ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลงมาเพิ่มครับ  (อ่าน 6222 ครั้ง)

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ไปลงมาเพิ่มครับ
« เมื่อ: 09 ก.พ. 2552, 11:21:44 »
ผมมีโอกาศไปลงยันต์มาเพิ่มครับ มีทั้งของวัดท้องไทร และบางพระครับ
เสืออาจารย์ อั้นครับ

แปดทิศหลวงพี่ญา

แบบเต็มหลัง

หมูทองแดงหลวงพี่ญา

งบนำอ้อยหลวงพี่ญา

แบบเต็มหลัง

เทาดาทรงหงส์ อาจารย์อั้น

ยันต์หลวงพี่ นัน ไม่ทราบเรียกว่าอะไรครับ

เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ไปลงมาเพิ่มครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.พ. 2552, 11:27:27 »
ยอดเยี่ยมครับ  :016:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.พ. 2552, 11:36:34 »
ต่อครับ
แบบเต็มหลัง มีอักขระ อาจารย์อั้นล้อม แปดทิศและงบน้ำอ้อย อาจารย์บอกว่าจะล้อมเป็นหน้าเสือ

มีเรื่องอยากถามครับ คือว่าเมื่อประมาณสามทุ่มกว่า ผมได้นั่งสมาธิ ประมาณ สามสิบนาที แล้วผมลอง ท่อง หนุมานะ นะสังสะตัง แบบหายใจเข้าออกแรงๆ หลายๆรอบ สักพักผมรู้สึกว่า แขนชาและสั่น แผมยังคงท่องต่อไป จนมันสั่นแรงขึ้น แรงขึ้น ผมกลัว เลยหนุดครับ แต่กว่าจะหายชา หายสั่นก็พักหนึ่งหละครับ เล่นเอาหอบเลยครับ อาการของผมคืออะไรครับ หรือว่าเป็นเหน็บชา ธรรมดาครับ แต่ทำไมขาผมไม่สั่น สั่นแต่แขน ผมไม่เคยทำแบบนี่มาก่อนครับ ครั้งแรกครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 09:37:16 »
ชักอยากได้เสืออีกแร้วสิเรา...

เอาใจช่วยให้เต็มแผ่นหลัง..เร็วๆ นะคะ.. :090:...

วี้ด....บุ้ม...'ถมศักดิ์สู้ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.พ. 2552, 09:38:36 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 11:14:22 »
 :015:

สวยงามค่ะ

พื้นที่เยอะแบบนี้

คงได้อีกหลายยันต์ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 01:12:30 »
สวยดัครับ สุดยอดจริงๆ 30;

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 06:53:50 »
เหลือ
ลงอีกเยอะ เลย

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 07:26:21 »
งามครับ...แผ่นหลังช่างกว้างใหญ่เหลือเกินลงได้อีกเยอะเลย :005: :005:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 07:33:16 »
สวยครับท่าน  :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 07:47:39 »
สวยครับ ยันต์ที่หลวงพี่นันนั่น เป็ฯยันต์พุทธซ้อนครับ
ครับถ้าเกิดนั่งสมาธิแล้วตัวชา ภาษาพระท่านเรียกว่าเป็ฯอาการ
ปิติครับ ดีครับ ให้คิดว่าเป็นนิมิตหมายที่ดีที่ของยังอยู่กับตัวเราครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 08:22:49 »
งามดีครับผม ทุกอย่างอยู่ที่จิต ครับ  :002:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 08:26:09 »
สวยครับ เข้มขลังมาก รักษาไว้ให้ดีนะครับ ของดีอยู่กับตัว ความดีอยู่กับใจ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 11:05:30 »
ตัวใหญ่ได้เปรียบ มีพื้นที่สักเยอะครับ... 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 ก.พ. 2552, 06:30:26 »
สวยงาม สงสัยต้องวัดก่อนวันไหว้ครูซะแล้วเรา
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 02:05:41 »
ช่วยลุ้นให้เต็มหลังเร็วๆนะครับ อิอิอิ ...{^_^}...

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 09:02:21 »
สวยครับ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 02:25:57 »
หนุมานะ  นะสังสะตัง
เป็นคาถากำลังพระยาหนุมานครับ
เราเอาจิตไปผูกกับอะไรก็เป็นอย่างนั้นแหล่ะครับ
ไม่เอาไปผูกก็ไม่เป็นไป555+
เป็นกำลังใจให้ครับผม
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 02:50:03 »
เอาใจช่วยครับ ผมก็รอล้อมเช่นกันครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 03:22:09 »
เอาใจช่วย

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 05:21:24 »
สุดยอดครับ
สวยงามมาก
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 10:16:37 »
เพิ่มยันต์อีกเล็กน้อย ล้อมแล้วจะงามมากครับ :048:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 04:06:56 »
ท่าน ปฐมศักดิ์ไปไวจริงๆ  แต่ก่อนยังเห็นโล่งๆอยู่เลย

มีเนื้อที่เยอะ  ลงของดีได้อีกนานเลย    อิจฉานะนี่ :048:

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น