจ้งสมาชิกทราบว่า เสื้อที่คุณ nok2009 จัดทำนี้เป็นคนละชุดกันกับ ที่ทางเวปบอร์ดจัดทำ

เพื่อเป็นการป้องกันการสับสนของสมาชิก  และสมาชิกท่านใดที่ต้องการการสั่งเสื้อที่ระลึก

ของทางเวปบอร์ดวัดบางพระ ที่เปิดสั่งจองอยู่ในขณะนี้ คลิ๊กที่กระทู้นี้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,6873.html

รูปแบบเสื้อที่ทางเวป ได้จัดทำในครั้งนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2552, 12:54:23 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ที่ปรึกษา

เสื้อยืดสีดำ ฟรีไซด์ครับ  ด้านหน้าของเสือครับ

ด้านหลังของเสื้อครับ มอบให้แก่ผู้ที่ร่วมทำบุญ ทำบุญได้ที่กุฎิหลวงพ่ออภิญญาครับ วันเสาร์ 14 ก.พ. 52 นะครับ เช่าบูชาได้เลยครับไม่ต้องสั่งจอง
(จำนวนจำกัด)
ต้องขอโทษท่านโองการนะรังสี ด้วยนะครับ ทำให้สับสบ เพราะเป็นคนละชุดกันครับ ขอโทษอีกครั้งหนึ่งครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
 :053:

เสื้อที่คุณ  nok2009

นำมาให้ชมนั้น

สวยมากๆค่ะ

แต่ว่ากวางไม่มีโอกาสไปวัดบางพระเลยอ๊า :070:

ต้องทำบุญที่กุฏิหลวงพ่ออภิญญาหรอคะ

น่าจะมีส่งทางไปรษณีย์ด้วยเนอะ

แล้วโอนเงินทำบุญให้ก็ได้ :075:

(สวยง่ะ)  :002:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ Kanya

• จตุตถะ
ง่า!!! สับสนอ่ะคับ พี่ๆช่วยบอกน้องหน่อยสิขอรับ

1.เวปไซต์นี้เกี่ยวข้องกับการทำบุญก็จริง แต่แบบนี้มันเหมือนเอามาทำการซื้อขายใช่ไหมขอรับ

2.เสื้อที่ทางเวปฯจัดทำขึ้นเพื่อวัตถุประสงค์ในการจัดทำที่ระลึกเฉพาะสมาชิกในเวปบอร์ด ไม่ได้ทำการค้าหากำไร

จึงเป็นการทำข้อตกลงระหว่างสมาชิกเท่านั้นใช่ไหมขอรับ

3.เท่าที่ผมเห็นจากบอร์ดที่ผ่านมา การนำวัตถุมงคลจากที่ต่างๆมานำเสนอทำนองเพื่อเป็นงานบุญ ทางวัดนั้นๆจะนำมาเอง

และติดต่อกับผู้ดูแลบอร์ดโดยตรง ดังนั้น จึงไม่เกี่ยวข้องกับการกระทำตามแบบอย่างของกระทู้นี้ใช่ไหมขอรับ

4.กระทู้นี้เข้าข่ายซื้อ/ขาย เป็นการส่วนตัวหรือเปล่าขอรับ

5.ข้าน้อย ผู้มีปัญญาน้อย รบกวนพี่ๆไขข้อข้องใจหน่อยขอรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2552, 05:49:20 โดย Kanya »

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ
เสื้อไม่กี่ตัว ก็สับสนไปได้
เสื้อชุดนี้ถ้าเป็นการแลกเปลี่ยนกัน ก็น่าจะเรียกว่าซื้อขาย
แต่ถ้าเป็นสิ่งตอบแทนให้ผู้บริจาคทำบุญ ก็เรียกว่าทำบุญ
ถ้าแจก ก็คงเป็นของฟรี
ที่มาทีไป เสื่อชุดนี้มี 3 สี มีญาติโยมถวายไว้กับ
พระอาจารย์ต้อย พระอาจารย์ติ่ง และพระอภิญญา
องค์ละ 750 ตัว
และด้วยว่าในวันที่ 7 มีนาคม ตรงกับวันไหว้ครู มีผ้าป่าทอดที่ กูฎิพระอภิญญา เพื่อสร้างถาวรวัตถุไว้ภายในวัด
บางส่วนก็นำมาตอบแทนผู้ที่ทำบุญ  แต่เดิม ก็จะมอบให้ในวันที่ 7 มีนาคม แต่มีญาติโยมบางคนทักท้วงว่า น่าจะ
มอบให้ก่อน เพราะจะได้ใส่มาในวันไหว้ครู ก็เลยฝากพรรคพวกบอกบุญ

ถ้าคิดว่าเข้าข่ายซื้อขายก็จะลบกระทู้เอง
เพราะถ้า โพสเอง ก็จะคิดกันว่า ชงเองขายเอง
ชี้แจงพอสังเขป และขอโทษ ท่านnok2009ด้วย ที่ไหว้วานให้ post
จนสมาชิกหลาย ๆ ท่าน เข้าใจผิด

**ในเสื่อส่วนของพระอาจารย์ต้อย และพระอาจารย์ติ่งท่านจะทำอย่างไร ไม่ทราบ
เพียงแต่กล่าวอ้างถึง ที่มาที่ไปของเสื้อเท่านั้น
เพราะในส่วนนี้ของเสื้อได้มอบให้นักเรียนในท้องถิ่นทุรกันดาลไปบางส่วนแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2552, 06:43:41 โดย 8 »
someone like this..........

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
เสื้อสวยดี ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อยากได้มากคับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ ..อนุโมทนาด้วยครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เสื้อเท่ดีนะคะ...ชอบค่ะ
ขอทำบุญตัวนึง...นะคะ...นะ. นะ... :008:

นะ..นะ...นะ....

นะ..ตัวนึง...ชอบ..  :077:

cho presley       

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
อยากร่วมทำบุญ  ส่งไปรษณีย์ได้ป่าว  เสื้อสวยด้วยล่ะ ฟรีไซด์ ตัวใหญ่มากมั๊ยเนี่ย :054:

ออฟไลน์ zazata

• ทุติยะ
  • **
แล้วเสื้อชุดนี้ใช่สมาชิกจัดทำหรือเปล่าครับ ทำไมไม่ประกาศรวมกันหนเดียวไปเลยล่ะครับ

เสื้อสวยดีครับ ผมสั่งจองรวมไปเลยได้ไหมครับ

• ที่ปรึกษา
สัวสดีครับท่านสมาชิกทุกท่าน ไม่เป็นไรครับท่านประธาน รายละเอียดต่างๆ อย่างที่ท่านประธานได้กล่าวไปแล้วนะครับ มีอะไรสอบถามได้ที่คุณอ๊อดนะครับ สวัสดีครับ :054: :054: :054: :054: :054: :054: :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ  :016:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สวยงามมากครับไม่สามารถไปที่วัดในวันที่14กพ.ทำไงดีระครับติดราชการหลายวันซะด้วยซิ 22;

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
แถม

อยากร่วมทำบุญ  ส่งไปรษณีย์ได้ป่าว  เสื้อสวยด้วยล่ะ ฟรีไซด์ ตัวใหญ่มากมั๊ยเนี่ย :054:
(สำหรับ น้องลิง พระอาจารย์จะฝากพี่เบิร์ทไว้ให้)

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray

• ที่ปรึกษา
สวยงามมากๆเลยนะครับ อย่างนี้ต้องเก็บไว้สักชุดแล้วครับ อิอิอิ :002: :002: :002:

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามครับ
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

• สัตตมะ
  • **
แถม

(สำหรับ น้องลิง พระอาจารย์จะฝากพี่เบิร์ทไว้ให้)
อ้าว! รู้ได้ไง ว่าเป็นน้องลิง ก็มีแค่ 2 คนที่เรียก แบบนี้ มีหลวงพี่ญา กะ ป่าเบิร์ด เท่านั้นเอง
งงจัง :010: :010: ป๋าเบิร์ดจะส่งมาให้ หรือจะมาให้เจอตัวเป็น ๆ ก็ไม่รู้
ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ หลวงพี่ญา แล้วก็ผู้ดำเนินการ รวมถึงป๋าเบิร์ด (กะพี่เบิร์ด ก็คนเดียวกันล่ะ) :054: 33;

• ที่ปรึกษา
พรุ่งนี้ใครไปวัดบางพระบ้างครับ พรุ่งนี้แล้วนะครับวันเสาร์ที่ 14 ก.พ. ไปร่วมทำบุญได้ที่กุฎิหลวงพ่ออภิญญานะครับ อนุโมทนาบุญกุศลด้วยนะครับ :002: :002: :002: :001: :001: :001:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
วันไหว้ครูยังมีเหลืออีกหรือเปล่าครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สั่งจองเสื้อทางไปรษณีย์ได้ไหมครับ
มีสีอื่นๆไหมครับ อยากได้ทั้งสองตัวครับ
ทั้ของคุณนก และของเวป
ส่งมาพร้อมกันได้ไหมครับ

:002:  :002:  :002:  :002:  :002:  :002:

นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
เสื้อสวยดีค่ะ...

• สัตตมะ
  • **
แถม2

แล้วหลวงพี่ญา จะแถมให้ น้องลิง กะ ป๋าเบิร์ด  ทั้ง 2 แบบ เลยหรือค่ะ 08;
ยังก็แล้วแต่ ก็ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ และรอรับสิ่งดี ๆ ที่หลวงพี่เมตตาให้ค่ะ :090: :054:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
เสื้อสวยดีครับ :053: :053:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ชอบครับสีดำด้วย ดีครับใส่ไปสักได้เลย ใส่สีอื่นไป คนซัก(จอมโหด)ประจำบ้านของขึ้นค่าแรงทุกที จะมีเหลือถึงวัน ที่ 7 มีนา ไหมครับ

ออฟไลน์ เด็กซอยพาณิชย์

• ตติยะ
เสื้อสวยครับ  อยากได้บ้างจัง

ออฟไลน์ เด็กซอยพาณิชย์

• ตติยะ
อยากได้เหรียญเงินของท่านnook2009เห็นมีเยอะจัง  พรุ่งนี้เจอกันนะครับ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
รับทราบคับ

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล

เสื้อยืดสีดำ ฟรีไซด์ครับ  ด้านหน้าของเสือครับ

ด้านหลังของเสื้อครับ มอบให้แก่ผู้ที่ร่วมทำบุญ ทำบุญได้ที่กุฎิหลวงพ่ออภิญญาครับ วันเสาร์ 14 ก.พ. 52 นะครับ เช่าบูชาได้เลยครับไม่ต้องสั่งจอง
ต้องขอโทษท่านโองการนะรังสี ด้วยนะครับ ทำให้สับสบ เพราะเป็นคนละชุดกันครับ ขอโทษอีกครั้งหนึ่งครับ
ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังมีเหลืออีกมั๊ยครับเสื้อที่ว่าทำบุญ 100 บาทแล้วได้ครับ
แล้วจำนวนมีประมาณกี่ตัวครับตอนนี้เหลืออีกสักกี่ตัวครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับที่ตอบ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
แหอะๆ
 ไม่รู้ว่าหมดยัง อ่ะน่ะ

เสื้อยันต์อ่ะครับ

วันไหว้ครูจะได้ไปทามบุญอ่ะน่ะ

คริคริ

คงไม่มีเหลือเเละ

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
 :025: :025: :025: :025:อยากใด้คะสวยมากๆคะเหลือถึงวันไหว้คูรไหมคะ :032: :032: :032: :032: :032:
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เข้าไปกราบหลวงพี่ญา ได้รับความเมตตาให้เสื้อมา 1 ตัว ขอบพระคุณหลวงพี่มากนะคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เข้าไปกราบหลวงพี่ญา ได้รับความเมตตาให้เสื้อมา 1 ตัว ขอบพระคุณหลวงพี่มากนะคะ
เอ่อ เข้าไปวันนี้ถึงว่าลืมอะไร  :070: เสื้อนี่เอง ไว้โอกาสหน้าครับ  :075:

• ที่ปรึกษา
นมัสการหลวงพ่ออภิญญาครับ ดีครับ สวัสดีทุกท่านนะครับ

• ที่ปรึกษา

นมัสการหลวงพ่ออภิญญาครับ สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ คุณแบล็คดรากอนใครเอ่ย จงเปิดเผยตัวด้วยครับรู้ได้ไงมีเนื้อเงิน  :004: :004: :004:
สมาชิกทุกท่านถ้าว่างจากภาระกิจ อย่าลืมวันที่ 28 มีนาคม 2552 มาร่วมพิธีปลุกเสกพระกันนะครับและยังมีการสวดภาณยักษ์ใหญ่ จำได้ว่า วัดนกเคยจัดมานานมากแล้ว ใครว่างก็มาร่วมงานได้นะครับ หมายเหตุ แจกฟรีผ้ายันต์แก่ผู้เข้าร่วมพิธีนะครับ คนละ 1 ผืน งานนี้ไม่ควรพลาดอีกแล้วครับท่าน  :001: :001: :001: :001: :002: :002: :002: :002:

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์

ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังมีเหลืออีกมั๊ยครับเสื้อที่ว่าทำบุญ 100 บาทแล้วได้ครับ
แล้วจำนวนมีประมาณกี่ตัวครับตอนนี้เหลืออีกสักกี่ตัวครับ

เสือแบบในรูปชุดนี้พระอาจารยอภิญญา เสกถวาย 4 รอบครับท่าน
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล

เสือแบบในรูปชุดนี้พระอาจารยอภิญญา เสกถวาย 4 รอบครับท่าน
ไงก็

เสกถวาย4รอบคืออะไรครับ แล้วตอนนี้ยังคงมีเหลืออยู่ใช่มั๊ยครับ
ได้เสื้อแล้วยังได้ของแถมด้วยหรอครับเนี่ย
รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ยังไม่ค่อยเช้าใจในบางเรื่อง ขอโทษทีน่ะครับ

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
สอบถามแล้ว วันไหว้ครู ยังพอมี :077: