ผู้เขียน หัวข้อ: แหวกบาดาล  (อ่าน 6078 ครั้ง)

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
แหวกบาดาล
« เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 09:49:00 »
หนุมาน แหวกบาดาลคับ ชอบมั๊กๆ สักหมึกยันต์แรกหลังจากได้ยันต์ครูน้ำ้มันครบแล้ว

โดยฝีเข็มของลุงวัน ปริญญา ไสยศาสตร์บัณฑิต  :007: หรือ อาจารย์วัน ครับ (แต่แกชอบให้ผมเรียกว่าลุงอะครับ) ศิษย์ฆราวาส สายบางพระ ครับ

หยอกล้อ ด้วยความเคารพนับถือคับ  ลุง  :002:

[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: แหวกบาดาล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 09:53:19 »
ปริญญาไสยศาสตร์บัณฑิต เปิดสอนที่ไหนครับ อยากไปเรียนบ้าง  :004: ขอบคุณครับ  :005:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 09:54:48 »
เหอะๆ พอดี ผมไปสักกับแก บ่อยครับ แต่ก้อสลับกันไปที่วัดไปหาอาจารย์ นันต์ บ้าง ไปที่บ้านของลุงแกบ้าง เพราะลุงแกอยู่แถว ห้วยพลูนี่เอง พอเรียนจบเลยไปขอถ่ายรูปกับลุง
ลุงเค้าเลยขอลองใส่เสื้อครุยมั้งจะ หล่อ ไหม หล่อสมใจเลยลุงเดี๋ยวว่างๆ จะใส่กรอบไปให้นะครับ อิอิ  :095: :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 10:07:17 »
สวยครับ  :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 10:12:38 »
งดงามมากครับ  ระดับปริญญาเลย พี่น้องกัน อีกแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 11:59:45 »
งามมากครับ คอเดียวกันครับ ชอบแหวกบาดาล
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 01:29:50 »
สวยดีครับ...{^_^}...

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 11:38:53 »
ขอบคุณทุกท่านที่ ให้การติ ชม คับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 05:12:04 »
ช่วยแนะนำบ้านลุงด้วยคับพอดีผมไปหาย่าที่ห้วยพลูบ่อยๆเผื่อมีโอกาสเข้าไปบ้างคับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 05:18:41 »
สวยครับอยากได้บ้างจัง :053:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 05:24:00 »
สวยคับสวย

ออฟไลน์ ignoble

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 08:28:47 »
สวยงามมากคัฟ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 10:12:26 »
เหงแล้วอยากได้หนุมานอีกตัว
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 10:57:08 »
บ้านลุงวัน จะอยู่ตรงปั้มน้ำมันเก่า ก่อนถึงทางเข้าโรงสี ก่อนถึงห้วยพลูทางมาจากท่านาอะคับ ถึงแล้วถามคนแถวนั้นก็รู้จัก คับ แต่ลุงเค้าไม่ค่อยอยู่ไปสักที่ มาเลเซีย บ่อย อะคับช่วงนี้ก้อไม่ค่อยอยู่ครับ ถ้ากลับมาแล้วจะมาบอกใน กระทู้นี้และกันนะคับ :001:
ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.พ. 2552, 10:58:24 โดย แหวกบาดาล »

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 11:30:29 »
สวยมากครับ ซักวันคงถึงวันของผมบ้าง อยากได้ครับ :050:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 01:24:38 »
 :017:สวยดีนะครับ มัชฉานุ ตัวนี้ อะ
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 11:47:26 »
หนุมานแหวกบาดาลค้าฟเมื่อไหล่จะมาอยู่ที่หลังผมบ้างค้าฟฟฟฟฟฟฟ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 11:53:41 »
:017:สวยดีนะครับ มัชฉานุ ตัวนี้ อะ

หนุมานแหวกบาดาล ครับ พิมพ์คล้ายๆ มัจฉานุ แต่เป็นพ่อมัจฉานุ แทนครับ  :089:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 03:51:57 »
ยังไงแล้วช่วยเล่าประวัติของ คุณลุงซักเล็กน้อยซิครับ ภาพสวยงามมากครับ 25; 31; 31;

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 07:33:24 »
ประวัติก็ ลุงแก เป็นคนอิสาน นะครับ ชอบคาถาอาคมตั้งแต่เด็ก ที่อิสานสาริกาลิ้นทองทำไม่เหมือนบ้านเรา นะครับจะใช้ฟันคนตายโหง วันเสาร์มาทำแล้วก็ใส่ไปแทนฟันที่มีอยู่เลย เห็นลุงเค้าเล่าให้ฟัง ว่่าตำราของปู่ลุงเค้าว่ายังงั้น แกก็เลยลองทำดู ก็ถือว่าแรงใช้ได้นะคับหลงขนาดว่าแม่ของเรายังไม่วายเห็นท่าไม่ดี จึงต้องถอด ออก ส่วนเรื่องวิชาการสักต์ ก็เริ่มจากหมอเขมรแถบทางสุรินทร์เรียนจนจบแล้วก็ มีบุญได้มาพบหลวงปู่ (แกว่าอย่างงั้น) เลยมากราบเท้าขอเป็นศิษย์ มาเรียนวิชาสักต์กับหลวงปู่ ลุงเล่าว่าสมัยก่อนจะขอคาถาหรือวิชาอะไรก็ไม่ได้จะให้ง่าย ต้องนั่งฟังเอาว่า วันนี้เค้าท่องอะไร สักต์อะไรไม่มีใครมาบอกมาจับมือสอนต้องนั่งเขียนยันต์จนมือหงิกกว่าจะเริ่มสักต์ได้ ซึ่งลำบากมากกว่าจะได้ พวกเอ็งนับว่าดี ที่มาถึงหันหลังให้เค้าก็ให้มาแล้ว แต่ละอักขระ แต่ละยันต์ กว่าจะได้มาแสนยากลำบาก ได้ไปง่ายก็เสื่อมง่ายเพราะไม่รักษา อยากได้ของดีๆ แค่ได้ยันต์ครู เก้ายอดอย่างเดียวก้อไม่ตายโหงแล้วถ้ารักษาให้ ลุงเค้าว่าอย่างงั้น ผมก็นับถือที่ลุง เค้าปฎิบัติดี อะคับ จะเสียก็แค่ลุงเค้าชอบ ดื่ม มากๆ เค้าบอกมันเป็นกรรม ของเค้า เลิกไม่ได้ เหอะๆ เป็นคนใจดีคับ ลองได้คุยแล้วก็อยากคุยกะลุงต่อ แต่ไม่ค่อยอยู่บ้าน ไปต่างประเทศบ่อย ครับ จะโดนแบนเพราะมาอวดอ้างอาจารย์ที่นับถือไหม น้า ยังก้อแค่เล่าสู่กัน ฟังนะคับ เพราะยังไง ลุงเค้าก้อศิษย์บางพระเหมือนกันคับ  :001: :001:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 07:55:00 »
ครับคุณลุงท่านน่าสนใจครับ  แล้วนอกจากนี้ลุงท่านสักอะไรได้บ้างครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 01:00:50 »
ก็สักต์ได้ตามตำราของหลวงปู่ อะคับ เหมือนกันกับที่วัดคับ พระอาจารย์ทุกท่านทั้งที่วัดและฆราวาส ก็ให้แต่สิ่งดีๆให้แก่ลูกศิษย์เหมือนทุกท่านอะคับ แล้วแต่ว่าเลื่อมใสท่านก็เข้าไปหา อะครับ แล้วแต่ว่าชอบเจ็บมากเจ็บน้อย อิอิ แต่พุทธคุณก้อเหมือนกันคับแล้วแต่คนรักษา เพราะว่าพระอาจารย์ทุกท่าน ท่านประสิทธิ์ประสาทมาให้ดีเหมือนกันอยู่แล้วครับ :001: