ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ผ้ายันต์เขียนมือทางล้านนา ครับ  (อ่าน 10520 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongsan

• ทุติยะ
  • **
เคยเจอจากอุ๊ยทางเหนือ เมื่อสมัย 251 กว่าๆ...ช่วงนั้นยังไม่ได้สนใจเรื่องพระเครื่องหรือเครื่องรางของขลัง...
วิถีทางของชีวิต ประกอบกับการประกอบอาชีพต่างบ้านต่างเมือง ที่ต่อสู้กับสังคมเมืองปัจจุบันทำให้อยากมีสิ่ง
ยึดมั่น-ยึดเหนียว รวมทั้งสร้างขวัญกำลังใจ ที่ไม่ใช่วัตถนิยมทางเทคโนโลยี แต่ต้องการเพียง...วัตถุมงคล
อย่างที่กล่าวมานั่นแหละครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
อืม....นี่รูปวัดพระนั่งดิน จ.พะเยานี่  ในวัดแถวทางเหนือก็ยังมีทำกันอยู่ทั้เขียนมือและสกรีน
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ผมก้ออยากได้วัตถุมงคลของทางเหนือบ้างอ่ะคับสงสัยต้องหาแฟนเป็นคนเหนือแล้วหละ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ผมก้ออยากได้วัตถุมงคลของทางเหนือบ้างอ่ะคับสงสัยต้องหาแฟนเป็นคนเหนือแล้วหละ

งั้นขอแนะนำยันต์หนีบครับท่าน ยันต์นี้ของทางล้านนาชัว พุทธคุณตามท่าน ต้นน้ำต้องการด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.พ. 2552, 05:47:33 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หาได้ที่ไหนอ่ะคับแนะนำที

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
มีเหมือนกันครับ ตะกรุดยันต์หนีบ..

..เค้าว่าให้เขียนชื่อวันเดือนปีเกิดของเรา กับคนที่เราชอบ บนใบโพธิ์ที่หล่นลงมาเองจากต้น ทางทิศใต้

เขียนชื่อผู้ชายใส่ใบที่หล่นลงมาแล้วคว่ำ เขียนชื่อผู้หญิงใส่ลงในใบที่หล่นลงมาแล้วหงาย แล้วใส่ลงไปที่ร่องกลางแผ่นตะกรุด..

..สวด อมหิ อมหัง สวาหุม 108 จบ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อันนี้คือ ตะกรุดยันต์เก้ากลุ่ม ป้องกันผี ป้องกันคุณไสย

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
[shake]ทางล้านนา ส่วนมาก เค้าจะเขียนพวก คำเมือง สวยดีนะ ผมเคยเห็นมาบ้างแล้ว ชอบมากเรย[/shake] :090:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

• ทุติยะ
  • **
เปิดเผยละกัน...ผมเป็นคนเชียงคำ แต่กำเนิดครับ.....จึงนำภาพวัดที่เป็นเอกลักษณ์ของบ้านเกิดมาลงให้ชม
คลุกคลีอยู่แต่ตามชนบทตั้งแต่เล็ก ชอบบรรยากาศธรรมชาติ และชอบคบหาคนเฒ่าคนแก่เสมอๆ
ทั้งที่บ้านช่องอยู่ใจกลางเมือง   ปัจจุบันทำงานแถบภาคกลาง 20กว่าปีแล้ว ...กะว่าบั้นปลายชีวิตคงต้อง
กลับถิ่นฐานบ้านเกิดเสียที

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมก็เป็นคนเหนือเหมือนกันครับ อยู่เชียงใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักคนเหนือด้วยกันครับ

:054:  :054:  :054:  :054:  :054:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ยินดีที่ได้ฮู้จักคนเหนือเหมือนกันเจ้า....ยินดีจั๊ดนักเจ้า  ยันต์เหมาะเน๊อะ แต่ข้าเจ้าก่อขอสู่มาตวยเน้อข้าเจ้าเป๋นเด็กใหม่ในเรื่องของขลัง โปรดผู้ฮู้จ้วยแนะนำและก๋อขอฝากเนื้อฝากตั๋วตวยเน็อเจ้า :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2552, 04:20:53 โดย porvfc »

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
สวัสดีครับป๊ะคนบ้านเดียวกั๋นผมก็คนเจียงคำเหมีอนกั๋นครับ ยินดีฮู้จักดีใจ๋จาดนัก :017: :017:

porvfc

ข้าเจ้าอยู่เจียงใหม่เจ้า   ยินดีฮู้จักเช่นกั๋นเจ้า :054: :054:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ยินดีครับ

:054:  :054:  :054:  :054:  :054:

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ครับๆๆ
ผมก็จ.พะเยาอ่ะ
แม่ใจ
คริคริ

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณ ทุกๆท่านโตยนะครับ......ดีใจ๋คนเมืองตี้มีน้ำใจ๋ตุ้กผู้ตุ้กคน  ตี้หื้อความสุขความอบอุ่น..เข้ามาเสวนา
ทำหื้อมีกำลังใจ๋ต่อสู้กับโลกภายนอก-ชีวิตประจำวันต่อๆไปครับ

ภูลังกา ครับ....

กิ๋ยเข้าตอน หรือยังครับ.........

ออฟไลน์ aocsaipang9

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คนเจียงใหม่นักแต๊ น่อ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากได้ผ้ายันต์เขียนมือทางล้านนา ค
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 07:38:40 »

งั้นขอแนะนำยันต์หนีบครับท่าน ยันต์นี้ของทางล้านนาชัว พุทธคุณตามท่าน ต้นน้ำต้องการด้วยครับ

น้องลิงก็มีเหมือนกัน แต่ไม่เหมือนกะท่านตรงที่แผ่นยันต์ไม่มีอักขระ
เพราะข้างในเราสอดไส้น่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2552, 07:40:26 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ผมก็คน พะเยา ครับพี่น้อง :002:

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: อยากได้ผ้ายันต์เขียนมือทางล้านนา ครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 04:59:47 »
ยินดีกับหมู่เฮาตุ๊กผู้ตุ๊กคน.....ภูมิใจที่เกิดมาเป็นคนเมือง ถึงจะอยู่ต่างถิ่นต่างฐาน
จิตสำนึก ทุกๆวัน..ยังคงฮักบ่ลืม คนบ้านเฮาเสมอๆและตลอดไปครับผม............

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: อยากได้ผ้ายันต์เขียนมือทางล้านนา ครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 08:10:58 »
ยันต์ คาถาหัวใจงั่ง
ได้มาจากตุ้เจ้า วัดขุนคงหลวง อ.หางดง เจียงใหม่ ครับ
ตั๋วเมืองแต้ๆ เมตตามหานิยมดีแต้ คนฮักคนหุม สาวฮักสาวหุม

:002:  :002:  :002:  :002:  :002:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2552, 08:13:50 โดย ขุนส่อง »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 11:12:24 »
ขอบคุณและยินดีจ่าดนักตุ๊กผู้ตุ๊กคนโตย...
ไผมีผ้ายันต์จ่วยบอกจิ่ม มีหลายเผื่อแผ่หื้อได้กุศลก็บอกเน่อครับ.....อิอิ
อนุโมทนาบุญกับหมู่เฮาทั้งหมู่ทั้งมวล..............เทอญ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 11:32:33 »
    ผมมีเสื้อยันต์หลวงพ่อเปิ่น อยู่ 1 ผืน บ่ทราบว่า ปีไหน...ใครมีหรือพอทราบบ้างละครับ
ได้มา เมื่อ 2 สัปดาห์กว่าๆเองครับ มีปั๊มตราวัดติดด้วย..ว่าจะใส่กรอบเก็บรักษาบูชา นะครับ

TUM

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 11:58:21 »
ผ้ายันต์ราหูอมจันทร์ ปี 2538

ผ้ายันต์นักบุญแห่งล้านนา

TUM

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 12:04:00 »
ผ้ายันต์ราหูอมจันทร์ ปี 2538

ผ้ายันต์นักบุญแห่งล้านนา

ออฟไลน์ pky007

• ทุติยะ
  • **
  • ทัมอย่างไรย่อมได้อย่างนั้น
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 เม.ย. 2552, 01:43:20 »
ดีคาบผมคนเจียงฮายคับ...แต่สักหนุมาน ที่พะเยา

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคาบ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 เม.ย. 2552, 10:45:30 »
หนุ่มเมือง มาโพส...จ้าดดดนัก... ปะเรอะ ปะเต๋อ...

อิน้องปอร์ ก่าเป่นสาวเหนือก๊า?

อ้ายขุนส่อง อ้าย mongsan อ้าย spy 007....ก่าเหนือก๊า...

อิน้องโชว...อู้คำเมืองบ่จ้าง... กิ๋นบ่ก๊วยเต้ดบ่จ้าง... 

ปล. เปิ้นไข่อยากได้ยันต์หนีบพ่อง... เมตตาอิน้องโชวโตย....ยยยย

cho presley       

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08 เม.ย. 2552, 10:50:56 »
ของดีทางเมืองเหนือมากหลายเน่อ อีน้องคนงามก็สนใจขนาด

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 เม.ย. 2552, 11:24:47 »
อ้ายก่อ... กำลังหาอยู่ตลอด...จ๋นมะเด่วนี้ ยังบ่ มีไผปั่นหื้อปูจาเลย
คนเมือง บ่ ค่อยเปิดพระเครื่อง ของลางของขลัง หื้อไผเลย....ใจ้ก่อ
ง่อมขะหนาด......หมั่นจ้วยหมั่นแปงคนอื่น จ๋นตั๋วเก่าจะเป็นพระเวสสันดร
มะรอมมะร่อแล้ว....วาสนาถ้าจะ บ่ ก่อยมีเหมือนใผๆแต้ก่อบ่ฮู้......เฮ้อ... :065: :065: :065:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 เม.ย. 2552, 11:29:37 »
ของดีทางเมืองเหนือมากหลายเน่อ อีน้องคนงามก็สนใจขนาด

ปอมีหื้อหาเก็บพ่องก่อ....ถ้าหาหื้อได้....จะหื้อเยี๊ยจะใดบอกโตยเน่อ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 เม.ย. 2552, 11:37:50 »

ปอมีหื้อหาเก็บพ่องก่อ....ถ้าหาหื้อได้....จะหื้อเยี๊ยจะใดบอกโตยเน่อ

น้ำใจงามขนาด  :054:  อีน้องสนในใจแบบใด๋ จะบอกอ้ายเน่อ :053: